ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: I've come to bargain
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 2978
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 23:35
[RE: ถลำไปแล้ว]
รู้ช้าไปไหมท่าน ไม่โดนอะไรก็ดีแล้ว ท่านควรต้องบอกผู้หญิงให้เคลียซะ ถ้าไม่เคลียก็ถอยออกมาเถอะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2006
ตอบ: 1365
ที่อยู่: 0 ซอยพหลโยธิน 7 แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 00:00
ทำไมผมไม่คิดเหมือนคนอื่นนะ
ทุกคนบอกให้ท่านถอยหมด
แต่ผมกลับคิดว่า ถ้าคิดว่าคุ้มก็ควรจะรอ
แค่อย่าเลยเถิด เป็นเพื่อนเป็นพี่กันไป
แล้วให้เค้าตัดสินใจของเค้าเอง
ว่าเค้าจะเดินไปทางไหน
เวลา 2 ปีผมกลับไม่เห็นว่ามันนาน
ถ้าระหว่างนั้นท่านไปเจอคนที่ใช่กว่า
ท่านจะเปลี่ยนใจก็ไม่แปลก

ผมไม่เคยคิดว่าความรักเป็นการผูกมัดใครสักคนให้อยู่กับเรา
หรือผูกมัดเราให้อยู่กับใครไปได้ตลอด
ตอนแรกอาจรักกันจริง
แต่เมื่ออยู่กันไปแล้วมันไม่ใช่ ไม่เข้าใจกัน
มันก็มีสิทธิ์เลิกรากันได้

ถ้าเป็นผม ผมจะรอ
เวลาจะพิสูจน์ทั้งใจเขาและใจเรา
แต่ผมจะไม่ทำอะไรเกินเลยนอกจากคำว่าเพื่อน
จริงๆแล้วเวลา 2 ปี ถ้าเป็นอะไรทั่วๆไปจะไม่นานเลย
แต่สำหรับคนที่ต้องรอมันนานมากกกก แค่นาทีเดียว
แค่ชั่วโมงเดียวก็นานมากแล้วสำหรับคนที่รอ
ถ้าท่านรอได้ เค้ารอท่านได้ ผมว่านั่นก็คือคนที่ใช่

When you wait for someone for a few minutes, it's your NEED.
For a few hours, it's your TRUST.
For few weeks, it's your FRIENDSHIP.
But when you wait even though you know they won't come,
it's TRUE LOVE.

(ผมตอบแบบนี้ก็เพราะผมอยู่ในสถานะที่คล้ายๆกับท่านนั่นแหละ
แทบจะก๊อบกันมาเลย แต่ผญ.เค้าไม่ส่งสัญญาณอะไรมาแบบที่ท่านเล่ามา
ออกแนวพาตัวออกห่าง รักษาระยะ ผมก็เลยได้แค่รอ)

2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Nov 2006
ตอบ: 328
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 06:20
คนไม่เคยไม่มีทางรุ้หรอกครับ ว่าความรุ้สึกที่ถลำไปแล้วเอากลับมายากขนาดไหน

ผมว่า ถ้ายังรุ้สึกดีก้อรอต่อไปครับ แต่วันนึงคุณจะรุ้เอง ว่ามันเสียเวลา
1
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 210
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 09:21
ผมยังลังเลอยู่ว่า จะบอกดีมั้ยว่าผู้หญิงเห็นแก่ตัว แต่คิดอีกมุมนึงเค้ายังไม่ได้แต่งงานเค้าจะมีสิทธ์เลือกมั้ย มันก็เป็นเรื่องของเค้า

แต่คุณรู้ว่าเค้ามีแฟนอยู่ ถ้าคุณยังเดินหน้าต่อผมว่าคุณก็เห็นแก่ตัว คิดถึงใจเค้าใจเรา บอกได้คำเดียวว่ามันไม่สมควรที่จะเกิดขึ้น

ส่วนเรื่องให้รออีก2ปี คุณจะรอหรือไม่รอ แล้วแต่คุณ แต่คุณควรที่จะหยุดคุยกับน้องเค้า ถ้าน้องเค้าจะเลิกกับแฟนก็ให้เลิกกันไปเพราะคน2คน แต่ถ้าคุณยังไปคุยกับเค้าอยู่มันอาจเป็นว่าเค้าเลิกกันเพราะคุณ

ผมตอบกลางๆตามประสบการณ์เมียไปมีชู้...
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2010
ตอบ: 2460
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 09:29
เค้าทำแบบนี้กับแฟนเก่าเค้าได้ เค้าก็ทำแบบเดียวกันกับเราได้
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 6007
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 10:38
บอกให้ท่านรอ 2 ปีคือชัดเจนแล้วนะว่าท่านเป็นแค่ตัวสำรองอ่ะ ผมเห็นไม่ว่าจะหญิงหรือชายที่โดนบอกให้รอนานๆสุดท้ายโดนเททั้งนั้น
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 1219
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 11:11
บอกให้รอ 2 ปี ผมว่าถอยออกมาเลยดีกว่า

จริงๆ แล้ว เรื่องมีแฟนอยู่หรือเปล่า
เป็นเรื่องที่ควรจะชัดเจน ตั้งแต่เริ่มเข้าไปจีบแรกๆ เลย
แต่ถ้าฝ่ายหญิงปิดไว้แบบนี้ ยิ่งควรถอยห่างออกมาเลย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 689
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 11:44
ใจเขาใจเราครับ ลองแฟนเราไปเป็นแบบนี้บ้าง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel