ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1006
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 23:19
[RE: ช่วยเลือกน้ำหอม เป็นของขวัญให้พ่อทีครับ]
Tifa แฮ่กๆ พิมพ์ว่า:
อายุผมรุ่นน้องคุณพ่อของท่านไม่กี่ปีครับ ขออนุญาตแนะนำพวกนี้ดีกว่าครับ

1. Paco Rabanne pour homme กลิ่นเขียวนวลๆ คล้ายแนวบาร์เบอร์
2. Davidoff - Zino Davidoff กลิ่นฟลอรัล กุหลาบแมนๆ
3. Chanel Egoiste กลิ่นแนว woody spicy มีกลิ่นกุหลาบแบบแมนๆแซม
4. Chanel Platinum Egoiste กลิ่นสดชื่นออกเมทัลลิก สุขุม หอมวัวตายควายล้มเลย
5. Chanel pour Monsieur กลิ่นสดชื่น แนวแป้งหอม สุภาพบุรุษสุดๆ สมชื่อ
6. Chanel Antaeus กลิ่นฟลอรัล แนวดาร์ก เท่ห์กระจาย
7. Armani Eau pour Homme กลิ่นมะนาวสดชื่น บุคลิกแนวผู้บริหารเลยทีเดียว
8. Dior Eau Sauvage มาแนวเดียวกับ Armani Eau pour Homme

เอาเท่านี้ก่อนครับ ข้อ 2. Zino น่าจะหายากสักนิด แต่ถ้ามีโอกาสซื้อให้คุณพ่อท่านต้องชอบแน่ๆครับ  

แต่ละตัวไม่เคยดมเลยครับ ต้องไปลองครับแบบนี้ แคปเรียบร้อย ขอบคุณมากครับผม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
A4X
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 804
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 23:35
[RE: ช่วยเลือกน้ำหอม เป็นของขวัญให้พ่อทีครับ]
ลองกลิ่น OLD SCHOOL แบบ Santos Concentree for men ของ Cartier ดูครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41335
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 00:47
นี่เลยกลิ่นจ๊าบแน่นอน

1
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1478
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 01:03
[RE]ช่วยเลือกน้ำหอม เป็นของขวัญให้พ่อทีครับ
ถ้าราคาไม่แพงมาก ก็ ck eternity for men, davidoff cool water, versace pour homme

3 ตัวนี้ใช้ได้โอเคดี ไม่ฉุนจมูก ใช้ได้ทุกโอกาสครอบจักรวาลครับ ถ้าซื้อออนไลน์ ก็บวกลบประมาณ2000บาทได้ครับ

หรือถ้าชอบกลิ่น after shave เหมือนโกนหนวดใหม่ๆ แนะนำ 4711 ครับ คลาสสิคสุดๆด้วย แถมราคาก็ไม่แพง อยู่ที่1000ต้นๆ เท่านั้น

ถ้าอัพเป็นพวกแพงๆหน่อยก็ bleu de chanel, chanel allure homme sport, dior sauvage พวกนี้กลิ่นหรูดูดีครับ
หรือจะ yves saint laurent kouros หรือ สูตรอื่นที่แตกตัวมาจากต้นตำหรับก็ได้ (flanker) อันนี้กลิ่นออกแนว old school นิดๆ ผู้ใหญ่อาจจะชอบ แต่วัยรุ่นไม่น่าชอบ เพราะกลิ่นมันฉุนมาก ถ้าไม่รักก็เกลียดไปเลยครับ

หรือจะ hugo boss bottled night ,hugo boss just different ก็โอเคนะครับ กลิ่นไม่ฉุนเท่าไหร่ ราคาไม่ได้แรงมาก
และก็versace eros กลิ่นออกวนิลา หอมดี แถมติดทนนาน ราคาไม่แรง

ส่วนพวก creed aventus หรือรุ่นอื่นๆจากแบรนด์creed หรือพวก แบรนด์amouage อันนี้ไม่แนะนำครับ เพราะท่านอาจกระเป๋าฉีกได้ (ขวดนึงล่อไปหลักหมื่น)

อันนี้อ้างอิงจากน้ำหอมที่ผมมีอยู่ส่วนนึงและความรู้สึกที่เคยไปทดลองตามเคาท์เตอร์ห้างนะครับ

ปล.ผมอยากได้ versace eros มาก แต่ตอนนี้ตู้ผมไม่มีที่เก็บ แล้ว ถ้าซื้อมาเดี๋ยวทางบ้านหาว่าใช้ตังฟุ่มเฟือย เลยตัดใจไม่ซื้อครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
##~แผลกายหายง่าย แผลใจหายยาก~##
~เนื้อตัวร่างกายสามารถมีแผลเกิดขึ้นตั้งมากมาย แต่ที่หัวใจกลับมีได้แค่แผลเดียว~

Only one only you หนึ่งเดียวในใจ ❤
MildMild will always in my mind เธอคือรัก ❤
คนน่ารักและแสนดียังคงอยู่ในใจผมเสมอไม่เคยลืม.❤

The special one คนพิเศษหนึ่งเดียวที่ตรงหัวใจ❤️

❤นางฟ้าของผม❤
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1006
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 01:14
JAY26 พิมพ์ว่า:
ถ้าราคาไม่แพงมาก ก็ ck eternity for men, davidoff cool water, versace pour homme

3 ตัวนี้ใช้ได้โอเคดี ไม่ฉุนจมูก ใช้ได้ทุกโอกาสครอบจักรวาลครับ ถ้าซื้อออนไลน์ ก็บวกลบประมาณ2000บาทได้ครับ

หรือถ้าชอบกลิ่น after shave เหมือนโกนหนวดใหม่ๆ แนะนำ 4711 ครับ คลาสสิคสุดๆด้วย แถมราคาก็ไม่แพง อยู่ที่1000ต้นๆ เท่านั้น

ถ้าอัพเป็นพวกแพงๆหน่อยก็ bleu de chanel, chanel allure homme sport, dior sauvage พวกนี้กลิ่นหรูดูดีครับ
หรือจะ yves saint laurent kouros หรือ สูตรอื่นที่แตกตัวมาจากต้นตำหรับก็ได้ (flanker) อันนี้กลิ่นออกแนว old school นิดๆ ผู้ใหญ่อาจจะชอบ แต่วัยรุ่นไม่น่าชอบ เพราะกลิ่นมันฉุนมาก ถ้าไม่รักก็เกลียดไปเลยครับ

หรือจะ hugo boss bottled night ,hugo boss just different ก็โอเคนะครับ กลิ่นไม่ฉุนเท่าไหร่ ราคาไม่ได้แรงมาก
และก็versace eros กลิ่นออกวนิลา หอมดี แถมติดทนนาน ราคาไม่แรง

ส่วนพวก creed aventus หรือรุ่นอื่นๆจากแบรนด์creed หรือพวก แบรนด์amouage อันนี้ไม่แนะนำครับ เพราะท่านอาจกระเป๋าฉีกได้ (ขวดนึงล่อไปหลักหมื่น)

อันนี้อ้างอิงจากน้ำหอมที่ผมมีอยู่ส่วนนึงและความรู้สึกที่เคยไปทดลองตามเคาท์เตอร์ห้างนะครับ

ปล.ผมอยากได้ versace eros มาก แต่ตอนนี้ตู้ผมไม่มีที่เก็บ แล้ว ถ้าซื้อมาเดี๋ยวทางบ้านหาว่าใช้ตังฟุ่มเฟือย เลยตัดใจไม่ซื้อครับ  

ผมรู้สึกกลิ่นเปิด eros คล้ายๆบ๊วยเลย แต่หอมดีครับ5555 ไม่รู้รู้สึกคนเดียวมั้ย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 5288
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 09:11
แมนจู พิมพ์ว่า:
Tifa แฮ่กๆ พิมพ์ว่า:
อายุผมรุ่นน้องคุณพ่อของท่านไม่กี่ปีครับ ขออนุญาตแนะนำพวกนี้ดีกว่าครับ

1. Paco Rabanne pour homme กลิ่นเขียวนวลๆ คล้ายแนวบาร์เบอร์
2. Davidoff - Zino Davidoff กลิ่นฟลอรัล กุหลาบแมนๆ
3. Chanel Egoiste กลิ่นแนว woody spicy มีกลิ่นกุหลาบแบบแมนๆแซม
4. Chanel Platinum Egoiste กลิ่นสดชื่นออกเมทัลลิก สุขุม หอมวัวตายควายล้มเลย
5. Chanel pour Monsieur กลิ่นสดชื่น แนวแป้งหอม สุภาพบุรุษสุดๆ สมชื่อ
6. Chanel Antaeus กลิ่นฟลอรัล แนวดาร์ก เท่ห์กระจาย
7. Armani Eau pour Homme กลิ่นมะนาวสดชื่น บุคลิกแนวผู้บริหารเลยทีเดียว
8. Dior Eau Sauvage มาแนวเดียวกับ Armani Eau pour Homme

เอาเท่านี้ก่อนครับ ข้อ 2. Zino น่าจะหายากสักนิด แต่ถ้ามีโอกาสซื้อให้คุณพ่อท่านต้องชอบแน่ๆครับ  

แต่ละตัวไม่เคยดมเลยครับ ต้องไปลองครับแบบนี้ แคปเรียบร้อย ขอบคุณมากครับผม  

ส่วนตัวผมดมแล้วมาทุกตัวยกเว้น 2 ค่อนข้างเห็นด้วยตามนี้นะครับแม้บางตัวอาจจะไม่ได้ประทับใจมากขนาดจำรายละเอียดเป๊ะๆ แต่อย่างตัว 4 นี่ผมชอบมากเลยนะใช้เป็นตัวหลักแต่ตอนนี้หมดไปละยังซื้อใหม่ไม่ได้ของเก่าเยอะเกิน อย่างไรก็ตามจากโจทย์ที่คุณบอกผมคิดว่าลอง 7 น่าจะดีสุดในลิสต์นี้นะครับ เพิ่มเติมก็ลอง Zegna Aqua Di Neroli ดูครับกลิ่นคลีนมากเป็นมิตรกับคนอื่นมากกว่าทุกตัวในลิสต์ แต่ราคาไทยอาจจะแพงหน่อย(เอาจริงราคาไทยแพงทำใจลำบากทุกตัวเลย5555)

EDIT 7 นี่ผมไปจำสลับกับ Eau de Cèdre Giorgio Armani for men มันไม่ออกสดชื่นมากเท่ามั้งนะแต่ออกเขียวมาดนิ่งแก่ๆกว่าหน่อย
แก้ไขล่าสุดโดย บ้ารึเปล่า? เมื่อ Mon Jul 22, 2019 09:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: YOU WIN OR YOU DIE
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 4461
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 09:13
ช่วยเลือกน้ำหอม เป็นของขวัญให้พ่อทีครับ
Mont Blanc Starwalker กับ Bvlgari Aqva Marine
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel