ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2006
ตอบ: 207
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 17:43
[RE: เป้าหมายหากต้องการเข้ารอบ = 17 แต้ม (อันดับ 2)]
Play Maker 10 พิมพ์ว่า:
beerwow พิมพ์ว่า:
จับฉลากได้กลุ่มดีเเบบนี้ ถ้าเข้ารอบต่อไปไม่ได้ ก็ไม่ต้องทำอะไรเเล้วครับ  

ผมก็คิดงั้นนะ จะไปบอลโลกแล้วยังกลัว อินโด มาเลย์ ก็ไม่ต้องไปกล้าเจอใครอีกแล้ว

ถ้าเข้ารอบไม่ได้ โทษตัวเองเหอะ จับฉลากโชคเข้าข้างในรอบกี่สิบปีก็ไม่รู้

จับเจอบอลอาบังก็แพ้ทาง จับเจอบอลบิ๊กเอเชียก็แพ้ทาง จับเจอบอลอาเซียนยังจะแพ้อีก โอ้ย ชีวิตลำบาก  

ครับ ความคิดเห็นไปในทางเดียวกันครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2006
ตอบ: 207
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 17:44
[RE: เป้าหมายหากต้องการเข้ารอบ = 17 แต้ม (อันดับ 2)]
ThisIsMelo พิมพ์ว่า:
จับฉลากได้กลุ่มดีเเบบนี้ ถ้าเข้ารอบต่อไปไม่ได้ ก็ไม่ต้องทำอะไรเเล้วครับ  

นี่ก็เกินไป มันไม่ได้ง่ายขนาดนั้นครับ เข้ารอบ 12 ทีมสุดท้ายเอเชียสำหรับเรายังไงก็ยากมากๆไม่ว่าจะจับเจอใคร

ครั้งนี้ว่าจับได้โชคดีแล้วแต่ครั้งที่แล้วโชคดีกว่าเยอะ คือต่อให้เราเก่งเท่าคราวก่อนโอกาสเข้าก็ถือว่าน้อยอยู่ดี

ถ้าได้ที่ 2 เหนือเวียดนาม ต่อให้ไม่เข้ารอบผมถือว่าสอบผ่าน  

ครับ เคารพความคิดเห็น จขกทครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2010
ตอบ: 4705
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 17:46
เป้าหมายหากต้องการเข้ารอบ = 17 แต้ม (อันดับ 2)
18 แต้มเท่านั้นอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2310
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 17:55

ผมก็คิดงั้นนะ จะไปบอลโลกแล้วยังกลัว อินโด มาเลย์ ก็ไม่ต้องไปกล้าเจอใครอีกแล้ว

ถ้าเข้ารอบไม่ได้ โทษตัวเองเหอะ จับฉลากโชคเข้าข้างในรอบกี่สิบปีก็ไม่รู้

จับเจอบอลอาบังก็แพ้ทาง จับเจอบอลบิ๊กเอเชียก็แพ้ทาง จับเจอบอลอาเซียนยังจะแพ้อีก โอ้ย ชีวิตลำบาก  

เราจะไปบอลโลกแล้วเหรอ

คือเห็นด้วยว่าถ้าเข้ารอบไม่ได้โทษตัวเองอ่ะถูกแล้วว่ายังดีไม่พอ เพราะจับมาก็ถือว่าค่อนข้างโชคดี
(แต่ก็ไม่ได้โชคดีเว่อๆแบบนั้น โถ 1 โอเคทีมกลางๆค่อนไปทางล่าง โถ 2 ดี แต่โถ 4-5 ถือว่าหิน)

แต่คือมันไม่ได้ง่ายอย่างที่คิด คือมันไม่ใช่แค่ว่าเราผลงานดีกว่าพวกอาเซี่ยนแล้วจะจบ ปัจจัยมีเยอะมาก
นี่ก็พูดกันเหมือนว่าโอกาสเข้าสูงลิ่วเชียว มี 40 ทีมเอาเข้า 12 นี่ยังไงก็ยาก เราทีมอันดับ 20 นะครับ

ปล. "จับฉลากโชคเข้าข้างในรอบกี่สิบปีก็ไม่รู้" นี่ก็เวอร์จัด เอาแค่ 4 ปีพอ คราวที่แล้วเบากว่านี้เยอะ
ครั้งนั้นนี่คือเบาสุดเท่าที่จะเป็นไปได้ละ  

เขาไม่ได้คัดไปบอลโลกกันหรอครับ ผมพูดผิดตรงไหน
>>> จะไปบอลโลกแล้วยังกลัว(ใช้คำว่า จะ)

ผมว่าคนไทยขี้กังวลกันเกินไป เอาไทยย้ายไปอยู่กลุ่มอื่น โอกาสริบหรี่กว่านี้อีก

ต้องหัดคิดว่า เราเจอทีมที่ 2 ที่ง่ายที่สุดแล้ว ซึ่งมันสำคัญตรงนี้แหละ

ไม่เข้าใจ คนไทยทำไมกลัวเวียตนามกันจัง ล่าสุดเราไม่มี ชนาธิป ทรงบอลก็ไม่ได้แพ้ทาง แถมเวียตเล่นแบบไล่กระทืบ ทำไป ทำมา ตอนนี้กลัว อินโด มาเลย์ ซะแล้ว ถึงบอกว่า ถ้าความฝันคือจะไปเตะบอลโลก (จะไป) คุณกลัว อินโด มาเลย์ แล้วคุณจะไปบอลโลกทำไมครับ แค่นี้ยังเอาไม่รอด

2
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 18990
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 18:03

คือเห็นด้วยว่าถ้าเข้ารอบไม่ได้โทษตัวเองอ่ะถูกแล้วว่ายังดีไม่พอ เพราะจับมาก็ถือว่าค่อนข้างโชคดี
(แต่ก็ไม่ได้โชคดีเว่อๆแบบนั้น โถ 1 โอเคทีมกลางๆค่อนไปทางล่าง โถ 2 ดี แต่โถ 4-5 ถือว่าหิน)

แต่คือมันไม่ได้ง่ายอย่างที่คิด คือมันไม่ใช่แค่ว่าเราผลงานดีกว่าพวกอาเซี่ยนแล้วจะจบ ปัจจัยมีเยอะมาก
นี่ก็พูดกันเหมือนว่าโอกาสเข้าสูงลิ่วเชียว มี 40 ทีมเอาเข้า 12 นี่ยังไงก็ยาก เราทีมอันดับ 20 นะครับ

ปล. "จับฉลากโชคเข้าข้างในรอบกี่สิบปีก็ไม่รู้" นี่ก็เวอร์จัด เอาแค่ 4 ปีพอ คราวที่แล้วเบากว่านี้เยอะ
ครั้งนั้นนี่คือเบาสุดเท่าที่จะเป็นไปได้ละ  

เขาไม่ได้คัดไปบอลโลกกันหรอครับ ผมพูดผิดตรงไหน
>>> จะไปบอลโลกแล้วยังกลัว(ใช้คำว่า จะ)

ผมว่าคนไทยขี้กังวลกันเกินไป เอาไทยย้ายไปอยู่กลุ่มอื่น โอกาสริบหรี่กว่านี้อีก

ต้องหัดคิดว่า เราเจอทีมที่ 2 ที่ง่ายที่สุดแล้ว ซึ่งมันสำคัญตรงนี้แหละ

ไม่เข้าใจ คนไทยทำไมกลัวเวียตนามกันจัง ล่าสุดเราไม่มี ชนาธิป ทรงบอลก็ไม่ได้แพ้ทาง แถมเวียตเล่นแบบไล่กระทืบ ทำไป ทำมา ตอนนี้กลัว อินโด มาเลย์ ซะแล้ว ถึงบอกว่า ถ้าความฝันคือจะไปเตะบอลโลก (จะไป) คุณกลัว อินโด มาเลย์ แล้วคุณจะไปบอลโลกทำไมครับ แค่นี้ยังเอาไม่รอด  

เพราะเป้าหมายของเราไม่ได้จะไปบอลโลกครับครั้งนี้ เราแค่ต้องการไปถึงรอบ 12 ทีม
โค้ชนิชิโนะยังให้สัมภาษณ์ว่ารอบนี้ไทยยังไม่มีโอกาสไปบอลโลกหรอก

คือผมไม่ได้บอกให้กลัวทีมอาเซียน แค่ท่านพูดกันอารมณ์เหมือนแบบถ้าไม่เข้ารอบนี่ไม่ต้องทำอะไรแล้ว คือแย่มาก
ซึ่งผมแค่จะบอกว่ามันก็เกินไปถ้าจะพูดแบบนั้น ในกลุ่มที่ทีมโถ 4-5 พอวัดกับทีมโถ 1-2 ได้ แบบนี้

ถือโอกาสที่ไม่ว่าเราหรือเวียดนามจะเข้าที่ 2 ได้โดยมีคะแนนพอสู้กับที่ 2 กลุ่มอื่นมันยากไง
ถ้าแบบคราวก่อนที่เจอทีมโถ 5 ที่พวกโถ 2-3 เก็บกิน 6 แต้มสบายๆอันนั้นอ่ะโอเค

ผมวิเคราะห์ตามความเป็นจริงครับ ส่วนตัวก็หวังเข้ารอบอยู่แล้ว แต่ถ้าไม่เข้านี่ไม่ใช่ว่าแย่ ต้องดูปัจจัยต่างๆด้วยว่าเราทำได้โอเครึเปล่า
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 2310
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 18:05

เพราะเป้าหมายของเราไม่ได้จะไปบอลโลกครับครั้งนี้ เราแค่ต้องการไปถึงรอบ 12 ทีม
โค้ชนิชิโนะยังให้สัมภาษณ์ว่ารอบนี้ไทยยังไม่มีโอกาสไปบอลโลกหรอก

คือผมไม่ได้บอกให้กลัวทีมอาเซียน แค่ท่านพูดกันอารมณ์เหมือนแบบถ้าไม่เข้ารอบนี่ไม่ต้องทำอะไรแล้ว คือแย่มาก
ซึ่งผมแค่จะบอกว่ามันก็เกินไปถ้าจะพูดแบบนั้น ในกลุ่มที่ทีมโถ 4-5 พอวัดกับทีมโถ 1-2 ได้ แบบนี้

ถือโอกาสที่ไม่ว่าเราหรือเวียดนามจะเข้าที่ 2 ได้โดยมีคะแนนพอสู้กับที่ 2 กลุ่มอื่นมันยากไง
ถ้าแบบคราวก่อนที่เจอทีมโถ 5 ที่พวกโถ 2-3 เก็บกิน 6 แต้มสบายๆอันนั้นอ่ะโอเค

ผมวิเคราะห์ตามความเป็นจริงครับ ส่วนตัวก็หวังเข้ารอบอยู่แล้ว แต่ถ้าไม่เข้านี่ไม่ใช่ว่าแย่ ต้องดูปัจจัยต่างๆด้วยว่าเราทำได้โอเครึเปล่า  

โอเคครับ พูดได้ดี
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12008
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 18:12
ขอค้านทุกประโยคที่บอกครั้งที่แล้วเบาครับท่านประธาน แต่ครั้งที่แล้วทีมชาติอยู่ในจุดพีคที่ขึ้นสูงสุดครับ

ส่วนตอนนี้กลัวอินโด เวียดนามไปเถอะครับ ผลงานเขาดีกว่าเรา

0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 18:20
talents1628 พิมพ์ว่า:
ขอค้านทุกประโยคที่บอกครั้งที่แล้วเบาครับท่านประธาน แต่ครั้งที่แล้วทีมชาติอยู่ในจุดพีคที่ขึ้นสูงสุดครับ

ส่วนตอนนี้กลัวอินโด เวียดนามไปเถอะครับ ผลงานเขาดีกว่าเรา

เวียดนามอ่ะใช่ แต่อินโดไม่ใช่ล่ะมั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 18:22

ครั้งที่แล้วเราดีจริง แต่กลุ่มมันก็เบาสุดจริงๆอ่ะครับ เบากว่าครั้งนี้เยอะด้วย เรียกว่าทั้งเก่งทั้งเฮงละกัน หรือจะค้านตรงไหนครับท่าน
แก้ไขล่าสุดโดย ThisIsMelo เมื่อ Wed Jul 17, 2019 18:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 18:35
เป้าหมายหากต้องการเข้ารอบ = 17 แต้ม (อันดับ 2)
ตัวแปรคือ4ทีมในอาเซี่ยนนี้แหละ​ ไม่มีทางเก็บได้​ 18แต้มเต็มหรอกครับ​ ไม่มีใครยอมใคร นัดเยือนไม่ว่าเจอใครสนามแตกแน่ๆ​ ขอกรรมการดีๆพอ​ กลัวนักเตะ​เราบาดเจ็บ​ไม่ใช่ไรหรอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 37056
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 19:11
ผมคงประมาทอยู่คนเดียว หวัง3แต้มหมด ยกเว้นไปเยือน ยูเออี

มันต้องถึงเวลาบุกไปเยือนชนะบ้าน มาเลย์ อินโด บ้างละ

ยิ่งบ้าน มาเลย์นานมากละ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8042
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 20:34
เราหนักตรงมาเจอทีมโถ5ที่โหดที่สุดเนี่ยแหละ ทั้งๆที่ทีมโถ5ควรเป็นทีมที่เราจะได้6แต้ม แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มีโอกาสที่ไทยจะได้6แต้มจากอินโด
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12008
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 21:05

ครั้งที่แล้วเราดีจริง แต่กลุ่มมันก็เบาสุดจริงๆอ่ะครับ เบากว่าครั้งนี้เยอะด้วย เรียกว่าทั้งเก่งทั้งเฮงละกัน หรือจะค้านตรงไหนครับท่าน  

เบากว่าเยอะ...... ....ผมให้เบาและโชคดี(ถอนตัว)กว่าเล็กน้อย
ถือว่าเราพูดถึงคู่แข่งนะ ถ้าเอาทีมที่จับได้รอบนี้ copy ไปใส่เมื่อ4ปีก่อน
ผมว่าโคตรนิ่มเลยพี่เอ๊ย...ชาติอาเซียนที่เพิ่งตบมาแล้วทั้งนั้น ท่านว่ามั้ย?
กลับกันทีมชุดปัจจุบันลองเจออิรักผมว่าเหนื่อยแบบไม่มีแต้มด้วย เพราะคราวก่อนเราชนะเพราะทีมเราพีคจริงๆ

สรุปพ๊อยคือคราวก่อนทีมเราเก่งครับ ผมให้เครดิตทีมมากกว่าเราโชคดีเจอทีมอ่อน
เพราะงั้นที่บอกเจอทีมอ่อนนี่ ผมงงเต็ก เพราะมันไม่ต่างกะครั้งนี้เลย
ครัง้นี้มันดูยากเพราะเราไม่พัฒนามาก แต่คู่แข่งเขาเก่งขึ้นครับ
แก้ไขล่าสุดโดย talents1628 เมื่อ Wed Jul 17, 2019 23:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 21:20

เบากว่าเยอะ...... ....ผมให้เบาและโชคดี(ถอนตัว)กว่าเล็กน้อย
ถือว่าเราพูดถึงคู่แข่งนะ ถ้าเอาทีมที่จับได้รอบนี้ copy ไปใส่เมื่อ4ปีก่อน
ผมว่าโคตรนิ่มเลยพี่เอ๊ย...ชาติอาเซียนที่เพิ่งตบมาแล้วทั้งนั้น ท่านว่ามั้ย?
กลับกันทีมชุดปัจจุบันลองเจออิรักผมว่าเหนื่อยแบบไม่มีแต้มด้วย เพราะคราวก่อนเราชนะเพราะทีมเราพีคจริงๆ

สรุปพ๊อยคือคราวก่อนทีมเราเก่งครับ ผมให้เครดิตทีมมากกว่าเราโชคดีเจอทีมอ่อน
เพราะงั้นที่บอกเจอทีมอ่อนนี่ ผมงงเต็ก เพราะมันไม่ต่างกะครั้งนี้เลย
เพียงแต่ครั้งนี้มันยากตรงเราถอยหลังแต่ชาติอื่นเดินหน้า  

ผมตอบอีกท่านไว้อีกมู้พอดี

Spoil
ไม่พูดเรื่องซิโก้นะ ครั้งก่อนคุณภาพทีมเราถือว่าดีจริง แต่ถ้าพูดเรื่องความยากง่ายเทียบกับครั้งก่อนนี่ต่างแน่นอน

เริ่มทีเวียดนาม ครั้งที่แล้วกับครั้งนี้นี่เหมือนคนละทีม ยุคโค้ชปาร์คนี่ก็รู้ๆกันอยู่ว่าดีขึ้นโคตรเยอะ
ผมคิดว่าเวียดนามตอนนี้ดีกว่าเราเมื่อ 4 ปีที่แล้วอีก (อันนี้ คหสต. แต่อย่างน้อยก็ไม่ด้อยกว่าแน่นอน)

ยูเออีกับอิรัก อิรักในรอบสองที่เราเจอคราวก่อนขาดตัวเพียบเลยนะครับ อย่างที่เม้นล่างบอกว่าเค้ามีปัญหากันในสมาคม
คือไม่ต้องเทียบกับเรา เจอเวียดนามเวอร์ชั่น 4 ปีก่อนยังไม่มีปัญญาไปชนะนอกบ้าน ในบ้านก็เฉือนได้แค่ 1-0
ตอนเล่นรอบสองเราเสมอเค้าได้ทั้ง 2 นัด แต่อีกแค่ครึ่งปีให้หลังเค้ามาฟูลเราก็โดนยำไป 4-0 ไง
จริงๆยูเออีโดยปกติผมว่าก็เฉือนๆอิรักนิดเดียว แต่ถ้าเอาไปเทียบกับอิรักเวอร์ชั่นที่เจอเรานี่เทียบไม่ได้อ่ะ

มาเล/อินโด กับไต้หวัน ไต้หวันคราวก่อนนี่ก่อนจับฉลากอยู่โถ 5 อันดับสุดท้ายนะครับ เรียกว่าเป็นทีมในฝันเลย
มาแข่งจริงก็ 0 แต้มนะครับ โดนเวียดนามเวอร์ชั่นยังไม่พัฒนายิงไป 4-1 เทียบกับมาเล/อินโด ไม่ได้มั้ง
ทุกวันนี้เค้าเป็นโถ 4 แล้ว แต่ตอนนั้นนี่โถ 5 อันดับ 8 เลย เค้าก็พัฒนาขึ้น ดูตอนไม่กี่เดือนก่อนไม่ได้หรอก

ผมไม่ได้มาดิสเครดิตใคร แต่ก็ต้องพูดตามความเป็นจริงว่าถ้าเทียบกันคราวที่แล้วมันเบากว่าจริง เรียกว่าเบาสุดเท่าที่เป็นไปได้เลย ถ้ามีแย้งตรงไหนก็แย้งมาได้เลยครับ เผื่อผมจำผิด  

จะเอาชื่อทีม copy ไปใส่ 4 ปีก่อนไม่ได้หรอกครับเพราะบริบทมันต่างกัน

ผมไม่ขอพูดถึงว่าทีมไทยเราอ่อนลง เพราะยังไงถ้าเราหวังเข้ารอบเราก็ต้องทำให้ได้อย่างน้อยก็เท่าตอนนั้น
แต่ผมพูดถึงคู่แข่งล้วนๆ ว่าสมมุติถ้าเรากลับไปดีเท่าตอนนั้นจริง เจอคู่แข่งแบบนี้จะเข้ารอบรึเปล่า

คำตอบคือไม่รู้ แต่ยากกว่าเยอะแน่นอน เพราะฉะนั้นถ้าหวังเข้ารอบในครั้งนี้ เราต้อง "ดีกว่า" 4 ปีที่แล้วครับ
1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 10:46

ครัง้นี้มันดูยากเพราะเราไม่พัฒนามาก แต่คู่แข่งเขาเก่งขึ้นครับ  

ตอนซิโก้คุมที่ว่าพีคๆ 2014 เราก็แพ้มาเล 2-3 ในบ้านเค้า ส่วน 2016 ที่ว่าเก๋าๆแล้ว ไปเยือนอินโดยังแพ้ 1-2 เลยครับ เจออาเซียนมันหนักตลอดแหละไม่มีเบาหรอก กลับกันครั้งก่อนทีมโถสี่เป็นไต้หวันหงี้ แทบจะการันตีไปกลับ 6 แต้มเต็มเลย

แถมครั้งก่อนพออินโดโดนแบน ตารางแข่งมันก็หายไป 1 นัด ฟีฟ่าเดย์ทีเตะนัดเดียว พี่โก้เก็บตัวแมทช์ละสองสัปดาห์อีก ครั้งนี้ต้องเตะรอบละสองนัด บางเดือนเหย้าแมทช์เยือนแมทช์ ต้องเดินทางอีก ปัจจัยทุกอย่างต่างกับครั้งนี้มากๆ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel