ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Dec 2013
ตอบ: 591
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2019 10:00
ใครใช้ surface บ้างครับ
Bancario พิมพ์ว่า:
realmadrid_c22 พิมพ์ว่า:
Bryan-Fury พิมพ์ว่า:
ใช้ Surface Pro 5(2017) ตัว Top i5 อยู่เอาไว้ Develop Software ทำ Simulate ไหลสบายๆ แต่เล่นเกมกราฟฟิคสูงๆ ไม่ได้

ตัว Surface สร้างมาทำงานโดยเฉพาะ ไม่เหมาะกับเล่นเกม

ถามก่อนเอามาทำอะไร  
ทำงานออกแบบครับ

ออกแบบคล้ายๆโปรแกรม คล้ายๆ โฟโต้ช็อปครับ

เกมไม่ชอบเล่น (แต่ก็เล่นบ้าง หรืออาจไม่เล่นเลย)ครับ

รบกวนแนะนำหน่อยครับ อยากได้จอใหญ่ๆ เน้นไม่ค่อยมีปัญหา(กังวลมากอ่านรีวิวมีแต่คนบอกมีปัญหา)  

ส่วนมากที่เห็นมีปัญหาคือ รุ่น Pro 4 ลงไป โดยเฉพาะ Pro 4 เนี่ย มีปัญหาโครตจะเยอะ พอหลังจากรุ่นนี้มาแล้วปัญหาน้อยลงไปเยอะ ยิ่ง Pro 6 นี่แทบไม่ค่อยเห็นคนบอกปัญหาเลย อันนี้คือในกลุ่ม Surface นะ  

ผมใช้ pro4ปัญหาเยอะมากจริง
ผมเคยคิดว่า ผ่านมาสามรุ่นแล้วรุ่นนี้น่าจะดีแล้ว
แต่ไม่เลย
เป็นสิ่งที่ทำให้ผมทำใจแล้วว่าต่อจากนนี้จะไม่ซื้ออุปกรณ์เทคโนโลยีที่ไม่ mainstream.อีกแล้ว

แบตรั่วสุด ๆ ทำให้ความเป็นแทบเล็ดใช้ไม่ได้เลย

ปากกา แย่ที่สุด เทียบกับ apple pencil หรือแม้แต่ s-pen

ตอนนี้ร้อนแล้วจอสั่น

สุดท้ายคีย์บอร์ตใข้ไม่ได้แล้ว เช็คแล้วคีย์บอร์ดไม่เสีย แต่เป็นปัญหา software ที่แก้เองไม่ได้ซะงั้น

ทั้งหมดที่กล่าวมาข้างบนคือ common problem.ค้นgoogle เจอง่าย ๆ เลย

ผมซื้อ day 1
ครึ่งแสน
รู้สึกโง่มากครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel