ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2010
ตอบ: 7119
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 14:13
[RE: นิว ฐิติพันธ์: “โค้ชต้องการให้ผมเล่นได้ 90 นาที เขาบอกว่าผมต้องทำให้ได้”]
ตัวนี้ผมชอบนะดูการเล่นแล้วอยากให้นักเตะคนอื่นเอาเป็นแบบอย่างบ้าง วิ่งขึ้นลง เคลื่อนที่ขับเคลื่อนเกมรุกทำให้เพื่อนเล่นง่ายขึ้น แต่ตัวนี้ข้อเสียใหญ่สุดคือคุมฟอร์มตัวเองตลอด 90 นาทีไม่ได้ เล่นผีเข้าผีออกใน 1 นัดเป็นนักเตะที่ค่อนข้างแปลก ถ้าแก้ตรงนี้ได้และคุมอารมณ์ในเกมได้นี่บอกเลยตัวนี้แหละคือนักเตะอันดับ 1 ของไทยเลยนะผมว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: BP in your area
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 2205
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 15:16
[RE]นิว ฐิติพันธ์: “โค้ชต้องการให้ผมเล่นได้ 90 นาที เขาบอกว่าผมต้องทำให้ได้”
giggs555 พิมพ์ว่า:
ใครที่ดูนิวเล่นจริงๆ จะรู้ว่าความฟิตนิวไม่ถึงตั้งแต่อยู่เมืองทองแล้ว
แต่นิวเป็นนักเตะที่วิ่งไล่นและบี้ และหลายจังหวะวิ่งจนสุดแล้วตัดบอลได้ เลยทำให้ดูดี
แต่จริงๆแล้วนิวเป็นนักเตะที่เหนื่อยง่า่ย ถ้าสังเกตดีๆ พอจังหวะวิ่งสุด จะต้องมีหยุดเดินเป็นพักๆ แล้วค่อยวิ่งไล่ต่อ

ถ้าเอาแค่ความฟิตอย่างเดียว ผมว่าสู้นักเตะบุรีรัมย์แทบไม่ได้เลย

ถ้านิวปรับความฟิตได้แบบฉบับญี่ปุ่น โหดแน่ๆ จะกลายเป็นมิดฟิลด์ไดนาโมของแท้เลย  

ตามนี้เลย

คือแกจะหอบมากๆเวลาบี้แต่ละครั้ง อาการออกสุดๆ

ถ้าปรับตรงนี้ได้จะสุดมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 17:57
ถูกแบนแล้ว
[RE: นิว ฐิติพันธ์: “โค้ชต้องการให้ผมเล่นได้ 90 นาที เขาบอกว่าผมต้องทำให้ได้”]
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
a.Raptor พิมพ์ว่า:
เมื่อวานมีคนคุยกับผมอยากให้ไทยแพลซซิ่ง ..... จำไม่ได้ว่าใคร

คนฟิตสุดคนนึงคนไทยยังเล่นได้แค่70นาที ขืนเอาคนอื่นวิ่งคงได้แค่60

แล้วอีก30นาทีที่เหลือละ อุด100% สาดบอลขึ้นหน้าพอมั้งงงงง  

ใครให้เพรสเท่าโออิตะ โออิตะนี่มันวิ่งเยอะกว่าลีกใหญ่ๆยุโรปอีก

เพรสซิ่งมันมีหลายแบบ เราไม่ต้องเอาทุกเม็ดขนาดนั้นก็ได้ เพรสครึ่งสนาม เพรสตามตำแหน่ง

แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับโค้ชว่าจะเลือกแบบนั้นรึเปล่า  

ผมก้ว่าชุดนี้เล่นไม่ได้อยุ่ดี ต่อให้เลือกแบบต่ำสุดคือเพรสครึ่งสนาม เพรสเฉพาะตั้งรับด้วยนะ

ไม่ต้องพูดถึงเกมรุกที่เราอยากให้ขยับหาช่องอีกนะ.

คนที่บอกคนไทยไม่ขยับหาช่องอะ รุ้มั้ยทำไมนักเตะไม่อยากขยับผมพอมีเพื่อนนักบอลอยุ่บ้าง คำตอบเดียวเลยคือ หมดแรงวิ่งไม่ไหว90นาทีถ้าต้องขยับหาช่อง

แล้วต้องแบ่งแรงทั้งขยับหาช่องเกมบุก เพรสเกมรับ ตายพอดี ทำอย่างเดียวยังไม่ได้เลย55555

อยากได้นู่นนนยนไปรอu15ไรงี้
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2017
ตอบ: 5
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 01:59
ฝากเพจด้วยนะครับ

https://www.facebook.com/ByPapSiiArtist/?ref=bookmarks
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 465
โพสเมื่อ: Sat Jul 20, 2019 02:07
ถูกแบนแล้ว
[RE]นิว ฐิติพันธ์: “โค้ชต้องการให้ผมเล่นได้ 90 นาที เขาบอกว่าผมต้องทำให้ได้”
ถ้าเจ้าตัวเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ผมก็อยากบอกว่าให้สู้ๆครับมันเป็นผลดีต่อตัวน้องล้วนๆเลย แล้วมันก็จะเป็นผลดีต่อทีมชาติ แล้วก็จะเป็นผลดีต่อตัวน้องๆรุ่นต่อไปอีก(แรงบัลดาลใจ) สู้ๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel