ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4459
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 17:05
[RE: kerry เด๋วนี้ส่งของช้าจัง]
มันเป็นบางอย่างอ่ะ อย่างผมซื้อของ3อย่างกดไปช่วง11โมงของวันจันทร์ ทุกร้านที่สั่งอยู่ใน กทม. ที่ส่งก็อยู่ กทม.
ชิ้นแรกได้วันอังคารเช้า ชิ้นที่2ได้วันพุธบ่าย ชิ้นสุดท้ายได้ของตอนพฤหัสบ่าย 2 นู่นเลยซึ่งทุกชิ้นของส่งในวันเดียวกันนั่นแหล่ะ
ชิ้นสุดท้ายคือลองเช็คกับร้านว่าทำไมช้า สรุปคือส่งของตั้งแต่วันแรกแล้วแต่มันยังไม่มาถึงน่าจะเป็นที่เคอรี่
ซึ่งชิ้นสุดท้ายเนี่ยมันต้องใช้ทำงานด้วย ถ้างานรีบคงพังไปแล้วอ่ะดีที่สั่งก่อนเนิ่นๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13294
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 17:23
[RE: kerry เด๋วนี้ส่งของช้าจัง]
pockyza พิมพ์ว่า:
คนไทยใจร้อนไปไหนเดี๋ยวนี้  

ผมเห็นด้วยมากๆ ครับ ช่วงของเยอะเพราะจัดโปร LAZADA SHOPEE ก็ปกติแหละที่จะช้า แต่ก่อนรอได้ ตอนนี้รอกันไม่ได้ซะแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย RIDER_V7 เมื่อ Thu Jul 11, 2019 17:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 17:43
Archawin5 พิมพ์ว่า:
บริษัทโตแบบก้าวกระโดด ได้ส่วนแบ่งการตลาดเพิ่มขึ้น

พัสดุที่ส่งต่อวันก็เพิ่ม แต่คุณภาพไม่ก้าวกระโดดตาม

หลังๆจ้างแต่พนง.ตลาดล่าง ทำแต่เรื่องงามไส้กันทั้งนั้น

บริษัทยิ่งโตความจุกจิกก็ยิ่งมาก ค่าใช้จ่ายก็มากตามครับ ขั้นตอนการทำงานมากขึ้น ก็ต้องมีปัญหากันบ้างครับ
ส่วนพนักงานก็มีแต่ตลาดล่างแบบที่ท่านว่ามาสมัครส่วนใหญ่ครับ เพราะงานมันก็งานหนักเหมือนกันนะ ตลาดบนไม่มาสมัครหรอกครับ
แต่ใครทำงานห่วยลูกค้าร้องเรียนไปได้เลยครับ KERRY ก็จะเตือน+ไล่พนักงานคนนั้นออกครับ คนก็เวียนกันไปๆมาๆ
บางคนมาทำงานตอนเช้า ตอนเย็นลาออกแล้วก็มี บ่นว่าไม่ไหว และอย่างบางพื้นที่ ในกทม.ก็หาบ้านเลขที่ค่อนข้างยาก
ถ้ามีพนักงานใหม่ก็ต้อมมาเริ่มหากันใหม่ เลยต้องมีการถามทางลูกค้าปลายทางกันบ้าง

ต่างจากไปรษณีย์ไทยที่แต่ละพื้นที่จะมีแผนที่ของอำเภอ ในเขตของตัวเองเลยไม่มีความจำเป็นต้องโทรถามครับ
ผมไม่ได้อะไรนะ แค่อยากแชร์ให้ฟังผมคลุกคลีกับพนักงานทั้ง 2 ที่เลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย RIDER_V7 เมื่อ Thu Jul 11, 2019 17:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2010
ตอบ: 9454
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 17:43
ช่วงนี้ดรอปลงครับ Kerry คงรับงานเยอะขึ้นมาก
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 34006
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 18:02
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:

ผมเห็นด้วยมากๆ ครับ ช่วงของเยอะเพราะจัดโปร LAZADA SHOPEE ก็ปกติแหละที่จะช้า แต่ก่อนรอได้ ตอนนี้รอกันไม่ได้ซะแล้ว  

คือมันวันเดียวเองส่งเม่้อวานวันนี้ยังไม่ได้บ่นแล้ว แบบนั้นต้องไปสั่งส่งผ่าน linemanแล้วแหละไม่ก็bangkok sameday

นั่งผมวิ่งงานเคอรี่ปกติมันกลับบ้านบ่าย2 ตอนนี้กลับบ้าน4-5โมงเพราะมันบอกงานส่งเยอะมาก การทำงานเค้าก็ต้องทำงานเป็นขั้นเป็นตอนอ่ะไม่ได้ส่งของชิ้นสองชิ้น ปวดหัวเล๊ย
แก้ไขล่าสุดโดย pockyza เมื่อ Thu Jul 11, 2019 18:04, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19393
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 18:03
ผมไม่ถือว่าช้านะราวๆ2วันได้ตลอด
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2010
ตอบ: 5993
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 18:06
ไปรษณีย์แถวบ้านผมแม่มตามนัดรับกลางทางตลอดเซ็นกันกลางถนนเลย สะดวกชิบ 5555
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 18:10
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:

คือมันวันเดียวเองส่งเม่้อวานวันนี้ยังไม่ได้บ่นแล้ว แบบนั้นต้องไปสั่งส่งผ่าน linemanแล้วแหละไม่ก็bangkok sameday

นั่งผมวิ่งงานเคอรี่ปกติมันกลับบ้านบ่าย2 ตอนนี้กลับบ้าน4-5โมงเพราะมันบอกงานส่งเยอะมาก การทำงานเค้าก็ต้องทำงานเป็นขั้นเป็นตอนอ่ะไม่ได้ส่งของชิ้นสองชิ้น ปวดหัวเล๊ย  

จริงครับ พอทำงานไม่ละเอียดก็โดนลูกค้าว่าเหมือนเดิม เงินเดือน+โอทีก็ปรับลดตาม คู่แข่งที่มาแย่งส่วนแบ่งการตลาด
อยากให้คนอื่นๆเข้าใจคนทำงานมากกว่านี้นิดนึงครับ เจ้าใหม่ๆวันนี้ก็เหมือน KERRY ช่วงแรกแหละครับ
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 2089
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 19:01
สั่งจากพวก lazada shopee ส่ง2วันตลอดแต่สั่งจากคนอื่นส่งวันเดียวได้
0
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16522
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 20:01
ณ ตอนนี้ผมยกให้ไปรษณีย์ไทยเนี่ยแหละไวสุดละสำหรับผม
0
0
Do you hear the people sing ?
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21636
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 23:30
Chak Passing พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ ไปรษณีย์ไทย บริการดีนะ
เรียกว่า ตีตื้นมาดีเลย เผลอๆไวกว่า เร็วกว่าแล้ว

้เมื่อก่อนไปรษณีย์ ช้ามา ems บางที3วัน ธรรมดา มีสัปดาห์เป็นอย่างน้อย
ถ้าอยู่นอกสายกันมากๆ
แต่ทุกวันนี้ emsช้าสุด2วัน ขนาดมาจากใต้ มาอีสาน

เคอรี่ เมื่อก่อนไวมาก ขนาดมาจากเหนือ จากใต้ มาอีสาน ไม่เคยเกิน2วัน
ทุกวันนี้นานมากกกกกกก เป็นสัปดาห์...  

ผมนี่ส่งไปรษณีย์ตลอดครับ ถึงแม้จะมีทางเลือกอื่นเพิ่ม
เรื่องความเร็วผมว่าไปรษณีย์ดีขึ้นมากเลยนะ ผมสั่งของเช้าอีกวันจากกรุงเทพ ems มาถึงเชียงใหม่ ไม่เกินวันครึ่งมาถึงละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel