ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 09:40
[RE: บอกเลิกกิ๊กยังไงให้เค้าเสียใจน้อยที่สุดครับ]
YEDI พิมพ์ว่า:
tonglovedt พิมพ์ว่า:
"แฟนผมดีมาก"

แล้วทำไมถึงมีกิ๊ก เป็นผมนี่บอกเลิกแม่งทั้ง 2 คนเลย

นึกสนุกครับ แค่คุยเล่น ยังไม่เลยเถิด แต่ตอนนี้ดูเหมือนกิ๊กจะคิดไปไกลละ ก็เลยหาวิธีตัดไฟตั้งแต่ต้นลมไปก่อน  

สู้ๆครับ เป็นประสบการณ์ คราวหลังอย่าทำอีก
การนอกใจ คือ ความเห็นแก่ตัวที่สุดที่ยากจะยอมรับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 17150
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 09:41
[RE: บอกเลิกกิ๊กยังไงให้เค้าเสียใจน้อยที่สุดครับ]
PHOTO HERE พิมพ์ว่า:
เอาเป็นว่าผมขอไม่ซ้ำเติมคุณละกัน ยังดีที่รู้สึกตัวทัน

ดีที่สุดก็แค่ค่อยๆถอยห่างออกมา คุยให้น้อยลง

เพราะแค่ 2 วันมันคงเป็นอาการหลง พอเราเริ่มค่อยๆตีตัวออกห่าง

เขาก็จะค่อยๆปรับได้เองแหละ 2 วันเองไม่ได้ผูกพันธ์กัน

แล้วก็ให้มันเป็นบทเรียนแล้วกันครับ อย่าทำแบบนี้อีก

เพราะครั้งต่อไปมันอาจจะไม่ใช่เสียใจแค่กิ๊กคนเดียว

สู้ๆครับ

"แฟนผมดีมาก"

แล้วทำไมถึงมีกิ๊ก เป็นผมนี่บอกเลิกแม่งทั้ง 2 คนเลย

นึกสนุกครับ แค่คุยเล่น ยังไม่เลยเถิด แต่ตอนนี้ดูเหมือนกิ๊กจะคิดไปไกลละ ก็เลยหาวิธีตัดไฟตั้งแต่ต้นลมไปก่อน  

สู้ๆครับ เป็นประสบการณ์ คราวหลังอย่าทำอีก
การนอกใจ คือ ความเห็นแก่ตัวที่สุดที่ยากจะยอมรับ  
ผมสารภาพไปละครับ น้องเค้าโอเคดีไม่ได้ว่าอะไรแถมขอให้รักกับแฟนมากๆแล้วก็อวยพรให้โชคดีอีก รู้สึกโล่งอกสักที
แก้ไขล่าสุดโดย YEDI เมื่อ Mon Jun 24, 2019 09:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 09:42
taMoN พิมพ์ว่า:
เรื่องเศร้าของชายสามคน  
ลืมใส่ปล.ครับ ขอโทษครับ  

ผมเข้าใจฮะ สมัยนี้เปิดกว้างแล้ว
1
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2472
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 09:50
[RE]บอกเลิกกิ๊กยังไงให้เค้าเสียใจน้อยที่สุดครับ
คุยกัน 2 วัน เค้าชวนไปบ้าน คิดว่าเค้าจิงจังละหรอ?

คุยกันเยอะๆ คิดว่าเค้าไม่ได้คุยกะคนอื่นด้วยหรอ?

ตอบให้ “เค้าหลอกแดกครับ” หลอกเอา หลอกเงิน อะไรก้ว่าไป อยากรู้ว่าจิงมั้ง ก้ไปลองดูครับ

คุณบอกเค้าจิงจัง กลัวเค้าเสียใจ คุณน่ะจิงจังกว่าเค้าอีก รู้ตัวรึเปล่า?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 09:56
Amo3b4 พิมพ์ว่า:
คุยยังไงให้เค้าชวนไปบ้านได้ภายในสองวันอ่ะท่าน

อยากรู้วิธีมากเลย

ส่วนเรื่องให้เค้าเสียใจน้อยที่สุด แค่สองวันเองท่าน ไม่เสียใจมากหรอก

ตอนแรกผมถามเรื่องที่ทำงาน เค้าบอกอยากรู้ก็มาหาสิ ออกแนวชวนมาเที่ยวที่บ้านมากกว่าครับ ไม่ได้จะให้ปี้หรอกมั้งครับ
เราอยู่กันคนละจังหวัดอะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย YEDI เมื่อ Mon Jun 24, 2019 09:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9038
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:17
คุยกับกิ๊ก 2 วัน

แคร์ความรู้สึกเขามากกว่าแฟนที่คบกันมา 1 ปี

อืม
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15584
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:17
เอาจริง เวลาไม่ใช่สิ่งที่กำหนดว่าควรเลิกคุยไม่คุยนะครับ

ถ้า2 วันแล้วท่านรู้สึกดีกว่า คนที่คบมา 1 ปี ผมว่าควรเลิกกับแฟนมากกว่าครับ

แต่ในเมื่อท่านตัดจบกับคนใหม่ ก็ลองมาทบทวนดูครับว่า นอกจากอารมณ์ชั่ววูบ

ก่อนจะชั่ววูบ เราคิดอะไรอยู่กันแน่

ถ้าท่านอยากตัดไฟแต่ต้นลมจริงๆ ควรมองความสัมพันกับแฟนครับ

ว่าเหตุใดเราถึง ไปปัดทินเดอร์ ทั้งๆที่มีแฟนแล้วกันแน่
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3289
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:19
กำลังจะพิมตอบแลย แต่เห็นที่ท่านeditแล้ว
ก็เลยขอเปลี่ยนคำตอบ ท่านทำถูกแล้วที่บอกอีกคนว่ามีแฟนแล้ว แต่ท่านก็เป็นคนเห็นแก่ตัวมากเช่นกัน ท่านบอกเองว่าแฟนท่านดีกับท่านมากแต่ก็ยังทำได้ลง ถ้ามีครั้งแรกมันย่อมมีครั้งต่อไป แถมงงด้วยว่าท่านแคร์คนที่เพิ่งคุยแค่สองวันมากกว่าความรู้สึกของแฟนตัวเองอีก ดูแล้วเหมือนไม่ค่อยจะรักแฟนตัวเองเท่าไหร่ ถ้าเห็นแฟนเป็นของตายก็เตือนไว้ก่อนนะครับ แล้วอย่ามาเสียใจทีหลัง สงสารแฟนท่านจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย prinznazgul เมื่อ Mon Jun 24, 2019 10:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งดงามแต่ไม่ตระการตา ขึ้นและลงเป็นอนิจจัง
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23462
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 10:47
แล้วความรู้สึกของท่านที่มีต่อแฟนยังจะเหมือนเดิมอยู่ไหมนิ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 11:12
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
เอาจริง เวลาไม่ใช่สิ่งที่กำหนดว่าควรเลิกคุยไม่คุยนะครับ

ถ้า2 วันแล้วท่านรู้สึกดีกว่า คนที่คบมา 1 ปี ผมว่าควรเลิกกับแฟนมากกว่าครับ

แต่ในเมื่อท่านตัดจบกับคนใหม่ ก็ลองมาทบทวนดูครับว่า นอกจากอารมณ์ชั่ววูบ

ก่อนจะชั่ววูบ เราคิดอะไรอยู่กันแน่

ถ้าท่านอยากตัดไฟแต่ต้นลมจริงๆ ควรมองความสัมพันกับแฟนครับ

ว่าเหตุใดเราถึง ไปปัดทินเดอร์ ทั้งๆที่มีแฟนแล้วกันแน่  
ไม่ได้รู้สึกดีกว่าครับ บอกตามตรง ผมเงี่ยนครับ อยากลองของใหม่
ปัญหาคือเรื่องบนเตียงอะครับ แฟนผมมักจะเจ็บเวลามีอะไรกัน บางท่าก็จุก เลยอยากลองกับคนอื่นดู แฟนคนนี้เป็นแฟนคนแรกของผมอะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย YEDI เมื่อ Mon Jun 24, 2019 11:31, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 11:25
prinznazgul พิมพ์ว่า:
กำลังจะพิมตอบแลย แต่เห็นที่ท่านeditแล้ว
ก็เลยขอเปลี่ยนคำตอบ ท่านทำถูกแล้วที่บอกอีกคนว่ามีแฟนแล้ว แต่ท่านก็เป็นคนเห็นแก่ตัวมากเช่นกัน ท่านบอกเองว่าแฟนท่านดีกับท่านมากแต่ก็ยังทำได้ลง ถ้ามีครั้งแรกมันย่อมมีครั้งต่อไป แถมงงด้วยว่าท่านแคร์คนที่เพิ่งคุยแค่สองวันมากกว่าความรู้สึกของแฟนตัวเองอีก ดูแล้วเหมือนไม่ค่อยจะรักแฟนตัวเองเท่าไหร่ ถ้าเห็นแฟนเป็นของตายก็เตือนไว้ก่อนนะครับ แล้วอย่ามาเสียใจทีหลัง สงสารแฟนท่านจริงๆ  
ผมคิดน้อยและเห็นแก่ตัวจริงนั่นแหละ แค่อยากลองมีเซ็กส์กับคนอื่น แต่คุยไปคุยมาดันถูกคอ คิดไปคิดมาผมว่าเรื่องแค่นี้ไม่ควรจริงๆ มีแค่ไหนก็เอาแค่นั้นครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 11:27
papangkron พิมพ์ว่า:
แล้วความรู้สึกของท่านที่มีต่อแฟนยังจะเหมือนเดิมอยู่ไหมนิ  
ผมรักเธอเหมือนเดิมนะ ผมไม่พอใจเธอแค่เรื่องบนเตียงแค่นั้น คงเป็นแค่อารมณ์เงี่ยนชั่ววูบมั้งครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3289
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 11:55
prinznazgul พิมพ์ว่า:
ผมคิดน้อยและเห็นแก่ตัวจริงนั่นแหละ แค่อยากลองมีเซ็กส์กับคนอื่น แต่คุยไปคุยมาดันถูกคอ คิดไปคิดมาผมว่าเรื่องแค่นี้ไม่ควรจริงๆ มีแค่ไหนก็เอาแค่นั้นครับ  

ผมก็เคยคิดครับ มันเป็นธรรมดาของผู้ชาย แต่พอคิดเยอะๆเข้ามันมีเรื่องศีลธรรม เรื่องความสงสารแฟน กลัวติดโรค บลาๆ เข้ามาเกี่ยวข้อง สุดท้ายไม่ดีกว่า แต่ก็แล้วแต่คนอ่ะครับ ผมแค่แชร์ในมุมมองตัวเอง
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15584
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:07
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:

ไม่ได้รู้สึกดีกว่าครับ บอกตามตรง ผมเงี่ยนครับ อยากลองของใหม่
ปัญหาคือเรื่องบนเตียงอะครับ แฟนผมมักจะเจ็บเวลามีอะไรกัน บางท่าก็จุก เลยอยากลองกับคนอื่นดู แฟนคนนี้เป็นแฟนคนแรกของผมอะครับ  

ชื่นชมท่านที่ยังรู้ตัวทันครับ​ เพราะความหน้ามืดนี่ทำคนเสียใจ​ เสียดายมาหลายครั้งละครับ​ เป็นกำลังใจให้ครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Nov 2005
ตอบ: 169
โพสเมื่อ: Mon Jun 24, 2019 12:44
ถูกแบนแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel