ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29387
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 18:40
[RE: คดีแพรวา]
GUN&GUN พิมพ์ว่า:
ตายายเก็บเห็ดยังมีอยู่ใน SS ด้วยหรือนี่ นึกว่าจะไม่เจอในนี้แล้วซะอีก 555  

มีด้วยจริงดิ ทำไมผมพลาดไป เม้นไหนวะ ถถถถ 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29387
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 18:42
มีคนหลงยุคเข้ามาด้วยหรือนี่ ชัวร์หรือนั่น ตายายเก็บเห็ด 555

1
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
นักบอลถ้วย ง.
Status: ตื่นเถิดชาวไทย
เข้าร่วม: 26 Aug 2008
ตอบ: 4895
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 19:10
เหยดเข้ 9 ปี

0
0
Lionel Messi the best
นักเตะท้ายซอย
Status: Always KELVICGREY
เข้าร่วม: 19 Nov 2008
ตอบ: 745
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 19:58
ผมว่าเขาก็ต่อสู้ตามสิทธิ์ของเขานั่นแหละครับ เป้นผมมีช่องทางต่อสุ้ผมก็สู้นะ

ได้น้อย ได้มาก ดีกว่าไม่ได้เลย ทำคนตาย 9 ศพ มันก็สลดกันทุกคนแหละครับ

1
0
ความสุขเล็กๆน้อยๆตอนที่กำลังทุกข์ใจนั่นแหละโคตรวิเศษ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 20:21
ToRaZzZ พิมพ์ว่า:
KoRnKunGz พิมพ์ว่า:
Spoil
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
ซ่าส์ พิมพ์ว่า:
ล่าสุด นางลัดดาวัลย์ อรุณวงศ์ มารดาของ น.ส.รวินภิรมย์ อรุณวงศ์ หรือ แพรวา เทพหัสดิน ณ อยุธยา ให้สัมภาษณ์ในรายการโหนกระแส ทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 3 เอสดี ดำเนินรายการโดย นายกรรชัย กำเนิดพลอย ระบุว่า ตนได้ประกาศขายที่ดิน 21 ไร่ ในพื้นที่ปราณบุรี-สามร้อยยอด จ.ประจวบคีรีขันธ์ มูลค่า 50 ล้านบาท เพื่อนำเงินมาชดเชยให้แก่ญาติผู้เสียชีวิต แต่หากไม่เพียงพอก็จะนำโฉนดที่ดินหมู่บ้านเมืองทอง อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี จำนวน 3 ฉบับ รวม 300 ตารางวา มูลค่า 55 ล้านบาท แต่ถ้าจะให้รวดเร็ว ก็ขอความกรุณานายสมศักดิ์ เทพสุนทิน รมว.ยุติธรรม นำเงินจ่ายไปให้ครอบครัวผู้เสียชีวิตไปก่อน แล้วทางครอบครัวจะไปชดใช้คืน พร้อมปฏิเสธว่าไม่ได้ประวิงเวลาในการชดใช้ค่าเสียหาย แต่หาเงินไม่ทัน เนื่องจากไม่มีเงินสดมากพอ และไม่อยากให้ทุกคนเสียเวลาสืบทรัพย์ แต่เมื่อมีการอุทธรณ์ก็เป็นขั้นตอนของกฎหมาย อีกทั้งทางครอบครัวไม่เคยบิดพลิ้ว และไม่เคยย้ายทรัพย์หนี

ขณะเดียวกัน นางลัดดาวัลย์ อ้างว่า ครอบครัวก็เป็นทุกข์เช่นเดียวกับผู้เสียหาย น.ส.แพรวาอยู่ก็เหมือนตายทั้งเป็น ครอบครัวอยู่ได้ด้วยยานอนหลับ ไม่เคยมีวันไหนที่จะมีความสุข คิดตลอดจะช่วยเหลือทุกคนอย่างไร ปัจจุบัน น.ส.แพรวาอยู่กับพ่อแม่ อยู่แบบคนเป็นโรคซึมเศร้า ส่วนที่เคยสมรสกับนายสรวีย์ รัฐพิทักษ์ถิรดา อดีตกรรมาธิการการปกครองท้องถิ่น สภานิติบัญญัติแห่งชาตินั้น เลิกรากันไปแล้ว ส่วนกรณีที่ น.ส.แพรวา ไม่ไปขึ้นศาลนั้น อ้างว่าต้องดูแลพ่อ คือ พ.อ.รัฐชัย เทพหัสดิน ณ อยุธยา ที่กำลังป่วยอยู่ จึงได้ส่งทนายความไปแทน โดยทนายรับปากว่าจะไปฟังมาให้ว่าค่าชดใช้เท่าไหร่ แต่ไม่ทราบจริงๆ ว่า ทนายไม่ได้ไป พอทราบข่าวทั้งโกรธและเสียใจ ต้องขอโทษญาติผู้เสียหายทุกคน รวมทั้งสังคมและชาวเน็ต รวมไปถึงราชสกุลเทพหัสดิน ณ อยุธยา ที่ทำให้เสื่อมเสีย ขอให้ทุกคนมองว่าเรื่องดังกล่าวเป็นความผิดของครอบครัวตน ราชสกุลทุกคนไม่มีส่วนเกี่ยวข้องตรงนี้

https://mgronline.com/onlinesection/detail/9620000068378

ไม่มีใครอ่านหรอกครับ
สื่อก็ไม่นำเสนอเรื่องนี้หรอก มันขายไม่ได้เท่าไหร่
คนเราก็ขอเเค่ได้ด่าสะใจปากไว้ก่อน

ผมไม่ได้เข้าข้างเเพรวานะ เเต่คนไทยเป็นงี้จริงๆ
เเทบทุกคดีเเหละ  

ผมเชื่อผู้เสียหายนะครับ ที่ว่า เจอแม่กับแพรวาแค่ครั้งเดียว

ผมว่าถ้าคนที่มันรู้สึกเป็นทุกข์ รู้สึกไม่มีความสุขคิดตลอดว่าจะช่วยทุกคนอย่างไร

มันต้องมีเทคแอคชั่นอื่นๆบ้างแหละ 9 ปีเชียวนะคุณ ไปเยี่ยมเยียนไปอะไรหน่อยก็ได้

ดังนั้นไอ้ยาวๆข้างบนนั่นมันไม่ค่อยน่าเชื่อซักเท่าไหร่อะ ผมว่าการกระทำมันสำคัญกว่าคำพูด

+1 ครับ ขออนุญาติไม่เชื่อข่าว พูดไปงั้นแหละ ยานอนหลับเอย เหมือนตายทั้งเป็นเอย มีอันไหนจริงบ้าง เอาเรื่องแรกก่อนเลยตอนเกิดเหตุ เด็กอายุ16-17 ขับรถชนคนตาย9 คน ถ้าเป็นผม ผมคงสติแตก ไม่มีแรงแม้กระทั่งจะยืน แต่ภาพที่เห็นคือยืนกดบีบี เหมือนแบบแค่รถชนรอประกันอะ สองตลอดระยะเวลา9ปี เคยไปดูใจ ไปช่วยเหลือแสดงความจริงใจกับครอบครัวคนตายมั๊ย อันนี้ไม่ได้พูดถึงจำนวนเงินชดเชยนะ ครอบครัวที่เสียลูกสาว 2ปีทันมาพ่อตรอมใจตาย คนแม่เล่าให้ทีมข่าวฟังไม่มีการติดต่อ ไม่มีการช่วยเหลือ หรือแสดงความเสียใจอะไรเลย แล้วจะให้เอาตรงไหนไปเชื่อครับ ว่าครอบครัวคุณทุกข์จริง ถรุยยยยยยย  

เห็นด้วยทุกครับพูดนะครับ ยกเว้น ภาพยืนกด บีบี อ่ะ

ผมไม่อยากให้คนเรามองภาพแค่นั้นแล้วตีความไปเองแบบนั้นอ่ะ

คือเราก็ไม่รู้หรอกใช่ไหมครับ จริง ๆ แล้ว อาจจะล่ก มือสั่น ยืนกดบีบี

หาเพื่อน หาญาติ คนหารู้จัก ว่าเกิดเหตุแบบนี้ ทำยังไงดี

แจ้งหน่วยงานไหนมาช่วยดี อะไรแบบนี้ก็ได้ใช่ไหมครับ

ปล.ผมไม่ได้อยู่ข้างแพรวานะ

แต่เพียงเรื่องเห็นภาพยืนกดมือถือแล้วตีความแบบนี้ ผมไม่เห็นด้วยทั้งหมดครับ

1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "I'm GUNNER"
เข้าร่วม: 05 Aug 2008
ตอบ: 18958
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 20:26
[RE]คดีแพรวา
ไม่มีใครตีความจากรูปรูปเดียวหรอกครับ นี่มัน 9 ปีแล้วนะครับจะตีความอะไรได้อีก ผมไม่เข้าใจ...
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16118
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 20:47
ก็รอดูกันต่อไปครับ ว่าจะชดใช้กันยังไงต่อ แต่ขออย่าด่ากันเยอะจนเกินเลย เกิดเค้าฆ่าตัวตายไป จะเป็นตราบาปของพวกเราแทน

เกิดเค้าเป็นโรคซึมเศร้าขึ้นมาจริงๆนี่ ตายได้ง่ายเลยนะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9553
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 21:23
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
ซ่าส์ พิมพ์ว่า:
ล่าสุด นางลัดดาวัลย์ อรุณวงศ์ มารดาของ น.ส.รวินภิรมย์ อรุณวงศ์ หรือ แพรวา เทพหัสดิน ณ อยุธยา ให้สัมภาษณ์ในรายการโหนกระแส ทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 3 เอสดี ดำเนินรายการโดย นายกรรชัย กำเนิดพลอย ระบุว่า ตนได้ประกาศขายที่ดิน 21 ไร่ ในพื้นที่ปราณบุรี-สามร้อยยอด จ.ประจวบคีรีขันธ์ มูลค่า 50 ล้านบาท เพื่อนำเงินมาชดเชยให้แก่ญาติผู้เสียชีวิต แต่หากไม่เพียงพอก็จะนำโฉนดที่ดินหมู่บ้านเมืองทอง อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี จำนวน 3 ฉบับ รวม 300 ตารางวา มูลค่า 55 ล้านบาท แต่ถ้าจะให้รวดเร็ว ก็ขอความกรุณานายสมศักดิ์ เทพสุนทิน รมว.ยุติธรรม นำเงินจ่ายไปให้ครอบครัวผู้เสียชีวิตไปก่อน แล้วทางครอบครัวจะไปชดใช้คืน พร้อมปฏิเสธว่าไม่ได้ประวิงเวลาในการชดใช้ค่าเสียหาย แต่หาเงินไม่ทัน เนื่องจากไม่มีเงินสดมากพอ และไม่อยากให้ทุกคนเสียเวลาสืบทรัพย์ แต่เมื่อมีการอุทธรณ์ก็เป็นขั้นตอนของกฎหมาย อีกทั้งทางครอบครัวไม่เคยบิดพลิ้ว และไม่เคยย้ายทรัพย์หนี

ขณะเดียวกัน นางลัดดาวัลย์ อ้างว่า ครอบครัวก็เป็นทุกข์เช่นเดียวกับผู้เสียหาย น.ส.แพรวาอยู่ก็เหมือนตายทั้งเป็น ครอบครัวอยู่ได้ด้วยยานอนหลับ ไม่เคยมีวันไหนที่จะมีความสุข คิดตลอดจะช่วยเหลือทุกคนอย่างไร ปัจจุบัน น.ส.แพรวาอยู่กับพ่อแม่ อยู่แบบคนเป็นโรคซึมเศร้า ส่วนที่เคยสมรสกับนายสรวีย์ รัฐพิทักษ์ถิรดา อดีตกรรมาธิการการปกครองท้องถิ่น สภานิติบัญญัติแห่งชาตินั้น เลิกรากันไปแล้ว ส่วนกรณีที่ น.ส.แพรวา ไม่ไปขึ้นศาลนั้น อ้างว่าต้องดูแลพ่อ คือ พ.อ.รัฐชัย เทพหัสดิน ณ อยุธยา ที่กำลังป่วยอยู่ จึงได้ส่งทนายความไปแทน โดยทนายรับปากว่าจะไปฟังมาให้ว่าค่าชดใช้เท่าไหร่ แต่ไม่ทราบจริงๆ ว่า ทนายไม่ได้ไป พอทราบข่าวทั้งโกรธและเสียใจ ต้องขอโทษญาติผู้เสียหายทุกคน รวมทั้งสังคมและชาวเน็ต รวมไปถึงราชสกุลเทพหัสดิน ณ อยุธยา ที่ทำให้เสื่อมเสีย ขอให้ทุกคนมองว่าเรื่องดังกล่าวเป็นความผิดของครอบครัวตน ราชสกุลทุกคนไม่มีส่วนเกี่ยวข้องตรงนี้

https://mgronline.com/onlinesection/detail/9620000068378

ไม่มีใครอ่านหรอกครับ
สื่อก็ไม่นำเสนอเรื่องนี้หรอก มันขายไม่ได้เท่าไหร่
คนเราก็ขอเเค่ได้ด่าสะใจปากไว้ก่อน

ผมไม่ได้เข้าข้างเเพรวานะ เเต่คนไทยเป็นงี้จริงๆ
เเทบทุกคดีเเหละ  

ผมคนนึงที่ด่าและด่ามากๆด้วย คุณจะเชื่อคำพูดจากปากคนที่ 9 ปีไม่เคยไปดูแลเลยสักครั้ง ทนายฝ่ายแพรวาบอกว่าถ้าอยากได้เงินต้องลงแรงหน่อย บอกให้ไกล่เกลี่ย ฝ่ายผู้เสียหายยอมเกือบทุกอย่างเพื่อให้คดีจบ พอศาลตัดสินก็อุทธรณ์ พอฝ่ายฎีกาตัดสิน ก็ไม่มีแม้แต่ทนายฝ่ายแพรวาไปรับฟัง มันโคตรทุเรศ

น้องคนที่รอดและผ่าตัดบอกว่าค่ารักษาต่อเนื่องจ่ายเองมาตลอด ฝ่ายแพรวามาเยี่ยมครั้งเดียวแถมก่อนเยี่ยมแพรวาร้องขอรถเข็นหน้าห้อง มีข่าวใหญ่ไม่ไปบำเพ็ญประโยชน์อีก

ใครว่าผมเชื่อแต่ด้านผู้เสียหาย ไม่เขื่อฝ่ายแม่แพรวา ผมยอมรับ มันเชื่อไม่ได้จริง คำพูดที่พึ่งออกมามันดูไม่จริงใจเลยสักนิด 9 ครอบครัวไม่ได้รับการเยียวยา ดูแลตลอด 9 ปี คุณจะต่อสู้ในศาลกี่ศาลเป็นสิทธิ์ของคุณ แต่ระหว่างนั้นดูแลเขาหน่อยได้มั้ย แม่วัย 71 ที่ร้อยพวงมาลัยส่งลูกจบปริญญาเอกแล้วลูกคนเดียวมาตายเพราะคุณ คุณไม่คิดดูแลเขาเลยหรอ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4075
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 21:24
ผมมองสองด้านนะ ด้านแรกจำเลยคงจะสู้คดีจริงๆ
อีกด้านคือทนาย เป็นตัวตั้งตัวตีบอกว่าสู้แล้วจะได้โน่นนี่ ซึ่งแทคติกของทนายก็คงมีเยอะเช่นอย่าเพิ่งให้เงินช่วยมันจะเป็นหลักฐาน ไม่ต้องไปศาล เดี๋ยวจัดการเอง บลาๆๆๆๆ แน่นอนตัวทนายก้คงได้ไปไม่น้อย เพราะดูแล้วถ้าหลักฐานที่นำมาขึ้นศาลไม่มีน้ำหนักจริงอย่างที่โจทย์ว่า คนธรรมดาคงต้องยอมไปนานละ
แก้ไขล่าสุดโดย qazaqaz เมื่อ Thu Jul 18, 2019 21:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9553
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 21:33
blackhunter พิมพ์ว่า:
ไม่ได้เข้าข้างนะครับ

แต่ผมพยายามจะมองเหตุผลในฝ่ายของจำเลย ว่าทำไมเค้าถึงทำแบบนี้

ผมไม่รู้หรอกเค้าคิดอะไร

แต่ผมเดาว่า เค้าเห็นว่ามันมีช่องทางหรือมีสิทธิ์ในการสู้คดี เค้าก็สู้จนถึงที่สุดนั่นแหละครับ

ตอนนี้เพิ่งครบ 3 ศาล แล้วศาลตัดสิน เค้าก็เลยต้องยอมจ่ายแล้วครับ

คือถ้ามี 10 ศาล เค้าก็สู้ 10 ศาลครับ เพราะเค้าก็มองว่ามันเป็นสิทธิ์ที่เค้าจะสู้ได้

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมเชื่อว่าถ้าโดนโทษจำคุกด้วย คงไม่ยื้อนานขนาดนี้แน่

จะต้องรีบขายทุกอย่าง กู้หนี้ยืมสิน มาจ่ายเร็วๆแน่นอน เพื่อให้ผู้เสียหายไม่ติดใจเอาความ

แต่นี่คือรอดไงครับ คนมันสบายแล้ว มันก็ไม่ต้องดิ้นหรอก ใช้สิทธิ์จนหยดสุดท้ายนั่นแหละ  

สู้กี่ศาลก็สู้ได้ สิทธิ์ของเขา แต่ระหว่างนั้นดูแลเขาบ้างได้มั้ย หลายครอบครัวเขาตายทั้งเป็นนะครับ แม่ร้อยพวงมาลัยที่เสียลูกชายคนเดียวอายุ 70 เอาเงินที่ไหนมาต่อสู้ชั้นศาล ถ้ายังมีความเป็นคนอยู่บ้างไปดูแลความเป็นอยู่เขาหน่อยได้มั้ย

ตอนศรราม หรือโดมชนคนตายก็มีข่าวว่าเขาไปดูแลให้เงินครอบครัวผู้ตาย ถึงความผิดจะลบล้างไม่ได้ แต่มันบรรเทาความรู้สึกครอบครัวผู้ตายได้นะครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 21:46
ยิ่งผ่านไปแต่ละปีมูลค่าเงินยิ่งลดลง แต่โดนปรับเท่าเดิมกะเอาคุ้มเลยนะแม่คุณ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 23:29
หว่องกาโว พิมพ์ว่า:
ไม่มีใครตีความจากรูปรูปเดียวหรอกครับ นี่มัน 9 ปีแล้วนะครับจะตีความอะไรได้อีก ผมไม่เข้าใจ...  

หมายถึงของผมป่าวอะ ถ้าหมายถึงของผม อ่านซักนิดสิครับ

ถ้าไม่ได้หมายถึงของผมขอโทษด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย L.Doncic เมื่อ Thu Jul 18, 2019 23:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel