ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
จะให้เท่าไหร่
ให้ระบุจำนวนเงินมา แล้วก็อยู่ที่ดุลยพินิจของเราว่าจะให้เท่าที่เขาขอไหม หรือไม่ให้เลย
???
จะเอาเท่าไหร่ก็เอาไปเลย จะเกินเท่าไหร่ก็ไม่ว่ากัน
???
คะแนนทั้งหมด: 134
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7945
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 00:17
ถ้าวันหนึ่งชีวิตคุณดี มีเงินเยอะหลักร้อยล้าน ผญ ที่ซัพพอร์ตคุณตลอดจะให้เท่าไหร่
ให้หมดร้อยล้าน ละเดี๋ยวมันเจียดให้ผมวันละร้อยยี่เหมือนเดิม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 00:56
[RE: ถ้าวันหนึ่งชีวิตคุณดี มีเงินเยอะหลักร้อยล้าน ผญ ที่ซัพพอร์ตคุณตลอดจะให้เท่าไหร่]
มันอยู่ที่เขาครับว่าจะให้ผมเท่าไร
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25584
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 01:46
[RE: ถ้าวันหนึ่งชีวิตคุณดี มีเงินเยอะหลักร้อยล้าน ผญ ที่ซัพพอร์ตคุณตลอดจะให้เท่าไหร่]
ไม่รู้สิ ผมยังอายุแค่22ยังไม่มีครอบครัว แต่ผมคิดว่าการให้เงินแก่คนๆนึงมันต้องดูด้วยว่าเป็นใคร
ถ้าเป็นเพื่อน ไม่ว่าเป็นเพื่อนผญ(หรือเพื่อนผชก็ตามแต่)ที่ถึงแม้เขาจะช่วยเหลือเรามามากมายแค่ไหนก็ตาม เขาขอมาเท่าไหร่มีปัญหาอะไรมาผมก็จะต้องช่วยไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง ทั้งเงินตัวเองหรือวิธีทางการช่วยเหลือต่างๆนอกจากเงิน แล้วก็จะช่วยเท่าที่ตัวเองช่วยไหวอะ สมมุติผมมีเงินพันล้าน เพื่อนมาขอช่วยเหลือ100 200ล้านผมก็ให้นะ แต่ถ้ามีพันล้านแล้วมาขอ900นี่ก็คงไม่ให้ อาจจะให้ไปส่วนนึงแล้วก็หาทางช่วยอย่างอื่น

ถ้าเป็นแม่ ย่า ญาติที่เรารักมากๆๆ ผมช่วยเต็มที่เลยไม่คิดเลย เพราะถ้าเป็นแม่ ย่า ญาติที่เรารัก เขาช่วยเหลือเรามาตลอด เราก็พร้อมที่จะตอบแทนเขา เพราะสิ่งที่เขาให้เรามาทั้งชีวิตมันก็คุ้มกับที่เราจะจะตอบแทนเขา

ถ้าแฟน(หรือเมีย) ถ้าเป็นในช่วงแรกที่คบกันหรือลากยาวไปจนถึง"ก่อน"ที่จะตกลงปลงใจแต่งงานเนียะ ผมก็จะช่วยเหมือนที่ช่วยเพื่อนอะ ช่วยหรือให้เท่าที่ไหว ไม่เดือดร้อนตัวเอง เพราะถ้าเราเดือดร้อนไปอีกคน ก็จะไม่มีใครช่วยเขา //ถ้าเป็นเมียหรือแฟนที่คบกันจนตกลงจะแต่งงานกัน ผมก็ช่วยเหลือเต็มที่เหมือนที่ช่วยเหลือแม่ ย่า ญาติที่รัก เพราะผมคงรักเธอมากๆจนถึงขั้นที่จะใช้ชีวิตร่วมกัน
แก้ไขล่าสุดโดย liveranfield เมื่อ Sat Jul 20, 2019 01:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

#FSGOUT
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13239
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 08:58
formyself24 พิมพ์ว่า:
oniznightss พิมพ์ว่า:
บ้านผม พ่อใส่ชื่อแม่เกือบทุกอย่าง ยกเว้น รถมอเตอร์ไซค์เน่าๆคันนึง นอกนั้นชื่อ แม่ผมหมด ตั้งแต่ ผมเล็กๆเลย

ผมเคยถามพ่อว่า ตอนนั้น ป๋า มั่นใจได้อย่างไรว่า แม่ไม่เอาไปแล้วทิ้งป๋าไป

ป๋าผมบอกว่า ก็ป๋ารู้วิธีหามาได้ แต่ให้เอาไปหมด ป๋าก็หาใหม่ได้อยู่ดี แต่ถ้าแม่ เอาไป แล้วหนีไปกับเงินแค่นั้น มันก็บ่งบอกได้ว่า ผู้ ญ คนนี้ ฉลาดน้อย

ปัจจุบันผมก็เริ่มคล้ายๆ ป๋าผม ผมเอาเงินไปฝากใส่บัญชี แฟนผม จำนวนนึง คือสร้างบ้านดีๆได้หลังนึงเลย เพราะเค้าจะกู้สร้างบ้านให้แม่เค้า ผมบอกเอาไปเลย แต่เค้าบอกว่างั้นเอามาใส่ไว้ให้เค้าได้กู้ง่ายๆ ก็พอ

ผมไม่กลัวที่เค้าจะเอาไปเลยนะ เพราะผมรู้วิธีหามาไง

ไม่ตายหาใหม่ได้ไอคำบางคำที่ชอบพูดกันมาว่า โอกาสบางครั้งมีครั้งเดียวในชีวิต

ใช่มันก็จริง ถ้าผมหมดตัวจริงๆ ผมก็ไปบวช กินข้าววัดเอาก็ได้ เอออ....

เพิ่มเติมครับ นึกได้อีก

ที่แกให้เหตุผลใส่ชื่อแม่หมดเพราะว่า แกบอกว่า ผู้ชาย มักตายก่อน ผู้ ญ เพราะการใช้ชีวิตผู้ชายเสี่ยงกว่า จะได้ไม่ต้องยุ่งยากจัดการเรื่อง พินัยกรรมมรดกหรืออะไรอยู่

พิมไปก็คิดถึงพ่อผมโคตรๆ แกเป็นคนทำอะไรคิดให้ครอบครัวสบายก่อนเสมอ ไม่สร้างเรื่องไว้ให้คนข้างหลังต้องรับผิดชอบแทนอะไรเลย ทุกอย่างเตรียมพร้อมเสมอเลย

เพราะเอาจริงๆกลายเป็นแม่ผมเสียก่อนแก 3 ปี แล้วแกก็้เหมือนเครื่องดับไปเลยพ่อผม จากคนแข็งแรงๆ เกิดมาเห็นแกไม่สบายแค่ 2-3 ครั้ง แต่พอแม่ผมเสียแก ไม่สบายทุกเดือน และสุดท้ายก็ตายตามกันไป  

ชื่นชมแนวความคิดของคุณพ่อเลยครับ แสดงให้รู้เลยว่ารักคุณแม่มากๆ
ดีใจแทนเลยนะครับที่มีตัวอย่างที่ดีในการใช้ชีวิตให้ทำตาม  

แสดงว่าจริงๆแล้ว สุขภาพจิต มีความสำคัญมากๆเลยนะฮะ
2
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65070
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 10:35
หล่อจุงงง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel