ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 15754
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 01:15
[RE: ขี่มอไซด์ตอนดึกแล้วเจอหมาไล่งับ]
ผมเคยโดนนะ

น้าโดนก่อนตอนกลับบ้านช่วง 3-4 ทุ่มกำลังไปแจ้งความ จังหวะนั้นผมจะไปตีหมา แต่ดันเจอ คนแสดงตัวเป็นเจ้าของปีนลงมาจากชั้น2 สไลด์มาจากชั้น 2 เหยียบกันสาด เหยียบหลังคารถตัวเอง เอาไม้ตีผม โดน2 ที เป็นรอยช้ำ จังหวะนั้นหมาแม่งโดดงับต้นขา แล้วคนแสดงตัวเป็นเจ้าของหมาบอกว่าผมจะมาขโมยของ อ้างสารพัดสารเพ อยู่มานานละไม่เคยเจอ-ึง(ผมก็คิดในใจกุอยู่มา 20ปีละ ปั่นจักรยานเข้าออกทุกวันไม่เคยเจอหน้า-ึงเลย ตั้งแต่สมัยหมู่บ้านมีคนแค่ 1/4ของโครงการเอง) สุดท้ายขึ้นโรงพัก ตำรวจเวรคนแรก ก็บอกว่าดึกดื่นยามวิกาลมาทำอะไร

แต่ตำรวจอีกคน บอกว่า คุณคิดว่าน้องเค้า(ผม)จะขโมยของอ่ะ มีอุปกรณ์ที่จะแสดงถึงการโจรกรรมมั้ย(ผมมีแค่รมอันใหญ่ๆอันนึง) มันก็เงียบไปพักนึง สุดท้ายต่างฝ่ายต่างลงบันทึกประจำวัน เรื่องเงียบไปพักนึง(ประมาณ 2-3เดือน)

น้าผมก็โดนกัดอีก ตัวเดิม ทีนี้ ผกก. เรียกมาคุยเลย ก็ตามเดิม คู่กรณีก็อ้างไปเรื่อย แถมจะมาเอาเงินค่าทำสีรถอีก(บอกว่ามีเรื่องกันครั้งแรก ผมทำรถเค้าเป็นรอย โคตรมั่วอ่ะ ) ผกก.บอก ได้ถ้าจะเอาค่าทำสีรถกับน้องเค้า ไม่จบแค่นี้นะอาจจะต้องขึ้นศาล เผลอๆเสียมากกว่าอีกแถมติดคุกด้วย สุดท้าย ยอมจ่าย จบ 7000.-

ผมว่าไล่ตีเลย ไล่จนมันหนีไปไหนไม่ได้แล้ว แบบหมาจนตรอก แล้วมันจะแยกเขี้ยวใส่ แต่หลังจากนั้นมันจะไม่มายุ่งกับเราอีก หรือไม่ก็เห่าอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ?? เอ๊ะ

กับอีกวิธีกลางวันมันสายตาไม่ค่อยดีหมาอ่ะ เดินถือน้ำ ขวดนึงไปใกล้ๆมันแล้วสาดใส่มัน พอมันเจอเข้าบ่อยๆมันก็จะไม่มายุ่งกับเราละ

ปล. เคยให้ลูกชิ้นหมากิน สุดท้ายวันรุ่งขึ้นมันก็เห่าไล่เหมือนเดิม
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7901
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 01:56
[RE: ขี่มอไซด์ตอนดึกแล้วเจอหมาไล่งับ]
ครั้งแรกตอนซ้อนดนตรี ซ้อนมอไซค์กลับ

มันไล่กัดผมกับเพื่อนเบี่ยงหนี ดีไม่มีรถตามหลังมาไม่งั้นโดนทับตาย

ครั้งสอง ชอบมาไล่เห่าตอนขับรถยนต์เจอบ่อยมากมาหลายปีละ

วันนั้นผมหัวเสียมาด้วย จอดเลยครับ ทีนี้ใส่เกียร์ถอยหลัง

ไล่เหยียบเลย โดนไปทีนึง ไม่ทันได้ทับ หยุดรถก่อน

ทีนี้หยุดซ่าไปเป็นเดือน

นี่ถ้ากฎหมายเรื่องหมากับปืนไม่เข้มนะ ยิงทิ้งเรียบทั้งซอยพวกหมาจรจัด

ดีได้ซ้อมเป้าเคลื่อนที่ คือรำคาญมาก และรำคาญกว่าพวกรักสัตว์แบบไม่ดูเหตุผลอะไร

พวกนี้ก็น่าจับทำเป้าซ้อมเคลื่อนที่อีกพวกนึง

ความคิดแบบดาร์คๆนะ ของจริงคือใจเย็นแล้วปล่อยผ่านไป
1
0
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52809
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 02:58
ขี่มอไซด์ตอนดึกแล้วเจอหมาไล่งับ
อย่างพี่ผมขี่มอไซค์ชอบโดนไล่เหมือนกัน แม้งเอาหนังสติก+หิน ยิงจนแม่งหงออะ ไม่กล้าเห่าอีกเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 1103
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 06:42
หมากัด ไม่เคยแฮะ แต่เคยมีเรื่องเกี่ยวกับหมานี่แหละ ตอนไปเซเว่นกับเพื่อน เพื่อนพาลูกสาวอายุ 5ขวบไปด้วย

พอถึงเซเว่นก็ลงรถยนกัน (รถผมมันติดรถมา) ผมเป็นคนขับก็ลงที่หลังนิดหน่อย คว้าร่มได้ก็กางข้ามถนนกันฝนไปอีกฝั่ง(จอดได้ฝั่งเดียวตามวัน)

พอไปถึงปุ้ปหุบร่มกำลังจะเข้าเซเว่น มีหมาวิ่งมาจากไหนไม่รู้งั่บเข้าที่ขา ลูกสาวเพื่อนเต็มๆ ผมจะเตือนแล้วแต่ไม่ทันได้แต่ เฮ้ย หมา พองับปุ้ป ผมอยู่ด้านหลังนี่เอาร่มหวดเต็มแรงไปสองดอก ร่มหัก หมาเลยปล่อยสงสัยโดยจุดสำคัญ เพื่อนผมพ่อเด็กเลยหวดซ็ำไปอีกหลายดอก หมาวิ่งกระเผลกหนีไปเรย อีแม่ค้าเยื้องเซเว่นรีบตะโกนด้วยความห่วงใย เฮ้ยมึงทำหมาทำไม เพื่อนผมไม่ดราม่าตะโกนกลับไปสั้นๆอย่างสุภาพแบบคนรีบๆว่า อย่าเสือก รีบพาลูกกลับขึ้นรถไปรพ.ทันที

ปล. ตอนส่งลูกหาหมอได้แจ้งเจ้าหน้าที่สาธารณะสุข มาจับหมา พอหลายวันกลับไปเซเว่นอีก รอบนี้ผมไปคนเดียว น้องที่เซเว่นร้านประจำบอกว่า มีเจ้าหน้าที่มาจับหมาแล้ว แวะมาถามเขากะเพื่อนในเซเว่น เผื่อมีใครเป็นเจ้าของ ไม่เห็นมีคนแถวนั้นออกมายอมรับ
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 07:44
อย่าไปหนีมัน ยิ่งทันไล่ยิ่งหนีมันได้ใจ
ท่านจอดตั้งหลักไกลๆ แล้วเราเป็นฝ่ายไล่มันเอง
ในซ.บ้านผมเมื่อก่อนกลางคืนหมาเยอะมาก มีคนแนะนำวิธีนี้ขับรถไล่หมา
จนทุกวันนี้ หมาได้ยินเสียงรถ หลบหน้าหมดเลยย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 10:34
ผมเคยโดนไล่ตอนฝึกงานทุกวัน
มีอยู่วันโมโหแล้วใส่รองเท้าเซฟตี้ เตะสวนไปคิดว่าโดนเพราะชลอรถ
วันรุ่งขึ้นผ่านไปมันไม่ไล่อีกเลย มารู้ที่หลังว่าเตะโดนปากมัน แล้วฉีกเลย
โดนซะบ้างจะได้เข็ด
1
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 766
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 16:06
เคยมีมาตัวนึงชอบไล่มอไซผมมาก ไล่ทุกครั้งที่เจอ

จนครั้งนึงเอาเท้าถีบมันไปไม่น่าโดนนะ แต่เหมือนให้มันรู้ว่าเราไม่กลัวมัน

จากนั้นไม่กล้าไล่อีกเลย
0
0
Status: Go Go Gooner
เข้าร่วม: 17 Nov 2014
ตอบ: 3449
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 18:47
ตับไก่ปิ้งฮะ ช่วยได้

หลังจากนั้นการเข้าหา จะเปลี่ยนไป หางสั่นดิ๊กๆ ราวกับไม่เคยโกรธกันมาก่อน
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel