ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: UNBELIEVABLELIVERPOOL
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1403
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 21:14
[RE: หยุดเติมเกมไม่ได้เลย]
ถ้าเล่นชิลๆ ไม่ได้คาดหวังว่าต้องเก่ง มีตัวละครโหดๆ ก็พอจะหยุดเติมโหดๆได้แหละครับ หรือไม่ก็ แต่ละเดือนคุณหักเงินไปออมก่อน จะลงกองทุนอะไรก็ว่าไป
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 21:23
สมัครวันเดียวกับโล้น พิมพ์ว่า:
SilverCross พิมพ์ว่า:
เกมอะไรรึ ที่สนุกจยหยุดเติมไม่ได้
ทำไมผมลองเกมใหม่แล้วเฉย ๆ เจอระบบการเงินของเกมแล้วไม่ค่อยอยากจะเติม  

เกมนี้ฮะ เกมไม่ได้บังคับเติมนะแต่เติมเพราะเท่ล้วนๆเลย

ผมเล่นมา1เดือนครับ เติมไป1000-2000 ได้ละ ตอนนี้เก็บเพชรรอจัดชิออนไว้1000กว่าเพชรไม่รู้ได้เปล่า ว่าจะหยุดเติมสักพักละครับ ละหันมาพัฒนาตัวละครที่มีในมือให้มันเวลโหดๆก่อนครับ เพราะตอนนี้รู้สึกเปิดมั่วซั่ว ดองตัวละครไว้หลายตัวมากจนไม่ได้พัฒนาตัวละครที่เป็นหลักๆให้ใช้เลย

สำหรับคนที่ชอบเซนต์เซย่า ผมว่าชอบทุกคนนะเกมส์นี้ เดี๋ยวกลับมาเติมต่อแน่ครับ รออัพพวกที่มีในมือให้โหดๆก่อน
แก้ไขล่าสุดโดย Lebron17 เมื่อ Tue Jul 16, 2019 21:24, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1732
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 21:23
ผมแยกไว้บัญชีนึงเป็นบัญชีเติมเกมโดยเฉพาะเลย เติมเฉพาะเวลาอยากได้อะไรมากๆ

ถ้าผมไม่ทำงี้ Steam sale ทุกรอบน่าจะ 1000+ ทุกรอบ
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 534
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 21:25
ถูกแบนแล้ว
Lebron17 พิมพ์ว่า:
สมัครวันเดียวกับโล้น พิมพ์ว่า:
เกมอะไรรึ ที่สนุกจยหยุดเติมไม่ได้
ทำไมผมลองเกมใหม่แล้วเฉย ๆ เจอระบบการเงินของเกมแล้วไม่ค่อยอยากจะเติม  

เกมนี้ฮะ เกมไม่ได้บังคับเติมนะแต่เติมเพราะเท่ล้วนๆเลย

ผมเล่นมา1เดือนครับ เติมไป1000-2000 ได้ละ ตอนนี้เก็บเพชรรอจัดคานอนไว้1000กว่าเพชรไม่รู้ได้เปล่า ว่าจะหยุดเติมสักพักละครับ ละหันมาพัฒนาตัวละครที่มีในมือให้มันเวลโหดๆก่อนครับ เพราะตอนนี้รู้สึกเปิดมั่วซั่ว ดองตัวละครไว้หลายตัวมากจนไม่ได้พัฒนาตัวละครที่เป็นหลักๆให้ใช้เลย

สำหรับคนที่ชอบเซนต์เซย่า ผมว่าชอบทุกคนนะเกมส์นี้ เดี๋ยวกลับมาเติมต่อแน่ครับ รออัพพวกที่มีในมือให้โหดๆก่อน  

นี่ยังไม่รวมพวกเทพ SS ที่จะมาในอนาคตนะครับ หมดเนื้อหมดตัวแน่
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 2592
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 21:25
อย่าตกใจนะครับ ทุกอย่างถูกคำนวนใว้หมดแล้ว

https://www.blognone.com/node/96673

สิ่งที่ไม่ธรรมดาคือ Silicon Studio มีระบบ AI ของตัวเองที่ใช้อัลกอริทึม deep learning เรียนรู้พฤติกรรมของผู้เล่นแต่ละคน ว่ามีรูปแบบการเล่นอย่างไร และควรทำเงินอย่างไร ในจังหวะไหน

Africa Perianez หัวหน้านักวิทยาศาสตร์ข้อมูลของ Silicon Studio ให้สัมภาษณ์กับ Bloomberg ถึงระบบชื่อ Yokozuna Data โดยระบบนี้เปิดให้บริษัทเกมอื่นๆ ทั้งญี่ปุ่นและเกาหลีใต้เข้ามาใช้งานด้วย (แต่ไม่ระบุชื่อบริษัท)
2
0
Status:

ผมเล่นมา1เดือนครับ เติมไป1000-2000 ได้ละ ตอนนี้เก็บเพชรรอจัดคานอนไว้1000กว่าเพชรไม่รู้ได้เปล่า ว่าจะหยุดเติมสักพักละครับ ละหันมาพัฒนาตัวละครที่มีในมือให้มันเวลโหดๆก่อนครับ เพราะตอนนี้รู้สึกเปิดมั่วซั่ว ดองตัวละครไว้หลายตัวมากจนไม่ได้พัฒนาตัวละครที่เป็นหลักๆให้ใช้เลย

นี่ยังไม่รวมพวกเทพ SS ที่จะมาในอนาคตนะครับ หมดเนื้อหมดตัวแน่

ชิออนนี่พวกรีวิวบอกทุกทีมต้องมี ผมนี่มือไม้สั่นไปหมดละอยากได้
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16011
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 21:29
ผมก็เล่นเซย่าอยู่ แต่ver.galaxy spiritนะ ใจนึงก็อยากเติม จะได้เก่งเทพๆเหมือนคนอื่นเขา
แต่ก็ยั้งๆไว้อยู่ครับ เพราะคิดว่าอีกไม่นานเด๋วก็เบื่อละ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 534
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 21:32
ถูกแบนแล้ว

ชิออนนี่พวกรีวิวบอกทุกทีมต้องมี ผมนี่มือไม้สั่นไปหมดละอยากได้  

ปัญหาของเกมนี้คือไอ้พวกที่กำลังจะเข้ามามันเทพทุกตัวเลย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 21:32
batihgoal พิมพ์ว่า:
ผมก็เล่นเซย่าอยู่ แต่ver.galaxy spiritนะ ใจนึงก็อยากเติม จะได้เก่งเทพๆเหมือนคนอื่นเขา
แต่ก็ยั้งๆไว้อยู่ครับ เพราะคิดว่าอีกไม่นานเด๋วก็เบื่อละ  

เอาจริงผมว่าเกมส์นี้ไม่ต้องเทพทรูก็เทพได้นะครับ แต่ต้องอาศัยดวงเปิดกาชา+ความเข้าใจเกมส์เลย พวกตัวระดับA B ความสามารถโหดๆนี่เยอะเลยแล้วชนะทางพวกSด้วยนะ คือเอาโกลเซนต์ลงทั้งทีมนี่ไม่ชนะแน่นอนอ่ะเกมส์นี้ เจออ่านทางแล้ววางตัวชนะทางได้เลย
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16011
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 21:37
batihgoal พิมพ์ว่า:

เอาจริงผมว่าเกมส์นี้ไม่ต้องเทพทรูก็เทพได้นะครับ แต่ต้องอาศัยดวงเปิดกาชา+ความเข้าใจเกมส์เลย พวกตัวระดับA B ความสามารถโหดๆนี่เยอะเลยแล้วชนะทางพวกSด้วยนะ คือเอาโกลเซนต์ลงทั้งทีมนี่ไม่ชนะแน่นอนอ่ะเกมส์นี้ เจออ่านทางแล้ววางตัวชนะทางได้เลย  

คือผมไม่มองถึงเทพในserve เอาแต่ผ่านด่านตามเนื้อเรื่อง 13-4 ยังไม่ไหวเลยครับ ต้องปั้นอีกนานเลยอ่ะ
มีแค่ไอโอเลียตัวเดียวที่พลังแสนนิดๆ ที่เหลือ7หมื่นกว่า
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Football without fans is nothing.
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 21:41
ผมกลับมาเติมเกม เพราะ ts นี่แหละ ฝากเค้าบอทอีกต่างหากมีแต่รายจ่าย555
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4351
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 22:22
หยุดเติมเกมไม่ได้เลย
ถ้ายังสนุกอยู่และไม่รู้สึกว่าเดือดร้อนก็ไม่น่ามีปัญหานะ อยู่ความพอใจส่วนตัว

ถ้าเป็นผม เกมมือถือเกมไหนเติมเกินเดือนละ 500 ผมเลิกเลย cut loss ไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Zumbey เมื่อ Tue Jul 16, 2019 22:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Nothing else matter.
เข้าร่วม: 01 Nov 2009
ตอบ: 1918
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:15
ผมนี้เข็ดแล้ว เคยไล่ตามฝันอยากเป็น Top Player กับเกม ROM
เติมไปเกือบ สองแสนกว่า สุดท้ายมันมีแก๊ปที่มิอาจเอื้อมจริง ๆ
ผู้เล่นฟรี คนเติมระดับผม 200,000 มันห่างไกลกับการเติมระดับ 7-8 ล้าน

โชคดีที่เกมมันบริหารห่วย จัดผมไม่อยากเสียเงินไปกับมัน ขายไอดีได้แค่ 50,000
ถือว่าเป็นบทเรียนชีวิต คิดจะป๊อบ คิดจะท๊อป ไม่ใช่แค่มีเงิน แต่เงินมึงต้องมีอนันต์

1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
ตอบ: 23297
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:35
ข่มใจเอาครับ เหมือนผมเลย แรกๆ ไม่เติม หลังๆ เติม

ตอนนี่หยุดเติมไปจะครึ่งปีแล้ว

เกม Marvel Future Fight เล่นตั้งแต่เปิดตัว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ื❤️Niya❀janrybnk48❀❤️my january & Niya.
ตอบ: 12001
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 01:04
ถ้าเป็นเกมมือถือผมไม่เล่นเลยเพราะรู้ว่า developer มันออกแบบเกมมาให้ดูดเงินเต็มรูปแบบ ก็ตามยุคตามสมัยแหละเมื่อก่อนเกมออนไลน์กำลังพีค developer จะออกแบบเกมให้ผู้เล่นต้องอยู่ในตัวเกมให้ได้มากที่สุดเพื่อเก็บค่า Airtime มาสมัยนี้ก็กาชา microtransaction เน้นๆ เดี๋ยวนี้ขนาดเกม console ก็ยังได้รับเทรนด์ไปด้วยเพราะมันทำรายได้ดีกว่าขายตัวเกม
1
0

เสาหลักเจ้าหญิง NIYA BNK48
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel