ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
18 June 2019 00:06 by MEGITSAMA
ต็อตติแฉ"คอนเต้"จ่อเซ็นโรม่าก่อนซบงู-แนะนำ"ซิเย็ค"แต่ทีมเซ็นปาสตอเร่

ฟรานเชสโก้ ต็อตติ เผยว่า อันโตนิโอ คอนเต้ จ่อที่จะเซ็นสัญญาคุมทีมโรม่า ก่อนที่ดีลจะล่มและหันไปซบอินเตอร์ มิลาน

เมื่อไม่กี่ชั่วโมงที่ผ่านมา ต็อตติ ออกมาแถลงข่าวยุติบทบาทผู้อำนวยการเทคนิคโรม่า โดยให้เหตุผลว่าเขาไม่มีสิทธิ์มีเสียงในหลายๆเรื่องทั้งที่เป็นหน้าที่ของตนเอง

พร้อมกับโทษเจ้าของทีมชาวสหรัฐอเมริกาว่ามีส่วนผิดที่ทำให้เขาตัดสินใจครั้งสำคัญในชีวิตครั้งนี้

หนึ่งในเคสที่เจ้าชายหมาป่าออกมาพูดถึงการที่สโมสรได้ เปาโล ฟอนเซก้า เข้าไปคุมทีมแทน ยูเซบิโอ ดิ ฟรานเชสโก้ ทั้งที่เขาคุยฉลุยกับคอนเต้

"โค้ชคนเดียวที่ผมโทรและได้คุยด้วยคืออันโตนิโอ คอนเต้ ไม่จริงเลยที่ว่าผมโทรและส่งข้อความหาจามเปาโล กาสเปรินี่, เจนนาโร่ กัตตูโซ่, ซินิซ่า มิไฮโลวิช ทั้งหมดเป็นข่าวโคมลอย"

"ผมกับกุยโด ฟิเอนก้า(ซีอีโอ) โทรหาคอนเต้ก่อนที่ปัลล็อตต้า(เจ้าของทีม)จะรู้เรื่อง ผมบอกว่าคนเดียวที่เปลี่ยนแปลงโรม่าได้ในตอนนี้คืออันโตนิโอ คอนเต้"

"เขาโอเคกับเราทุกอย่างแล้ว และเราก็คุยกันหลายครั้ง แต่หลังจากนั้นมันมีปัญหาเกิดขึ้นแล้วเขาก็เปลี่ยนใจ"

"ตอนเราคุยกับปัลล็อตต้า เขายังแฮปปี้กับเรื่องนี้อยู่เลย"

นอกจากนี้เขายังบอกใบ้ด้วยว่าเคยแนะนำให้ทีมซื้อ ฮาคิม ซิเย็ค ปีกอาหยักซ์ แต่สุดท้ายกลับได้ฮาเวียร์ ปาสตอเร่แทน

"ผมจะไม่เอ่ยชื่อนะเพราะต้องเคารพนักเตะ ตอนนั้นผมกลับจากพักร้อน พวกเขาถามความเห็นผมเกี่ยวกับนักเตะ ซึ่งตอนนั้นผมก็บอกไปว่าเขาอาจจะไม่เหมาะกับโรม่าเพราะดิ ฟรานเชสโก้เล่น 4-3-3 เขาเล่นในแบบที่ต่างออกไป เขาเจ็บบ่อย ในสายตาผมเราต้องการตัวอื่น"

"ผู้อำนวยการอีกคนบอกว่าผมเอาแต่ติ บอกว่าผมสร้างแต่ปัญหา คือพวกเขาถามความเห็นผมเกี่ยวกับนักเตะนะ ผมก็บอกตัวเลือกอื่นไปและคิดว่าน่าจะเป็นตัวเลือกที่ใช่ เป็นผมคงเลือกนักเตะอาหยักซ์..."
แก้ไขล่าสุดโดย iPanic เมื่อ Tue Jun 18, 2019 01:18, ทั้งหมด 2 ครั้ง
8
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:11
ถูกแบนแล้ว
Top Comment [RE: ต็อตติแฉ"คอนเต้"จ่อเซ็นโรม่าก่อนซบงู-แนะนำ"ซิเย็ค"แต่ทีมเซ็นปาสตอเร่]
แย่เลยแบบนี้ พังเพราะเจ้าของทีมอีกราย
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1964
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:18
ถูกแบนแล้ว
Top Comment [RE: ต็อตติแฉ"คอนเต้"จ่อเซ็นโรม่าก่อนซบงู-แนะนำ"ซิเย็ค"แต่ทีมเซ็นปาสตอเร่]
ยูไนเต๊ดก็พอกัน

พังเพราะเจ้าของ

ปีที่แล้ว ทั้ง ซื้อและขาย..ใช้ไปแค่ 50ล้าน

มาปีนี้ ขนาดทีมย่ำแย่แบบนี้ ยังได้แค่นักเตะแชมเปี้ยนชิฟ
นักเตะอบจ.
Status: ถ้าเราเจอปัญหา​ ให้มองหาดาวลูกไก่​ เพราะมันจะบอกกั
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1640
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 01:26
Top Comment [RE]ต็อตติแฉ"คอนเต้"จ่อเซ็นโรม่าก่อนซบงู-แนะนำ"ซิเย็ค"แต่ทีมเซ็นปาสตอเร่
พวกอเมกาเ-ี้ยทุกตัวจริงๆ ไปสโมสรไหนก็เอาแต่เกาะดูดเลือดจนฟุตบอลกลายเป็นธุรกิจหมด

พวกชีคยังดีหวังผลกำไรก็จริงแต่ยังทุ่มให้ทีมมั่ง

แต่เ_รตะไลพวกนี้สูบอย่างเดียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: ต็อตติแฉ"คอนเต้"จ่อเซ็นโรม่าก่อนซบงู-แนะนำ"ซิเย็ค"แต่ทีมเซ็นปาสตอเร่]
แย่เลยแบบนี้ พังเพราะเจ้าของทีมอีกราย
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1964
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:18
ถูกแบนแล้ว
[RE: ต็อตติแฉ"คอนเต้"จ่อเซ็นโรม่าก่อนซบงู-แนะนำ"ซิเย็ค"แต่ทีมเซ็นปาสตอเร่]
ยูไนเต๊ดก็พอกัน

พังเพราะเจ้าของ

ปีที่แล้ว ทั้ง ซื้อและขาย..ใช้ไปแค่ 50ล้าน

มาปีนี้ ขนาดทีมย่ำแย่แบบนี้ ยังได้แค่นักเตะแชมเปี้ยนชิฟ
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2480
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:25
[RE]ต็อตติแฉ"คอนเต้"จ่อเซ็นโรม่าก่อนซบงู-แนะนำ"ซิเย็ค"แต่ทีมเซ็นปาสตอเร่
คล้ายๆ ให้นั่งเป็นหุ่นเชิดในตำแหน่ง เฉยๆ ไม่มีหน้าที่สั่งการ
3
0
นักเตะท้ายซอย
Status: CFC
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 991
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:27
โรมลุกเป็นไฟ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ไอย์ จะ ขยี้ ยูว์
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6921
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:38
เหมือนเห็นคนอื่นมาเผาบ้านตัวเองไงไม่รุ

น่าเห็นใจมาก
4
0
แขวนสตั๊ด
Status: Sesang
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 9492
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:40
ระดับเจ้าชายหมาป่า ไอคอนสโมสรเลยนะ รอดูแฟนบอลstrike backบอร์ดได้เลย
3
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: YA GUNNER YA
ตอบ: 521
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:46
มาอยู่ด้วยกันกะโครเอนเก้เลยครับ อารมเหมือนเพื่อนซื้อไอดีเกมเราไปและปล่อยของเทพให้ไอดีไก่มัน เอาตัวเราไปฟาร์มบอสยากๆ เราเจ็บแต่มันอัพเวล พอของตกมันก็เก็บไปหมด

มีปลิงมะกันทีมไหนอีกไหมครับ จะเอามามัดรวมกันเเละลอยทะเลไปพร้อมกันเลย
2
0
Model: Emily Ratajkowski
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Let's get crazy!
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 122180
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 00:58
สมใจบอร์ด ไปเตะยูโรป้าซะ.
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9149
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 01:07
ว่าละ เรื่องคอนเต้ ตอนนั้นแนวโน้มกับโรม่าคือดีมากๆ เหมาะสมมากๆ
อยากรู้ต่อว่า อะไรทำให้คุยกันไม่ลงตัว เกี่ยวกับนโยบายซื้อขายใช่หรือไม่ (โรม่ายุคนี้มักจะเสียตัวหลัก แล้วเสริมทีมดีบ้าง ไม่ดีบ้าง)

ส่วนการแนะนำเรื่องเสริมทัพ น่าสนใจมาก มุมมองจากนักบอลที่มีประสบการณ์ ความเข้าใจแจ่มชัดมาก
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 7173
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 01:15
ถูกแบนแล้ว
Tottiมันรักโรม่าสุดๆละนะ
นึกถึงเนดเวดกับจุ๊ฟยังไงยังงั้นเลย
แต่เนดเวดไปได้สวย ทีมก็เลยไปได้สวย
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 298
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 01:15
ออกตอนนี้ดีแล้วแต่ขอนะเฮียวันนึงถ้าทีมดีขึ้นเจ้าของทีมชุดนี้ไม่อยู่แล้ว

เฮียยังอยากทำงานเฮียกลับมานะโคตรเศร้าตอนนั่นก็อาซาร์ตอนนี้ก็ต๊อต
1
0
CHE#ASR#FCB#ITALY

นักเตะอบจ.
Status: ถ้าเราเจอปัญหา​ ให้มองหาดาวลูกไก่​ เพราะมันจะบอกกั
ตอบ: 1640
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 01:26
[RE]ต็อตติแฉ"คอนเต้"จ่อเซ็นโรม่าก่อนซบงู-แนะนำ"ซิเย็ค"แต่ทีมเซ็นปาสตอเร่
พวกอเมกาเ-ี้ยทุกตัวจริงๆ ไปสโมสรไหนก็เอาแต่เกาะดูดเลือดจนฟุตบอลกลายเป็นธุรกิจหมด

พวกชีคยังดีหวังผลกำไรก็จริงแต่ยังทุ่มให้ทีมมั่ง

แต่เ_รตะไลพวกนี้สูบอย่างเดียว
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 1017
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 01:33
เหมือนที่ให้ต๊อตตินั่งสโมสรแค่เพื่อเอาใจแฟนแต่อย่างอื่นก็ไม่มีอำนาจตัดสินใจร่วมด้วย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: จับเธอมาปิ้ง พลิกไปพลิกมา...มาเคี้ยวพี่ที>
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 36694
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 01:38
เดอะบริดส์ ดูเอาไว้
อย่าให้ตำนานเรามาเสียคนที่เดอะบริดส์
ถึงหน้าที่จะแตกต่างกัน แต่อยากเห็นบอร์ดมองไปทางเดียวกันกับโค้ช
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel