ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Jan 2010
ตอบ: 4850
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 22:50
[RE: ถ้าคูตี้กลับหงส์]
ติดต่อโฆษณา พิมพ์ว่า:
Kingkongz พิมพ์ว่า:
ข่าวว่า 88 ล้าน

ผมว่า 88 ล้าน เอาไปจัดตัวดีดีได้ 2 ตัวเลย

คูตี้ น่าจะฟอร์มออกทะเลละ ไม่คุ้มเสี่ยง  
เรื่องราคาก็น่าคิด 88 ล้านคงไม่ซื้อมาสำรองแน่ๆ แถมตัวจริงที่มีอยู่ก็แทรกยากด้วย  

จริง ราคาค้ำคอ เหมือน ป๊อกบา ตอนนี้ กลืนไม่เข้าคลายไม่ออก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18435
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 22:54
เราเอานะ
0
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

นักเตะหมู่บ้าน
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13907
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:01
[RE]ถ้าคูตี้กลับหงส์
นักเตะพลิกเกมไม่ได้มีแค่คูตี้คนเดียวอ่ะ

ตัวอื่นเยอะแยะ ถูกกว่าด้วย

ซีเยค 30 m ก็ได้ละ ทำไมต้องเอาคนที่ทิ้งทีมกลับมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1615
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:03
เหมือนเราหนุ่มๆบ้านๆ เลี้ยงดูฟูมฟัก เด็กสาวหน้าตาธรรมดา ให้เงินทำนม ทำหน้า จนสวย

แต่สักพักมีหนุ่มใหญ่ใจดี ชายในฝัน ตรงสเปกเธอมาจีบ แล้วมาร้องให้ฟูมฟาย ขอเลิกกับเราไปคบกับไอ้หนุ่มคนนั้นแทน ถึงแม้เค้าจะจ่ายค่าทำหน้า ทำนมคืนเราก็ตาม

แต่พอคบกับไอ้หนุ่มในฝันนั้นไปสักพักกลับไม่เหมือนที่เธอคิด ชายในฝันไม่ดีดังที่เธอหวัง

อยากกลับมาหาหนุ่มบ้านๆ ที่เริ่มเข้าฟิตเนส มีเทรนเนอร์คอยแนะนำ หน้าตา หล่อเหลากำยำขึ้น

แล้วเธอกลับมาขอคืนดีกันง่ายๆ บอกตรงๆกองไว้ตรงนั้นเถอะ

0
0

นักเตะอบจ.
Status: อยากลืม...กลับจำ
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 3815
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:03
อยากได้หน้ากึ่งปีกมากกว่า
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 1605
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:08
ถ้าคูตี้กลับหงส์
ตอนนั้นที่ว่าคูตี้แบกทีมก็ใช่ แต่มันไม่ใช่ตอนนี้นะครับ
ทีมตอนนี้ไปไกลกว่าที่จะแบกไว้กับนักเตะคนเดียวแล้ว

กลับมาก็ทำให้มีลูกเล่นที่หลากหลายเพิ่มจริง
แต่เพื่อนก็ต้องวิ่งล้อฟรี ตีรถเปล่าบ่อยๆ
หรือจะให้มาลุ้นยิงให้ผีจับยัดอย่างเดียวก็ไม่ไหว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Desperado
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2066
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 23:40
ApizYes พิมพ์ว่า:
ผมไม่เกลียด คูตี้ เลยนะ แต่ ไม่อยากได้กลับ คูตี้ทิ้งทีมเราไปตามความฝัน และพอไม่เป้นอย่างฝันคิดจะกลับ ผมว่ามันง่ายไปหน่อย

แต่ ถ้าสโมสร นักเตะ ทีมงาน และคล๊อปต้องการเอากลับมาจริงๆ และราคา ข้อตกลงต่างๆโอเค ผมก็พร้อมสนับสนุนทีมที่เลือกคูตี้กลับมาครับ อย่างน้อยๆก่อนคูตี้ คูตี้ก็ร่ายมนต์ในแอนฟิลไว้น่าจดจำ  
นัดที่พลิกนรกเจอดอทมุนในบ้าน ท่าที่แกปลุกเพื่อนร่วมทีม ท่ามันคล้ายๆเจิดยังติดตาอยู่เลย ไม่น่าเลยพ่อมดน้อย  

ผมเป็นแฟนคลับแกนะ จริง ๆ แกมีแพชชั่นกับหงส์อยู่ตลอดเลยนะ
ท้ายฤดูกาล 16-17 ก็ยังทุ่มเทอยู่
จนซัมเมอร์นั้นน่ะล่ะ ที่มีข่าวกับบาซ่า คือใจลอยไปหมดเลย
0
0
Tôi mong giấc mơ là thật, sự thật đâu là giấc mơ
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7892
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 00:01
แล้วแต่บอส
0
0

ปูเป้ แก้ว ตาหวาน รตา แพนด้า มัยร่า เฟม แพมแพม ป๊อปเปอร์ เหมย แองเจิล คปิ๊ง
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 559
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 00:09
Bun4162 พิมพ์ว่า:
ผมไม่เกลียด คูตี้ เลยนะ แต่ ไม่อยากได้กลับ คูตี้ทิ้งทีมเราไปตามความฝัน และพอไม่เป้นอย่างฝันคิดจะกลับ ผมว่ามันง่ายไปหน่อย

แต่ ถ้าสโมสร นักเตะ ทีมงาน และคล๊อปต้องการเอากลับมาจริงๆ และราคา ข้อตกลงต่างๆโอเค ผมก็พร้อมสนับสนุนทีมที่เลือกคูตี้กลับมาครับ อย่างน้อยๆก่อนคูตี้ คูตี้ก็ร่ายมนต์ในแอนฟิลไว้น่าจดจำ  
นัดที่พลิกนรกเจอดอทมุนในบ้าน ท่าที่แกปลุกเพื่อนร่วมทีม ท่ามันคล้ายๆเจิดยังติดตาอยู่เลย ไม่น่าเลยพ่อมดน้อย  

ผมเป็นแฟนคลับแกนะ จริง ๆ แกมีแพชชั่นกับหงส์อยู่ตลอดเลยนะ
ท้ายฤดูกาล 16-17 ก็ยังทุ่มเทอยู่
จนซัมเมอร์นั้นน่ะล่ะ ที่มีข่าวกับบาซ่า คือใจลอยไปหมดเลย

แต่ช่วงที่แกใจลอย ฟอร์มก็ไม่ตกเลยนะ ยกเว้นที่น่าหมั่นไส้คือไม่ดีใจตอนยิ่งได้ แล้วไปร้องไห้ที่แคมป์ที่ชาตินี่แหละ น่าจะฟางเส้นสุดท้ายของแฟนหงส์แล้ว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 00:11

55555 ใช่เลย หลายแมตคูตี้ทำให้จดจำเลย ฤดูกาลที่แล้วยอมรับเลย บางแมตที่รู้สึกอึดอัดแอบคิดว่าถ้ามีคูตี้นะ น่าจะเจาะได้ดีกว่านี้  
ถ้าไม่ติดว่าย้ายไปแบบไม่ดีนะ โอกาสกลับมาคงมากกว่านี้ เสียดายฝีเท้ามาก ไปอยู่ผิดที่จริงๆ บางความฝันก็ไม่ได้สวยงามเสมอไป  

5555555 ใช่ๆๆๆ เอาจริงๆ อยากให้ไปซื้อISCOมากกว่า ชอบเป้นการส่วนตัว  

ตอนนี้ตัวไหนก็ได้ ขอสักคนก่อน55555 เงียบจนน่ากลัวแล้ว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 00:11
ข่าวว่า 88 ล้าน

ผมว่า 88 ล้าน เอาไปจัดตัวดีดีได้ 2 ตัวเลย

คูตี้ น่าจะฟอร์มออกทะเลละ ไม่คุ้มเสี่ยง  
เรื่องราคาก็น่าคิด 88 ล้านคงไม่ซื้อมาสำรองแน่ๆ แถมตัวจริงที่มีอยู่ก็แทรกยากด้วย  

จริง ราคาค้ำคอ เหมือน ป๊อกบา ตอนนี้ กลืนไม่เข้าคลายไม่ออก  

คิดเล่นๆ ถ้าป๊อกมาหงส์นะ เหมาะเจาะเลย แต่คงยาก555555
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16441
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 00:40
สำหรับผม จะลืมคูตี้ แล้วให้คล็อปปั้นตัวใหม่ จะยังดีซะกว่า
0
0
Do you hear the people sing ?
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8622
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 00:51
ส่วนตัวผมคิดว่า JK คงไม่เอากลับมาหรอก
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2009
ตอบ: 461
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 07:47
จำตอนก่อนย้ายได้มั้ยครับ ว่าเค้าตัวยังไง..ผมว่า JK คงมีคนในใจบ้างแล้วละ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2006
ตอบ: 1654
โพสเมื่อ: Wed Jul 17, 2019 08:12
Lowlite พิมพ์ว่า:
ตอนจากทีมไปผมก็เกลียดแกนะ ทำทุกอย่างเพื่อไปเล่นให้ทีมในฝัน สุดท้ายฝันพลังทลาย ถ้าคล๊อปรับกลับมาจริงๆผมก็เอาใจช่วยนะ

อาจจะคล้ายๆเคสของเอียน รัช ตำนานศูนย์หน้าติดหนวดที่เคยย้ายไปยูเว่ปีนึง แต่ไม่ประสบความสำเร็จ ก็ย้ายกลัยมาเทพกับลิเวอร์พูลอีกรอบนึง

แต่ติดตรงค่าเหนื่อยที่สูงลิบ ถ้ายอมลดมาเหลือ 200k/week ได้ก็น่าสน  

การย้ายไปยูเว่ของรัช ต่างจากเคสคูติญโญ่ เยอะครับ กรณีรัชนี่แกไม่ได้อยากย้ายเลยครับ แต่ทำเพื่อทีม ตอนนั้น ทีมโดนแบนจากยุโรป รายได้หลักทีมหายไปเยอะครับ รายได้หลักตอนนั้นคือค่าตั๋วเข้าชม+เงินรางวัล ..ค่าลิขสิทธิ์การตลาดสปอนเซอร์ในวงการฟุตบอลอังกฤษมันยังไม่ขนาดแบบทุกวันนี้ ค่าแรงนักเตะลิเวอร์พูลในทีมตอนนั้น ถือว่าแพงแทบจะอันดับแรกของลีกเงินค่าตัวรัชที่ได้มาช่วยทีมได้มาก และการที่รัชเลือกย้ายไปยูเว่ ส่วนหนึ่งก็เหมือนฑูตมิตรภาพที่ทางลิเวอร์พูลยื่นให้หลังเหตุการณ์เฮย์เซลครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel