ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41344
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 21:05
[RE: ทำไมนักแสดงแอ็คชั่นบางคนต้องไปฝึกศิลปะป้องกันตัว+การใช้อาวุธแบบหนักมากด้วยครับ?]
Spoil
Radiant พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:
เพื่อความสมจริงครับ  

ทำไมผมกดแผล่บท่านโปไม่ได้ว่า

อันนี้คือคำตอบที่ตรงไปตรงมาแล้วก็ง่ายๆที่สุดแล้วครับจขกท.

มันทำเพื่อความสมจริงนั่นแหละ  

ได้นา
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26155
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 21:09
[RE: ทำไมนักแสดงแอ็คชั่นบางคนต้องไปฝึกศิลปะป้องกันตัว+การใช้อาวุธแบบหนักมากด้วยครับ?]
tonnsupabchonn พิมพ์ว่า:
UserBlue พิมพ์ว่า:
เป็นคำถามที่ไม่น่าถามอ่ะ อย่าโกรธผมนะ  

ไม่โกรธครับท่าน ยินดีที่มาร่วใแสดงความคิดเห็นครับ คือที่ผมสงสัยเพราะมันก็มีคนที่เป็นพระเอกแอ็คชั่นแต่ก็ไม่ได้ฝึกหนักอย่างสามคนนี้นะ อย่างโคลินเฟิร์สนี่ไปฝึกกับรบพิเศษอังกฤษเลย
ปล.แค่สงสัยนะครับ ถ้าผิดพลาดประการใดหรือทำให้ไม่สบายใจก็ขออภัยด้วยครับ  

นักแสดง A ฝึกศิลปะป้องกันตัวมา แสดงได้แนบเนียน

นักแสดง B ไม่ได้ฝึกมา (ทางกองต้องจ้างสแตนด์อินและ/หรือใช้งบ CG เพิ่ม)

นักแสดง A ย่อมมีโอกาสได้งานมากกว่า
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 21:50
ผมว่าด้วยความที่เป็นผู้ชายด้วยแหละ

อยากทำเอง อยากลองเอง ยิงปืน ขับรถ ขี่มอไซค์ ขับฮอ กระโดด ทะลุกระจก วิ่งข้ามกองเพลิง ต่อยไอ้นั้น เตะไอ้นี่

ถ้าผมเป็นดาราผมก็ลุยเองครับ 555
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2015
ตอบ: 1034
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 22:26
ทำไมนักแสดงแอ็คชั่นบางคนต้องไปฝึกศิลปะป้องกันตัว+การใช้อาวุธแบบหนักมากด้วยครับ?
ดาราไทยคนไหนไปฝึกบู๊เองบ้างครับนี่ เท่าที่เห็นแว้บๆ เป้อารักษ์ก่อนถ่ายเรื่องไชยาอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5913
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 05:29
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ความสมจริงและสวยงามของท่า
ไม่อยากให้โดนจับผิด โดยผู้เชี่ยวชาญด้านนั้นๆ
ประหยัดงบ CGI

ปักไว้ตามดู ขอบคุณครับ

มีแนะนำเพิ่มมั้ยครับ?
0
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ความยาวไม่เกิน 50 ตัวอักษร
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 10698
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 08:28
การใช้นักแสดงแทน จะมีข้อจำกัด ความยากกว่าในการถ่ายนะ ผมไม่มีความรู้เรื่องการถ่ายทำ แต่ผมคิดแบบนี้แหละ ถ้าเกิดทำยาก เขาก็หานักแสดงที่สามารถทำได้จะดีกว่าอะไรแบบนี้ ทำให้นักแสดงต้องพัฒนาตัวเองอยู่ตลอดเวลา
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: sigh !!
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1340
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 09:33
จะภูมิใจไหม ถ้าเป็นดาราหนังแอคชั่น แต่ทำไม่เป็น
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2008
ตอบ: 7972
โพสเมื่อ: Fri Jul 19, 2019 09:35
ถ้าผมเป็นดาราดังระดับนั้น ผมก็อยากเเสดงเอง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel