ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Vinícius ,เทด้า, เทพบราซิล,ดาวรุ่งกาต้าม,ฉลามบุก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 5474
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 18:02
[RE: เนย์มาร์อยู่ใต้ร่มเงา เอมปัปเป้ หรอครับ]
ไม่ได้ลงจะเอาผลงานที่ไหนทำคะแนนคับผม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
alison
alves marquinhos silva marcelo
arthur casemiro coutinho
resus richarlison reymar
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8044
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 19:34
[RE: เนย์มาร์อยู่ใต้ร่มเงา เอมปัปเป้ หรอครับ]
เนย์ที่ปารีสก็คล้ายๆเมสซี่ที่บาร์ซ่านั่นแหละ เพียงแต่เป้มันยิงเยอะมั้งเลยดูเด่นกว่า
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7944
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 20:41
Manuel Neuer พิมพ์ว่า:
ประสิทธิภาพ เนยมาร มีก็จริง แต่ไม่สุดอะ มีดีแค่หวือหวา บางทีก็เล่นยาก เหมือนเล่นเพื่อตัวเองมากกว่า ต่างจากเป้ด้วยวัยเท่านี้ เก่งกว่าเยอะ คือมีประสิทธิภาพ ไม่ต้องหวือหวามาก ไม่ต้องบอกนะว่าผมไม่ได้ดูเนยมาร์ หรือบอกว่า คนที่บอกว่าเนยมาร์อยู่ใต้เงาเป้เนี่ย พวกไม่ดูบอล ดูแต่ไฮไลท์

ถ้าอย่างงั้น คะแนนโหวต บัลลงดอร์ ของน้องเป้ 347 คะแนน จากพวกนักวิจารณ์ นักข่าว ผู้สื่อข่าวกีฬา ที่ชนะ คะแนนโหวตของเนยมาร์ที่ได้แค่ 19 คะแนน คงจะดูบอลแค่ไฮไลท์เหมือนกันสินะ ถ้าใช้ตรรกะเดียวกัน

ปล. ย้ายออกจากบาซ่าจะมาเป็นเบอร์หนึ่ง จะหัวเสือ จะลุ้นบัลลงดอร์ แต่ตัวเองยังแพ้เด็ก20ในทีม ยังงี้เค้าเรียกอยู่ใต้ร่มเงาอะ  

โห !! ปีก่อนหน้านั้นเจ็บแทบทั้งฤดูกาลได้ จะเอาผลงานที่ไหนมาเทียบเป้ล่ะพ่อ
แถมปีก่อน ยังมีบอลโลกที่เป้มันได้คะแนนเยอะเพราะฝรั่งเศษได้แชมป์อ่ะ คะแนนจะดีดก็ไม่แปลก
ไม่ได้ติ่งเนย์ ไม่ได้ชอบเนย์ แต่กล้าพูดเลยวัดประสิทธิภาพแบบตัวต่อตัว เนย์ทิ้งเป้อยู่ซัก 3-4 เสาไฟฟ้าอ่ะ
แค่เนย์มันโดนเนิฟเพราะชอบดีด ชอบพุ่ง กับข่าวนอกสนามแค่นั้น

เรื่องแค่นี่ไม่ต้องดูไฮไลท์แค่ดูสถิติลงสนามก็น่าจะตอบได้ละมั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย Captain_Kompany เมื่อ Wed Jun 26, 2019 20:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: ( ͡° ͜ʖ ͡°)
เข้าร่วม: 22 Jan 2011
ตอบ: 6070
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 20:56
ไม่เคยดูตอนเล่นให้ปารีสแต่ก็ไม่เคยคิดว่าไปอยู่ใต้ร่มใคร
เพราะตอนอยู่บาซ่าก็เล่นได้โดดเด่นไม่แพ้เมสซี่
เมสเจ็บก็แบกทีมได้ สไตล์มันชงกินเองได้มาตั้งนานแล้ว
0
0
ლ(´◉❥◉`ლ)
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15966
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 21:17
ผมดูปารีสเกือบทุกนัด เนร์มาเหมือนดาบสองคมอะเอาจริงๆ บทจะชายเดี่ยวก็ทั้งเกม ไอที่เจ็บๆก็เพราะเล่นเลอะเทอะไม่ออกบอล จะเลี้ยงฝ่าทำไมตั้งแต่กลางสนาม เพื่อนรอบอลว่างๆสามสี่คนก็ไม่ส่ง มีนัดนึงเอมบับเป้รอหน้าโกลโล่งๆสามรอบ พี่เนร์เลือกยิงเองหมดแล้วไม่เข้าสักลูก กรรมการเป่าจบเกม เอมบับเป้เดินบ่นเข้าห้องแต่งตัวไปเลย ไม่คุยกับใครแบบหัวเสียขั้นสุด
2
0

นักเตะตำบล
Status: king london#26
เข้าร่วม: 16 Sep 2013
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 22:46
เนย์มาร์อยู่ใต้ร่มเงา เอมปัปเป้ หรอครับ
ถ้าผมเป็นเพื่อนร่วมทีมก็ไม่อยากเล่นกับมันอะ
ดูปารีส​ เลี้ยงบ้าไปเลย​ แบบเลี้ยงโชว์ไรสาระเกิน
รู้ว่าเก่งแต่​มันไม่จำเป็นบางจังหวะเพื่อน​ วิ่งแลบ
มันยังบ้าเลี้ยง​ บ้าดากอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2631
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 23:28
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
ประสิทธิภาพ เนยมาร มีก็จริง แต่ไม่สุดอะ มีดีแค่หวือหวา บางทีก็เล่นยาก เหมือนเล่นเพื่อตัวเองมากกว่า ต่างจากเป้ด้วยวัยเท่านี้ เก่งกว่าเยอะ คือมีประสิทธิภาพ ไม่ต้องหวือหวามาก ไม่ต้องบอกนะว่าผมไม่ได้ดูเนยมาร์ หรือบอกว่า คนที่บอกว่าเนยมาร์อยู่ใต้เงาเป้เนี่ย พวกไม่ดูบอล ดูแต่ไฮไลท์

ถ้าอย่างงั้น คะแนนโหวต บัลลงดอร์ ของน้องเป้ 347 คะแนน จากพวกนักวิจารณ์ นักข่าว ผู้สื่อข่าวกีฬา ที่ชนะ คะแนนโหวตของเนยมาร์ที่ได้แค่ 19 คะแนน คงจะดูบอลแค่ไฮไลท์เหมือนกันสินะ ถ้าใช้ตรรกะเดียวกัน

ปล. ย้ายออกจากบาซ่าจะมาเป็นเบอร์หนึ่ง จะหัวเสือ จะลุ้นบัลลงดอร์ แต่ตัวเองยังแพ้เด็ก20ในทีม ยังงี้เค้าเรียกอยู่ใต้ร่มเงาอะ  

โห !! ปีก่อนหน้านั้นเจ็บแทบทั้งฤดูกาลได้ จะเอาผลงานที่ไหนมาเทียบเป้ล่ะพ่อ
แถมปีก่อน ยังมีบอลโลกที่เป้มันได้คะแนนเยอะเพราะฝรั่งเศษได้แชมป์อ่ะ คะแนนจะดีดก็ไม่แปลก
ไม่ได้ติ่งเนย์ ไม่ได้ชอบเนย์ แต่กล้าพูดเลยวัดประสิทธิภาพแบบตัวต่อตัว เนย์ทิ้งเป้อยู่ซัก 3-4 เสาไฟฟ้าอ่ะ
แค่เนย์มันโดนเนิฟเพราะชอบดีด ชอบพุ่ง กับข่าวนอกสนามแค่นั้น

เรื่องแค่นี่ไม่ต้องดูไฮไลท์แค่ดูสถิติลงสนามก็น่าจะตอบได้ละมั้ง

จากลิ้งนี้ https://www.fctables.com/neymar-vs-kylian_mbappe_lottin-291274-268900/

ข้อมูลของปีล่าสุดทุกถ้วยทุกแมตช์บอกเลย เนย์มาร์ ลงไปทั้งหมด 3529 นาที ยิงได้ 30 ประตู แอสซิส 10 ตก 117 นาที ยิง 1 ลูก และ 352 นาที มี 1 แอสซิส
ลองดูของเป้บ้าง ลงไปทั้งหมด ลงไปทั้งหมด 5733 นาที ยิงไป 51 ประตู กะ 18 แอสซิส ตก 112นาทีจะมี1ประตูกับ 318นาที จะมี 1 แอสซิส

นี่ไงครับ สถิติลงสนาม นับเปนนาทีต่อประตูที่ยืง แอสซิสที่จ่าย ทีนี้ก้น่าจะตอบได้แล้วละมั้งครับ หรือต้อง ไม่นับลีคเอิงอีก เอาแค่ เฟรนคัพ เอา แค่ ucl ไหนๆ ก้ไม่นับทีมชาติฝรั่งเศษแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย Manuel Neuer เมื่อ Wed Jun 26, 2019 23:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7944
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 01:34
เนย์มาร์อยู่ใต้ร่มเงา เอมปัปเป้ หรอครับ

จากลิ้งนี้ https://www.fctables.com/neymar-vs-kylian_mbappe_lottin-291274-268900/

ข้อมูลของปีล่าสุดทุกถ้วยทุกแมตช์บอกเลย เนย์มาร์ ลงไปทั้งหมด 3529 นาที ยิงได้ 30 ประตู แอสซิส 10 ตก 117 นาที ยิง 1 ลูก และ 352 นาที มี 1 แอสซิส
ลองดูของเป้บ้าง ลงไปทั้งหมด ลงไปทั้งหมด 5733 นาที ยิงไป 51 ประตู กะ 18 แอสซิส ตก 112นาทีจะมี1ประตูกับ 318นาที จะมี 1 แอสซิส

นี่ไงครับ สถิติลงสนาม นับเปนนาทีต่อประตูที่ยืง แอสซิสที่จ่าย ทีนี้ก้น่าจะตอบได้แล้วละมั้งครับ หรือต้อง ไม่นับลีคเอิงอีก เอาแค่ เฟรนคัพ เอา แค่ ucl ไหนๆ ก้ไม่นับทีมชาติฝรั่งเศษแล้ว  

ถ้าจะนับแค่สถิติยิง+จ่าย เทียบกับเวลาลงสนาม แล้วบอกว่านักเตะคนนั้น เก่งกว่านักเตะคนนี้ เนย์ก็คงดระจอกกว่าบับเป้จริงๆแหละครับ
ถ้าคุณได้ดูจริงๆ ไม่ใช่ดูแค่ไฮไลท์เหมือนที่คุณพ่นมา คุณก็คงจะเห็นว่าหน้าที่ของเนย์ที่ PSG มันไม่ใช่ตำแหน่งกองหน้า
หน้าที่ของมันคือทำเกม เรียกตีน เรียกคู่แข่งให้มารุมประกบ ซึ่งมันทำให้คนอื่นเล่นง่ายขึ้น ถึงแม้ว่าส่วนใหญ่มันจะทำให้เสียบอลบ่อยๆก็เถอะ
แล้วเอามาเทียบแบบนี้ บับเป้ก็คงเก่งกว่าจริงๆแหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5738
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 08:28
นึกถึงป้อกปาอะครับ ประมาณนั้น

เล่นเพื่อตัวเอง ติดโชว์ คือนักเตะประเภทนี้มักโดนแฟนบอลแอนตี้อะครับ

เพราะบางทีมันทำทีมเสียจังหวะบ่อยๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2631
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 09:22

ถ้าจะนับแค่สถิติยิง+จ่าย เทียบกับเวลาลงสนาม แล้วบอกว่านักเตะคนนั้น เก่งกว่านักเตะคนนี้ เนย์ก็คงดระจอกกว่าบับเป้จริงๆแหละครับ
ถ้าคุณได้ดูจริงๆ ไม่ใช่ดูแค่ไฮไลท์เหมือนที่คุณพ่นมา คุณก็คงจะเห็นว่าหน้าที่ของเนย์ที่ PSG มันไม่ใช่ตำแหน่งกองหน้า
หน้าที่ของมันคือทำเกม เรียกตีน เรียกคู่แข่งให้มารุมประกบ ซึ่งมันทำให้คนอื่นเล่นง่ายขึ้น ถึงแม้ว่าส่วนใหญ่มันจะทำให้เสียบอลบ่อยๆก็เถอะ
แล้วเอามาเทียบแบบนี้ บับเป้ก็คงเก่งกว่าจริงๆแหละครับ

จร้าพ่อคนเก่งดูเนยมาร์บ่อย ยอมแล้วจ้าาาา ยิงน้อยกว่า แอสซิสน้อยกว่า ผลงาน+รางวัลส่วนตัวในรอบปีน้อยกว่า ผลงาน+รางวัลทีมชาติในรอบปีน้อยกว่า ผลโหวตนักเตะยอดเยี่ยมลีคเอิงปีล่าสุดน้อยกว่า ผลโหวตบัลลงดอรปีล่าสุดน้อยกว่า แต่เก่งกว่าเป้อยู่ 3-4 เสาไฟฟ้า สุดยอดแล้วจร้าาา ยอมแล้วววววววว

ปล. สงสัยไอพวกที่โหวตๆเนี่ย คงดูไฮไลท์เหมือนผมแหละจร้าาา สงสัยจะต้องไปหาดูเต็มเกมส์ละ ว่าทำไม เนยมาร์ถึงเก่งกว่าเป้ ถึง 3-4 เสาไฟฟ้า

ปล2. ส่วนเรืองเนย์มาร์ไม่ใช่กองหน้าเป้า เอมปาปเป้ ก้อไม่ใช่หน้าเป้าหลักของทีมเหมือนกัน เวลาเล่น ทูเคิลเลือกใช้ คาวานี่ เป็น CF อยู่แล้ว แล้วถ่างพวกเนยมาร์ เป้ ไปเล่น LW RW ดังนั่นตรงนี้ผมมองว่า น่าจะไม่ใช่ประเด็น เพราะวันไหนที่คาวานี่ไม่ได้ลง บางที ทูเคิลก็จับเนยมาร์ไปเล่นบ้าง จับเป้ไปเล่นบ้าง คือหน้าสามตัว มันวิ่งส่ายได้หมด จะบอกว่าเป้เปนหน้าเป้าเลยยิงเยอะกว่าเนย์มารก็ไม่ใช่

ส่วนช่วงที่เนยมาร์ กับ คาวานี่เจบพร้อมกันอะ ช่วงนั้น เป้ถึงได้ไปเล่นCFเต็มตัว ทูเคิลจะใช้ เป้ ยืนคู่กับ คนใดคนนึงระหว่างดิมาเรียกับชุโปโมติ้งครับ ผมดูPSGไม่บ่อยหรอกครับ โทดที

เอาเป็นว่าถ้าท่านมองว่าเนยมาร์เก่งกว่า 3-4 เสาไฟฟ้า ก็ตามท่านสะดวก ส่วนผมมองว่าเป้เก่งกว่า เพราะอิงจากที่ดูมา ถึงจะดูไม่ครบทุกครั้งที่PSGลงเตะ อิงจากประสิทธิภาพการเล่น กองหน้า หน้ากึ่งปี ต้องทำประตูได้ มีแอสซิส มีแค่ทริค Nugmet Rainbow Flick แล้วจะบอกว่าเก่งกว่า ทั้งที่ทำรูปเกมส์เพื่อนเสีย เอาบอลไว้กับตัวเยอะ โล่งไม่จ่าย จะโชวเหนืออย่างเดียว เรื่องนอกสนามก็เหมือนกัน ผมมองว่าไม่ใช่ แล้วก้ผลโหวตหลายสำนักก็ชัดเจน คนเค้าจะโหวตให้ปีนี้ เป้เหนื่อยเนยมาร์ครับ ตามนี้เนอะ

แก้ไขล่าสุดโดย Manuel Neuer เมื่อ Thu Jun 27, 2019 09:49, ทั้งหมด 5 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13422
โพสเมื่อ: Thu Jun 27, 2019 10:56
เก่งระดับเดียวกันมั้งครับทำให้ถูกดิส เพราะมีคนหมั่นไส้พอควร
0
0
evertonian
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel