ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1732
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 00:07
[RE: มีใครจีบผู้หญิงไม่เก่งบ้างมั้ยครับ?]
O___o พิมพ์ว่า:
ขอไลน์ไม่ยากครับ

เดินเข้าไปจบๆ มีทริกเล็กน้อย
ไม่ได้ช่างแม่ง

ได้เบอร์ ช่างงามเหลือเกิน

5555555555

คุยน่ะเราจะยากๆหน่อย ตรงที่อ่านความคิดให้ทัน

แต่ผมมีข้อนึง จะบอกไว้ไม่ให้ฟุ้งซ่าน เพราะ รอบก่อนผมเป็น

แห้วเลย

ผมเลยมีคำนึงท่องไว้ในใจ "ยังไม่ได้เป็นแฟน อย่าจุ้นจ้าน"
เค้าอยากทำไรปล่อยไป อยากตอบก็ตอบ ไม่ตอบก็ช่าง แต่พยายามนัดเจอบ้าง จบๆ  

"ยังไม่ได้เป็นแฟน อย่าจุ้นจ้าน" อั้นนี้จริงเลยครับ ตอนนี้ผมก็คุยอยู่คนนึง

รู้สึกว่าพอเราไปเยอะๆกับเค้าเค้าจะเริ่มรำคาญ อ่านไม่ตอบ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งเจลีก
Status: ManUTD จั้บบบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2009
ตอบ: 4950
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 00:12
[RE: มีใครจีบผู้หญิงไม่เก่งบ้างมั้ยครับ?]
RebeL' พิมพ์ว่า:

5555555555

คุยน่ะเราจะยากๆหน่อย ตรงที่อ่านความคิดให้ทัน

แต่ผมมีข้อนึง จะบอกไว้ไม่ให้ฟุ้งซ่าน เพราะ รอบก่อนผมเป็น

แห้วเลย

ผมเลยมีคำนึงท่องไว้ในใจ "ยังไม่ได้เป็นแฟน อย่าจุ้นจ้าน"
เค้าอยากทำไรปล่อยไป อยากตอบก็ตอบ ไม่ตอบก็ช่าง แต่พยายามนัดเจอบ้าง จบๆ  

"ยังไม่ได้เป็นแฟน อย่าจุ้นจ้าน" อั้นนี้จริงเลยครับ ตอนนี้ผมก็คุยอยู่คนนึง

รู้สึกว่าพอเราไปเยอะๆกับเค้าเค้าจะเริ่มรำคาญ อ่านไม่ตอบ  

พอเราเริ่มร้อนใจ ทำไมเค้าไม่ตอบ

คิดไว้ในหัวเลย ยังไม่ใช่แฟน อย่าเยอะ

คิดปุป แม่งเราหมดอารมณ์ หัวร้อนที่อยากคุย เลย 55555555555
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 03:42
จริงๆมีอย่างเดียวเลยคือใจครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: พัดลมเพดานนน
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1491
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 05:24
มีใครจีบผู้หญิงไม่เก่งบ้างมั้ยครับ?
RebeL' พิมพ์ว่า:

5555555555

แห้วเลย

พอเราเริ่มร้อนใจ ทำไมเค้าไม่ตอบ

คิดไว้ในหัวเลย ยังไม่ใช่แฟน อย่าเยอะ

คิดปุป แม่งเราหมดอารมณ์ หัวร้อนที่อยากคุย เลย 55555555555  

ผมเคยคุยกับแฟนผม เค้าบอกถ้าย้อนไปวันนั้นผมจุ้นจ้านคงไม่คุยต่อ เค้าบอกชอบที่จะเข้าหามากกว่า อันนี้อาจจริงก็ได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Dare to dreams
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Apr 2015
ตอบ: 49
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 09:26
[RE]มีใครจีบผู้หญิงไม่เก่งบ้างมั้ยครับ?
เพราะท่านไม่มั่นใจครับ คนที่มั่นใจเค้ากล้าขอหมดแหละครับ
ส่วนถ้าไม่มีความมั่นใจตอนนี้ ก็ไม่ต้องกังวล มันสร้างได้ สะสมได้ แต่ต้องตัดสินใจให้แน่วแน่ก่อนว่าจะทำ

ความมั่นใจเกิดจาก ภายในนะครับ เราดูแลตัวเอง สะสมความสามารถ ทักษะบางอย่าง จนเกิดความมั่นใจ

ส่วนการเข้าไปขอเบอร์ ขอไลน์ มันเป็นสถิติครับ ไม่มีใครขอได้ทุกครั้ง ทุกคน ตรงกันข้าม ไม่มีใครแห้วตลอดกาล
ต้องลงมือทำมากพอ อย่างที่ท่านอื่นๆ บอกไม่เข้าสถิติท่านก็ 0% ถ้าเข้าตัวเลขนี้จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ผมเคยเป็นเหมือนท่าน แต่มันไม่มีประโยชน์อะไร ที่จะมานั่งอาลัย กับโอกาสที่จากไป ตอนมันอยู่ตรงหน้า แลกด้วยอะไร ก็ต้องคว้ามันไว้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2687
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 09:55
MT1990 พิมพ์ว่า:
ดิ้นต่อยท้อง ร้องต่อยปาก  

แล้วถ้าเขาร้องก่อนล่ะครับ?
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2687
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 10:03
นี่ก็เป็นอีกปัญหาใหญ่ปัญหานึงของผมเลยเหมือนกัน

พอเจอปุ๊บเพลงนี้ แม่งลอยมาทุกครั้งสิ ให้ตายเถอะ

Spoil

แต่จนแล้วจนรอด ผมก็ไม่กล้าชน ต้องปล่อยผ่านตลอด

ปล. ผมว่า เบ้าหน้าก็สำคัญนะครับ (นี่ไม่มั่นใจในเบ้าหน้าเลย) 55555

0
0
Status: Illenium
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 942
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 10:54
ไม่เคยจีบสาวเลยครับ ภรรยาคนปัจจุบันเธอก็มาจีบผมเอง ผมเป็นผู้ชายขี้อายระดับ 10 เลย เวลาผู้หญิงมานั่งใกล้ ๆ นี่ผมก็ลุกหนีเเล้ว
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2006
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 11:45
ผมฮับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9361
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 11:52
ผมแต่ก่อนนี่ขี้อายมาก เอาเป็นว่าไม่เคยมีเพื่อนสนิทผู้หญิงเลย ผู้หญิงนี่แทบไม่กล้าคุยเลย มีแฟนคนแรกเข้ามาจีบเอง ก็ได้คุยเยอะๆก็กับแฟนคนแรกนี่แหละ

หลังๆก็เริ่มพอจีบสาวเป็นบ้าง วิธีที่จะทำให้กล้าคุย ขั้นแรกก็ต้องมั่นใจก่อนแหละ ฝึกเยอะๆ ผมตอนทำงานไปเที่ยวผับบ่อย ก็ถูกใจใครก็ซัดเข้าไปกรึ๊บนึง จากนั้นเดินไปขอชนแก้วเลย มันก็เริ่มได้ฝึกคุยบ้าง ฝึกหยอดบ้าง ฝึกด้านบ้าง บางทีสาวเค้าเมินก็จะได้ฝึกเจ็บบ้าง มันเรื่ิองธรรมดา ของแบบนี้มันไม่มีอะไรเลยนอกจากฝึก บางคนเค้าอาจจะคุยเก่งแต่เกิดก็โชคดีไป แต่ของแบบนี้มันฝึกกันได้ ขั้นแรกสุด มันอยู่ที่ความกล้าเท่านั้นเองแหละ จากนั้นพอเริ่มมั่นใจ กล้าคุย เดี๋ยวอะไรๆมันตามมาเองแหละ

แล้วก็ลองดูแลตัวเองบ้าง เซตพงเซตผม ออกกำลังกาย คุมน้ำหนัก มันก็ช่วยเพิ่มความมั่นใจด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel