ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1602
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 12:54
king of kings mobie ไฟแห่งการต่อสู้เริ่มขึ้น
ในเซิฟ 1 และ 2 ตอนนี้หมอกในเกาะฮีโร่เปิดออกหมดแล้ว รวมเควสประจำวัน
ส่วนระบบแรกๆที่เราเล่นกันคือ กำจัดสัตว์ปีศาจ 500 ตัว
ต่อจากนั้นตกปลา และขุดแร่ไปแลกทรัพยากรได้

ล่าสุดวันนคือลานบูชา แย่งกันยึดพื้นที่สามจุดตรงกลาง ฆ่ากันยับกระตุกสุดๆ แต่ยึดได้จะได้บัพบวกดสเมจและลดดาเมจ 5% กิจกรรมเริ่มทุก 11.30-12.00 ตามเวลาบ้านเรา

กิจกรรมต่อมาภูติช่วยเหลือ ฆ่าบอสเพื่อเอาบัพร่ายไวและตีแรง เริ่ม 21.00-21.30 ตามเวลาบ้านเรา มีทุกวัน อังคาร พฤหัสบดี เสาร์และอาทิตย์

กิจกรรมคุ้มกันวิจัย คุ้มกันขนรถหรือตี รถของอีกสี เริ่มเวลามเวลาบ้านเราา 21.00-21.30 ตามเวลาบ้านเรา

จันทร์ 21.00-21.30 ตามเวลาบ้านเรา
พุธ 21.00-21.30 ตามเวลาบ้านเรา
ศุกร์ 21.00-21.30 ตามเวลาบ้านเรา

คะแนนเอาไปแลกของได้

สภาพศพจากเพื่อนร่วมกิล

จากที่เข้าร่วมล่าสุดเอาแค่เฉพาะสีเหลืองคาดว่าน่าจะ 400 คนบวก แต่สีแดงและสีเขียวไม่รู้ รู้แต่สีแดงเยอะมากมากจนเจาะแทบไม่เข้า
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4524
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 13:06
[RE: king of kings mobie ไฟแห่งการต่อสู้เริ่มขึ้น]
รูปสุดท้าย คนเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ

0
0
โค้ช B-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 3395
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 13:17
[RE: king of kings mobie ไฟแห่งการต่อสู้เริ่มขึ้น]
เล่นแล้ว งงๆอ่ะท่าน ขอถามหน่อยนะครับ

เวลาผมลงดันอ่ะ (เมืองใต้ดิน) ถ้าผมตายนี่ต้องทำไงหรอครับ ละเสียไรไหม(กรณีฟื้นคืนชีพจากสัตว์ไม่ได้แล้วและไม่อยากจ่ายเพชร)

แล้วอาชีพไหนเก่งๆบ้างอ่ะ(เอาว่าเล่นง่ายก้ได้ เพราะเก่งก้คงต่างroleกันไป) ผมเล่น paladin เวล 35ได้ ไล่ทำเควสไป ละรู้สึกว่าแบบลงดันก็ตีเบาสุดไม่ก็รองโหล่ แถมไม่ได้อึดอีกแบบตายไวกว่าคนอื่นๆเค้าด้วยซ้ำ

ละเหมือนบอสชอบมาตีผมอ่ะขนาดหนีไปไกลๆละนะวิ่งมาตีแต่ผม

ขอบคุณครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 13:29
Quantum13 พิมพ์ว่า:
รูปสุดท้าย คนเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ

เยอะมากครับ เมื่อ 11 โมงคนในเมพเกาะฮีโร่เยอะมาก ตีกันกลางเมพทะลุออกมาวงนอกเลย

PassiveVoice พิมพ์ว่า:
เล่นแล้ว งงๆอ่ะท่าน ขอถามหน่อยนะครับ

เวลาผมลงดันอ่ะ (เมืองใต้ดิน) ถ้าผมตายนี่ต้องทำไงหรอครับ ละเสียไรไหม(กรณีฟื้นคืนชีพจากสัตว์ไม่ได้แล้วและไม่อยากจ่ายเพชร)

แล้วอาชีพไหนเก่งๆบ้างอ่ะ(เอาว่าเล่นง่ายก้ได้ เพราะเก่งก้คงต่างroleกันไป) ผมเล่น paladin เวล 35ได้ ไล่ทำเควสไป ละรู้สึกว่าแบบลงดันก็ตีเบาสุดไม่ก็รองโหล่ แถมไม่ได้อึดอีกแบบตายไวกว่าคนอื่นๆเค้าด้วยซ้ำ

ละเหมือนบอสชอบมาตีผมอ่ะขนาดหนีไปไกลๆละนะวิ่งมาตีแต่ผม

ขอบคุณครับ  

ถ้าตายแบบไม่มีรอบเหลือเลยต้องซื้อปลามากินเพื่อเกิดครับ แต่ถ้าไม่จ่ายเพชรน่าจะทุกคนต้องตายหมดจะได้เกิดได้ครับ แต่ถ้าเกิดใช้หมดทุกอย่างละ ออกดันเล่นใหม่ครับ ตายไม่เสียอะไรนอกจากเวลา พอเวลาไม่ดีของที่ได้ก็ไม่ดีครับ

อาชีพเก่งๆเกมนี้ไม่มีแบบสุดทางครับ เพราะต้องพึ่งพิงกัน ทาดาเมจสุดก็บางหลังๆโดนสกิลบอสอาจที่เดียวตายเลย พระเลยสำคัญ แต่พระก้ไม่มีดาเมจมากนัก มีแต่พระก็จบดันยากหรือจบไม่ได้เลยในดันหลังๆ

อาชีพที่ท่านเล่นคือตัวแทงค์ครับ ถ้าตายมี 3 แบบ ของไม่ถึงต้องไปลงดันหาของก่อนจากดันเลเวลที่เหมาะสมก่อน สองท่านไม่หลบหรือเลย สามพระไม่ยอมฮีล

สกิลพาราดินมันดึงบอสครับ ถ้าอดทนเล่นจน 40 เปลี่ยนเป็นสาย DPS อย่าตัวค้อนสายฟ้า ท่านจะสบายกว่า ไปยืนสกิลไกลๆได้ละ เพราะไม่ใช่ DPS ละ แถมแรงกลางตายยาก สกิลยื้อชีวิตก็พอมี PVP หรือสงครามท่านก็ลงได้

2
0
โค้ช B-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 3395
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 13:44
Assussa2 พิมพ์ว่า:

เยอะมากครับ เมื่อ 11 โมงคนในเมพเกาะฮีโร่เยอะมาก ตีกันกลางเมพทะลุออกมาวงนอกเลย

ขอบคุณครับ  

ถ้าตายแบบไม่มีรอบเหลือเลยต้องซื้อปลามากินเพื่อเกิดครับ แต่ถ้าไม่จ่ายเพชรน่าจะทุกคนต้องตายหมดจะได้เกิดได้ครับ แต่ถ้าเกิดใช้หมดทุกอย่างละ ออกดันเล่นใหม่ครับ ตายไม่เสียอะไรนอกจากเวลา พอเวลาไม่ดีของที่ได้ก็ไม่ดีครับ

อาชีพเก่งๆเกมนี้ไม่มีแบบสุดทางครับ เพราะต้องพึ่งพิงกัน ทาดาเมจสุดก็บางหลังๆโดนสกิลบอสอาจที่เดียวตายเลย พระเลยสำคัญ แต่พระก้ไม่มีดาเมจมากนัก มีแต่พระก็จบดันยากหรือจบไม่ได้เลยในดันหลังๆ

อาชีพที่ท่านเล่นคือตัวแทงค์ครับ ถ้าตายมี 3 แบบ ของไม่ถึงต้องไปลงดันหาของก่อนจากดันเลเวลที่เหมาะสมก่อน สองท่านไม่หลบหรือเลย สามพระไม่ยอมฮีล

สกิลพาราดินมันดึงบอสครับ ถ้าอดทนเล่นจน 40 เปลี่ยนเป็นสาย DPS อย่าตัวค้อนสายฟ้า ท่านจะสบายกว่า ไปยืนสกิลไกลๆได้ละ เพราะไม่ใช่ DPS ละ แถมแรงกลางตายยาก สกิลยื้อชีวิตก็พอมี PVP หรือสงครามท่านก็ลงได้

ขอบคุณฮะท่าน ให้เปลี่ยนเปนค้อนสายฟ้าใช่ไหมครับ น่าจะเล่นง่ายกว่า ตอนแรกว่าจะเล่นมังกรซะหน่อยเห็นเท่ดี 555

อีกนิดครับท่าน ของเวลาจบดันนี่ตามดาเมจไรงี้ปะครับ แบบทำดาเมจเยอะได้ของดีหรือสุ่มครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 13:49
Assussa2 พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับ  

ขอบคุณฮะท่าน ให้เปลี่ยนเปนค้อนสายฟ้าใช่ไหมครับ น่าจะเล่นง่ายกว่า ตอนแรกว่าจะเล่นมังกรซะหน่อยเห็นเท่ดี 555

อีกนิดครับท่าน ของเวลาจบดันนี่ตามดาเมจไรงี้ปะครับ แบบทำดาเมจเยอะได้ของดีหรือสุ่มครับ  

ตามดวงครับ ผม DPS ได้ที่ 1-2 ตลอด แต่ของออกห่วยมาก บางที่คนยืน AFK หรือนอนตายยังได้ของม่วงเลย
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: SS
เข้าร่วม: 28 Nov 2013
ตอบ: 6116
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 14:08
แบทเทิ้ลเมจ มีวิธีเล่นปะครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16463
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 14:45
เอาจริงๆตอนแรกที่ผมเล่น กะเล่นขำๆแหละ เกมวิ่งเควสไก่กาอาราเล่
แต่เล่นไปเล่นมาชักติด ถ้าเล่นจริงๆมันมีอะไรให้ทำเยอะอยู่นะ กิจกรรมต่างๆมาอยู่เรื่อย
แถม pvp มันส์ คนหวดกันยับ ไม่น่าเชื่อว่าคนจะเล่นกันเยอะ
0
0
Do you hear the people sing ?
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11902
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 15:25
แมพพวกนี้ ของปรับเหมือนลง pvpป่ะครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3881
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 15:26
ขอถามในนี้นิดนะครับ

เติมตังช่องทางไหนง่าย สะดวก และอันไหนเติมแล้วได้แต้มเยอะสุดครับ

เข้าใกล้การเติมไปอีกขั้นละครับ

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4551
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 15:52
มัน kok เดียวกับเกมส์ออนไลน์สมัยบุกเบิกป่ะเนี่ย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 17:33
โอดะ พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆตอนแรกที่ผมเล่น กะเล่นขำๆแหละ เกมวิ่งเควสไก่กาอาราเล่
แต่เล่นไปเล่นมาชักติด ถ้าเล่นจริงๆมันมีอะไรให้ทำเยอะอยู่นะ กิจกรรมต่างๆมาอยู่เรื่อย
แถม pvp มันส์ คนหวดกันยับ ไม่น่าเชื่อว่าคนจะเล่นกันเยอะ  

จริงครับ แค่เก็บคะแนน pvp ก็เล่นได้เรื่อยๆแล้ว เบื่อก็ไปลงดันทำเควสต่อได้

นุ้ยยยยย พิมพ์ว่า:
แมพพวกนี้ ของปรับเหมือนลง pvpป่ะครับ  
ไม่ปรัปครับ แต่ด้วยคนจำนวนเยอะมาก เลยทำให้เทพก็ม่อยากโดดเข้ากลางวงเพราะออกมาลำบาก cc เยอะ

sesenta y nueve พิมพ์ว่า:
มัน kok เดียวกับเกมส์ออนไลน์สมัยบุกเบิกป่ะเนี่ย  

ชื่อเกม ชื่อสถานที่เหมือน อาชีพเยอะเหมือนเดิม แต่ระบบเกมเหมือน wow มากกว่า
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9794
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 18:24
นึกถึงสมัยก่อนเลย

สร้างตัวเด็กไปเปิดกล่องเอา 1 ล้าน

แย่งกันเปิดรัวๆ ต้องไปยืนขอนักบวชเสกเชือกรัวๆ

1
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 21:46
อารมณ์ประมาณ นักรบกำลังเจอกองทัพจำนวนมหาศาลบุกใส่
เยอะจนมองไม่เห็นคนที่ยืนใกล้ๆเลย
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11902
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2019 21:59
มีกิลใครว่างมั้งครับ พาผมไปอยู่ด้วย กิลผมคนออนน้อยจัดๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel