ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8005
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 23:15
[RE: หัวอกติ่ง DC]
kumpai พิมพ์ว่า:
ผมเป็นแฟน ดีซีครับ
ละผมก็แฟน นิวคาสเซิลด้วย
ละผมก็เป็นแฟน คลับไอดอลbnk48 ด้วย (คนที่ไม่ค่อยอัพรูป)
ละผมก็เป็นแฟน ประชาธิไตย ในประเทศนี้ด้วย
จิตตกมาก ช่วงนี้

มาเวลไปโน่นแล้ว หันมาที่ดีซี พึ่งได้คิวฉาย เพิ่งเปิดกล้อง ฉายปีละสองเรื่องไม่รู้จะโดนหั่นด้วยอีกไหม ล่าสุดแฟลชเปลี่ยน ผกกอีกแล้ว ภาพรวมจักรวาลก็มีปัญหา กับการร่วม อันไหม่อันเก่าที่ มาจากความพังล้วนๆ ไม่ใช่ การตีความ ไดๆทั้งสิ้นแบบมาเวล
ปวดตับๆๆๆ  

ท่านจะผ่านมันไปได้ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: Don't kick the chair
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 10931
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 23:18
ละผมก็เป็นแฟน คลับไอดอลbnk48 ด้วย (คนที่ไม่ค่อยอัพรูป)
ละผมก็เป็นแฟน ประชาธิไตย ในประเทศนี้ด้วย

มาเวลไปโน่นแล้ว หันมาที่ดีซี พึ่งได้คิวฉาย เพิ่งเปิดกล้อง ฉายปีละสองเรื่องไม่รู้จะโดนหั่นด้วยอีกไหม ล่าสุดแฟลชเปลี่ยน ผกกอีกแล้ว ภาพรวมจักรวาลก็มีปัญหา กับการร่วม อันไหม่อันเก่าที่ มาจากความพังล้วนๆ ไม่ใช่ การตีความ ไดๆทั้งสิ้นแบบมาเวล
ปวดตับๆๆๆ  

โอชิใครคับ
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9374
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 23:33
DC มันแย่ตรงที่ ต่อให้ตัวโกงเก่งและโหดขนาดไหน อ้อนวอน ซุเปเปอร์แมนสิ เดี๋ยวก็เคลียให้ ซุปเปอร์ฮีโร่ตัวอื่นช่างมันไม่ต้องมีก็ได้ 5555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2015
ตอบ: 1981
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 01:02
เคยพิมพ์ไปหลายครั้งเรื่อง DC เรื่องรีบเกินไปตอนนั้นโดนติ่งเถียงยับเลย แล้วดูตอนนี้สิได้แต่มองดูความสำเร็จของมาเวลเขาอย่างเดียว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7591
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 07:17
มาร์เวล นี่ มาจาก 0 เลยก็ว่าได้

ตัวดังๆ แบบ สไปดี้ X-MEN ก็ไม่อยู่ในมือ

ทำ ฮัคล์ ก็ไม่เปรี้ยง

ไอร่อนแมน ทอร์ ไรพวกนี้ ผมไม่รู้จักมาก่อนเลย

กัปตันเมกา รุ้จัก แต่ตอนทำมาทีแรก ผมไม่อยากดูด้วยซ้ำ มันเชย

แต่ ทำไปเรื่อยๆ ค่อยๆเปิดตัวละคร แล้วโยงกัน กลายเป็นว่า หลังๆ คนดู ต้องดูทุกเรื่องอ่ะ

แล้วก็เป็นเจ้าแรกที่เริ่มเอาฮีโร่มารวมกัน จากเดี่ยวๆ มารวมเป็นเรื่องเดียวกัน

ปกติเราดูแต่ฝั่งของ ดีซีไง หนังใครหนังมัน ซุป กับ แบท มารวมกันนี่ ถ้า ดีซี คิดได้ก่อนนะ คงจะดังกว่านี้
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6440
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 09:21
ถูกแบนแล้ว
รับไม่ได้ตอนซุปโยนแบททิ้งเป็นลูกขนุนเลย แถมถูกเเซะอีกว่าเคยเลือดออกรึเปล่า
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 1281
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 11:14
มีแค่ Batman Trilogy เองที่เป็นความภาคภูมิใจของ DC
0
0
COME ON ARSENAL !!

นักเตะท้ายซอย
Status: ฮัลโหล เทสๆ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1174
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 15:23
RuuDVaN V.2 พิมพ์ว่า:
มาร์เวล นี่ มาจาก 0 เลยก็ว่าได้

ตัวดังๆ แบบ สไปดี้ X-MEN ก็ไม่อยู่ในมือ

ทำ ฮัคล์ ก็ไม่เปรี้ยง

ไอร่อนแมน ทอร์ ไรพวกนี้ ผมไม่รู้จักมาก่อนเลย

กัปตันเมกา รุ้จัก แต่ตอนทำมาทีแรก ผมไม่อยากดูด้วยซ้ำ มันเชย

แต่ ทำไปเรื่อยๆ ค่อยๆเปิดตัวละคร แล้วโยงกัน กลายเป็นว่า หลังๆ คนดู ต้องดูทุกเรื่องอ่ะ

แล้วก็เป็นเจ้าแรกที่เริ่มเอาฮีโร่มารวมกัน จากเดี่ยวๆ มารวมเป็นเรื่องเดียวกัน

ปกติเราดูแต่ฝั่งของ ดีซีไง หนังใครหนังมัน ซุป กับ แบท มารวมกันนี่ ถ้า ดีซี คิดได้ก่อนนะ คงจะดังกว่านี้

จริง มานึกย้อนดูก็ใช่ ตั้งแต่เด็กๆเลยฮีโร่กลุ่มแรกที่รู้จักและเคยดู แบทแมน-โรบิ้น ซุป แคทวูเมน (ไม่รู้ใช่ฮีโร่ป่าว) ดูมาตั้งแต่เด็กไม่รู้จักฮีโร่มาร์เวลสักตัวตอนนั้น

ฝั่งมาร์เวลโตขึ้นมาอีกหน่อยถึงจะเห็นจากพวกเกม สไปดี้ แคป (สมัยเด็กเป็นฮีโร่ที่ไม่ชอบเลยดูไม่เก่งเลย ชุดเชยๆ อุปกรณ์มีแค่โล่รูปดาวโง่ๆ) วอร์แมทชีน ไออ้อนแมน x-เมน บางตัวไซคล็อปกับวูล์ฟเวอรีน

ถ้านับอารมณ์ตอนเด็กผุกพันธ์กับฮีโร่ DC กว่าเยอะเพราะหนังยุคนั้น ต้นทุนดีกว่าจริงๆ แต่ตอนนี้ผูกพันธ์กับมาร์เวลมากกว่าไปแล้ว
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1061
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 15:47
Barakamon พิมพ์ว่า:

ปวดตับๆๆๆ  

โอชิใครคับ  

คนที่ไม่ค่อยอัพรูปนี่รุ่น 1 แน่ๆ แต่ใครน้อ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel