ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Thu Jul 18, 2019 10:07
[RE: แม่ เหยื่อแพรวา วอนเห็นใจบ้าง กว่าจะทำตามขั้นตอนศาล ไม่รู้จะมีชีวิตอยู่ถึงมั้ย]
ทาสรักสาวตัวเล็ก พิมพ์ว่า:
Boatbie Keane พิมพ์ว่า:
ไม่แน่ใจก็ยื้อเวลาไป โยกย้ายทรัพย์ให้หมด ในทางแพ่งจะกี่สิบล้านก็ฟ้องไป ไม่มีจ่ายล้มบนฟูก ล้มละลายกี่ปีก็ว่าไป รอหมดอายุความ ทำธุรกรรมผ่านคนอื่น?

เดาเอานะ

ถ้าเจอทนายที่เก่งฟ้องเพิกถอนการฉ้อฉลได้นะครับ (ถ้าสงสัยเปิดดู ปพพ บรรพ 2 เรื่องเพิกถอนกลฉ้อฉล) เป็นเรื่องที่เขียนไว้เพื่อแก้เรื่องลูกหนี้ยักย้ายถ่ายเททำให้เจ้าหนี้เสียเปรียบ ส่วนตัวผมไม่เคยทำคดีแบบนี้นะ

ทนายฝั่งเจ้าหนี้ต้องสืบให้ได้อ่ะครับ ว่ามีการยักย้ายจริง จงใจทำให้เจ้าหนี้ไม่ได้รับชำระหนี้ ถ้าเป็นจริงศาลก็จะสั่งเพิกถอน  

ทำไมอะไรกลับต้องเป็นฝั่งที่ฟ้องร้องเป็นคนหาหลักฐานด้วยครับ

สำหรับประชาชนธรรมดา การไปไล่บี้ไล่หาข้อมูลคนระดับนี้มันไม่ง่ายเลย เสียทั้งเวลา เสียทั้งเงิน

เอาจริงๆส่วนนี้มันต้องเป็นหน้าที่ของ จนท รัฐไม่ใช่เหรอครับ

ในเคสนี้ คุณแม่ของ ดร. จะไปหาหลักฐานมาจากไหนกัน

แม่มเอ้ยยยยย สลดใจกับประเทศไทยจริงๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel