ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 10203
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 16:32
[RE: อาร์เจน Superstar เต็มทีม?]
ชุดรองแชมป์โลก ไม่ขี้เหร่นะ

โรเมโร่ สำรองแมนยูฯ แต่ผมว่าดีกว่า กาบาเยโร่ ตอนนี้อีก

ซาบาเลต้า ตอนนั้นคือชุดแชมป์ลีคนะครับ ยังไม่ดรอป

โรโฮ คือช่วงฟอร์มดี ได้ย้านมา แมนยูฯ

เดมิเคลิส การาย ผมว่าคือช่วงโรย แต่ เดมิเคลิส อยู่เรือก็ได้ลงเด้อ

มาคเค บอลโลกรอบนั้นนี่คือ หัวใจ ของทีม

บิเกลีย ไม่ระดับสตาร์ แต่ไม่ไก่กาแน่นอน

ลาเวซซี่ ไม่แน่ใจย้ายไป PSG ยัง

ฮิกัวอิน

กุน

หันไปมอง โปรตุเกส ชุดแชมป์

ปาทริซิโอ้ เล่นลีคโปรตุเกส ทั้งชีวิต พึ่งย้ายมา วูฟ ดีกว่า โรเมโร่ กาบายาโร่ จริงอะ

เปเป้ หัวใจแนวรับ

ฟอนเต้ ตัวทีมระดับหนีตนชั้นลีคอังกฤษ

เซดริก ซัวเรส ตัวทีมระดับกลางล่างลีคอังกฤษ

เกอเรโร่ ตัวลีค 2 ของฝรั่งเศษ

วิลเลี่ยม คารวัญโญ่ โดนด่าทั้งทัวร์ โคตรเรือเกลือ ในสโมสรอยู่ลีคโปรตุเกส

เจา มาริโอ แฟนอินเตอร์ว่าเก่งปะหละ

เรนาโต้ ซานเชส ตอนนั้นอยู่ พี่เสือ เก่งไหมหละ

นานี่ ฟอร์มดีที่ วาเลยเซีย ทีมชาติ ผมว่าดี

อังเดร ซิลวา อยู่ลีคโปรตุเกส ไปไม่รอดกับ เลสเตอร์ และ โมนาโก

กวาเรสม่า เหอๆๆๆ

เจา มูติญโญ่ อยู่โมนาโก ฟอร์มดี

เอเดอร์ โคตรมหาเทพ อยู่สวอนซี ยิงไม่ได้จนต้องปล่อยไป ลีลล์ ทุกวันนี้ ลีลล์ ทนความสากไม่ไหว ปล่อยไป โลโมโคทีฟ มอสโก

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 4145
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 16:50
[RE: อาร์เจน Superstar เต็มทีม?]
babyhuman พิมพ์ว่า:
49-1 พิมพ์ว่า:
ถ้าช่วงประมาณ 5 ปีก่อนอะ ตัวดีเลย
เดมิเคลิส โรโฮ ซาบาเรต้า อิกัวอิน ดิมาเรีย กุน มาสเค ลาเวสซี่ ปาลาซิโอ้
อย่างน้อยก็ควรจะได้ โคปา อเมริกา มาสักรอบ

รองแชมป์โลกนี่ยากกว่าแขมป์โคปาอีกนะ  
สับสนอะไรกันเนี่ยครับ ผมไม่ได้พูดถึงแชมป์โลกอะไรเลย
ผมพูดแค่ ควรได้โคปาสักรอบ
เข้าชิงเจอ ชิลี มาสองรอบ มันควรได้สักรอบไง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1026
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 17:37
ถูกแบนแล้ว
มีเท่านี้ ก็ดีมากแล้วจ้า อย่าอวยนักเลย

เล่นกระจอกก็คือกระจอก เมสซี่ก็แค่คนธรรมดานี่แหละ

ลองไปดู โปรตุเกสของโด้มั้ย มันมีสตาร์กี่คนกัน 555555555

นี่เพิ่งจะมี แบนาโด้ ซิลวานะ แต่ก่อนก็ง่อยดีๆนี่เอง

กองกลางใช่ว่าจะเก่ง กองหลังด้วย เหอะๆ

อาเจน มีโอตาเมนดี้ ก็ดีถมเถแล้วนะ

บอกฮิกัวอิน ดิมาเรียไม่ใช่สตาร์

มึงลองให้ ฮิกัวอินมายืนหน้า โปรตุเกสดิ

หรือดิมาเรียมาร่วมทีมดิ

อยากรู้เหมือนกัน

ปล.อ่านข้างบน โรเมโร่ สำรองแมนยูฯ แต่ผมว่าดีกว่า กาบาเยโร่ ตอนนี้อีก

ซาบาเลต้า ตอนนั้นคือชุดแชมป์ลีคนะครับ ยังไม่ดรอป

โรโฮ คือช่วงฟอร์มดี ได้ย้านมา แมนยูฯ

เดมิเคลิส การาย ผมว่าคือช่วงโรย แต่ เดมิเคลิส อยู่เรือก็ได้ลงเด้อ

มาคเค บอลโลกรอบนั้นนี่คือ หัวใจ ของทีม

รายชื่อพวกนี้มึงไม่คุ้นชื่อกันเหรอ โอ้ยยยยยยยยยขำ
แก้ไขล่าสุดโดย realmadrid_c22 เมื่อ Sat Jun 22, 2019 17:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 17:40
อาร์เจน Superstar เต็มทีม?
ทีมนี้ข้ออ้างเยะครับ
2นัดที่ผ่านมา เจอทีมซุปตาร์มั้งเลยไม่ชนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย EXCUTIONAL เมื่อ Sat Jun 22, 2019 21:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 11578
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 17:44
กองหลังก็มีเเค่โอตาแมนดี้ที่ระดับTop
เมื่อก่อนยังพอมีซาบาเลต้าอีกคน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14941
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 18:06
แบบนี้ทีมที่เสมอ อย่าง ปารากวัย ไม่หนักกว่าเหรอ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ไอย์ จะ ขยี้ ยูว์
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6939
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 18:06
จงบอกกองหน้าทีมชาติอาเจนติน่า2019มา 3 คน ภาพลอยมาแค่เดียวจริงๆ คือ โอตาเมนดี้ นอกนั้นถ้าไม่อ่านข่าวหรือเล่นเกมส์ไรเลยจะแทบจะไม่รุเลย แม้แต่โกลทีมชาติยังมีคำถามในใจว่า ใครวะซึ่งโรเมโร่ไม่ติด

มาดูในListกองหลัง
Nicolás Otamendi รู้จักแน่ๆ

Juan Foyth ของสเปอร์ น่าคุ้นๆ
Nicolás Tagliafico แบคซ้าย อาแจค
Funes Mori อดีตเซนเตอร์ เอฟฯ บางคนก็ลืมไปละ
นอกนั้นคือ
Renzo Saravia
Germán Pezzella
Milton Casco

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15872
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 18:55
บางคนดูหลงประเด็น
0
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2009
ตอบ: 298
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 19:55
ประเด็นคือกำลังหาข้ออ้างว่าเพื่อนร่วมทีมกากไง แต่สตาร์ก็ยังอวยอยู่ จะด่ากากทั้งทีมมันไม่ได้สินะ ต่างดาวต้องเป็นต่างดาวค้างฟ้าในทุกๆเกมที่ลงเล่น จะด่ากากไม่ได้เลย ผู้เล่นคนอื่นที่ทำให้เมสซี่ไม่ประสบความสำเร็จคือนักเตะธรรมดา โนเนม กาก ไม่ใช่สตาร์
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21916
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 20:02
ฝรั่งเศสอะ starทั้งทีม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 20:39
ถูกแบนแล้ว
Abojang พิมพ์ว่า:

โปรตุเกสต้องยุคได้รองแชมป์ ยูโร 2004 อะ สตาร์ทั้งทีม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 88
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 21:12
กึ่งยิงกึ่งผ่าน พิมพ์ว่า:
ผมพูดอยู่เสมอว่า อาเจนยุคเมซซี่มันขาดกองกลางเก่งๆ
ที่เข้าชิงกับเยอรมันได้ ผมมองว่าทีมมีโชค มาด้วยลูกฮึดล้วนๆ

การขาดกองกลางเก่งๆนี่แหละที่ทำให้ อาเจนมันกาก
เจอชาติก็เป็นบอลรองตลอด
อาเจนติน่ามันมีแค่ชื่อ

เมื่อคุณไม่มีปัญญาจะคอนโทรลเกมส์
กองหน้าจะเทพแค่ไหน ก็ทำไรไม่ได้
เหมือนมีแบลคโฮตรงกลางอะครับ

ใช่ครับ
ผมตามเชียร์อาเจนตั้งแต่ยุคมาราโดน่า 1986
เห็นชัดว่ายุคเมสมันขาด กองกลาง play maker จริงๆ แถมหลังก็ห่วยอีก
อาเจน 1986 คิดว่าถ้าเปลี่ยนบารูชาก้าเป็นอิกัวอินก็จบที่รองแชมป์เหมือนกันครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8686
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2019 22:24
ต้องบอกว่าเป็นทีมชาติที่มีตัวรุกคนรู้จักมากที่สุดดีกว่า 5555555
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: สถานะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7748
โพสเมื่อ: Sun Jun 23, 2019 15:07
batbatmaru พิมพ์ว่า:

ARGENTINA 1986 WORLD CHAMPION

Standing: Batista, Cuciuffo, Garré, Pumpido, Brown, Ruggeri and Maradona.

Bended: Burruchaga, Giusti, Borghi and Valdano.

ท่านลองนับสตาร์ดู  

แหม คนอื่นโดนเนิฟจัง ตัวแดงๆนี่ไม่ใช่โนเนมนะครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 25324
โพสเมื่อ: Sun Jun 23, 2019 15:29
realmadrid_c22 พิมพ์ว่า:
มีเท่านี้ ก็ดีมากแล้วจ้า อย่าอวยนักเลย

เล่นกระจอกก็คือกระจอก เมสซี่ก็แค่คนธรรมดานี่แหละ

ลองไปดู โปรตุเกสของโด้มั้ย มันมีสตาร์กี่คนกัน 555555555

นี่เพิ่งจะมี แบนาโด้ ซิลวานะ แต่ก่อนก็ง่อยดีๆนี่เอง

กองกลางใช่ว่าจะเก่ง กองหลังด้วย เหอะๆ

อาเจน มีโอตาเมนดี้ ก็ดีถมเถแล้วนะ

บอกฮิกัวอิน ดิมาเรียไม่ใช่สตาร์

มึงลองให้ ฮิกัวอินมายืนหน้า โปรตุเกสดิ

หรือดิมาเรียมาร่วมทีมดิ

อยากรู้เหมือนกัน

ปล.อ่านข้างบน โรเมโร่ สำรองแมนยูฯ แต่ผมว่าดีกว่า กาบาเยโร่ ตอนนี้อีก

รายชื่อพวกนี้มึงไม่คุ้นชื่อกันเหรอ โอ้ยยยยยยยยยขำ  
ไม่อยากด่าแค่ อิกัวอิน ทีมชาติ ลองไปหัดดูคลิปมั้งก็ได้นะ หากไอ้จังหวะหลุดเดี่ยว2-3ครั้งยิงได้ซักประตูทีมชาติคงมีแชมป์ติดมือมั้งแล้ว https://www.youtube.com/embed/CX_k3s8nD9I
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel