ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34651
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:14
[RE: เข้าร้านอาหารตามสั่ง เคยโดนแพงสุดเท่าไหร่กัน]
ขอนอกเรื่องกะเพรานิด

ตอนนี้ผมกลับขอนแก่นมาพักรักษาอาการขาหัก ผมไปฝากท้องอยู่แต่ร้านกะเพราแล้วแต่ กะเพราแท้ในตำนาน

เช้า เที่ยง เย็น นี่ก็ไปกินทุกวัน ขาหักขับรถยนต์ไปสั่ง เสร็จปุ๊ปน้องพนักงานที่รู้จักกันก็วิ่งเอามาให้ที่รถ บางวันก็ให้แฟนไปซื้อให้ แต่ติดจัดๆ ต้องกินวันละ 1 มื้อเป็นอย่างต่ำ

ข้อเสียคือไม่มีพริกน้ำปลาให้ + ต้องสั่งว่าเผ็ดๆเพราะไม่งั้นแกจะไม่ใส่พริกให้เลย

แล้วก็ไม่มีหมูกรอบ

ราคาคือปานกลางไปทางค่อานข้างแพง

แต่แพงสุดคือใต้คอนโดผมที่อ่อนนุชจ้ะ กะเพราหมูกรอบพิเศษ+ไข่ดาว 100 บาท
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

ซุปตาร์ยูโร
Status: บอดี้การ์ดอีจีอึน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 14653
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:14
[RE: เข้าร้านอาหารตามสั่ง เคยโดนแพงสุดเท่าไหร่กัน]
70 ก็เกินพอแล้ว
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26156
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:16
ป้าๆเพิ่มข้าว พิมพ์ว่า:
70 ก็เกินพอแล้ว  

ทีหลังอย่าเพิ่มข้าว
1
0
นักเตะตำบล
Status: I belive I can fly..
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 1714
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:19
[RE]เข้าร้านอาหารตามสั่ง เคยโดนแพงสุดเท่าไหร่กัน
กะเพราทะเล ไข่ดาว 80
ร้านกากๆข้างทาง
สั่งไป2 กล่อง
หน้าโรงแรมที่มีผับ อยู่ที่หัวหิน
ติดถนนเพชรเกษม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย R1200gs เมื่อ Tue Jul 16, 2019 23:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 09 Mar 2015
ตอบ: 5995
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:23
80
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 29 Nov 2008
ตอบ: 103
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:28
ออน.แห่งหนึ่งย่าน นนทบุรี

สั่งกระเพราหมูสับ+ปลาหมึก ราดข้าว ไข่ดาว ได้มาจานเดียวผสมกัน ถูกต้องดั่งใจคิด แต่!!

เช็คบิลมา 260+ไข่ดาว 20

รวมเป็น 280 ได้มา หน่อยนึงอิ่มก็ไม่อิ่ม บิลมันขึ้น กระเพราหมู 130 กระเพราปลาหมึก 130 เข้ แทบร้องงงงงงงงงงงง
แก้ไขล่าสุดโดย zinccc เมื่อ Tue Jul 16, 2019 23:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7168
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:31
ถูกแบนแล้ว
62 ข้าวพิเศษ 55+ไข่ดาว7
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2343
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:35
ผมชอบร้านนึงในRcaอ่ะ ทะเลคั่วพริกเกลือ120+ไข่อีก15บาท ร้านนี้แพงหน่อยแต่ยอมจ่ายเพราะสะอาด+อร่อย+มีแอร์
1
0

"ไม่ได้เกลียดคนที่ทีมที่เชียร์ครับ แต่เกลียดที่นิสัย"
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2866
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:36
200-300 ผมสั่ง ข้าวราด 1 จาน 40 50

แฟนสั่ง 2 อย่าง และอยากกิน หมูสับก้อน ต้มจืด ห่อหมก หมูทอด ข้าวเหนียวมะม่วง

แล้วมันก็กินอย่างละหน่อย เห้อ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11874
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:37
Penguinz พิมพ์ว่า:
mongkoltot พิมพ์ว่า:
ของผมหมด 100 นะ วันที่หิวจัดๆ

ข้าวราด + แกงจืด

ว่าแต่ท่านไปกินที่ไหนครับ ใช่ตลาดที่อยู่แถวๆเส้นร้านเหล้ามั้ย อันนั้นราคาสูงอยู่นะ  

ตลาดเส้นถนนรื่นรมย์ครับ เจอไปอ่วมเลย

ปกติผมพักแถวหลังมอ อาหารราคาปกตินะ ได้เยอะด้วย

มีร้านหนึ่งฝั่งกัง ชื่อ เจ้ไก่โภชนา จาน 40 บาท แต่เป็นจานที่ไว้

ใส่ข้าวผัดตามร้านหมูกระทะอ่ะ สองคนยังจุก บอกเบยยยยย  

นั่นแหละครับตลาดตองแปดนี่สูงใช้ได้เลย เคยไปกินกะเพราร้านขาหมูทีนึง
1
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:38
ข้าวไข่เจียว 50 บาท ฝังใจจนถึงทุกวันนี้

ถ้าผมเล่า ไม่แน่อาจมีคนรู้ว่าที่ไหน

คือตอนนั้นผมอยู่หอในของมหาลัยแห่งหนึ่ง

ที่โรงอาหารจะปิดซักราวๆ 1 ทุ่ม 2 ทุ่ม ประมาณนี้

แต่ชั้น 2 ของโรงอาหาร ตอนนั้นมีให้คนมาเช่าทำกิจการอย่างอื่น

ตอนนั้นที่จำได้จะมีร้านเกมคอมแต่เป็นระบบหยอดเหรียญ

แล้วก็มีร้านเช่าหนังสือการ์ตูน แต่มันขายอาหารด้วย เป็นอาหารออกแนวทำกินเองอ่ะ ใช้กระทะไฟฟ้าทำ

เมนูผมจะไม่ได้ว่ามีอะไรบ้าง แต่คือมันอาหารทำกินเองอ่ะครับ

ไข่เจียวงี้ ข้าวผัด มาม่าผัด งี้อ่ะ สปาเก็ตตี้ อะไรไป กึ่งสำเร็จรูป

แต่ตอนนั้นคือเวลาผ่านร้านเช่าหนังสือการ์ตูนที่ว่านี้นะครับ

มันจะชอบเห็นผู้หญิงแบบชิคๆแต่งหน้าทำผมสไตล์ญี่ปุ่นๆ มาขลุกอยู่ร้านนี้ทุกวันเลย

ข้าวโรงอาหารก็ไม่กิน ซื้อกินแต่ร้านนี้

แล้ววันนึง เลิกเรียนค่ำ ผมกับเพื่อนรูมเมทเลยไปกินข้าวร้านนั้นซักหน่อย เพราะปิดหมดละ อยากไปดูสาวด้วย

ตอนไปไอ้คนก่อนมันสั่งข้าวผัด มีไข่ดาว เหตุการณ์วันนั้นผมจะได้ทุกอย่าง

ผมเห็นมันจ่ายแบงค์ 100 ได้ตังค์ทอน 20 บาท ผมกับเพื่อนถึงกับมองหน้ากันเลย

ผมเห็นท่าไม่ดี เลยมองเมนูบนผนังซึ่งไม่มีราคาบอก มีแค่ชื่อเมนู

ผมเห็นข้าวไข่เจียวอยู่อันนึง เลยคิดว่ามันคงถูกสุดละ ผมบอกเอาข้าวไข่เจียว เพื่อนผมมันก็เอาตาม

ก่อนจ่ายคงคิดว่าน่าจะซัก 30 ล่ะมั้ง แบบแพงเวอร์ๆละ

เพราะข้าวโรงอาหาร กับ 1 อย่าง 20 2 อย่าง 25

แต่ผิดคาด แม่งเอา 50 บาท เรื่องราคาว่าเจ็บใจแล้ว ไข่แม่งน้อยกว่าข้าวอีก น้ำปลาก็ไม่ใส่

ผมอยากรู้คนที่ไปกินร้านนี้ทุกวันจริงๆ ว่ากินเพราะอะไร พอได้พูดแบบนี้ ความเซ็งวันนั้นยังกลับมาชัดเจนทุกอย่าง
1
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 843
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:55
เข้าร้านอาหารตามสั่ง เคยโดนแพงสุดเท่าไหร่กัน
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:

ตอนนี้ผมกลับขอนแก่นมาพักรักษาอาการขาหัก ผมไปฝากท้องอยู่แต่ร้านกะเพราแล้วแต่ กะเพราแท้ในตำนาน

เช้า เที่ยง เย็น นี่ก็ไปกินทุกวัน ขาหักขับรถยนต์ไปสั่ง เสร็จปุ๊ปน้องพนักงานที่รู้จักกันก็วิ่งเอามาให้ที่รถ บางวันก็ให้แฟนไปซื้อให้ แต่ติดจัดๆ ต้องกินวันละ 1 มื้อเป็นอย่างต่ำ

ข้อเสียคือไม่มีพริกน้ำปลาให้ + ต้องสั่งว่าเผ็ดๆเพราะไม่งั้นแกจะไม่ใส่พริกให้เลย

ราคาคือปานกลางไปทางค่อานข้างแพง

แต่แพงสุดคือใต้คอนโดผมที่อ่อนนุชจ้ะ กะเพราหมูกรอบพิเศษ+ไข่ดาว 100 บาท  

ร้านกะเพราแล้วแต่

ตอนผมไปกินเมื่อเปิดร้านใหม่ๆ​ ผมว่ารสชาติ​โอเคกว่านี้นะ

แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าแถว​ มข​ กะเพราที่ไหนอร่อยสุด​ 55

หลังๆได้มาทำงานได้ตัวเมืองขอนแก่น

ส่วนใหญ่ก็เจอราคา​ 40-45 แบบธรรมดา

ก็พอไหวอยู่​ แต่แบบ​ 70​ ของ​ จขกท​ นี้ก็คงลำบากใจอยู่55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 742
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 00:57
เข้าร้านอาหารตามสั่ง เคยโดนแพงสุดเท่าไหร่กัน
WaiSoSerious พิมพ์ว่า:

ตอนผมไปกินเมื่อเปิดร้านใหม่ๆ​ ผมว่ารสชาติ​โอเคกว่านี้นะ

แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าแถว​ มข​ กะเพราที่ไหนอร่อยสุด​ 55

หลังๆได้มาทำงานได้ตัวเมืองขอนแก่น

ส่วนใหญ่ก็เจอราคา​ 40-45 แบบธรรมดา

ก็พอไหวอยู่​ แต่แบบ​ 70​ ของ​ จขกท​ นี้ก็คงลำบากใจอยู่55  

กะเพราแล้วแต่ แรกๆอร่อยมากนะครับ เพื่อนคนต่างชาติชอบมากอ่ะ กะเพราไก่+ไข่คน

ผมชอบรวม+ไข่ออนเซ็น แต่หลังๆรู้สึกเบื่อๆ แฮะ เคยไปร้านกะเพราเตาถ่าน แถวตลาดเจ้พร

ก็แห้งๆ เผ็ดๆ หยาบๆ 55555 สรุปแว๊นมอไซ ไปฝั่งกังสดาล

จัดร้านเจ้ไก่โภชนา ได้เยอะ อร่อย ราคาท้องตลาด แต่ติดตรงรอนานนืดนึง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 01:15
Penguinz พิมพ์ว่า:
WaiSoSerious พิมพ์ว่า:

กะเพราแล้วแต่ แรกๆอร่อยมากนะครับ เพื่อนคนต่างชาติชอบมากอ่ะ กะเพราไก่+ไข่คน

ผมชอบรวม+ไข่ออนเซ็น แต่หลังๆรู้สึกเบื่อๆ แฮะ เคยไปร้านกะเพราเตาถ่าน แถวตลาดเจ้พร

ก็แห้งๆ เผ็ดๆ หยาบๆ 55555 สรุปแว๊นมอไซ ไปฝั่งกังสดาล

จัดร้านเจ้ไก่โภชนา ได้เยอะ อร่อย ราคาท้องตลาด แต่ติดตรงรอนานนืดนึง  

เจ๊ไก่ไส้แตกนี่ของจริง
0
0

โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 01:16

อยากกินหมูกรอบลองร้านโอมดูครับ อยู่เส้นหลังมอ.เลย

อีกร้านที่ผมว่าให้เยอะแล้วอร่อยดีคือฟีฟ่า U-center กะเพราหมูกรอบไข่ตอก
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel