ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 4476
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 00:19
ถูกแบนแล้ว
[RE: คิดว่าจอร์จะได้เป็นตัวจริงไหมครับ]
Jueii พิมพ์ว่า:
อยากให้เล่นแบบเฮนเดอร์สัน มีกองเต้คอยซ้อนข้างหลัง  

ไม่ได้ครับ เฮนโด้มีสปีด จอไม่มี

ต้องหาแบคขวา สปีดจัดๆ แบบอัลเวสมาซัพพอร์ต ถ้าจะให้ยืนตรงที่เดียวกับชาบี้อะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: One more ego, one less championship.
เข้าร่วม: 22 Feb 2011
ตอบ: 657
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 00:24
[RE: คิดว่าจอร์จะได้เป็นตัวจริงไหมครับ]
ตัวจริงแน่นอน

4231 เล่นคู่ กองเต้ ครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 01:29
ถูกแบนแล้ว
ให้ผลงานตัดสินดีกว่า ไม่เอาแล้วระบบลูกรัก ทุกคนต้องปรับตัวตาม

เล่นดีก็ยึดตัวจริงยาวๆไป เล่นแย่ก็ออกมาพักให้คนอื่นลองดู
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7045
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 01:36
คิดว่าจอร์จะได้เป็นตัวจริงไหมครับ
ได้และน่าจะทำได้ดีกว่าด้วยถ้าถอยก็องเต้ลงแล้วให้จอร์เชื่อมเกม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 618
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 01:43
ตอน กองเต้ มาติช เชส ยังเล่นกันได้

ทำไม จอจินโญ่ จะเล่นไม่ได้
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 22854
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 02:06
สำรองครับ ถ้าเล่น 4-3-3

ถ้าเล่น 4-2-3-1 ยืนคู่กองเต้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3203
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 03:03
บอล ไดเร็กของแลมดูแล้วต้องใช้กลางออกบอลดีผมเชื่อว่าจอรจิญโญ่จะได้โอกาสแต่เชื่อว่าจะไม่ใช่ตัวเลือกถาวรอีกต่อไป
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2007
ตอบ: 412
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 08:00
ถูกแบนแล้ว
จอร์มันเลี้ยงไม่เก่งอ่ะ พาบอลขึ้นหน้าลำบาก
ต้องยืนตำแหน่งเรจิสต้าแหละแบบปิร์โล่ถูกแล้ว
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 875
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 08:14
[RE]คิดว่าจอร์จะได้เป็นตัวจริงไหมครับ
ไม่ได้ลงครับ เดี๋ยวจะย้ายตามซารี่ไปจูฟ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22594
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 09:49
ผมว่าได้ลง จอร์มันมีลูกยกลูกจ่ายมีสายตาไวคิดไว
แค่ทีมต้องช่วยวิ่งหาช่องให้จ่าย

ไม่ใช่จอร์ได้บอลเพื่อนหนีไปหลบหลังฝั่งตรงข้ามหมด
จะจ่ายยังไง

มันต้องมีปีกที่วิ่งไลน์คนนึง ปีกที่ตัดมารับบอลหน้ากองหลังคนนึง กองหน้าก็วิ่งคอยดึงตัวประกบไม่ให้ถ่างไปหาปีกวิ่งไลน์
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16112
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 10:17
ทำไมหลายคนถึงชอบคิดว่า จอ มันคือ DMC คือแผนซารี่มันไม่มี DMC อยู่แล้ว ตำแหน่งนั้นมันคือ เรจิสต้า หรือ เพลเมกเกอร์ต่ำนั้นละ

แบบที่หลายคนบอกอะ คือ ถอยกองเต้ ลงมา แล้วเอาจอขึ้นไปสูงกว่ากองเต้ได้ไหม คำตอบคือได้ แต่ถ้ายึดตามวิธีการเล่นของจอคือไม่ได้

เพราะ ตำแหน่งนี้มันถอยลงมาต่ำเพื่อหนีตัวประกบ คือถ้าขึ้นไปสูงมันก็สวนทางกลับวิธีการเล่น ตำแหน่งนี้ปิโล่นิยามไว้แบบนี้ครับ

“ในสนาม ผมเหมือนพวกยิปซีเรร่อน เป็นมิดฟิลด์ที่มองหาพื้นที่ที่ไม่มีใครจับจองตลอดเวลา ที่ที่ผมสามารถมีอิสระได้สักเสี้ยววินาทีโดยไม่อึดอัด ไม่ต้องถูก[ตัวประกบ]ตามติดเป็นเงา” – อันเดรีย ปีร์โล่

เพราะงั้นถ้าเอาจอขึ้นสูงเวลาคิดก็แทบจะไม่มีอยู่แล้ว

หลายท่านอาจจะบอกก็ให้ยืนคู่กัน ถ้ายืนคู่กันก็เล่นแบบทุกวันนี้นั้นละ คือกองเต้วิ่งขึ้นวิ่งลง

ส่วนตัวผมไม่ชอบรูปแบบการเล่นที่มีจอในสนามนะ คือขายทิ้งเลยก็ได้ ผมชอบระบบ DMC แบบเดิมมากกว่า มาติช กองเต้ มาเกลเลเล่ คือ DMC ตัดบอลได้ส่งให้ตัวรุกเลย แล้วจบแค่นั้น
1
0
Milet..
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19214
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 11:03
Spoil
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
ทำไมหลายคนถึงชอบคิดว่า จอ มันคือ DMC คือแผนซารี่มันไม่มี DMC อยู่แล้ว ตำแหน่งนั้นมันคือ เรจิสต้า หรือ เพลเมกเกอร์ต่ำนั้นละ

แบบที่หลายคนบอกอะ คือ ถอยกองเต้ ลงมา แล้วเอาจอขึ้นไปสูงกว่ากองเต้ได้ไหม คำตอบคือได้ แต่ถ้ายึดตามวิธีการเล่นของจอคือไม่ได้

เพราะ ตำแหน่งนี้มันถอยลงมาต่ำเพื่อหนีตัวประกบ คือถ้าขึ้นไปสูงมันก็สวนทางกลับวิธีการเล่น ตำแหน่งนี้ปิโล่นิยามไว้แบบนี้ครับ

“ในสนาม ผมเหมือนพวกยิปซีเรร่อน เป็นมิดฟิลด์ที่มองหาพื้นที่ที่ไม่มีใครจับจองตลอดเวลา ที่ที่ผมสามารถมีอิสระได้สักเสี้ยววินาทีโดยไม่อึดอัด ไม่ต้องถูก[ตัวประกบ]ตามติดเป็นเงา” – อันเดรีย ปีร์โล่

เพราะงั้นถ้าเอาจอขึ้นสูงเวลาคิดก็แทบจะไม่มีอยู่แล้ว

หลายท่านอาจจะบอกก็ให้ยืนคู่กัน ถ้ายืนคู่กันก็เล่นแบบทุกวันนี้นั้นละ คือกองเต้วิ่งขึ้นวิ่งลง

ส่วนตัวผมไม่ชอบรูปแบบการเล่นที่มีจอในสนามนะ คือขายทิ้งเลยก็ได้ ผมชอบระบบ DMC แบบเดิมมากกว่า มาติช กองเต้ มาเกลเลเล่ คือ DMC ตัดบอลได้ส่งให้ตัวรุกเลย แล้วจบแค่นั้น

ผมอธิบายเรื่องนี้มาจนเบื่อจะพูดละครับ

นี่ขนาดเตะจบไปซีซั่นนึงแล้ว ยังมีคนพูดให้เอาก็องเต้ "กลับไปเล่นตำแหน่งเดิม" อะไรนั่นอยู่เลย

ถ้าจะเอาก็องเต้ไปเล่นตำแหน่งจอร์ กองเต้ก้ต้องเล่นแบบจอร์นั่นแหละ
ซึ่งนั่นจะเป็นการทำลายกองเต้อย่างสมบูรณ์แบบของจริง

เพราะตำแหน่งนี้ (ในระบบของซาร์รี่) มันต้องวิ่งหนีคู่แข่ง มันต้องทำให้ตัวเองอยู่ห่างจากคู่แข่งตลอด
ต้องหาทางให้ตัวเองยืนว่างๆตลอด เพื่อพร้อมที่จะรอรับบอลจากเพื่อนได้เสมอ

หน้าที่คือคอยแปะคอยส่ง คอยถ่ายบอลให้เพื่อนอย่างเดียว เป็นหน้าที่หลัก

มันไม่ใช่ตำแหน่งที่มีบทบาทของตัวรับวิ่งไล่ตัดบอล

แล้วหลายคนจะให้ก็องเต้ที่เก่งในเรื่องการวิ่งเข้าหาคู่แข่ง วิ่งเข้าหาบอล
มาเล่นแบบนั้นเนี่ยนะ คือต้องการอะไร มันไม่ใช่แล้วฮะ
แก้ไขล่าสุดโดย ติ่งโล้น เมื่อ Mon Jun 17, 2019 11:05, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Once a blue, always a blue
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10412
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 11:30
ในทีม เชลซี ผมไม่เห็นใครดีกว่า จอร์จินโญ่ ซักคนนะ

ถ้าเอาลงกลางคู่กับ ก็องเต้นะ ซึงต้องลงกลางคู่แน่ๆ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel