ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 885
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 13:40
ยูเว่โน้มน้าว'อีริคเซ่น'อยู่เล้าไก่ก่อนย้ายฟรี
jojo.winning พิมพ์ว่า:
แหม่.....เรื่องแรกอย่าดูถูกสมองเลวี่ เรื่องที่สองนักเตะสเปอร์รักสโมสรทุกคน ไม่มีทางที่จะทำอะไรแล้วสโมสรเสียประโยชน์ เรื่องสาม ยูเว่กำลังกินบุญเก่าสินะ ค่อนข้างไปทางทุเรศว่ะ ไม่ลงทุนเลย

ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับความทุเรศนะ มันเป็นเหตุผลทางธุรกิจล้วนๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2008
ตอบ: 9751
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 13:41
[RE: ยูเว่โน้มน้าว'อีริคเซ่น'อยู่เล้าไก่ก่อนย้ายฟรี]
เอาจริงๆยังไม่เห็นสัมภาษณ์ของซารรี่หรือยูเว่เลยด้วยซ้ำ

อาจะจะจริงหรือไม่จริงก็ได้ และอย่างเมนท์บนบอกถ้าทำจริง มันไม่ผิดกฎห้ามคุยกับนักเตะก่อนสโมสรเหรอ

ถ้าออกมาประกาศโต้งๆว่าไม่ต้องต่อสัญญารอย้ายฟรีมายูเว่ปีหน้า ป่านนี้สเปอร์ฟ้องยูเว่แบบแอตฟ้องบาร์ซ่าไปแล้วมั๊ง
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9252
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 13:43
[RE: ยูเว่โน้มน้าว'อีริคเซ่น'อยู่เล้าไก่ก่อนย้ายฟรี]
Sir N พิมพ์ว่า:
สงสัยครับถ้ามีการคุยกันจริงนี่ไม่ถือว่าผิดหรอครับ เพราะกฏบอสแมนคุยได้กรณีสัญญาเหลือ 6 เดือนอันนี้ผมสงสัยในหลายๆเคส ที่ยูเว่ได้ฟรี ถ้าเข้าใจผิดประการใดขอโทษด้วยครับ  

เป็นแค่ข่าวไงครับ ไม่มีหลักฐานเป็นลายลักษณ์อักษร
ฟ้องไปก็แพ้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2005
ตอบ: 112
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 14:11
แหม่.....เรื่องแรกอย่าดูถูกสมองเลวี่ เรื่องที่สองนักเตะสเปอร์รักสโมสรทุกคน ไม่มีทางที่จะทำอะไรแล้วสโมสรเสียประโยชน์ เรื่องสาม ยูเว่กำลังกินบุญเก่าสินะ ค่อนข้างไปทางทุเรศว่ะ ไม่ลงทุนเลย

เรื่องด่ายูเว่นี่เวอร์ไปไหมคุณ
ผิดที่สเปอร์เองหรือเปล่าที่ไม่จ่ายค่าเหนื่อยที่เหมาะกับกับเจ้าตัวแต่แรก
จากมุมมองคนนอกนะ
งานนี้สเปอร์มีแต่เสียกับเสียอะบอกตรงๆ ยกเว้นแต่ไม่แคร์ว่าจะเสียฟรี
ถ้าผมเปนอิริคเซ่นก็ไม่ต่อสัญญาเช่นกัน ต่อไปได้แค่ 150k รอย้ายปีหน้าได้ทั้งค่ากินเปล่าเซ็นสัญญา แถมจะเรียกค่าแรง 200-300k ก็ยังได้
มองจากฝั่งสเปอร์ กล้าทุ่มไหมละ ถ้าให้ค่าเหนื่อยไป รับรองคนอื่นในทีมเรียกตามแน่
5
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เชียร์ตั้งแต่หนุ่มยันแก่ มีแต่ช้ำ ไม่มีแชมป์
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6098
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 14:12
ยูเว่โน้มน้าว'อีริคเซ่น'อยู่เล้าไก่ก่อนย้ายฟรี
bankchelsea พิมพ์ว่า:

เรื่องด่ายูเว่นี่เวอร์ไปไหมคุณ
ผิดที่สเปอร์เองหรือเปล่าที่ไม่จ่ายค่าเหนื่อยที่เหมาะกับกับเจ้าตัวแต่แรก
งานนี้สเปอร์มีแต่เสียกับเสียอะบอกตรงๆ ยกเว้นแต่ไม่แคร์ว่าจะเสียฟรี
ถ้าผมเปนอิริคเซ่นก็ไม่ต่อสัญญาเช่นกัน ต่อไปได้แค่ 150k รอย้ายปีหน้าได้ทั้งค่ากินเปล่าเซ็นสัญญา แถมจะเรียกค่าแรง 200-300k ก็ยังได้
มองจากฝั่งสเปอร์ กล้าทุ่มไหมละ ถ้าให้ค่าเหนื่อยไป รับรองคนอื่นในทีมเรียกตามแน่  

ผมก็ไม่เห็นด้วยที่ไปด่ายูเว่นะ มันเป็นสิทธิ์ที่ทำได้ไม่ผิดกฏอะไร
ถ้าสเปอร์สเซ็นนักเตะฟรีบ้าง จะถูกด่าว่าทุเรศไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
โคตรตำนานซ็อคเกอร์ซัค(ระดับสูงสุด)
Status: ♥o♥)여자친구 ♥♫ (ง'̀-'́)ง 프로미스나인 ♥♫ (✿˵◕‿◕˵)이달의소녀 ♥♫
ตอบ: 12345
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 14:14
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
Manuel Neuer พิมพ์ว่า:
บาเยินก็ทำนะแบบนี้ แต่เน้นในบุนเดส แต่กลับไม่มีคนชมแหะ มีแต่คนด่า

แต่ยูว่ทีมงานเค้าดีจริง เซนฟรีได้แต่ละตัวนี่หืมมมม สุดๆ  

อันนั้นมันดึงในลีค คนเลยมองว่าไปตัดเเข้งตัดขาทีมอื่นลดคู่เเข่งมั้งครับ

เเต่ความจริงเเบบที่ยูเว่ทำผมก็ไม่ชอบนะ จะดึงฟรีก็เก็บไว้ดึงเงียบๆก็ได้ จะพูดออกมาเพื่อ ดูไม่ให้เกียรติทีมอื่นเท่าไหร่  

ถ้าหมายถึงข่าวนี้ ยังไม่มีคำพูดจากฝั่งยูเว่แม้แต่ตัวอักษรเดียวเลยนะครับ
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 306
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 14:15
บ่นกันใหญ่ ซาร์รี่พูดหรอ เน็ดเว็ดพูดหรอครับ ข่าวนี้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 14:23
kapook2010 พิมพ์ว่า:
ใจคอจะรอเอาแต่ของฟรีใช้ไหม ลงทืนชื้อบางดิ ได้ไปกี่ตัวแล้วของฟรีนี้นะ  

ตัวที่เขาลงทุนซื้อก็มีหนิครับ

ไอตัวไหนที่สามารถเซ็นฟรีได้ เขาก็ทำ แล้วเชื่อว่าทุก ๆ ทีมก็คงอยากทำแบบนี้

อยู่ที่ทีมซื้อขายเทพได้อย่างยูเว่รึเปล่า

3
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: EVERY SECOND COUNTS!!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 8083
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 14:39
[RE]ยูเว่โน้มน้าว'อีริคเซ่น'อยู่เล้าไก่ก่อนย้ายฟรี
พอเถอะสำรองเยอะเกินข้างสนามไม่มีที่นั่งให้รอล้นทีมแถมฟรี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 8355
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 14:41
bankchelsea พิมพ์ว่า:

จะโยนความผิดให้สเปอร์อย่างเดียวก็ไม่ถูกมั้ยครับ? สเปอร์ก็มีเพดานค่าเหนื่อยของทีมอยู่

ค่าเหนื่อยที่เหมาะกับเจ้าตัว? อย่าลืมว่าสัญญาค่าเหนื่อยตัวเซ่นเองก็ต้องรับรู้เเละเซ็นนะครับ ถ้าไม่พอใจเจ้าก็ต้องดึงเพิ่ม เเล้วมาดูว่าสโมสรจะให้ได้เท่าไหร่เเละเหมาะสมเเค่ไหน เพราะสัญญาฉบับนี้มันนานเเล้ว

หรืออยากให้เชลซีท่านโดนทำลายเพดานค่าเหนื่อยเเบบเบล หรืออเล็กซิส หรือโอซิลมั้ยล่ะ? ขนาดเดเกอาขอค่าเหนื่อยเพิ่ม ผียังคิดเเล้วคิดอีก มันต้องดูจุดเหมาะสม+งบการเงินทีมด้วย

ถ้ากลับกันเป็นเชลซีท่าน อาซาขอค่าเหนื่อยเพิ่มไปอีกเท่าตัวจากปัจจุบันท่านจะทำไงให้ค่าเหนื่อยเหมาะสมกับอาซาล่ะ? โทษเชลซีที่ให้ค่าเหนื่อยไม่ได้งี้หรอ?

อีกอย่าคือเซ่นมันไม่ได้มีประเด็นกับเรื่องค่าเหนื่อย เพราะถ้าไปมาดริดค่าเหนื่อยก็ได้เพิ่มจากไก่ไม่เท่าไหร่หรอก เเต่เจ้าตัวอยากไปมาดริดเพราะมันเป็นความฝันเเกด้วย ส่วนยูเว่เซ่นมันสนมั้ยอันนี้ตอบไม่ได้เพราะเจ้าตัวไม่เคยพูดถึง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 8355
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 14:50
Taerg พิมพ์ว่า:
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
Manuel Neuer พิมพ์ว่า:
บาเยินก็ทำนะแบบนี้ แต่เน้นในบุนเดส แต่กลับไม่มีคนชมแหะ มีแต่คนด่า

แต่ยูว่ทีมงานเค้าดีจริง เซนฟรีได้แต่ละตัวนี่หืมมมม สุดๆ  

อันนั้นมันดึงในลีค คนเลยมองว่าไปตัดเเข้งตัดขาทีมอื่นลดคู่เเข่งมั้งครับ

เเต่ความจริงเเบบที่ยูเว่ทำผมก็ไม่ชอบนะ จะดึงฟรีก็เก็บไว้ดึงเงียบๆก็ได้ จะพูดออกมาเพื่อ ดูไม่ให้เกียรติทีมอื่นเท่าไหร่  

ถ้าหมายถึงข่าวนี้ ยังไม่มีคำพูดจากฝั่งยูเว่แม้แต่ตัวอักษรเดียวเลยนะครับ  

ครับผม เผลออ่านเเต่หัวข่าว เเต่ถ้าทำจริงมันก็ไม่ควร

เห็นเเฟนยูเว่ในนี้บางคนยังมีหน้ามาบอกจุ๊ๆ กระทู้ก่อนๆหลายคนบอกให้รอเอาฟรี บอกให้เบิ้ลค่าเหนื่อยเอาตัวมา เห็นเเล้วหงุดหงิด+อารมณ์ขึ้น โทษทีครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 10863
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 15:10
kapook2010 พิมพ์ว่า:
ใจคอจะรอเอาแต่ของฟรีใช้ไหม ลงทืนชื้อบางดิ ได้ไปกี่ตัวแล้วของฟรีนี้นะ  

ก็ทีมยูเว่ฉลาดเรื่องการตลาดกว่าทีมแมนยูไงครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 14068
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 15:14
โหดจัด ได้ฟรี แล้วดีด้วย ทีมนี้ ยอมใจ ทำได้ไง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2007
ตอบ: 1649
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 15:24
[RE]ยูเว่โน้มน้าว'อีริคเซ่น'อยู่เล้าไก่ก่อนย้ายฟรี
แมนยูขายไอ้ป๊อกแล้วไปจัดมาเลยสัก60-70 ล้าน เล่นคู่กับเเฟนัยเดส อีก 50 ล้าน พอดีค่าตัวไอ้ป๊อกเลย แต่ได้เทพๆ 2 ตัว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2007
ตอบ: 1649
โพสเมื่อ: Tue Jul 16, 2019 15:27
ด่าสเปอร์ไม่ได้นะครับ เลวี่เเม่งเก่ง ถ้าฤดูกาลที่แล้วผลงานห่วย หวยคงมาตกที่เลวี่นั้นล่ะไม่ซื้อตัวทั้งที่พอร์ชก็ออกมาบ่น ต้องให้เครดิต พอชที่สุดไม่ใช่เลวี่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel