ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: อยากน้วยแมว
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8208
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 20:07
[RE: Mi Band 4 ใช้ดีมั้ยครับ]
Eminent พิมพ์ว่า:
fluffyfossil พิมพ์ว่า:
Eminent พิมพ์ว่า:
มันใช้กับ ios ของ iphone ได้ไหมครับ
อยากลองใส่ไปเตะบอล  

ได้ครับ ไปโหลดแอป Mi Fit มาลงตัวเดียวพอ

ส่วนตัวผมใช้มาตั้งแต่ 2 3 รุ่น 4 นี่ถือว่าโครตเพอร์เฟคเลยนะ
notification pushed อ่านง่ายขึ้นแถมมีฟังก์ชันเปลี่ยนเพลงในตัวมาให้ด้วย
ถ้าไม่คิดอะไรมาก ใช้ตัว CN ก็โอเคดีไม่มีปัญหาอะไรฮะ  

ถามเพิ่มครับ ตัว CN ตัวกับตัว GLOBAL ยังไงครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ  

ตัว CN คือเวอร์ชันจีนที่ภาษาเริ่มต้นจะเป็นภาษาจีนทั้งเครื่อง แต่พอเราซิงก์กับแอป Mi Fit แล้วมันจะเปลี่ยนเป็นภาษาตามที่เครื่องมือถือเราใช้อยู่(อังกฤษ ภาษาฝั่งยุโรป ญี่ปุ่น เกาหลี ใช้ได้ไม่มีปัญหา ยกเว้นไทย)

ส่วนตัว Global คือตัวที่เป็นภาษาอังกฤษแต่เริ่มต้น พอเอามาซิงก์ก็จะเปลี่ยนไปตามภาษาเครื่องเช่นเดียวกัน ข้อดีของตัว Global ที่ขายในไทยคือส่วนใหญ่จะมีประกันศูนย์หมี่ไทย 1 ปีเพราะราคาเลยจะแพงหน่อย

ตอนนี้ตัว CN ยังอ่านภาษาไทยไม่ได้จะกลายเป็นตัวสี่เหลี่ยมแทนแต่ก็พอจะแก้ให้มันอ่านได้อยู่เหมือนกัน(ใช้แอปแก้ให้เครื่องเป็นภาษาสเปน) ส่วนตัว Global ไม่แน่ใจว่าอ่านไทยได้รึยัง ยังไงก็รอผู้ที่ใช้อยู่มาตอบแทนละกัน
แก้ไขล่าสุดโดย fluffyfossil เมื่อ Wed Jul 17, 2019 20:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: Android Developer#
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4874
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 20:14
Mr.Man1992 พิมพ์ว่า:
LivingThings พิมพ์ว่า:
ผมพึ่งสั่งผ่าน JD Central ไป มี Pro share ได้มา 800กว่าบาท. เคยใช้ตอนเป็น Mi1 ส่วนตัวผมว่ามันคุ้มกับราคานะ  

ใน jd มันมีจ่ายปลายทางมั้ยครับ ผมเจอแต่หักในบัตรเลย  

หน้าจะแล้วแต่สินค้ามั้งครับ มันมีปุ่มให้เลือกนะ แต่ไม่ให้เลือก ผมก็ตัดบัตรเหมือนกัน
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2006
ตอบ: 2646
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 20:54
502 bad gateway พิมพ์ว่า:
สอบถามด้วยคับ

ถ้าใช้เตะบอลมันจะรู้มั้ยคับว่าเราวิ่งไปกี่โล  

เคยใส่เตะบอล mi band2 ปรากฎว่า เครื่องหายเหลือแต่สาย
3
0
12 ปี เดือนหน้า ไม่รู้ดูอะไรนักหนาเว็บนี้
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 21:30
Mi Band 4 ใช้ดีมั้ยครับ
ทำไงให้มันมีnotification ของพวก line massenger ครับ ของผมไม่ขึ้นเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งเจลีก
Status: อยากน้วยแมว
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8208
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 21:33
eakzabaja พิมพ์ว่า:
ทำไงให้มันมีnotification ของพวก line massenger ครับ ของผมไม่ขึ้นเลย  

ไปตั้งแอปที่จะให้เด้งโชว์ในส่วน App Alerts ข้างใน Mi Fit ครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: นักเตะสายเที่ยว
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 253
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 22:10
Mi Band 4 ใช้ดีมั้ยครับ
ขอนอกสอบถามตัวอื่นครับ พวก P70 Y7 พวกนี้เป็นไงบ้างหรอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel