ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 1897
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 10:02
[RE: แต่งตัวไปทำงานไม่คาดเข็มขัดถือว่าสุภาพไหมครับ]
บริษัทไหนให้ใส่ได้ โดยคนไม่มองว่าแปลก
ผมว่าคาดไม่ถึง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
!!!
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15365
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 10:04
[RE: แต่งตัวไปทำงานไม่คาดเข็มขัดถือว่าสุภาพไหมครับ]
ตั้งแต่ทำงานมาไม่เคยคาดเข็มขัดเลยครับ

0
0
The Journey of new beginnings.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: โสดก้อดี
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 243
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 10:32
ผมเคยไม่คาดไปทำงาน โดนตำรวจจับ ปรับ 400 เลยนะคับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 518
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 11:40
ถูกแบนแล้ว
ใส่ที่คอดเท่ห์กว่า
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9366
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 12:33
แต่งตัวไปทำงานไม่คาดเข็มขัดถือว่าสุภาพไหมครับ
ถ้าเอาเสื้อใส่ในกางเกง แล้วไม่คาดเข็มขัด ขนาดเดินข้างนอกผมยังเขินเลยนะ มันแปลกๆอ่ะ เข้มขัดเส้นไม่กี่ร้อยซื้อไปเหอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8858
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 14:37
แต่งตัวไปทำงานไม่คาดเข็มขัดถือว่าสุภาพไหมครับ
คาดก็ได้ไม่คาดก็ได้ ขึ้นอยู่กับว่าหัวหน้าคุณมองเห็นแล้วมันดูสุภาพขนาดไหน ถ้าเค้าด่าก็กลับมาคาดไม่งั้นก็ลาออกไปถ้่าไม่อยากคาด

ส่วนผมไม่คาดบ่อยมาก เสื้อเชิ๊ตกางเกงขาพอดีลอยนิดๆ รองเท้าผ้าใบ ก็ไม่เคยมีปัญหานะ เคยโดนด่าไปรอบเพราะทำหัวแดงเด่นเกินผู้ใหญ่บางคนเค้าไม่ชอบ แต่เรื่องเข็มขัดผมไม่เห็นจะเคยโดน

ปล.ถ้ารูปร่างสมส่วนเสื้อกางเกงรีดเรียบดูเรียบร้อย หน้าตาไม่รกรุงรัง ไม่ค่อยมีใครสนเข็มขัดคุณหรอก เพราะมองรวมๆมันเรียบร้อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2006
ตอบ: 886
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 19:18
Hachang พิมพ์ว่า:
Spoil
ขึ้นอยู่กับลักษณะกางเกงด้วยครับ
ถ้าเป็นกางเกงที่เป็นแบบ Bespoke สั่งตัด หรือไม่มีรูร้อยเข็มขัด
ไม่ใส่เข็มขัดก็ยังดูเป็นทางการอยู่ดีครับ ถือเป็นเรื่องปกติที่เห็นกันบ่อย
แต่ถ้าเป็นกางเกงที่มีรูร้อยเข็มขัด ถ้าไม่ใส่เข็มขัด จะทำให้ดูทางการน้อยลงไปครับ
แต่โดยทั่วไป ก็ยังไม่ถือว่าไม่สุภาพอะไรขนาดนั้นนะครับ

ปล. ส่วนที่ท่านด้านบนพูดถึงกางเกงขาเต่อ
อันนี้ต้องดูด้วยว่ายาวพอดี ไม่มีผ้ากองหรือยับอยู่บนรองเท้าหรือเปล่า
ถ้าแบบนั้นถือเป็นความยาวแบบ No Break เห็นทั่วไปตามยุโรป โดยเฉพาะอิตาลี
แต่ในไทยคนอาจจะมองว่าไม่สุภาพ เพราะในไทยนิยมให้ผ้ากองยับๆแบบอเมริกัน
ยกเว้นจะเต่อจัด หนีน้ำแบบ Thom Browne อันนั้นไม่สุภาพแน่นอน

ที่เห็นมามันไม่เรียกว่าพอดีอะ มันคือแบบนี้เลยท่าน 55 แต่ปีนี้ไม่ค่อยเห็นละ ปีที่แล้วนี่อย่างเยอะ ส่งสัย out แล้วมั้ง
Spoil

ส่วน จขกท. ผมแถมตัวอย่างนี้ให้ละกันครับ
Spoil

เห็นมั้ยครับว่าไม่ใส่เข็มขัดก็ดูเรียบร้อยได้ แต่ถ้าแต่งแบบตัวอย่างข้างบน ต่อให้ใส่เข็มขัดก็ไม่ช่วยอะ 55
0
0

It's time for the Reds reign !!
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1194
โพสเมื่อ: Wed Jun 26, 2019 19:58
Slurpidity พิมพ์ว่า:
Hachang พิมพ์ว่า:
Spoil
ขึ้นอยู่กับลักษณะกางเกงด้วยครับ
ถ้าเป็นกางเกงที่เป็นแบบ Bespoke สั่งตัด หรือไม่มีรูร้อยเข็มขัด
ไม่ใส่เข็มขัดก็ยังดูเป็นทางการอยู่ดีครับ ถือเป็นเรื่องปกติที่เห็นกันบ่อย
แต่ถ้าเป็นกางเกงที่มีรูร้อยเข็มขัด ถ้าไม่ใส่เข็มขัด จะทำให้ดูทางการน้อยลงไปครับ
แต่โดยทั่วไป ก็ยังไม่ถือว่าไม่สุภาพอะไรขนาดนั้นนะครับ

ปล. ส่วนที่ท่านด้านบนพูดถึงกางเกงขาเต่อ
อันนี้ต้องดูด้วยว่ายาวพอดี ไม่มีผ้ากองหรือยับอยู่บนรองเท้าหรือเปล่า
ถ้าแบบนั้นถือเป็นความยาวแบบ No Break เห็นทั่วไปตามยุโรป โดยเฉพาะอิตาลี
แต่ในไทยคนอาจจะมองว่าไม่สุภาพ เพราะในไทยนิยมให้ผ้ากองยับๆแบบอเมริกัน
ยกเว้นจะเต่อจัด หนีน้ำแบบ Thom Browne อันนั้นไม่สุภาพแน่นอน

ที่เห็นมามันไม่เรียกว่าพอดีอะ มันคือแบบนี้เลยท่าน 55 แต่ปีนี้ไม่ค่อยเห็นละ ปีที่แล้วนี่อย่างเยอะ ส่งสัย out แล้วมั้ง
Spoil

ส่วน จขกท. ผมแถมตัวอย่างนี้ให้ละกันครับ
Spoil

เห็นมั้ยครับว่าไม่ใส่เข็มขัดก็ดูเรียบร้อยได้ แต่ถ้าแต่งแบบตัวอย่างข้างบน ต่อให้ใส่เข็มขัดก็ไม่ช่วยอะ 55  

เต่อระดับนี้ก็ไม่ไหวจริงๆครับท่าน 55555
แต่งแฟชั่นคงไม่เป็นอะไร แต่แต่งไปทำงานทางการมันไม่เหมาะเลยจริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel