ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4056
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 07:02
[RE]ระบายครับมีใครเสียดายความสามารถและเวลาของตัวเองมั่งครับ
ผมรู้สึกเสียดายเวลาตัวเองอะ อยู่มหาลัยมา4ปี แบบไม่ได้พัฒนาอะไรตัวเองเลย ที่เรียนจบออกมาได้ก็เพราะเพื่อน หนังสือก็อ่านแบบที่จำได้วันนั้นออกมาลืมแล้วก็ทิ้งไปหมด สกิลส่วนตัวโดยเฉพาะภาษาก็ไม่ได้ฝึกเป็นสี่ปีที่ อยู่แต่กับเพื่อนและร้านเกม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2015
ตอบ: 5997
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 07:24
[RE: ระบายครับมีใครเสียดายความสามารถและเวลาของตัวเองมั่งครับ]
เสียดายได้ แต่อย่าเสียใจ ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เวลาที่เหลือต่อไปทำในสิ่งที่อยากทำ แล้วมีความสุขไปกับมันครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: GO HOME U DRUNK.
เข้าร่วม: 28 Oct 2010
ตอบ: 5716
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 07:58
[RE: ระบายครับมีใครเสียดายความสามารถและเวลาของตัวเองมั่งครับ]
ตอนนั้นกำลังตัดสินใจจะเข้า มหาลัย ปีหนึ่ง
และยังไม่รู้จะเรียนอะไร แต่ในใจอะชอบการออกแบบมากๆ
แต่พ่อบอกว่าเรียนบริหารเถอะหางานง่าย
นั่นล่ะครับจุดเปลี่ยน เพราะปัจจุบันก็ได้ทำงานในฝ่ายบริหารนี่ล่ะ
แต่ว่ามันไม่ได้ชอบก็เลยไปรับจ้อบ ออกแบบงานกราฟฟิค ซึ่งทำเเล้วโครตสนุกเลย
มานั่งคิดถ้าตอนนั้นเรียนออกแบบ ป่านนี้ผมคงไม่ต้องมางานที่น่าเบื่อในออฟฟิตแบบนี้
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2005
ตอบ: 11134
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 08:26
[RE]ระบายครับมีใครเสียดายความสามารถและเวลาของตัวเองมั่งครับ
ไม่ค่อยนะครับ เพราะคิดว่า ทุกเรื่องที่ตัดสินใจทำลงไป นั้นดีที่สุดแล้ว ณ เวลานั้น
แต่พอมีคนบอกว่า เสียดายความรู้ ความสามารถของเรา ก็จะสะอึกนิด ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3296
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:35
ถ้าเอาตัวเองไปเปรียบเทียบกับคนอื่นยังไงก็เสียดายครับแต่นั่นก็แค่ในมุมมองเรานะ แต่ใครจะว่ารู้คนอื่นก็อาจจะเปรียบเทียบเรากับเค้าและเสียดายเวลาของเค้าเหมือนกัน

สำหรับผม การที่เราเลือกทำในสิ่งที่เราชอบ เรารัก ณ. เวลานั้นแล้วเราได้รับความสุข ความภูมิใจ ความอิ่มเอมใจกลับมาก็ไม่เห็นมีอะไรที่ต้องมานั่งเสียดายนะครับ แต่กลับกันถ้าเราไปทำอีกสิ่งหนึ่งที่เราอาจมองว่าเสียดายที่ตอนนั้นเราไม่ได้ทำแต่พอเวลาผ่านไปเราก็อาจจะกลับมาเสียดายอีกทีก็ได้ว่าทำไมวันนั้นเราไม่ทำในสิ่งที่ทำให้เรามีความสุข งงไหม 555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel