ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4009
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 21:57
[RE: แมนยูกับปัญหาเดิมๆ โอเล่จะรอดมั้ย]
Imperfect พิมพ์ว่า:
จริงๆ วันนี้ช่วงปล่อยเด็กลองของผมว่าก็พอได้นะ กับการที่ทีมเล่นแบบไม่มี Pogba เพียงแต่ต้องฟอร์มทีมโค้ชจิตวิทยาดีๆ เพราะทีมวัยรุ่นมันต้องเล่นกันแบบสนุกๆ แต่ความเสี่ยงคือเป๋ก็พังทันที ยกเว้นว่า OGS จะวัดดวงกับทีมเด็กแบบสมัยป๋าเล่นกับ Class of 92 อ่ะ ดูทรงแล้วตอนนี้มี Smalling, Matic, Pogba, De Gea, Mata เป็นทีมพี่เลี้ยง เอาจริงๆ ที่เหลือก็บรรดาเด็กอายุต่ำกว่า 25 ปีทั้งนั้นเลยนะ ผมว่าปีนี้มีโอกาสที่ OGS จะลองของกับเด็กดาวรุ่งเยอะมาก ตอนนี้ลุ้นแค่หา MC ดีๆ มาช่วย Pogba อีกคนน่าจะทีมสมบูรณ์เกือบๆ 90% ล่ะ

พูดถึง MC แล้ว Sergej Milinkovic-Savic พอได้ หรือจะเอาประสบการณ์เข้าว่า Ivan Rakitic ของ Barcelona ก็พอได้นะ ประคองช่วงทีมยังใช้บริการดาวรุ่งแบบนี้ไปก่อนซัก 1-2 ปี ให้เด็กพวกนี้มันกระดูกแข็ง ประสบการณ์จ๋าๆ ก็สวยแล้ว

เด็กที่ได้เพราะว่าคู่แข่งความฟิตไม่ดีมากเท่าไหร่ ผมว่าเจอของจริงมันจะไม่ได้ง่ายแบบนี้

ที่สำคัญคือเด็กมันไม่สม่ำเสมอ แล้วตัวหลักที่ประคองเด็กก้ไม่ได้ดีเลย มีแค่เดกับป็อกสองคน

ไม่รุ้น้าจะได้โอกาสสร้างทีมเด็กด้วยป่าวเนี่ยดิ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 4442
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 22:00
[RE: แมนยูกับปัญหาเดิมๆ โอเล่จะรอดมั้ย]
จริงๆก็น่าจะเห็นนะครับว่าการทุ่มมันช่วยจบปัญหาได้

อย่าง บิสซาก้า เนี่ยชัดเจนเลย

แม็คไกวร์ บรูโน่ จะจ่ายมากจ่ายก็จ่ายไปเถอะครับ

ผิดพลาดปีก่อนแล้วอย่าซ้ำลอยเลย
2
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Always a Red
ตอบ: 3342
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 22:13
จ่ายบอลยังไม่ดีจริง การรับส่งบอลยังไม่ลื่นไหล แต่ผมว่าลักษณะการเล่น การไล่บอลดูชัดเจนขึ้นกว่านัดที่ผ่านๆมานะ

จากนี้คงเพิ่มเรื่องความฟิตกับฝึกการเข้าทำที่หลากหลายขึ้น รวมทั้งแก้เรื่องการรับส่งบอลให้ดีขึ้น
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16071
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 22:16
ดูยังไงโซลชาก็ไม่น่ารอดเกินปีใหม่
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6423
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 22:19
เราก็จับผิดกันเกินไปนะครับ ผมว่าเล่นกับอินเตอร์ทั้งเกมได้ขนาดนี้ ไม่ธรรมดานะครับ

ลองถามแฟนอินเตอร์บ้างมั๊ยว่าเค้าพอใจป่าว ต่อให้ยังไม่ฟิตหรือไม่ใช่ชุดหลักก็เถอะ

ที่ว่าฤดูกาลก่อนทีมเอาแต่ครอสไปมา นัดนี้ก็พยายาม 1 2 เข้าไป จ่ายตัดหลังก็มี การเข้าทำหลากหลายขึ้นมาก

เห็นหมากวิ่งไล่บอลมากขึ้น ผมก็ชื่นใจแล้ว ขนาดลิงกากๆ ก็มีจังหวะดีๆ อยู่

ผมว่าโซลชาไม่ได้กลัวโดนไล่ออก ขนาดที่พวกเราเป็นห่วงท่านหรอกครับ

ตัวใหม่ท่านก็ต้องซื้อ แต่จะมาบ่นกระปอดกระแปด จะเอาๆ ถ้าไม่ได้ก็ไม่ทำทีมล่ะ มันก็เป็นไปไม่ได้

การพยายามดึงศักยภาพนักเตะที่มีอยู่ออกมา รวมทั้งดันนักเตะดาวรุ่งขึ้นมาเป็นกำลังสำคัญ ผมว่าโซลชากำลังทำได้ดีเลย

ต่อให้ไม่ได้ใครเพิ่ม ผมก็ว่าทีมชุดนี้เอาอยู่ พอลุ้นกันได้ยาวๆ

2
0
Old Trafford is home.

คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21960
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 22:45
ปัญหาเรื้อรังโคตรๆไม่ยอมแก้สักที
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3018
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 22:45
ขอออกความเห็นในฐานะคนนอก
แมนยูควรหา กลางbox to box มาแทน ป๊อกบา แล้วดันป๊อกไปเล่นแทน ลินการ์ด
บอลอยู่ที่ป๊อกบาแล้วน่ากลัวมาก ยิ่งทำให้ป๊อกบาอยู่ไกล้ประตูเท่าใหร่ ผมว่ายิ่งมีโอกาสลุ้นทำประตู
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 23:17
ทำใจตั้งแต่แรกละครับ ไม่คาดหวังอะไรมาก

ไหนว่าจะโล๊ะนักเตะไม่มีใจไง ก็ไม่เห็นย้ายออกสักคน

ละจะพูดโชว์พาวตอนแพ้รัวๆท้ายฤดูกาลก่อนไว้ทำไม ถ้าทำไม่ได้
3
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 00:48
Believe พิมพ์ว่า:
ทำใจตั้งแต่แรกละครับ ไม่คาดหวังอะไรมาก

ไหนว่าจะโล๊ะนักเตะไม่มีใจไง ก็ไม่เห็นย้ายออกสักคน

ละจะพูดโชว์พาวตอนแพ้รัวๆท้ายฤดูกาลก่อนไว้ทำไม ถ้าทำไม่ได้  

ที่ผมไม่ชอบส่วนนึงก็เพราะชอบพูดติดหล่อ จะโละทิ้งบ้าง บางคนเล่นเกมส์สุดท้ายบ้าง
จะทำนู้นนี่นั่น ก็ไม่เห็นจะทำสักคน ไอคนที่ไม่ค่อยได้ลงก็ไม่ขาย
ไอตัวที่กากๆก็ไม่ขายอีก งงใจกับพี่แกจริง
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2009
ตอบ: 2616
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 05:46
Believe พิมพ์ว่า:

ชอบความเห็นเรื่องโล๊ะนี่แหละ ไม่เห็นไปไหนซักคน แถมต่อสัญญาทุกคนที่ยอมต่อด้วยนะ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2007
ตอบ: 1459
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 06:41
kons พิมพ์ว่า:
จะหวังผลลัพธ์ใหม่ๆ กับนักเตะหลักเกมรุกชุดเดิมๆ ที่ทำให้ ผจก. ตกเก้าอี้ไป 2 คนแล้ว เป็นไปไม่ได้หรอกครับ โอเล่เองจะเป็นคนที่ 3 หากยังไม่กล้าเปลี่ยน ไ  

เห็นด้วยครับ พวก แรช หมาก ลิน พวกนี้ทรงดีครับ ดูคล่อง เร็ว วูบวาบ แต่ผลงานสุดท้ายน่าผิดหวัง ไม่เพียงพอสำหรับตัวหลักทีมใหญ่ กองหน้าอย่างแรชที่แทบไม่มีจังหวะแทบอินง่ายๆ หมายความว่าคุณเคลื่อนที่ไม่ได้เปรียบ เอาชนะกองหลังในจังหวะออฟบอลไม่ได้ เมื่อวานมีจังหวะกรีนวู้ดโฉบตัดหน้ากองหลังมายิงลูกเปิดจากชองแล้วมีความหวังขึ้นมา กองหน้ามันต้องแบบนี้ มันต้องพร้อมหาจังหวะยิงได้เลย ไม่ใช่เอาแต่หันหลังให้ประตูรอรับบอลจากเท้าแล้วค่อยคิดว่าจะเล่นยังไง แรชกับหมากเคลื่อนที่ไม่ดี ผมว่าควรเอาออกคนนึงแล้วใส่หน้าแท้ๆลงไปแทน ถ้ายังมัวแต่รักพี่เสียดายน้อง ด้วยความเป็นยอดดาวรุ่ง เอาลงมันทั้งคู่เป็นตัวหลัก ผมว่าโซลชามีโอกาสบินไว
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
ตอบ: 4009
โพสเมื่อ: Sun Jul 21, 2019 09:49
vegetables พิมพ์ว่า:
เราก็จับผิดกันเกินไปนะครับ ผมว่าเล่นกับอินเตอร์ทั้งเกมได้ขนาดนี้ ไม่ธรรมดานะครับ

ลองถามแฟนอินเตอร์บ้างมั๊ยว่าเค้าพอใจป่าว ต่อให้ยังไม่ฟิตหรือไม่ใช่ชุดหลักก็เถอะ

ที่ว่าฤดูกาลก่อนทีมเอาแต่ครอสไปมา นัดนี้ก็พยายาม 1 2 เข้าไป จ่ายตัดหลังก็มี การเข้าทำหลากหลายขึ้นมาก

เห็นหมากวิ่งไล่บอลมากขึ้น ผมก็ชื่นใจแล้ว ขนาดลิงกากๆ ก็มีจังหวะดีๆ อยู่

ผมว่าโซลชาไม่ได้กลัวโดนไล่ออก ขนาดที่พวกเราเป็นห่วงท่านหรอกครับ

ตัวใหม่ท่านก็ต้องซื้อ แต่จะมาบ่นกระปอดกระแปด จะเอาๆ ถ้าไม่ได้ก็ไม่ทำทีมล่ะ มันก็เป็นไปไม่ได้

การพยายามดึงศักยภาพนักเตะที่มีอยู่ออกมา รวมทั้งดันนักเตะดาวรุ่งขึ้นมาเป็นกำลังสำคัญ ผมว่าโซลชากำลังทำได้ดีเลย

ต่อให้ไม่ได้ใครเพิ่ม ผมก็ว่าทีมชุดนี้เอาอยู่ พอลุ้นกันได้ยาวๆ

ถ้าไม่ได้ใครเพิ่มผมว่าเอาไม่อยู่อ่ะ เป้าหมายปีนี้คือท็อปโฟว์ไม่ได้แน่ๆ

เผลอๆหลุดตั้งแต่ช่วงกลางปีแบบปีก่อนด้วยซ้ำ

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel