ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 512
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 00:52
[RE: สื่อญี่ปุ่น แปลกใจทำไม ไทย จ้าง นิชิโนะ ซึ่งคนญี่ปุ่นมองว่าเป็นโค้ชที่ตกยุคไปแล้ว]
ผมมองว่าไม่ได้ตกยุคอะ เขามีประสบการณ์มาตั้งแต่ยุคที่ญี่ปุ่นยังไม่เป็นเหมือนทุกวันนี้อะ

ผมว่าเขาน่าจะรู้จุดวิธีการพัฒนาฟุตบอลไทยในตอนนี้มากกว่า โค้ชรุ่นใหม่อย่างปัจจุบันนะ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 3528
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 01:34
[RE: สื่อญี่ปุ่น แปลกใจทำไม ไทย จ้าง นิชิโนะ ซึ่งคนญี่ปุ่นมองว่าเป็นโค้ชที่ตกยุคไปแล้ว]
เรื่องตกยุค คุยกันมาตั้งแต่ตอนแรกแล้วนี่ คุ้นๆว่าเคยมีคนเอาข่าวจากสื่อญี่ปุ่นหลังบอลโลกมาลงอยู่(ไม่แน่ใจหรือวิเคราะห์เองซักอย่าง)ประมาณในบอลโลกแกก็โดนด่าเรื่องเรียกตัวจากชื่อเสียง แต่ตอนนั้นผมเฉยๆเพราะเห็นนิชิโนะเรียก10ล้านต่อเดือนเลยไม่คิดว่าจะได้มาคุมจริงๆ

ส่วนตัวผมไม่มีปัญหานะ คือถ้าเข้ามาแล้วผลงานมันดีขึ้นจะเป็นโค้ชตกยุคก็ไม่เป็นไร จะเป็นรุ่นเก่า รุ่นแก่ก็ได้ ของแบบนี้ไม่ลองไม่รู้ แต่ถ้าลองแล้วเจ๊งสมาคมรับเต็มตามเคย
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2013
ตอบ: 4300
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 03:52
เพิ่งคุมญี่ปุ่นไปปีที่แล้วเอง ไม่ตกยุคหรอก

แต่สงสัยเรื่องผู้ช่วยเหมือนกัน
0
0
นักเตะอบต.
Status: ดู อ่าน วิจารณ์ เขียนเรียนรู้ แสดงทรรศนะ
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 1168
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 06:45
เห็นที่มาก็รู้เเล้วครับสื่อไทยเจ้านี้หลังผันตัวมาออนไลน์ทำผมเสียใจมากที่เคยไปฝึกงานโต๊ะจเรที่นั่น
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 580
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 10:14
Navapol11za พิมพ์ว่า:
ปีที่แล้วเพิ่งเป็นโค๊ชเจแปน ปีนี้ตกยุค แล้ว กรุขำ ไม่ใช่ขำสำนักข่าวเจแปนนะ ขำไอพวกปั้นข่าวเองจากไทยนี่แหละ สื่อสวะ  

พูดได้ถูกใจครับพี่...รู้ๆกันอยู่ว่าสำนักใหนแปลข่าวแบบนี้
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 11:10
ก่อนไปบอลโลกแกก็โดนสื่อญี่ปุ่นหลายสำนักด่าแบบนี้แหละ

เอาจริงๆผลงาน10ปีหลังของแกก็งั้นๆ

แต่ตอนบอลโลกแกก็ใช้ผลงานตบหน้าคนที่ด่าแกได้ดีเลย พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าบอลสมัยใหม่แกก็ทำได้
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: I love the smell of napalm in the morning.
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 7706
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 12:18
ไม่แปลกหรอกที่จะโดนวิจารณ์แบบนั้น ก็ปีที่แล้วแกเป็นแค่โค้ชขัดตาทัพไม่ใช่โค้ชหลักที่พาไปบอลโลกนี่ครับถึงจะทำทีมชาติสู้กับเบลเยี่ยมได้ดีก็เถอะ

อารมณ์บ้านเราก็ประมาณโค้ชโต่ยนั่นแหละ ยังไม่ค่อยได้รับการยอมรับจากแฟนบอลเท่าไหร่ แต่นิชิโนะต่างจากโค้ชโต่ยตรงที่แกทำงานในฝ่ายเทคนิคมานาน เพราะฉะนั้นฝีไม้ลายมือมันต้องพอมีอยู่แล้วนั่นแหละ ผมเอาใจช่วยแกนะ ผมเชื่อในความพยายามของคนญี่ปุ่นครับ
0
0

ข้าวกล่องมั้ยคร้าบ ข้าวกล่องอร่อยนะคร้าบ...
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 40003
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 13:16
a.Raptor พิมพ์ว่า:
เอาจริงคนไทยเอาใจยากจะตาย

ไม่มีเงินเท่าไหร่นัก

แต่อยากได้โค้ชเก่งๆมาคุม

โค้ชเก่งๆ ทีมใหญ่ๆสมมติค้าทำทีมฟอมดีช่วงนี้ เค้าจะลดตัวมาคุมไทยทำไม

โค้ชที่เคยเก่งมาก่อน บางคนไม่อยากได้บอกตกยุค

แถมทีมต้องล่นบอลบุก แพรสซิ่งได้ ติกาติก้า

เวลาเรียกตัวมาอุ่นเครื่อง ใครฟอมดีในลีคต้องรียกมาให้หมด ไม่ต้งดูความต่อเนื่อง ฟอมตกในลีคแค่สามดือนให้เอาออกจากทีมชาติทันที

แผนระยะสั้นต้องโหดต้องได้แชมปทุกถ้วยที่ลงแข่ง รวมถึงคิงคัพ

แผนระยะยาวต้องโหด ต้องปั้นเด็กด้วยได้ แต่ห้ามแพ้

เรียกตัวผลงานกากมา แล้วผลงานโค้ชกากก็รับแรงกระแทกไปดิค้าบบบ

แต่นิชิโนะ แกมาใหม่ต้องให้โอกาสกันก่อน
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 12060
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 15:36
สื่อญี่ปุ่น แปลกใจทำไม ไทย จ้าง นิชิโนะ ซึ่งคนญี่ปุ่นมองว่าเป็นโค้ชที่ตกยุคไปแล้ว
ตอนสมาคมตั้งแกไปคุมบอลโลก โดนวิจารณ์เยอะพอสมควรเลย ทั้งสื่อทั้งแฟนบอล เหมือนว่าหาใครไม่ได้แล้วเลยต้องให้แกมาคุม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 08:03
ถูกแบนแล้ว
ก็ตกจริงยอมรับเถอะ แต่ดีกรีได้แล้วถ้าพวกโค๊ชดาวรุ่งเขาคงจะมาอยู่หรอกมั้ง

ถ้าใครว่าไม่จริงเด๋วก็รู้ โค๊ชคนนี้ไม่ได้เน้น Possession football แบบที่ญี่ปุ่นปัจจุบันเล่นกัน

แต่ถ้าทำทำระบบการซ้อมดีขึ้น วินัยดีขึ้นผมก็เอาละ ผลงาน สไตล์นั้นก็อย่างที่รู้กัน เค้าไม่ดียังไงก็โดนแฟนบอลไทยยำ ถึงดีก็โดนพวกอย่าง จขกท ด่าอยู่ดี
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ชีวิตเรา... ใช้ซะ!!!
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 541
โพสเมื่อ: Wed Jul 24, 2019 09:17
สำนักข่าวได้ดูบอลโลกที่รัสเซียรึเปล่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel