ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: Manchester is RED
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 345
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 09:00
Nintendo Switch ถามเกี่ยวกับเกม
ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีพึ่งซื่อเครื่องNintendo Switchมา ก็เลยอยากหาเกมเล่นเพิ่มครับ

พอดีไปดูรีวิวเกมในYoutubeมา ผมสนใจZeldaมาก เกมแนวนี้ผมเล่นได้ทั้งวันแน่นอน แต่ราคาแรงเอาเรื่อง แต่ช่วงนี้$ดอลล่าร์ถูก ก็ว่าจะซื้อมาเล่นอยู่

ตอนนี้เล่นOvercooked2อยู่ เพราะแฟนผมอยากเล่นเกมนี้ คนอนุมัติซื้อ ต้องยอมๆ
ตอนแรกคิดว่าจะไม่ค่อยเวิค เล่นไปเล่นมาก็สนุกอยู่ ด่านหลังๆคอนโทรลยากเหมือนกัน ต้องใช้ฝีมือกับความสามัคคีพอสมควร

ท่านไหนมีเกมสนุกๆแนะนำหน่อยนะครับ เผื่อจะไปส่องก่อนซื้อZelda

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11657
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 09:21
[RE: Nintendo Switch ถามเกี่ยวกับเกม]
zelda ก่อนเลย ผมว่า the best สุดละ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11553
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 09:32
[RE: Nintendo Switch ถามเกี่ยวกับเกม]
zelda น่าจะคุ้มสุดละ ผมเล่นไปเกือบร้อย ชม ละ วิ่งเล่นเรื่อยเปื่อยเพลินๆ อาจจะไม่ได้สนุกว้าวแต่ถ้าจับก็ไหลยาวๆ

** ว่าแต่ดีจังเลยแฟนท่านชอบ overcooked ของผมอุตส่าซื้อราคาเต็ม eshop มา เล่นได้2ด่านโยนจอยเลย 555 สุดท้ายติดเกม just dance แทน
แก้ไขล่าสุดโดย mmdsadd เมื่อ Thu Jul 11, 2019 09:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ เป็ดเองกั๊บ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 9914
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 09:45
จัด zelda มาก่อนเลยครับยาวตามที่ท่านว่าแน่นอนเล่นจบแล้วกด dlc ต่อ master mode ไม่จบไม่สิ้น

splatoon นี่ก็ได้ยาวๆเกมเดียวตอนนี้ผมหวดไป 500 ชั่วโมงอัพแล้วยิงสีทั้งวันทั้งคืนช่วงว่างงาน

octopath traveler อันนี้ก็เล่นได้ยาวๆเนื้อเรื่องค่อนข้างเข้มข้นระบบเกมดีแต่อาจจะ retro หน่อยครับ

Xenoblade2 ก็สนุกถ้าผ่าน cap3 ไปได้ก็ยาวเลยครับ action rpg เทพๆควรมีติดเครื่องอีกเกม

kirby , donkeykong , Yoshi อันนี้เป็นพวก puzzle เอาไว้เล่นกันสองคนกับแฟนได้ครับช่วยกันหัวร้อน

จริงๆมีพวกเกมต่ำพันอีกเพียบแต่ไม่รู้ท่านชอบแนวไหนอะเลยไม่กล้าแนะนำ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 1772
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 09:57
ของผม Zelda

Monster hunter gen

Mario
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7242
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:09
เกมที่ดังเล่นกันเยอะ ผทซื้อมือสองครับราคาจะลงมา 40-50 % ซึ่งถ้าเล่นไม่ถูกใจก็ยังขายต่อได้ ไม่ขาดทุนสักกะบาท

ส่วนเกมไม่ค่อยเล่นกันก็ เปิดYTหาเ gameplay ก่อน ถึงจะซื้อ

ตอนนี้เล่น DOA Xtreme 3 scarlet อยู่ ^^

เกมขึ้นหิ้งผมก็มี Mario Odyssey, Xenoblade 2, Enter the gungeon, Hollow Knight

เล่นสบายๆ เรื่อยๆก็ Cities skyline กับ tertis99
1
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

แข้งเจลีก
Status: อยากน้วยแมว
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8209
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:13
Zelda:BoTW กับ Mario Odyssey คือเกมที่ควรมีติดบ้านไว้ทุกเครื่องเทพจริงสมคำร่ำลือ

แต่ส่วนตัวผมชอบ Xenoblade 2 มากกว่า เกมเพลย์อาจจะไม่ถูกใจทุกคนก็จริงแต่ด้านเนื้อเรื่องผมว่าเหนือกว่า BoTW เยอะ

ถ้าชอบเล่นเกมกับแฟนแนะนำ Kirby: Star Allies อีกเกมนะ แบ่งจอยคอนเล่นด้วยกันได้เพลินๆดีเหมือนกัน
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2009
ตอบ: 3242
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:14
ถูกแบนแล้ว
คิดไม่เยอะก็บาโยเน็ตต้า กระแทกแม้งอย่างเดียว

ปล.ชอบ Fitness Boxing ดูเอาจริงเอาจังดี เล่นเกมแล้ววัดเผาแคลคร่าวๆในตัว อารมณ์ว่าออกกำลังกายขำๆ
แก้ไขล่าสุดโดย exomega เมื่อ Thu Jul 11, 2019 10:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:15
mmdsadd พิมพ์ว่า:
zelda น่าจะคุ้มสุดละ ผมเล่นไปเกือบร้อย ชม ละ วิ่งเล่นเรื่อยเปื่อยเพลินๆ อาจจะไม่ได้สนุกว้าวแต่ถ้าจับก็ไหลยาวๆ

** ว่าแต่ดีจังเลยแฟนท่านชอบ overcooked ของผมอุตส่าซื้อราคาเต็ม eshop มา เล่นได้2ด่านโยนจอยเลย 555 สุดท้ายติดเกม just dance แทน  

Overcooked นี่ตีกันนะครับ ไม่ได้ราบรื่น เวลาไม่ผ่านนี่หัวร้อนใส่ผมประจำ Just Dance นี่คือ เราต้องเต้นไหมครับ หรือเกมกดJoy เฉยๆ

0
0
นักเตะกลางซอย
Status: I love Almond, I love Bluediamond
เข้าร่วม: 29 Apr 2008
ตอบ: 610
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:16
ถ้าชอบแนว Final Fantasy ยุคเก่าๆ แนะนำ Octopath Traveller เนื้อเรื่องดี ข้อคิดเยอะ เล่นประมาณ65ชม.จบเนื้อหาหลัก ถ้าอยากเก็บบอสย่อยก็อาจลากยาว 75ชม.

ปล. แต่ต้องมีทักษะอิ๊งนิดนึงถึงจะอิน มันคือเกมรูปแบบโบราณจริงๆ
1
0
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:19
duckover พิมพ์ว่า:
จัด zelda มาก่อนเลยครับยาวตามที่ท่านว่าแน่นอนเล่นจบแล้วกด dlc ต่อ master mode ไม่จบไม่สิ้น

splatoon นี่ก็ได้ยาวๆเกมเดียวตอนนี้ผมหวดไป 500 ชั่วโมงอัพแล้วยิงสีทั้งวันทั้งคืนช่วงว่างงาน

octopath traveler อันนี้ก็เล่นได้ยาวๆเนื้อเรื่องค่อนข้างเข้มข้นระบบเกมดีแต่อาจจะ retro หน่อยครับ

Xenoblade2 ก็สนุกถ้าผ่าน cap3 ไปได้ก็ยาวเลยครับ action rpg เทพๆควรมีติดเครื่องอีกเกม

kirby , donkeykong , Yoshi อันนี้เป็นพวก puzzle เอาไว้เล่นกันสองคนกับแฟนได้ครับช่วยกันหัวร้อน

จริงๆมีพวกเกมต่ำพันอีกเพียบแต่ไม่รู้ท่านชอบแนวไหนอะเลยไม่กล้าแนะนำ

Octopath traveler ผมก็ชอบนะครับ เรื่องภาพนี่ไม่ติดเลย เพราะโตมากับเกมแนวนั้น

Splatoon นี่เป็นไงครับ มันออกแนวFPSไหมครับ เรื่องการคอนโทรล เป้ายิง
เพราะก่อนหน้านี้ผมลองเข้าไปเล่นFortniteมา ผมว่าผมไม่ถนัดเลยกับเกมแนวยิงๆกัน แล้วต้องใช้Joyเล่น คุมเป้ายิงโคตรยาก

แนวเกมผมไม่มีปัญหาเลยครับ เล่นได้หมด ผมเป็นเด็กติดเกมมาก่อน 555

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ เป็ดเองกั๊บ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 9914
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:24
Bill.ClintoN พิมพ์ว่า:

Octopath traveler ผมก็ชอบนะครับ เรื่องภาพนี่ไม่ติดเลย เพราะโตมากับเกมแนวนั้น

Splatoon นี่เป็นไงครับ มันออกแนวFPSไหมครับ เรื่องการคอนโทรล เป้ายิง
เพราะก่อนหน้านี้ผมลองเข้าไปเล่นFortniteมา ผมว่าผมไม่ถนัดเลยกับเกมแนวยิงๆกัน แล้วต้องใช้Joyเล่น คุมเป้ายิงโคตรยาก

แนวเกมผมไม่มีปัญหาเลยครับ เล่นได้หมด ผมเป็นเด็กติดเกมมาก่อน 555

splatoon มันมีโมชั่นช่วยครับเหมือนใช้เม้าเลยเลื่อนจอยขึ้นลงซ้ายขวาเอายิงง่าย
เป็น fps ที่เล่นง่ายสุดละแต่ท่านต้องมี NSO นะเพราะมันเน้นออนไลน์อย่างเดียว
1
0
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:25
Rinsama พิมพ์ว่า:
เกมที่ดังเล่นกันเยอะ ผทซื้อมือสองครับราคาจะลงมา 40-50 % ซึ่งถ้าเล่นไม่ถูกใจก็ยังขายต่อได้ ไม่ขาดทุนสักกะบาท

ส่วนเกมไม่ค่อยเล่นกันก็ เปิดYTหาเ gameplay ก่อน ถึงจะซื้อ

ตอนนี้เล่น DOA Xtreme 3 scarlet อยู่ ^^

เกมขึ้นหิ้งผมก็มี Mario Odyssey, Xenoblade 2, Enter the gungeon, Hollow Knight

เล่นสบายๆ เรื่อยๆก็ Cities skyline กับ tertis99  

ถามหน่อยครับท่าน เกมมือสองนี่มีข้อเสียอะไรไหมครับ ที่ซื้อแผ่นเกมมาเล่นต่อ ผมก็สนใจเหมือนกัน เพราะมันประหยัดได้เยอะเลย[/b]
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Yesterday;s history, tomorrow 's a mystery
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 5246
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:29
Zelda คือเกมส์ must buy ของเครื่อง switch ครับ

ลองลงมา
Xenoblade 2
Diablo 3
Mario odessey
2
0
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2019 10:31
Bill.ClintoN พิมพ์ว่า:

splatoon มันมีโมชั่นช่วยครับเหมือนใช้เม้าเลยเลื่อนจอยขึ้นลงซ้ายขวาเอายิงง่าย
เป็น fps ที่เล่นง่ายสุดละแต่ท่านต้องมี NSO นะเพราะมันเน้นออนไลน์อย่างเดียว  

เป็นmotion sensor ที่จอยคอนหรือครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel