ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Jan 2010
ตอบ: 7991
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 19:42
[RE: มาดู คุโบะ ลงเล่นชุดใหญ่ ให้มาดริด นัดแรกกันครับ]
Prince of white พิมพ์ว่า:
yut_arsenal พิมพ์ว่า:
คิดไวทำไว จะไวกว่าเจเราอยู่ก้าวหนึ่ง  

มีสถิติตอนเล่นอยู่เจลีคเปล่าครับ ของคุโบ๊ะกับเจ

โค้ชสะสมบอกเจดีกว่า ผมยังข้องใจอยู่  

บางอย่างสถิติมันไม่ช่วยครับ แต่เราดูเห็นด้วยตา เช่น จังหวะที่ลากไปในเขตโทษ คนหนึ่งหลอกว่าจะส่งแต่เลือกเลี้ยงไปต่อแล้วยิง คนหนึ่งส่งทันทีแต่เลือกผิดคนโดยที่มีคนยืนว่างถ้าจ่ายไปก็หลุดไปยิง แบบนี้สถิติไม่ขึ้น

เจกับคุโบะจะสูสีกันก่อนบอลไปถึงเขตโทษ แต่จังหวะต่อไปนี่แหละเจยังทำได้ไม่ดี อาจจะเพราะเจเล่นเพื่อทีมเป็นหลักไม่ได้เล่นเพื่อตัวเอง

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

คนโง่มักคิดว่าตัวเองฉลาด คนฉลาดมักแกล้งโง่

นักเตะอบต.
Status: arsenal
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1184
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 21:58
[RE: มาดู คุโบะ ลงเล่นชุดใหญ่ ให้มาดริด นัดแรกกันครับ]
คิดไวทำไว จะไวกว่าเจเราอยู่ก้าวหนึ่ง  

มีสถิติตอนเล่นอยู่เจลีคเปล่าครับ ของคุโบ๊ะกับเจ

โค้ชสะสมบอกเจดีกว่า ผมยังข้องใจอยู่  

บางอย่างสถิติมันไม่ช่วยครับ แต่เราดูเห็นด้วยตา เช่น จังหวะที่ลากไปในเขตโทษ คนหนึ่งหลอกว่าจะส่งแต่เลือกเลี้ยงไปต่อแล้วยิง คนหนึ่งส่งทันทีแต่เลือกผิดคนโดยที่มีคนยืนว่างถ้าจ่ายไปก็หลุดไปยิง แบบนี้สถิติไม่ขึ้น

เจกับคุโบะจะสูสีกันก่อนบอลไปถึงเขตโทษ แต่จังหวะต่อไปนี่แหละเจยังทำได้ไม่ดี อาจจะเพราะเจเล่นเพื่อทีมเป็นหลักไม่ได้เล่นเพื่อตัวเอง

ผมว่าสถิติตอนอยู่ญี่ปุนเมื่อปีที่แล้วผลงาน เจ ดีกว่าชันเจนนะครับดูจากที่เจติดทีมยอดเยียมเจลีก ส่วนคุโบะถ้าจำไม่ผิดเมื่อปีที่แล้วยังยึดตำแหน่งตัวจริงไม่ได้เลย เพิ่งจะมาฟอร์มดีจริงๆก็ปีนี้ แต่ฟอร์มดีแปปเดียวก็ไปมาดริดแล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: น้ำแข็งใสหวานเจี๊ยบบบบบบบ
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 26473
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 23:12
มาดู คุโบะ ลงเล่นชุดใหญ่ ให้มาดริด นัดแรกกันครับ
JOkERSuckMAn พิมพ์ว่า:

เดี๋ยวว โค้ชสะสม ไปเอาความมั่นใจมาจากไหนวะนั้น 5555+

ถ้าเจดีกว่า มาดริดมาซื้อไปละครับ บ้าบอมาก  

ปัจจุบันที่เล่นในเจลีก ตอนนี้เจเก่งกว่าจริงครับ แต่ตอนเจอายุเท่าคุโบะตอนนี้ คุโบะเก่งกว่าเยอะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 3480
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 01:33
เรื่องการทำเกม ชนาเหนือกว่า แต่เรื่องเพชรฆาตการยิงต้องยอมเค้า ขาดแค่เรื่องนี้แหละเจ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 3480
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 01:38

เดี๋ยวว โค้ชสะสม ไปเอาความมั่นใจมาจากไหนวะนั้น 5555+

ถ้าเจดีกว่า มาดริดมาซื้อไปละครับ บ้าบอมาก  

เจดีกว่า แต่มันไม่ได้วัดกันแค่ฝีเท้าแล้วจะได้ไป คุโบะเค้าอยู่สเปนอยู่ก่อนแล้ว ภาษาสเปนก็ได้ การปรับตัวมีผลกับฟอร์มเยอะ ถ้าดีก็ดีไป ถ้าแย่ก็พัง ถ้าเจอยู่บริบทเดียวกับคุโบ เชื่อเถอะมาดริดยังไงก็ซื้อ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Dec 2014
ตอบ: 931
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 02:17

ก็ถุกของโค้ชเค้าแล้วนะครับ ถ้าเอาแค่สถิติในเจลีก คุโบะจะเอาอะไรมาสู้เจอะครับ

เจมันเล่นจนติดทีมยอดเยี่ยม ซึ่งปีนัน้คุโบะยังไม่ได้เป็นตัวจริงเลย

มาเริ่มดีขึ้นมาก็ตอนเริ่มฤดูกาลนี้เนี่ย แล้วเค้าก็ซื้อมา

จะซื้อไม่ซื้อมันไม่ได้เกี่ยวกับสถิติในเจลีกป่าวครับ

คุโบะเค้าเล่นยุสเปนมาตั้งแต่เด็กๆ อายุยังน้อย และมีแววพัฒนาได้อีก

ปัจจัยในการที่เค้าจะซื้อมันไม่ได้มีแค่นั้นป่าว
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5120
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 19:45
ผมว่าเล่นไม่ได้นะ

คลิปอ่ะครับ โดนแบนไปละมั้งง
0
0
Toshi
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 1984
โพสเมื่อ: Mon Jul 22, 2019 23:10
BlazerDrive666 พิมพ์ว่า:
pichai_sangnam พิมพ์ว่า:

มาดู คุโบะ ลงเล่นชุดใหญ่ ให้มาดริด นัดแรกกันครับ

คลิปลงแป๊ปเดียวยอดวิว2ล้าน  

น่าจะหยุดแค่ที่2ล้านอ่ะตอนนี้
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19250
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 11:56
แมนนี่ แพ็คแมน พิมพ์ว่า:

ก่อนคลิปหายไปเห็น4ล้านกว่า
0
0
PT9
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 516
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 12:54
ถ้านับเอาผลงานครึ่งฤดูกาลนี้ คุโบะเหนือกว่าเจอยู่พอสมควรเลยนะในทุกๆด้านอะ รวมไปถึงเรื่องเสริมคือพวกสกิลส่วนตัวด้วย
คือเจพัฒนามาเล่นเจลีคแถมเป็นตัวยืนในทีมได้ขนาดนี้ก็ถือว่าสุดยอดมากๆแล้วและคู่ควรที่จะได้รับคำชื่นชมจริงๆ
แต่การจะอวยมากไปจนเกินความจริงว่ายังเหนือกว่าคุโบะที่ฟอร์มการเล่นมันบ่งบอกชัดเจนว่ามีคุณสมบัติที่ค่อนข้างพร้อม
ต่อการไปเล่นในระดับสูง มันก็คงไม่ใช่อะนะ เอาแค่จังหวะการเล่นก็ช้าเร็วต่างกันประมาณช่วงตัวนึงแล้่ว แต่ก็สบายใจได้อยู่อย่าง
ว่าการที่ถูกอวยเวอร์ของเจ มันไม่มีผลกระทบที่ทำให้เจ้าตัวออกอาการเหลิงแน่ๆ ถ้าเป็นนักเตะไทยคนอื่นนี่ต้องมีเสียวๆ
ว่าจะแอ็คจนเหลิงไหมกันบ้างล่ะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 1984
โพสเมื่อ: Tue Jul 23, 2019 19:47
แมนนี่ แพ็คแมน พิมพ์ว่า:

ก่อนคลิปหายไปเห็น4ล้านกว่า  

ครับกะว่าจะหยอกส่ะหน่อยเหอะ

เพราะมันดูไม่ได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel