ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Feb 2009
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 17:54
[RE: ทุกปีเจ๊เวงจะพูดว่า "เรามีทีมที่ดีพอแล้ว"]
พี่แป้ง พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อนมันก็ดีพอแหละ แต่ศักยภาพของทีมมันเป็นกราฟดิ่งลงทุกปี ถ้ามองแบบหยายๆ นะ

ผมว่าจุดเปลี่ยนหลักๆ คือ เจ๊ไม่สามารถพาทีมไปเล่นยูซีแอลได้ เมื่อขาดงบตรงนี้ เหมือนสิ่งที่เคยบริหารมา มันแปรปรวนไปหมด เชื่อไหมล่ะ ถ้าเจ๊ไม่พาทีมไปเล่นยูโรป้า เจ๊ก็ยังคุมต่ออยู่ดี เหมือนเราไม่กล้าออกจากเซฟโซนจนกลายเป็นวัฒนธรรมไปแล้ว

ส่วนอูไนนี่ ปีแรกของแกผมพอใจนะ พรีเมียร์ลีกมันหินเกินไปสำหรับโค้ชที่เพิ่งมาคุมปีแรก ด้วยทรัพยากรแบบนี้

ต้องโทษตัวเราเองด้วย เพราะแค่ได้ไปยูฟ่าฯ ทุกอย่างคงง่ายขึ้นกว่านี้ สู้ต่อไป เดอะกันเนอร์  

จุดเปลี่ยนเรื่องงบประมาณของอาเซน่อลใช่เรื่องที่เราไม่สามารถไปเล่นยูฟ่า แชมป์เปี้ยนลีค จริงหรอครับ???????

การโดนจำกัดงบประมาณเกิดขึ้นตั้งแต่สร้างสนามแล้วครับ พอสร้างเสร็จปลิงเก้ก็เข้ามาเทคสโมสรกลายเป็นจำกัดงบต่อเนื่อง น่อลแทบไม่มีดีลใหญ่ๆ หลายๆตัวในฤดูกาลเดียวกันเลยน่ะครับ ถ้ามีตัวดีสักตัวปีนั้นก็จะได้แค่ตัวนั้นตัวเดียวเต็มที่ก็ 2 ตัว

เรื่องงบไม่มีเพราะไม่ได้ไปเล่นยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีก เหตุผลนี้เลิกใช้เถอะครับ รายได้น่อลเกือบเท่ารายได้ของแมนยูหรือลิเวอร์พูลเลย แล้วช่วงนี้แมนยูไม่ได้ไปเล่นยูฟ่าใน 6 ปีหลังกี่ฤดูกาลแล้วครับ ทำไมเค้าก็ยังทุ่มทุนซื้อนักเตะได้

แล้วลิเวอร์ช่วงหนึ่งก้ไม่ได้ไปเล่นยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีกนะ ทำไมเค้ายังทุ่มซื้อได้

เชื่อเลยยังมีคนออกมาปกป้องบอร์ดอีก ตอนนี้ยอดเงินในการลงทุนซื้อนักเตะเรายังน้อยกว่าทีมกลางตารางบางทีมอีกให้ตายเถอะ ยังจะปกป้องบอร์ดอีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23332
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 17:57
[RE: ทุกปีเจ๊เวงจะพูดว่า "เรามีทีมที่ดีพอแล้ว"]
อันนี้คือมโนแล้ว ปี 2016 คุณจะไม่ซื้อซื้อปีเตอร์ เช็คคนเดียว 10 ล้านแน่
ไอ้ 10 ล้านที่ว่าคือเงินรางวัลกินเปล่าที่ทีมสามารถเข้ารอบแบ่งกลุ่ม UCL ได้
แล้วเงินที่เหลือล่ะไปไหน ค่าลิขสิทธิ์ถ่ายทอด สปอนเซอร์ หรืออะไรต่างๆ
ใครๆก็รู้ว่าปีนั้นขาดกองหน้าตัวเป้า
ถ้าเรามีทีมที่ดีพอ เลสเตอร์ไม่มีทางได้แชมป์หรอก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 18:04
เหลือเชื่อเลยยังมีคนบอกว่าที่งบน้อยเพราะไม่ได้ไปเล่นยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีก

แล้วไอ้ที่แมนยูมันทุ่มเอาๆ มันได้ไปยูฟ่าหรอฟ่ะ?

ไปดูประวัติเรื่องงบการซื้อตัวของน่อลก่อนดีกว่าไหมว่ามันเกิดขึ้นมาตั้งแต่สร้างสนามแล้วสานต่อมาปลิงเก้แล้ว

รายได้น่อลตอนนี้เกือบๆเท่าแมนยูแล้ว แค่สปอนเซอร์เสื้อกับสนามก็ปาไปปีละเท่าไหร่แล้วไร้สาระมากยังมาพูดเรื่อง UCL แล้วไอ้ทีมกลางตารางที่ทุ่มงบมากกว่าทีมเราเนี้ยมันได้ไป UCL ไหม?????

นี่ยังไม่รวมรายได้ขายตั๋วเลยน่ะ (ตั๋วแพงอันดับ 2 ในพรีเมียร์)

0
0
Status: อดีตหัวหน้าวง Hospital Band
เข้าร่วม: 04 Oct 2010
ตอบ: 4556
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 18:19
kimharuhara พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อนมันก็ดีพอแหละ แต่ศักยภาพของทีมมันเป็นกราฟดิ่งลงทุกปี ถ้ามองแบบหยายๆ นะ

ผมว่าจุดเปลี่ยนหลักๆ คือ เจ๊ไม่สามารถพาทีมไปเล่นยูซีแอลได้ เมื่อขาดงบตรงนี้ เหมือนสิ่งที่เคยบริหารมา มันแปรปรวนไปหมด เชื่อไหมล่ะ ถ้าเจ๊ไม่พาทีมไปเล่นยูโรป้า เจ๊ก็ยังคุมต่ออยู่ดี เหมือนเราไม่กล้าออกจากเซฟโซนจนกลายเป็นวัฒนธรรมไปแล้ว

ส่วนอูไนนี่ ปีแรกของแกผมพอใจนะ พรีเมียร์ลีกมันหินเกินไปสำหรับโค้ชที่เพิ่งมาคุมปีแรก ด้วยทรัพยากรแบบนี้

ต้องโทษตัวเราเองด้วย เพราะแค่ได้ไปยูฟ่าฯ ทุกอย่างคงง่ายขึ้นกว่านี้ สู้ต่อไป เดอะกันเนอร์  

จุดเปลี่ยนเรื่องงบประมาณของอาเซน่อลใช่เรื่องที่เราไม่สามารถไปเล่นยูฟ่า แชมป์เปี้ยนลีค จริงหรอครับ???????

การโดนจำกัดงบประมาณเกิดขึ้นตั้งแต่สร้างสนามแล้วครับ พอสร้างเสร็จปลิงเก้ก็เข้ามาเทคสโมสรกลายเป็นจำกัดงบต่อเนื่อง น่อลแทบไม่มีดีลใหญ่ๆ หลายๆตัวในฤดูกาลเดียวกันเลยน่ะครับ ถ้ามีตัวดีสักตัวปีนั้นก็จะได้แค่ตัวนั้นตัวเดียวเต็มที่ก็ 2 ตัว

เรื่องงบไม่มีเพราะไม่ได้ไปเล่นยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีก เหตุผลนี้เลิกใช้เถอะครับ รายได้น่อลเกือบเท่ารายได้ของแมนยูหรือลิเวอร์พูลเลย แล้วช่วงนี้แมนยูไม่ได้ไปเล่นยูฟ่าใน 6 ปีหลังกี่ฤดูกาลแล้วครับ ทำไมเค้าก็ยังทุ่มทุนซื้อนักเตะได้

แล้วลิเวอร์ช่วงหนึ่งก้ไม่ได้ไปเล่นยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีกนะ ทำไมเค้ายังทุ่มซื้อได้

เชื่อเลยยังมีคนออกมาปกป้องบอร์ดอีก ตอนนี้ยอดเงินในการลงทุนซื้อนักเตะเรายังน้อยกว่าทีมกลางตารางบางทีมอีกให้ตายเถอะ ยังจะปกป้องบอร์ดอีก  

หืออ ใครบอกผมปกป้องบอร์ด ผมพยายามจะสื่อว่า ปืนกำลังใช้จ่ายด้วยงบของตัวเองต่างหาก ซึ่งมันเริ่มเป็นแบบนี้มาตั้งแต่ใช้สนามใหม่แล้ว

แล้วท่านรู้เปล่า ว่าอาร์เซน่อลเคยพยายามทุ่มซื้อเกิ๊ทเซ่สมัยเป็นดาวรุ่งดอร์ทมุนด์ ดูจากข่าวนี้ได้

https://mgronline.com/sport/detail/9540000150480

แต่โดนดอร์ทมุนด์ปัด สมัยนั้นค่าตัวยังไม่เฟ้อเ้วยซ้ำ และปืนไม่มีการเตรียมขายใครออกไปด้วย

ถ้าท่านรู้จักเวนเกอร์ดี ก็น่าจะรู้นะว่า ถ้าซื้อมาแล้วไม่ช่วยให้ยกระดับทีม แกไม่ซื้อง่ายๆหรอก

ส่วนรายได้จากการไปเล่นยูซีแอล มันมากกว่ายูโรป้าตั้งหลายเท่าตัว ทำไมจะไม่มีส่วนหรอ งง
0
0
Status: A man who sold the world
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13291
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 18:58
กรุเชียร์เข้าไปได้ไงวะทีมนี้

ทีมผลงานก่แย่ เงินชอปนักเตะก้น้อย

นักเตะชอบย้ายออก ส่วนแฟนบอลมีโอกาสแม่มก้ชอบด่ากันเอง

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17425
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 19:08
abou diaby พิมพ์ว่า:
gUnNeR พิมพ์ว่า:
แกก็เลือกของแกเอง และแกก็พอใจและเข้าใจที่ทุกอย่างเป็นแบบนี้ ปกป้องไรเลอะเทอะ
เขานั้นละปกป้องตัวเอง ไม่งั้นช่วงไร้แชมป์เขาจะมาอ้างแฟนที่หนุนเขาทำไม เขาก็รู้ว่าตัวเองโดนไล่อยู่ สงสัยคงลืมเรื่องนี้กันแหงๆ
คุณคิดว่าโปรเจคหลายๆอย่างแกไม่มีส่วนร่วมหรอ รูปตอนสร้างสนามใส่หมวกนิรภัยมีตั้งกี่รูป
แกจะต้องออกหน้าเพราะต้องใช้เครดิตตัวแกเองให้คนอื่นเกรงใจ
ผมก็บอกเสมอว่าทั้งสโมสรเขาทำงานร่วมกัน
แฟนปืนที่เขาเสพเยอะๆเขาก็เข้าใจว่าสโมสรมันเลือกจะทำอะไร
ก็มีแต่บางคนอ้างแต่เรื่องเงินไปเข้าเจ้าของ

นอกจากจะพูดบ่อยๆเรื่องนักเตะดีพอ ตอนต่อสัญญาก็บอกแฮปปี้กับทีมงานด้วยเสมอๆ
เขาเลือกที่จะปั้นโนเนม ดึงดาวรุ่งมาดันเอง
โดยเฉพาะดาวรุ่งที่ดึงมา มันแทบจะดันไม่ได้เลยด้วยซ้ำ และสโมสรหมดเงินกับการแบกดาวไม่รุ่งจริงก็มาก
คุณลองเข้าเวบรายชื่อแต่ละปี แล้วไล่ดูดิ
ดูชื่อดาวรุ่งว่าถึงตอนนี้มันดังกันไหม ดังกี่คน บางตัวพวกคุณก็ลืมกันแล้วด้วยซ้ำ

แต่พวกคุณก็งมงายว่าระบบเยาวชนอาร์เซน่อลมันดี ทั้งๆที่แกซื้อสำเร็จจากทีมอื่นเข้ามาใช้เลยมากกว่า
ง่ายๆเด็กบาร์ซ่าเนี่ย เห็นจะมีแค่เชสกับเบเยรินเท่านั้นละมั้ง
ซึ่งให้หลังมันชัดมากว่า ไม่ต้องเข้าเยาวชน เข้ามาสแตนบายสำรองขึ้นชุดใหญ่เลย
เห็นแต่ข่าวอะไรละ โม้ว่าเคยสนใจนักเตะคนนั้นคนนี้ตอนเป็นดาวรุ่ง ส่วนตัวที่ดึงมาก็แปก  

สรุปก็คือจะด่าอย่างเดียวไอ้ที่ดีๆไม่ต้องไปพูดถึงเลยเหรอ จิตใจทำด้วยอะไร้ เวนเกอร์ช่วงหลังๆพลาดไปเยอะก็จริงแต่ก็ทำไปด้วยเจตนาที่ดีนะ แล้วตอนนี้ก็ลาออกรับผิดชอบกับสิ่งที่ตัวเองพลาดไปแล้ว ก็หยวนแกหน่อย ไม่ใช่เอะอะจะด่าท่าเดียว  

อะไรที่ผมว่าไม่มีดี เรื่องโปรเจคสนาม นี่คือผมว่าไม่ดีหรอ ผมก็บอกอยู่ว่าเขาก็มีส่วนเกี่ยวข้อง

ผมมักจะออกความเห็นเชิงกลางๆด้วยซ้ำเหอะ แล้วที่คุณโควทมาเนี่ย คือจะให้อวยเหมือนที่คุณโชว์เป็นติ่งเวนเกอร์เนี่ยนะ มีไรแย้งผมก็เพิ่มเติมหรือข้อมูลมาสิครับ

ผมวิเคราะห์ก็ตามเนื้อข่าวทั้งนั้น เวลากระทู้ข่าวมีแบบนี้ ผมก็ตอบแขวะให้พวกคุณมาอ่าน กระทู้ข่าวแนวๆนี้พวกคุณก็ไม่ชอบจำหรือสนใจ

จะลาออกหรือบีบให้ออก ก็เพราะผลงานของเขามันสุดทาง
ผมยังจำติดตาเลยว่าฤดูกาลก่อนจะงัดเงินมาซื้อโอซิลได้ แฟนบอลชูป้ายบอกให้ใช้เงินมาไม่รู้กี่ครั้ง
แล้วเขาก็ค่อยยอมใช้เงินแล้วอ้างว่ามีเงินพอแล้ว หรือคุณจะเถียงว่าแฟนบอลไม่ได้บีบแบบนี้มาก่อนหรอครับนะ
ข้อมูลง่ายๆเช่นการเอาตำแหน่งหรือบุคลากรเข้ามาลดอำนาจเวนเกอร์ นี่มันก็ชัดเจนว่าเพราะอะไร

พลาดมันก็ต้องวิจารณ์ได้ เพราะเราต้องมองที่ต้นเหตุว่าเขาเลือกที่จะตัดสินใจอะไร
เช่นฤดูกาลที่เลสเตอร์ได้แชมป์ มันติดที่เขาเลือกไม่ฉวยโอกาสนี้เติมเต็มทีมเอง เพราะเรามีปัญหาเรื่องกองหน้าหลักๆเลย
ไม่ใช่การมาหยวน ใครเขาสอนให้คุณคิดแบบนี้

แล้วไอ้คนกดเรื้อนเนี่ย ถ้ากดเพราะไม่ถูกใจแบบข้อมูลผมไม่เมคเซนหรือผิด คุณก็หัดเป็นคนมีเหตุผลอภิปรายเนื้อหาข้อเท็จจริงหน่อย เพราะผมจะได้สู้ตามข้อมูล
ไม่ใช่กดแบบกลวงๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9070
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 19:09
แฟนปืนชอบด่าเจ้ แต่เจ้แกหลังๆก็ธาตุไฟแตกจริงๆเจอแมตช์ใหญ่ละชอบแพ้ยับๆบ่อยๆ 8-2,5-1 งี้มันบ่อยเกิน แต่พอหันมาดู แกใช้ทรัพยากรอย่างจำกัดได้ดีน่ะ ตัวผู้เล่นแต่ละคนนั้นละ ปัญหาหลักละ โอซิล มุสตาฟี่ กอสเชียลนี่ มันดีไม่พอทั้งนั้น ละที่นี้ก็ปัญหาใหญ่เลย จะโละพวกนี้ออกยังไง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 830
โพสเมื่อ: Wed Jun 19, 2019 20:51
เดี๋ยวๆ ตอนสมัยเจ๊ โครเอนเก้ไม่ได้ถือหุ้นเยอะเท่าตอนนี้นิ่
อีกคนนึงที่ถือหุ้นก็ให้งบอยู่ประมาณนึงนิ่

จำได้ว่าช่วงหลังๆ ตอนสมัยเจ๊ บอร์ดก็บอกว่าให้เป็นร้อยล้านนิ่ แต่สุดท้ายเจ๊ก็ไม่ใช้

0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 20, 2019 02:06

หืออ ใครบอกผมปกป้องบอร์ด ผมพยายามจะสื่อว่า ปืนกำลังใช้จ่ายด้วยงบของตัวเองต่างหาก ซึ่งมันเริ่มเป็นแบบนี้มาตั้งแต่ใช้สนามใหม่แล้ว

แล้วท่านรู้เปล่า ว่าอาร์เซน่อลเคยพยายามทุ่มซื้อเกิ๊ทเซ่สมัยเป็นดาวรุ่งดอร์ทมุนด์ ดูจากข่าวนี้ได้

https://mgronline.com/sport/detail/9540000150480

แต่โดนดอร์ทมุนด์ปัด สมัยนั้นค่าตัวยังไม่เฟ้อเ้วยซ้ำ และปืนไม่มีการเตรียมขายใครออกไปด้วย

ถ้าท่านรู้จักเวนเกอร์ดี ก็น่าจะรู้นะว่า ถ้าซื้อมาแล้วไม่ช่วยให้ยกระดับทีม แกไม่ซื้อง่ายๆหรอก

ส่วนรายได้จากการไปเล่นยูซีแอล มันมากกว่ายูโรป้าตั้งหลายเท่าตัว ทำไมจะไม่มีส่วนหรอ งง  

เรื่องข่าวการซื้อขายผมตามมาอยู่แล้ว เรื่องเกทเซ่ผมก็ทราบ

แต่ประเด็นคืออาเซน่อลไม่ได้พยายามทุ่มในการซื้อนักเตะอย่างจริงจังครับ ถ้าปีนั้นมีดีลใหญ่มันจะเกิดเพียงแค่ดีลเดียวมันเป็นอย่างนี้มาพักใหญ่แล้วตั้งแต่ยังได้ไป UCL

เรื่องงบ UCL ผมรู้ว่ามันมีผลเรื่องรายได้และรายได้มันก็มากกว่ายูโรป้าเยอะ แต่ที่ผมจะสื่อคือมันไม่เกี่ยวกับเรื่องการทุ่มซื้อตัวนักเตะเลย เพราะไม่งั้นช่วยตอบผมหน่อยแมนยูที่ไม่ได้ไป UCL มากี่ปีละในรอบ 6 ปีหลังทำไมเค้าทุ่มซื้อนักเตะได้

ท่านก็พูดเองว่าน่อลกำลังใช้จ่ายงบด้วยดุลของรายรับรายจ่ายของตัวเอง แต่เอาจริงๆเถอะรายรับอาเซน่อลใน 1 ปีเท่าไหร่ลองไปศึกษาดูครับแค่ค่าสปอนเซอร์เสื้อกับสนามก็เท่าไหร่แล้วไหนจะค่าตั๋วที่แพงเป็นอันดับ 2 ของพรีเมียร์อีกแล้วดูงบประมาณที่ให้มาปีนี้ ไม่เกิน 50 ล้านปอนด์แน่ๆ

แล้วเอาจริงๆถ้าบอร์ดมีความมุ่งมั่นในการสร้างทีมจริง อาเซน่อลที่กำลังเข้าสู่วิกฤตแบบนี้ต้องออกมาใช้เงินเสริมพิเศษบ้างแล้วไม่งั้นอาเซน่อลจะเป๋ยาวๆแน่ แล้วเค้าเคยคิดจะทำไหมครับถ้าทำผมว่าไม่มีโค้ชคนไหนหรอกที่จะไม่ยอมใช้เงินซื้อตัวนักเตะที่ทำให้ทีมแข็งขึ้น ตอนนี้ลองให้เงินอูไนสิผมว่าแกรีบใช้แน่นอน

ตอนนี้ก็เปลี่ยนถ่ายโค้ชละก็ไม่เห็นบอร์ดจะแสดงความมุ่งมั่นในการสร้างทีมให้แข็งแกร่งสู้กับชาวบ้านได้เลย ถ้ามองเทียบตัวเลขที่อาเซน่อลทำได้ในแต่ละปี

แต่ก็แค่แปลกใจว่า คนกลับเอาเรื่อง UCL มาเป็นประเด็นและโบ้ยไปที่เวนเกอร์ได้ แต่กลับตอบคำถามไม่ได้ว่าทำไมแมนยูที่ไม่ได้ไป UCL มากี่ปีละเค้ายังทุ่มในการซื้อตัวนักเตะได้ จริงๆมันอยู่ที่นโยบายของบอร์ดไม่มีความทุ่มเทกับสโมสรมากเพียงพอหรือเพราะ UCL กันแน่?????
แก้ไขล่าสุดโดย kimharuhara เมื่อ Thu Jun 20, 2019 02:09, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17425
โพสเมื่อ: Thu Jun 20, 2019 06:08
Spoil

เรื่องข่าวการซื้อขายผมตามมาอยู่แล้ว เรื่องเกทเซ่ผมก็ทราบ

แต่ประเด็นคืออาเซน่อลไม่ได้พยายามทุ่มในการซื้อนักเตะอย่างจริงจังครับ ถ้าปีนั้นมีดีลใหญ่มันจะเกิดเพียงแค่ดีลเดียวมันเป็นอย่างนี้มาพักใหญ่แล้วตั้งแต่ยังได้ไป UCL

เรื่องงบ UCL ผมรู้ว่ามันมีผลเรื่องรายได้และรายได้มันก็มากกว่ายูโรป้าเยอะ แต่ที่ผมจะสื่อคือมันไม่เกี่ยวกับเรื่องการทุ่มซื้อตัวนักเตะเลย เพราะไม่งั้นช่วยตอบผมหน่อยแมนยูที่ไม่ได้ไป UCL มากี่ปีละในรอบ 6 ปีหลังทำไมเค้าทุ่มซื้อนักเตะได้

ท่านก็พูดเองว่าน่อลกำลังใช้จ่ายงบด้วยดุลของรายรับรายจ่ายของตัวเอง แต่เอาจริงๆเถอะรายรับอาเซน่อลใน 1 ปีเท่าไหร่ลองไปศึกษาดูครับแค่ค่าสปอนเซอร์เสื้อกับสนามก็เท่าไหร่แล้วไหนจะค่าตั๋วที่แพงเป็นอันดับ 2 ของพรีเมียร์อีกแล้วดูงบประมาณที่ให้มาปีนี้ ไม่เกิน 50 ล้านปอนด์แน่ๆ

แล้วเอาจริงๆถ้าบอร์ดมีความมุ่งมั่นในการสร้างทีมจริง อาเซน่อลที่กำลังเข้าสู่วิกฤตแบบนี้ต้องออกมาใช้เงินเสริมพิเศษบ้างแล้วไม่งั้นอาเซน่อลจะเป๋ยาวๆแน่ แล้วเค้าเคยคิดจะทำไหมครับถ้าทำผมว่าไม่มีโค้ชคนไหนหรอกที่จะไม่ยอมใช้เงินซื้อตัวนักเตะที่ทำให้ทีมแข็งขึ้น ตอนนี้ลองให้เงินอูไนสิผมว่าแกรีบใช้แน่นอน

ตอนนี้ก็เปลี่ยนถ่ายโค้ชละก็ไม่เห็นบอร์ดจะแสดงความมุ่งมั่นในการสร้างทีมให้แข็งแกร่งสู้กับชาวบ้านได้เลย ถ้ามองเทียบตัวเลขที่อาเซน่อลทำได้ในแต่ละปี

แต่ก็แค่แปลกใจว่า คนกลับเอาเรื่อง UCL มาเป็นประเด็นและโบ้ยไปที่เวนเกอร์ได้ แต่กลับตอบคำถามไม่ได้ว่าทำไมแมนยูที่ไม่ได้ไป UCL มากี่ปีละเค้ายังทุ่มในการซื้อตัวนักเตะได้ จริงๆมันอยู่ที่นโยบายของบอร์ดไม่มีความทุ่มเทกับสโมสรมากเพียงพอหรือเพราะ UCL กันแน่?????  

ฐานแฟนบอลไม่เหมือนกัน มูลค่าทางการตลาดก็ห่างกัน
และสุดท้ายวิธีการเลือกบริหารสโมสรก็ไม่เหมือนกัน ที่เราจะจำง่ายๆเลยว่า ผลประกอบการต้องตัวเขียว

การโบ้ยไปที่การไม่ได้ไปCL มันกระทบทั้งรายได้ และกฏการเงินครับ ที่ทำให้ใช้เงินน้อยลงเรื่อยๆ
ที่ต้องโบ้ยไปที่เวนเกอร์ 2เรื่องคือ การไม่ได้พาทีมไปเล่นCLหลายปีติดต่อกัน
2.ใช้เงินเยอะทั้งการซื้อและการต่อสัญญาให้ค่าเหนื่อยนักเตะที่สูงเกินไป
และค่าเหนื่อยเนี่ยละ ที่มีผลต่อกฏการเงินหลักๆเลย

ถ้าจะโทษบอร์ด สรุปแล้วบอร์ดทำอะไรผิด เพราะถ้ายังมีความเห็นเรื่องเจ้าของไม่เอาเงินมาให้
แล้วคุณเป็นบอร์ด คุณจะทำไรละครับ นอกจากบริหารเงินตามความเสี่ยงเพื่ออนาคต

---
ที่เรากำลังโยนไปที่เรื่องเงินกันนิ คือพวกคุณก็ไม่ได้ยอมรับว่าแม้แต่แทคติกของเวนเกอร์เองก็ตันด้วยใช่ไหมครับ
ที่เขาไล่กันเพราะเวนเกอร์ไม่ใช้เงิน หรือเพราะแทคติกกันแน่ครับ
เพราะถ้าเป็นเรื่องเงิน งั้นก็คงไล่กันผิดตัวป่ะครับ งั้นผมว่าคนกำลังให้ท้ายอยู่นิก็คงจะแปลกๆนะ

การเจอบอลอุด ที่เคาะชิงไปเรื่อยๆ หรือการโดนยิงจากลูกกลางอากาศ
หรือแม้แต่คนว่าเรื่องไม่ใช้ตัวตัดเกม นี่คือเขาไม่ได้ผิดใช่ไหมครับ

สรุป เราต้องมาตั้งคำถามใหม่กันไหมว่า ที่มีพวกไล่เวนเกอร์ เขาไล่เพราะอะไร
แก้ไขล่าสุดโดย gUnNeR เมื่อ Thu Jun 20, 2019 07:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel