ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Aug 2009
ตอบ: 930
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 14:10
[RE: ถ้าโอมาร์ อับดุลรามาน ได้ไปเล่นในลีกยุโรป จะดังกว่า ซอง เฮือง มิน ไหมครับ]
ไม่ได้ดูถูกนะครับ ตราบใดที่แกยังไม่ได้ไปพิสูจน์ตัวเองในลีกใหญ่แกก็ไปไหนไม่ได้ไกลไปกว่านักเตะเอเชียทั่วไป อย่าเอา ซอน คากาวะ ไปเทียบเลยคนละระดับเลยพวกนี้ระดับโลกแล้ว ผมว่าแกยังเทียบ พวกนักเตะเอเชียเกรดรองของทีมในบุนเดส ลาลีก้า กัลโช่ ไม่ได้เลย ถ้ายังเล่นแต่ในประเทศตัวเองแบบนี้นะ สักพักพอแขวนสตัทไปผู้คนก็ลืมชื่อ

ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมแกไม่ยอมออกไปเล่นระดับที่สูงขึ้น ปล่อยเวลาไปแบบนี้น่าเสียดายพรสวรรค์
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2007
ตอบ: 1799
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 14:13
[RE: ถ้าโอมาร์ อับดุลรามาน ได้ไปเล่นในลีกยุโรป จะดังกว่า ซอง เฮือง มิน ไหมครับ]
ซอน เค้าฝึกและโตในยุโรปก็ครับ ที่เค้าเจอและเล่นด้วยกันทุกๆวันตั้งแต่เด็กยันโต ก็คืนคนยุโรป ด้านกายภาพนี้ถ้าไม่ดูหน้าก็คงคิดว่าคนยุโรป ขนาดตอนนี้ ซอน เล่นดีแค่ไหนยิงประตูสำคัญๆแค่ไหน ก็ยังอันเดอร์เลท อยู่ดี
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: You'll Never Walk Alone : )
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4029
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 14:19
ถ้าดังเพราะว่าเป็นคนเอเชียไปเล่นยุโรปก็คงพอได้ แต่ถ้าถามเรื่องดังเพราะฝีเท้าผมว่ายาก

ซอนนี่ดูๆดีๆประสิทธิภาพสูงมากนะได้บอลมีความอันตราย ร่างกาย ความเร็ว การเข้าปะทะ

แกก็นักเตะยุโรปๆดีคนนึงเลย โอมาร์ผมก็ว่าเก่งแต่ถ้ามาเจอบอลยุโรปบางลีคๆที่ใช้ร่างกาย

ปะทะ ผมว่าไม่น่ารอด ซอนพิสูจน์ตัวเองแล้วไม่ว่าจะกับสเปอร์หรือทีมชาติเปลี่ยนผลการ

แข่งขันได้แต่โอมาร์ด้วยผมอาจจะไม่ได้ติดตามบ่อย ผมเลยรู้สึกว่าเทคนิคส่วนตัวแกดีฝีเท้า

ดีแต่อิมแพคกับเกมส์ไม่ได้มีอะไรมากขนาดซอน
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2009
ตอบ: 3242
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 14:34
ถูกแบนแล้ว
ซอนนี่ผมไม่เคยมองว่าด้อยเลยนะ เล่นเกมบอลเกมไหน เซฟไหนก็ต้องมีซอนตลอด มีครบุทกอย่าง พร้อมมากๆสำหรับการเป็นนักเตะที่ดีคนนึง ไม่ใช่แฟนบุนเดสหรือแฟนสเปอด้วย แต่ผมแม่งชอบมันจริงๆ ประทับใจในการแสดงออกถึงความพยายามเต็มที่ในการเล่นเสมอๆ ไม่เกี่ยวกับเอเชียด้วยกันหรือมูลค่าทางการตลาดอะไร เด็กมันมีของจริงๆ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10689
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 14:36
เอาดีๆ ซอน นี่ระดับโครตนักเตะเลยนะครับ ซอนเป็นนักเตะที่ ยิงไม่รู้ว่าถนัดเท้าไหนเป็นเท้าหลักยิงได้โครตดีทั้งสองข้าง แถม ยิงไกลโครตดี ร่างกายสุดยอด สปีดมี ทางบอลเฉียบ

แกเล่นในระดับพรีเมียร์ลีค ดีกว่าปีก โอเวอร์เลท ในพรีเมียร์หลายๆคนอีกนะ

อย่าลืมว่าโตในยุโรปเจออะไรแบบยุโรปมา แต่ดีเอนเอ แกก็เอเชีย แกไปถึงระดับนั้นได้ แกต้องทะเยอทะยานแค่ไหน แกต้องแลกกับอะไรบ้าง

โอมาร์ไม่ได้ว่าไม่เก่งนะครับ แต่จะเทียบกับซอนนี่เร็วเกินไป ห่างชั้นอีกเยอะสำหรับผม คุณต้องพิสูจน์อะไรอีกหลายอย่างมาก
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1462
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 14:47
empty พิมพ์ว่า:
Warashi พิมพ์ว่า:
ยังไม่เคยเห็นโอมาร์เจอของแข็งเลยครับ  

โอลิมปิกปี 2012 เจออุรุกวัย อุรุกวัยนี่เอาไม่อยู่นะ ซัวเรสถึงกับเดินตามไปแลกเสื้อในห้องแต่งตัว

ผมว่าคนนี้อะของจริง จะได้ไปยุโรปหลายครั้งละ ติดที่ใบอนุญาตทำงาน  

น่าจะติดที่ค่าเหนื่อยด้วย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5502
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 14:51
ถูกแบนแล้ว
กระดูกซอนเป็นระดับเดียวกับพวกคอเคซอยแล้วครับชัดเจน ฟัดสบาย
โอมาร์เก่งจริง แต่ไม่น่าถึงระดับซอน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Es gibt noch sehr viele Fische im Meer,,​​ ​,
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 7240
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:06
ความเก่งผมว่าโอมาร์ไม่แพ้ซอนแน่นอน

แต่แรงจูงใจในการเล่น ความมุงมั่น ซอนกินขาด

โอมาร์เล่นอยู่ในบ้าน ได้เงินพอๆกับเล่นในยุโรป เผลอๆอาจจะมากกว่าด้วยซ้ำ

0
0

Andres D'alessandro
Status: "olo"
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 5236
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:19
คนนี้ไหม ที่ไปคัดแมนซิตี้ แต่เวิร์คเพอมิต ไม่ผ่าน
0
0
"มีทุกอย่าง ยกเว้นอนาคต"
Status: ต้องไหว ตราบใด ที่ยังมีหวัง..
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7333
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:23
ถ้าไปน่าจะโอเคอยู่ แต่ยืนระยะไหวไหมอีกเรื่อง

ด้วยคุณภาพของร่างกาย ยังไงก็ให้ซอนเนหือกว่า

ยกเว้นอับดุล จะฟิตบวกมีวินัย ถ้าทำให้ร่างกายแข็งแกร่งกว่านี้น่าจะพอลุ้นแซงซอน
0
0
นักเตะอบต.
Status: ดู อ่าน วิจารณ์ เขียนเรียนรู้ แสดงทรรศนะ
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 1168
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:32
ถ้าวัดความสามารถเฉพาะตัว โอมาร์กินขาด แต่ถ้านับโอกาส ซอน ได้รับโอกาสมากกว่า อาจจะเพราะความมุ่งมั่นที่แตกต่างกัน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2553
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 16:03
bucky พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ดูถูกนะครับ ตราบใดที่แกยังไม่ได้ไปพิสูจน์ตัวเองในลีกใหญ่แกก็ไปไหนไม่ได้ไกลไปกว่านักเตะเอเชียทั่วไป อย่าเอา ซอน คากาวะ ไปเทียบเลยคนละระดับเลยพวกนี้ระดับโลกแล้ว ผมว่าแกยังเทียบ พวกนักเตะเอเชียเกรดรองของทีมในบุนเดส ลาลีก้า กัลโช่ ไม่ได้เลย ถ้ายังเล่นแต่ในประเทศตัวเองแบบนี้นะ สักพักพอแขวนสตัทไปผู้คนก็ลืมชื่อ

ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมแกไม่ยอมออกไปเล่นระดับที่สูงขึ้น ปล่อยเวลาไปแบบนี้น่าเสียดายพรสวรรค์  

หลักๆเลยคือเงิน กับชื่อเสียงละ

อยู่ในเอเชียแถบๆนั้น นี่แกกินค่าเหนื่อยพอๆกับพวกยุโรป แถมชื่อเสียงในประเทศแกก็ระดับพระเจ้า แกคงไม่อยากออกจาก comfort zone ไปดิ้นรนอะไร
แก้ไขล่าสุดโดย manoodtangdao เมื่อ Fri Jul 19, 2019 16:04, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
"สถานที่อันมืดมนที่สุดในนรก สงวนไว้สำหรับผู้ที่ธำรงความเป็นกลาง ในโมงยามแห่งวิกฤตทางศีลธรรม"

จาก เดอะดิไวน์คอเมดี , ดันเต อาลีกีเอรี
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 16:37
ถูกแบนแล้ว
เทียบได้ไง นักเตะระดับโลกกับนักเตะระดับเอเชีย
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2009
ตอบ: 472
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 16:56
ซอนมันผ่านมาหมดแล้วอะครับ ลีกยุโรป บอลโลก UCL ระดับมันต่างจากโอมาแล้ว โอมาถึงจะมาตอนพีคก็ต้องพิสูจน์ตัวเองอีก แต่ซอนมันผ่านมาหมดแล้วอะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 940
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 17:50
ถ้าโอมาร์ อับดุลรามาน ได้ไปเล่นในลีกยุโรป จะดังกว่า ซอง เฮือง มิน ไหมครับ
โอมาร์ !!!
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel