ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2956
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 14:47
ความเห็นโค้ชซิโก้หลังจับสลากบอลโลก
Chak Passing พิมพ์ว่า:
ninerawee พิมพ์ว่า:
Chak Passing พิมพ์ว่า:
เกียรติศักดิ์ โยนความกดดันให้เต็มๆ
ผมไม่ได้อคตินะ แต่นัยยะ โค๊ชซิโก้กำลังจะบอกว่าเจอแต่ทีมอาเซี่ยนง่ายกว่าสมัยกูตั้งเยอะ555

ก็มีทั้งส่วนจริง และส่วนไซโคล
อาเซี่ยนเกรดบอลพอกัน เราดูเหลื่อมๆมาเลย์ อินโด ส่วนเวียดพอๆกัน
น่าจะง่ายกว่าเจอ ยุ่น หลี อาหรับเรตกลาง แต่ลืมไปรึเปล่า เราไม่มีพวกเอเชียใต้ให้ตบเล่นสักทีม เราไม่มีพวกจีนน้อย(มองโกลเลีย ภูฎาน ไต้หวัน ฮ่องกง)ให้ตบสักทีม

ยากพอๆกันหมด ตั้งแต่โถ2 4 5
แต่ผมเชื่อว่า มาเลย์ อินโด เวียด ก็พอใจที่ได้กลุ่มแบบนี้เช่นกัน แถม โถ1 ยูเออี น่าจะเบากว่า ยุ่น หลี ออส เยอะ...  

คิดไปไกลเกิ๊น ครั้งที่แล้วจับได้ อิรัก,เวียดนาม,ไต้หวัน,อินโด(ถอน)

อิรักเกรดUAE ไต้หวันเกรดมาเลย์ ความยากง่ายมันต่างตรงไหน
นักข่าวไปถามแกก็ตอบให้กำลังใจกันกลางๆแล้ว ยังจะกลายเป็นโยนความกดดัน แช่งให้ผลงานแย่กว่ากรูได้อีก

ไม่ได้อคติหรอกครับ เกลียดมากกว่า

มาเลย์ แม้แต่ซิโก้เอง ก็บุกไปแพ้มาครับ
ผมแค่เปรียบเทียบให้ฟังเฉยๆ
ส่วนไต้หวัน เราผูกปีชนะมาแทบตลอด
แต่เราไปเล่น มาเลย์ อินโด มันไม่เคยง่าย
และผมก็ไม้ได้ดิสเครดิตซิโก้นะ อ่านให้จบสิครับ ผมแค่วิเคราะห์ต่อ ว่าแต่ละอย่างเป็นยังไงเท่านั้นเอง...  

ไต้หวันคอยดูนะ อีก16ปี มีขึ้นระดับแนวหน้าเอเชียได้สบายๆ ตอนนี้เด็กๆแม่งหันมาเล่นบอลแทนบาสกันหมดแล้ว facilities พร้อมมาก โรงเรียนทุกโรงเรียนมีสอนบอลทุกเย็น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel