ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Sep 2013
ตอบ: 3326
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 16:45
รีวิว คราฟเบียร์#8
วันนี้อากาศดีๆ เย็นนี้ว่าจะจิบเบียร์อีกแล้ว เลยมาเขียน ปสก แบบ ยสตน ว่าเบียร์ตัวไหนถูกปากไม่ถูกปากผมกันครับ

Monk นักวิ่ง Pale Ale acl3.5%

แรกๆ มันก็กินลื่นดีๆ แต่ผมกินไปซักพัก แบบว่าจืดชะมัดครับ ไม่คุ้มอย่างแรกสำหรับผม 555มันคงแพงฉลากติ๊กเกอร์เปิดได้ แค่นั้น - - ยี่ห้อนี้ผมกินเยอะเลย ผมว่าเฉยๆ

Rating 1.5/5

Burbrit Pale Ale Acl 6%

อันนี้หยิบสุ่มมาจาก super market ที่ย่างกุ้ง ตอนไปเที่ยว เป็นคราฟท์เบียของพม่า ราคา 2500 จ๊าด ตก 60กว่าบาท เป็นอะไรที่ประทับใจเลยครับ กลิ่นฮอปโอเคเลย รสชาติขมๆ กำลังดี ราคาย่อมเยาว์ มิตรภาพ อันนี้ให้ 3 ผ่าน

Rating 5/5

Stone enjoy by DIPA Acl 9.4%

Enjoy by เป็นตัว limited ของ stone แบบว่าเค้าจะทำพวกนี้ปีละ 3-4 ครั้งมั้งครับ พวก enjoy by เนี้ย แอล 9.4% ตลอด ตัวนี้แบบว่าหวานมากๆ ครับไม่สมกะที่รอเลย ตัวก่อนๆมันอร่อยนะ อันนี้ส่วนตัวไม่ชอบครับหวานไป แต่ถ้าใครชอบแอลแรงๆ เก็บกลิ่นดีดี ก็ลองดูครับ คนเราชอบไม่ชอบต่างกัน ส่วนตัวผมชอบ ผญ ผิวแทนๆหน้าสวยๆ 5555

Rating 2/5

์Mraz Fallen angel เบียร์เปรี้ยว

หลังๆ ผมเริ่มลึกกว่าเดิม กิน IPA และต้องตัดเบียร์เปรี้ยว อันนี้ก็มาตรฐานเค้าแหละ ใสๆ คลีนๆ เปรี้ยวๆ หอมๆ แพงๆๆๆๆๆ ใครสายเบียร์เปรี้ยวยี่ห้อนี่อร่อยครับ ผมลองมา 3 ตัวละ ใครไม่เคยเบียร์เปรี้ยวก็อย่างเพิ่งเลย เสียดายตังจร้า

Rating 4.5/5

Lervig Supersonic Imperial IPA Acl 8.5%

มีลูกน้องผมมานั่งเฝ้าด้วย55 Supersonic จริงๆเคยรีวิวละแหละ แต่ค่ายนี้มันไม่เข้าไทยมานานมากละ ผมจองไป2ป๋อง จิบแรกอร่อยเลยครับ ขนาดเบื่อเบียร์ขุ่นพอสมควรเลยนะ มันติดหวานนิดๆกำลังดี หอม ขม อร่อยสุดๆ ตัวนี้ฟินจริงๆครับ เป็น1-5 เบียร์ตัวโปรดผมเลย จิบเสร็จพิมพ์ถามร้านจะสั่งเพิ่ม เจ้าของบอกสั่งมา 2 ลัง หมดตั้งแต่วันแรก - -

Rating 5/5

Ps.ตอนนี้เพื่อนสนิทผมกินคราฟท์กะผมบ่อยละ โดนหาว่าชี้นำให้พวกเค้าเปลืองตัง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
MY LIVERPOOL!!!!
FORZA NAPOLI!!!!

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 2204
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 16:55
[RE: รีวิว คราฟเบียร์#8]
พึงจัด สายเขียว จัด Stone Delicious เห็น ตัว Stone enjoy by DIPA ว่าจะหยิบ แต่ไม่กล้าหารีวิวไม่เจอ

ถ้าท่านมาเมื่อวานผมลองไปละ 555

ที่ร้านให้ผมลอง KNIGHT ป๋องเขียว อีกตัว อย่างชอบเลยผม

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Evertonians

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1264
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 16:57
Burbrit นี่ใฝ่ฝันมาก แต่ไม่มีคนรู้จักได้ไปเที่ยวพม่าเลย ไม่รู้จะหามาลองยังไงดี
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 16:59
Aucifef พิมพ์ว่า:
พึงจัด สายเขียว จัด Stone Delicious เห็น ตัว Stone enjoy by DIPA ว่าจะหยิบ แต่ไม่กล้าหารีวิวไม่เจอ

ถ้าท่านมาเมื่อวานผมลองไปละ 555

ที่ร้านให้ผมลอง KNIGHT ป๋องเขียว อีกตัว อย่างชอบเลยผม

จริงๆ Enjoy by มันก็ควรดื่มอยู่นะ ผมว่า stone ตัว special อร่อยดีครับ

0
0

eX
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Yesterday is history..... Tomorrow's a mystery
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6314
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 17:00
อยากลองเหมือนกันคับ เเต่ในไทยหาซื้อยากมากเลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 17:01
SUKHUMVIT 50 พิมพ์ว่า:
Burbrit นี่ใฝ่ฝันมาก แต่ไม่มีคนรู้จักได้ไปเที่ยวพม่าเลย ไม่รู้จะหามาลองยังไงดี  

โคตะระ D เลยครับ เอาจริงหยิบตอนแรกไม่รู้ว่าคราฟเบีย พ่อกินก่อนบอกผมอร่อยมาก 5555เลยลองดูดีจริงๆ

อันนี้เสริฟบนเครื่องครับ ดีตรงฟรี 5555
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 2204
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 17:06
RachainTK พิมพ์ว่า:

จริงๆ Enjoy by มันก็ควรดื่มอยู่นะ ผมว่า stone ตัว special อร่อยดีครับ

ครับ Stone ตอนนี้ ผมให้ในดวงใจผมเลย แต่ละรุ่นแตกต่างกันไป แซงตระกูล Tap ไปละ

ส่วน Lervig Supersonic Imperial IPA Acl 8.5% นี้ท่านรีวิว สะผมอยากลองเลยครับ ท่านพอ หลังไมค์ช่องทางได้ไหมครับ ผมว่าร้านที่ผมไปน่าจะไม่มี

ปล เรื่องชวนเพื่อนไป นี้ ผมก็โดนเหมือนกันครับ ชวนไปตอนแรก ลังเล แต่ทุกวันนี้เพื่อผมมันไปเองคนเดียว ยิ่งวันไหนผมไปแล้วผมส่งไปยั่ว มันโทรมาด่าทันที ฮ่าาา
1
0
Evertonians

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11294
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 17:10
ไม่มีใครสาย cyder เหมือนผมบ้างเหรอครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Don't worry be happy
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 20744
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 17:12
Supersonic ลองทักไปหาร้าน beer for us เลยครับ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ❥ Lionel Messi
เข้าร่วม: 15 Mar 2015
ตอบ: 13874
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 17:21
มันมีพรีในเน็ตบ้างไหมครับ บางทีขี้เกียจไปร้าน จะกดมาแช่ไว้ในตู้เย็น
1
0
Barca <3 TEAM NIGMA

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 17:23
RachainTK พิมพ์ว่า:

ครับ Stone ตอนนี้ ผมให้ในดวงใจผมเลย แต่ละรุ่นแตกต่างกันไป แซงตระกูล Tap ไปละ

ส่วน Lervig Supersonic Imperial IPA Acl 8.5% นี้ท่านรีวิว สะผมอยากลองเลยครับ ท่านพอ หลังไมค์ช่องทางได้ไหมครับ ผมว่าร้านที่ผมไปน่าจะไม่มี

ปล เรื่องชวนเพื่อนไป นี้ ผมก็โดนเหมือนกันครับ ชวนไปตอนแรก ลังเล แต่ทุกวันนี้เพื่อผมมันไปเองคนเดียว ยิ่งวันไหนผมไปแล้วผมส่งไปยั่ว มันโทรมาด่าทันที ฮ่าาา  

ผมสั่ง duke of beerington ครับ craft intersect, pintr2, featlab เยอะแยะเลยครับ อิอิ ต้องลองครับ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 17:24
Azulgranas พิมพ์ว่า:
มันมีพรีในเน็ตบ้างไหมครับ บางทีขี้เกียจไปร้าน จะกดมาแช่ไว้ในตู้เย็น  

หลังๆผมสั่งร้าน duke of beering กลับมากินที่บ้านละครับ เมาๆและก็นอน สบายโคตรๆ5555
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: ยังไม่ใช่ยุคล่มสลายของเราหรอกไอ่ทิด
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6443
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 17:39
ผมยอมรับเลยว่าไม่ชอบ IPA กินมาหลายอันแล้ว รู้สึกมันขม มันเขียวเหลือเกิน
(Stone ที่เขาฮิตๆ หอบมาไม่รู้กี่รุ่นทำใจตั้ง 2 อาทิตย์กว่าจะกินกระป๋องที่2)

Melvin หลายรุ่น รู้สึกว่าดี ไม่เสียดายเงิน

แต่ IPA ตัวที่ลิ้นผมมันบอกว่า ไอฉาด อร่อยว่ะ คือ

GRAPEFRUIT SCULPIN
INDIA PALE ALE WITH GRAPEFRUIT

อันดับ 2 ใน IPA - Flavored
เบียร์ระดับ World Class หาง่าย ราคาไม่แพงมาก

จะแบบขวด หรือจาก Tap ได้หมด สดชื่นมากกกกก

ตอนนี้ผมเสาะแสวงหา ตัว Top อีกตัว
River Pliny The Elder ร้านไหนมีขายผมจะไปจัดสัก อยากรู้มันจะเป็นยังไง
2
0
"ในเพลงปี่ว่าสามพี่พราหมณ์เอ๋ย ยังไม่เคยชมชิดพิสมัย
ถึงร้อยรสบุปผาสุมาลัย จะชื่นใจเหมือนสตรีไม่มีเลย"
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:11
Rustey พิมพ์ว่า:
ไม่มีใครสาย cyder เหมือนผมบ้างเหรอครับ  

แสดงว่าคนอีสาน เพราะไซ(เด้อ)​555
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3713
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 19:19
ร้านไหนหรอครับ ของเยอะจัง 5555
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel