ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2878
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 23:35
โดนพวกตำรวจเลวมาเอาของ
โดนพวก มอก หรือเปล่า สินค้าบางอย่างจำเป็นต้องมี มอก พวกเครื่องใช้ไฟฟ้า อันไฟนเสี่งโดนก็ไม่ต้องขาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status: ^^
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 00:32
[RE: โดนพวกตำรวจเลวมาเอาของ]
ร้านคุณเปิดอยู่ไหม ตอนเข้าไปจับ ถ้าเปิดอยู่ถือว่าเป็นที่รโหฐาน จับได้นะถ้าของนั้นผิดกฎหมาย ไม่ต้องมีหมายไรทั้งนั้นแหละ ความผิดซึ่งหน้า

ผมบอกเลยตำรวจเดี๋ยวนี้กลัวกล้องกลัวประชาชนมาก ถ้าไม่มั่นใจจริงๆ เค้าไม่ทำหรอก มีเเต่เสียกับเสีย ปลดออกกับไล่ออกอย่างเดียว

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9668
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 04:00
[RE]โดนพวกตำรวจเลวมาเอาของ
เผลอๆ ตำรวจปลอม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2009
ตอบ: 4567
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2019 17:35
ถูกแบนแล้ว
A.Morata09 พิมพ์ว่า:
ร้านคุณเปิดอยู่ไหม ตอนเข้าไปจับ ถ้าเปิดอยู่ถือว่าเป็นที่รโหฐาน จับได้นะถ้าของนั้นผิดกฎหมาย ไม่ต้องมีหมายไรทั้งนั้นแหละ ความผิดซึ่งหน้า

ผมบอกเลยตำรวจเดี๋ยวนี้กลัวกล้องกลัวประชาชนมาก ถ้าไม่มั่นใจจริงๆ เค้าไม่ทำหรอก มีเเต่เสียกับเสีย ปลดออกกับไล่ออกอย่างเดียว

ของที่พวกมันเอาไปพงกมันยังไม่รู้เลยว่าอันไหนผิด บางอย่างผมบอกที่มันจะเอาไปผมบอกว่าไปเอามาจากแม็คโคร แบบนี้แม็คโครผิดมั้ย อีกอย่างร้านผมมันชุลมุน คนเข้าเยอะไม่มีเวลาให้ตั้งหลักอะไรหรอกครับ สรุปมันบอก เอาไปตรวจสอบ ง่ายๆแบบนี้เลยหรอ ห่วยแตกเกินไปมั้ย

คุณนี่รู้น้อยเกินแล้ว เพราะผมเคยเจอกับตัวมากหลายกรณี มันไม่กลัวอะไรทั้งนั้นแหละครับ มันก็เหมือนมีปากกาวิเศษอยากเขียนอะไรลงไปก็ไได้ กับการข่มขู่ ใครไม่เคยเจอกลัว พอกลัวก็เสร็จมัน
แก้ไขล่าสุดโดย nicknameHumNoi เมื่อ Fri Jun 28, 2019 17:47, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2019 17:37
ถูกแบนแล้ว
[JAMES] พิมพ์ว่า:
ผมไม่รู้คุณเล่าหมดมั้ยนะครับ

ถ้าคุณบอกของไม่ผิดกฎหมาย

คุณไม่เก็บบิลซื้อ ถามว่าแล้วเค้าจะจับด้วยข้อหาอะไรก่อนครับ

ถ้าเรื่องรายได้ เรื่องภาษี ไม่ใช่ตำรวจมาแน่ๆครับ สรรพากรจะมาเองครับ

แล้วการไม่มีบิลสิ่งที่ทำได้คือหัก ค่าใช้จ่ายได้ 60% จากรายได้ที่ถูกประเมิน

พูดง่ายๆกำไร 40% แล้วไปตัดลดหย่อน แต่การที่ตำรวจมานั้น แล้วคุณบอกขนๆๆๆๆ

ถ้าเค้าไม่มีหมาย เคลื่อนย้ายไม่ได้ครับ แล้วสินค้าคุณนำเข้ามารึป่าว มีการทำเอกสาร

ใบขนขาเข้าถูกต้องมั้ย ถึงคุณจะบอกคุณไม่ได้นำเข้าเองซื้อต่อมา Supplier

เค้าลักลอบนำเข้ามั้ย  
ของที่พวกมันเอาไปพวกมันยังไม่รู้เลยว่าอันไหนผิด บางอย่างผมบอกที่มันจะเอาไปผมบอกว่าไปเอามาจากแม็คโคร แบบนี้แม็คโครผิดมั้ย อีกอย่างร้านผมมันชุลมุน คนเข้าเยอะไม่มีเวลาให้ตั้งหลักอะไรหรอกครับ สรุปมันบอก เอาไปตรวจสอบ ง่ายๆแบบนี้เลยหรอ ห่วยแตกเกินมั้ย

ร้านเล็กๆมันไม่เข้าหรอก เพราะรู้ว่าไม่มีเงินยัด แต่ร้านผมก็ไม่ให้มันเหมือนกัน

อันนี้หลังจากที่พ่อผมกลับมาแล้วน้ะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2019 17:39
ถูกแบนแล้ว
test พิมพ์ว่า:
โดนพวก มอก หรือเปล่า สินค้าบางอย่างจำเป็นต้องมี มอก พวกเครื่องใช้ไฟฟ้า อันไฟนเสี่งโดนก็ไม่ต้องขาย  

มันตั้งใจมาเอา มันเอาแต่ของที่มีราคาไปทั้งนั้น บางอย่าง 5-10 บาทไม่มี มอก ทำไมมันไม่เอา
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2878
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2019 17:55
nicknameHumNoi พิมพ์ว่า:
test พิมพ์ว่า:

มันตั้งใจมาเอา มันเอาแต่ของที่มีราคาไปทั้งนั้น บางอย่าง 5-10 บาทไม่มี มอก ทำไมมันไม่เอา  

ไม่ได้กวนนะ ของคุณถูก กม ทั้งหมดป่าว ถ้าไม่หมดต้องทำใจนะครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ^^
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Sun Jun 30, 2019 19:47
nicknameHumNoi พิมพ์ว่า:
A.Morata09 พิมพ์ว่า:

ของที่พวกมันเอาไปพงกมันยังไม่รู้เลยว่าอันไหนผิด บางอย่างผมบอกที่มันจะเอาไปผมบอกว่าไปเอามาจากแม็คโคร แบบนี้แม็คโครผิดมั้ย อีกอย่างร้านผมมันชุลมุน คนเข้าเยอะไม่มีเวลาให้ตั้งหลักอะไรหรอกครับ สรุปมันบอก เอาไปตรวจสอบ ง่ายๆแบบนี้เลยหรอ ห่วยแตกเกินไปมั้ย

คุณนี่รู้น้อยเกินแล้ว เพราะผมเคยเจอกับตัวมากหลายกรณี มันไม่กลัวอะไรทั้งนั้นแหละครับ มันก็เหมือนมีปากกาวิเศษอยากเขียนอะไรลงไปก็ไได้ กับการข่มขู่ ใครไม่เคยเจอกลัว พอกลัวก็เสร็จมัน  

ก่อนอื่นเลย ผมขอแก้จากที่รโหฐานเป็นที่สาธารณะมึนๆพิมพ์ดึก

ผมเองเป็นตำรวจ ผมอาจรู้น้อยเพราะผมไม่เคยทำขออภัยด้วย อาจเป็นผมคนเดียวที่กลัวกล้อง กลัวประชาชน กลัวการทำผิด แต่เรื่องการเข้าค้น การจับกุม ถ้ามันผิดก็เอาไปได้นะ ไม่ต้องมีหมายไรหรอก เช่น!!! เราเห็นของผิดกฎหมายอยู่ในร้านเนี้ยยยย ต้องไปขอหมายเหรอ ไม่ทัน มันมีหลายกรณีนะที่เข้าค้นโดยไม่ต้องใช้หมาย อีกอย่างร้านคุณเปิดอยู่มันเป็นที่สาธารณะ ไม่ต้องขอหมายครับ

อันนี้พูดเรื่องการค้น กับของผิดกฎหมาย ไม่ได้ออกมาปกป้องพวกเดียวกันนะ

ถ้าร้านคุณถูก ขึ้นศาลครับ เอาผิดมันตำรวจเลวๆ
แก้ไขล่าสุดโดย A.Morata09 เมื่อ Sun Jun 30, 2019 19:48, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel