ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ไปบอกผู้ใหญ่บ้านเลยครับ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 12403
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 01:20
แชร์เรื่องราวเกี่ยวกับเศรษฐกิจ ตอนนี้หน่อยครับ
จะบอกว่าปีนี้ ลดฮวบครับ
ลดกันหมดทั้งเจ้าเล็กเจ้าใหญ่
ต้นปีนี้ ดันไม่พีคด้วย ผมรอhigh season เหมือนกัน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10152
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:10
[RE: แชร์เรื่องราวเกี่ยวกับเศรษฐกิจ ตอนนี้หน่อยครับ]
ตอนนี้เห็นว่าดีคือ กล้องวงจรปิด ระบบรักษาความปลอดภัย CCTV แนวๆนี้ เพื่อนผมขายออนไลน์ด้วย

ดีจนอิจฉา มีงานยาวๆ

ธุรกิจ อาหาร แล้วแต่คน แล้วแต่ฝีมือ แล้วแต่ทำเล เอาว่าบ้านน้ำเคียงดิน ไปยังไงก็ต้องรอโต๊ะ

แต่ร้านอื่นๆ ละแวกนั้นบางร้านกริบ บางร้านคนนิดหน่อย

พวกขายวัยรุ่น วันเรียน ถ้าเจาะออนไลน์ได้ ขายดีมาก รุ่นน้องผมตั้งตัวได้เลย ของจุกจิก ราคาถูก เน้นซื้อบ่อย

ขายวัยทำงาน เรื่มมีครอบครัว กลุ่มนี้ มีหนี้ คอนโด รถ บ้าน รออยู่แล้ว

หลายๆครอบครัว รถยนต์ 2 คันด้วย เพราะทำงานคนละที่ พอมีเงินเก็บ ก็เอาไว้กิน ไว้เที่ยว มากกว่าจะจุกจิก

ในกลุ่มนี้ พวกของแต่งบ้าน รักษาความปลอดภัย แฟชั่นผู้หญิง แฟชั่นเด็ก ที่เรียนเด็กทุกแนว

ท่องเที่ยวแนวครอบครัว( เมืองไทยยังน้อยนะ ) ขายดีมากๆ ขอยกตัวอย่าง MY Resort หัวหินอะครับ

ที่พักแนวครอบครัว เต็มทุกเทศกาล จองกันครึ่งปี ครอบครัวล้วนๆ คนแห่ไปหัวหินมากกว่า พัทยา ก็ตรงนี้หละ

ขายคนแก่โคตรดี ถ้าเจาะตลาดได้ รุ่นนี้ไม่ออนไลน์ สมุนไพรบ้าบอ ยาบำรุงบ้าบอ อุปกรณ์สำหรับคนป่วยติดเตียงอยู่บ้าน ปากต่อปาก รายการทีวีขายของ วิทยุขายของ

ตอนนี้ผมว่าเทรนธุรกิจเปลี่ยนมากๆนะ ต้องปรับตัว อย่างคิดว่าเป็นธุรกิจเก่าแก่จะมั่นคง ถ้าไม่ปรับตัวตอนนี้คือ ตกยุคเลย พฤติกรรมผู้บริโภค เปลี่ยนมากๆในทุกวงการ

3
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2007
ตอบ: 7100
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:38
[RE: แชร์เรื่องราวเกี่ยวกับเศรษฐกิจ ตอนนี้หน่อยครับ]
เมื่อวานไปกินร้านข้าวมันไก่สีฟ้า ตรงกาดรวมโชคเชียงใหม่ ประมาณ 11 โมงกว่า

มีฟู๊ดแพนด้ากับแกรบฟู๊ด นั่งรอยืนรอหน้าร้านไม่ต่ำกว่า 5 คน ส่วนในร้านก็คนเต็ม ร้านข้าวมันไก่ธรรมดาที่คนเชียงใหม่ไม่รู้จักนี่แหละ

ส่วนร้านอื่นบางร้านเจ้าของร้านนั่งเล่นมือถือชิลๆ แทบไม่มีคน ใครว่าเวอร์ลองไปดูได้ครับ

ผมว่าสินค้า บริการ บางอย่างมันยังมีดีมานด์อยู่นะ อยู่ที่ว่าเราตอยโจทย์ได้แค่ไหน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Mar 2010
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 08:02
[RE]แชร์เรื่องราวเกี่ยวกับเศรษฐกิจ ตอนนี้หน่อยครับ
AntiGod พิมพ์ว่า:
เมื่อวานไปกินร้านข้าวมันไก่สีฟ้า ตรงกาดรวมโชคเชียงใหม่ ประมาณ 11 โมงกว่า

มีฟู๊ดแพนด้ากับแกรบฟู๊ด นั่งรอยืนรอหน้าร้านไม่ต่ำกว่า 5 คน ส่วนในร้านก็คนเต็ม ร้านข้าวมันไก่ธรรมดาที่คนเชียงใหม่ไม่รู้จักนี่แหละ

ส่วนร้านอื่นบางร้านเจ้าของร้านนั่งเล่นมือถือชิลๆ แทบไม่มีคน ใครว่าเวอร์ลองไปดูได้ครับ

ผมว่าสินค้า บริการ บางอย่างมันยังมีดีมานด์อยู่นะ อยู่ที่ว่าเราตอยโจทย์ได้แค่ไหน  
สมัยนี้คนเข้าถึงข้อมูลเยอะ รู้ว่าร้านนี้เจ๋งหรือห่วยง่าย ถ้ายังขายของไม่มีคุณภาพหรือไม่ง้อลูกค้า ก็ตบยุงไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4236
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 09:31
ติดลบมา6เดือนแล้วววคับ
sme แย่กันค่อยข้างเยอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel