ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2529
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 13:50
[RE: [NBA]คาไว+PG จะไป Clippers]
เชรดดดโหดกว่าตอน พอล เบลค จอร์แดนอีกมั้งเนี่ย

คือที่โหดกว่านี่เพราะ สำรองนี่แหละ

LAL นี่ไม่จืดเลย

แต่มีสิทธิ์ได้ เคาสิน + AD นี่วงในนี่แข็งโคตรๆ
ผมว่าเคาสินเหมาะกับระบบ LAL มากกว่า GSW นะ เน้นความสามารถเฉพาะทางมากกว่าระบบ

อย่างน้อยได้ SG ที่เหมาะกับ เลบรอนซักที ตั้งแต่ยุคเรย์อัลเลน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 576
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 13:52
[RE: [NBA]คาไว+PG จะไป Clippers]
น่ากลัวกว่าสมัย ดูโอ CP#+Blake เยอะเลย
0
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34611
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 13:54
coldrain พิมพ์ว่า:
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
ดูดีๆใครจะทำแต้มกับคลิปเปอร์นี่โคตรยากเลยนะ ตัวพ่อเกมรับเกือบหมด

เบเวอร์ลีย์,จอร์จ,คาไว แล้วถ้าหาเซ็นเตอร์รับแน่นๆอีกคนนี่อีกทีมไม่ต้องทำแต้มกันละ  

อู้หูยยยยยยย C นี่มีแล้วพี่ ให้เกียรติน้อง Harrell หน่อย Doc อุตส่าห์บอกว่าจะสร้างทีม โดยมี Harrell แน่นอนเชียวนะ ตอนเทรดครึ่งทีมอ่ะ

แถมเก็บ 2 เกมส์ จาก GSW ได้ เพราะ Lou และ Harrell เลยนะครับ

อย่ามองข้ามน้องเลย ปีนี้น้องอายุ 26 พร้อมขึ้นเป็น Top Star Center แย้วววววว

ผมไม่ได้มองข้ามแกนะ แต่ผมคิดว่าด็อคแกจะใช้เป็นชุดสำรองเหมือนปีที่แล้วคือให้ลู+แฮร์เรลล์นำทีมสำรองแล้วหาซีเกมรับดีๆมาลงตัวจริงปล่อยคาไว+PGทำแต้ม  

ปีก่อนที่ดันออกไปทีมสองเพราะทับ Galo ครับต้องมาทำแต้มวงใน เพราะ GSW วงในห่วย เลยเอา C อย่าง Harrell กับ PF แบบ GALO คอยแบกวงในทั้งทีมจริงทีมสำรอง

แต่ชุดใหม่นี้ผมว่า DOC ดัน Harrell ยืนทีม 1 แน่ๆ
0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 5027
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 13:55
ทำไมถึงคิดว่าเลเกอเฟลอะ

ผมมองยังไงก็ไม่มีความจำเป็นค้องเอาคาไวมาเลย

สิ่งสำคัญที่เลเกอต้องการคือมือปืนและสำรอง ไม่ใช่บิ๊กเนมอีกคนมาแย่งกันเล่น
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14204
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 13:57
l2afiq พิมพ์ว่า:

ผมมองยังไงก็ไม่มีความจำเป็นค้องเอาคาไวมาเลย

สิ่งสำคัญที่เลเกอต้องการคือมือปืนและสำรอง ไม่ใช่บิ๊กเนมอีกคนมาแย่งกันเล่น  

ใช่ครับ ตอนนี้เลเกอร์ขาดมือปืน แต่ถ้าเลือกได้มือปืนในตลาดตอนนี้ก็เหลือน้อย ยิ่งระดับออลสตาร์ก็ไม่มี ถ้าเลือกได้ก็คงอยากได้ระดับคาไวกันมากกว่านะผมว่าถึงจะไม่จำเป็นแต่เท่ามือปืนแต่แกเล่นรับได้รุกได้ ระดับไฟนอลMVPสองสมัย ต่อให้ตำแหน่งไม่จำเป็นแต่ถ้ามีโอกาสจะเซ็นใครๆก็อยากเซ็น
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 14:01
ถูกแบนแล้ว

เฟลคือ ตัว Role player ดีๆในตลาด มันแทบไม่เหลือใครแล้วอะครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 14:03
ถูกแบนแล้ว
LAL เซ็น KCP 2ปี 16m เห้อออออออออออ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2529
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 14:04

ใช่ครับ ตอนนี้เลเกอร์ขาดมือปืน แต่ถ้าเลือกได้มือปืนในตลาดตอนนี้ก็เหลือน้อย ยิ่งระดับออลสตาร์ก็ไม่มี ถ้าเลือกได้ก็คงอยากได้ระดับคาไวกันมากกว่านะผมว่าถึงจะไม่จำเป็นแต่เท่ามือปืนแต่แกเล่นรับได้รุกได้ ระดับไฟนอลMVPสองสมัย ต่อให้ตำแหน่งไม่จำเป็นแต่ถ้ามีโอกาสจะเซ็นใครๆก็อยากเซ็น  

ที่เฟลคือบอร์ดบริหาร(Jame?) แหละครับ รอคาไว มานานมาก แต่อย่างน้อยเซ็นแดนนี่ กรีนนี่ถือว่าตอนโจทย์นะ

ตอนนี้ อยากให้ LAKER เซ็นต์

เมโล่(อยากให้แกได้แชมป์บ้าง) กับเคาซิ่น

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2009
ตอบ: 6966
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 14:18
pommoqpom พิมพ์ว่า:
ถามนิดครับ SF ทั้งคู่ใช่มั้ยครับ

ละใครเคยย้ายไป SG หรือ PF มั้ย

แล้วใครควรย้ายไปตำแหน่งไหนมากกว่า  

PG13 นี่ตอนขึ้นมาใหม่กับเพเซอร์เล่น SG ครับเพราะตอนนั้น SF เบอร์ 1 ของทืมคือ Danny Granger พอ Granger เจ็บแกถึงได้ขึ้นมาเป็นมือ 1 ของทีมแทนในตำแหน่ง SF แล้วพอช่วงหลังที่ PG แกขาหักแล้วกลับมา ตอนนั้นลีคนิยม small ball โค้ชเพเซอร์ก็จับแกไปเล่น PF ครับ สรุปคือแกได้ทั้ง SG SF PF ทั้ง 3 ตำแหน่งเลย

ส่วน Kawhi นี่ยืนพื้นในตำแหน่ง SF มาตลอดเลยครับ แต่ผมเชื่อวาแกเล่นได้หมด

ถ้าถามผมนะว่าใครควรยืนตำแหน่งไหน ผมว่า PG13 น่าจะสตาร์ทที่ SG เพราะตอนนี้ทีมคลิปเปอร์ ไม่มีตัวยิงดีๆเลยนอกจากเทพลู แต่แกเป็นซิกส์แมน ส่วนคาไวสตาร์ท SF แต่พอช่วงท้ายเกมผมว่า เทพลู วิลเลี่ยม นี่แหล่ะจะมายืน SG แล้วโยก PG13 ไป PF
2
0
นักเตะอบจ.
Status: Whiteboyz
เข้าร่วม: 15 Jul 2009
ตอบ: 5768
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 14:39
สนุกจังเลยตลาดปีนี้
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 14264
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 14:40
ใน ฐานะ แฟนเซลติกขอ ขำได้ไหม สะใจหวะ เลเกอร์ แล้วจะทำไงทีนี้ กลายเป็นคลิปเปอร์ ตัวโคตรดีตอนนี้
0
0
FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout

นักเตะอบจ.
Status: Come take my arms and go, i'll be yours for sure.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6059
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 15:03
ได้กรีน แม็คกี เคซีพีกลับมาก็โอเคถือว่าเสริมตำแหน่งที่ขาดได้

ส่วนตัวก็ไม่ได้คิดว่าจะมา lal อยู่แล้ว แต่ผิดคาดตรงไม่อยู่แรพเตอร์ต่อ
แก้ไขล่าสุดโดย BallKTS เมื่อ Sat Jul 06, 2019 16:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1167
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 16:05
ถ้าเป็นงี้ผมแอบเสียได้เจ้า Shai เลยถ้าต้องไปอยู่ใต้ร่มเงาเต่าผมว่าเด็กมันดูดีมีอนาคตอยู่
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 5027
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 16:53
darkoralra พิมพ์ว่า:

ที่เฟลคือบอร์ดบริหาร(Jame?) แหละครับ รอคาไว มานานมาก แต่อย่างน้อยเซ็นแดนนี่ กรีนนี่ถือว่าตอนโจทย์นะ

ตอนนี้ อยากให้ LAKER เซ็นต์

เมโล่(อยากให้แกได้แชมป์บ้าง) กับเคาซิ่น

คัสซินยังโอเค แต่เมโล่นี่จะยังไหวอยู่มั้ย เซนมาสำรองอะพอได้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: จุดจุดจุด
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1457
โพสเมื่อ: Sat Jul 06, 2019 17:28
pommoqpom พิมพ์ว่า:
ถามนิดครับ SF ทั้งคู่ใช่มั้ยครับ

ละใครเคยย้ายไป SG หรือ PF มั้ย

แล้วใครควรย้ายไปตำแหน่งไหนมากกว่า  

SF ทั้งคู่ก็จริงแต่บทบาทปรับได้ทั้งคู่อ่ะผมว่า เพราะเล่นเกมรับดีทั้งคู่แถมยิงได้ทุกระยะทั้งคู่อีก ปรับกันได้สบายๆ

ปล.รู้สึกเหมือนไม่เคยโดนจับไปเล่น PF หรือ SG นะ  

PG ตอนเข้าลีคมาเหมือนเป็น SG นะครับ น่าจะไม่มีปัญหา ดังจากเกมส์รับมาก่อนทั้งคู่ด้วย
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel