ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: #KTBFFH
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 871
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 10:06
[RE: เมสันต์ เมาท์ ไม่ใช่ตัวเเสตนบาย]
ทรงตอนนี้ดูไม่ใช่ดาวรุ่งละ ราศีจับ แล้วแฮะ
ขอให้เรืองแสงทีเถอะะะะะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 10:21
[RE]เมสันต์ เมาท์ ไม่ใช่ตัวเเสตนบาย
เป็นดาวรุ่งที่คิดว่าถ้าเกิดฉายแสงออกมาได้จะมีความครบเครื่องที่สุดในบรรดามิดฟิลของเชลซีละเพราะเม้าท์มีองค์ประกอบของบทบาท playmaker มากที่สุด
สร้างสรรค์เกมได้
สอดเข้าไปยิงในกรอบหรือยิงไกลก็ยังได้
เล่นลูกเซ็ตพีชได้ดี ไม่ว่าจะเตะมุม เปิด/ยิงฟรีคิก
เล่นเกมรับพอเล่นได้ในระดับนึง

ในอนาคตข้างหน้าถ้าเกิดได้จริงๆอาจจะได้เป็นทั้งกัปตัน ทั้งจุดศูนย์กลางของทีมเลยก็ว่าได้ ยังไงก็ภาวนาให้เป็นแบบนั้นให้ได้เถอะ ทีมต้องการ playmaker แท้ๆไม่น้อยไปกว่ากองหน้าเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2421
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 11:21
[RE: เมสันต์ เมาท์ ไม่ใช่ตัวเเสตนบาย]
ผู้เฒ่าเต่า พิมพ์ว่า:
santawa พิมพ์ว่า:
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
สิ่งที่เม้าเหนือกว่ากองกลางทุกคนคือเข้าใจระบบคับ เพราะอยู่กับ แลมมาก่อน

เราต้องดูกันตอนเปิดฤดูกาล ว่าถ้าทุกคนเข้าใจแล้วจะเล่นกันยังไง

ส่วนตัวสำหรับผม บาคลี่ โควาชิส กองเต้ ผมอยากเห็นแบบนี้

บาคลี่ผมว่ามีของฟอร์มกับเอฟเวอตันแสดงให้เห็นแล้ว แลมต้องช่วยเรียกฟอร์มแบบนี้นขึ้นมาให้ได้  
ถามนิดนึงงครับ​ เชลซี​ภายใต้แลมพ์​ทรงบอลเป็นแบบไหนครับ​ ยังไม่มีโอกาสได้ดูเชลซีเตะเลย  

4 2 1 3 บอลเพรสครับ แต่ไม่ได้เพรสแบบซารี่นะ คล้ายๆ คร๊อบ เวลามีบอลเน้นออกบอลไวใช้จังหว่ะน้อยที่สุดมีบอลสั้นสลับยาว  
เจอกันนัดแรกด้วยดิ หวังว่าแลมพ์จะยังไม่จูนทีมติดก่อนนะ ขอให้น้าโอเล่ผมก่อน
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: ก็ปกติดีนิ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 934
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 12:52
santawa พิมพ์ว่า:
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
สิ่งที่เม้าเหนือกว่ากองกลางทุกคนคือเข้าใจระบบคับ เพราะอยู่กับ แลมมาก่อน

เราต้องดูกันตอนเปิดฤดูกาล ว่าถ้าทุกคนเข้าใจแล้วจะเล่นกันยังไง

ส่วนตัวสำหรับผม บาคลี่ โควาชิส กองเต้ ผมอยากเห็นแบบนี้

บาคลี่ผมว่ามีของฟอร์มกับเอฟเวอตันแสดงให้เห็นแล้ว แลมต้องช่วยเรียกฟอร์มแบบนี้นขึ้นมาให้ได้  
ถามนิดนึงงครับ​ เชลซี​ภายใต้แลมพ์​ทรงบอลเป็นแบบไหนครับ​ ยังไม่มีโอกาสได้ดูเชลซีเตะเลย  

แผนที่เชลซียังไม่นิ่งครับ ตอนนี้ยังไม่รู้แผนที่เห็นตอนนี้มี 4-4-2 [4-1-2-1-2] / 4-2-3-1 และก็มีโอกาสใช้ 4-3-3

เท่าที่รู้ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าแผนหลักคือแผนไหนครับแต่เป็นบอลเพรสอันนี้แน่นอน
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2687
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 14:30
ได้ยินชื่อมานานเหมือนกันนะคนนี้ ..

ยังไม่เคยได้เห็นกับตาเหมือนกัน

PMT 555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel