ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Nov 2008
ตอบ: 5670
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 20:28
[RE: รองเท้าวิ่งNikeต้องรุ่นไหนครับตอนนี้]
ถ้าเท้าธรรมดา Nike มีสองไลน์
Pegasus 36 ตัวเริ่มต้น รองเท้าครบเครื่อง
Pegasus Turbo แอดวานซ์ขึ้นมาอีกขั้น (แต่เหมือนใกล้จะออกรุ่นใหม่แล้ว)
อีกไลน์คือ
Nike Epic React Flyknit 2 ใช้โฟม React ที่ Nike เคลมว่านุ่ม+เด้ง แต่ได้ยินมาว่าใส่วิ่งเยอะไม่ค่อยทน เพราะมันไม่มี Outsole

มือใหม่ยังไม่อยากให้ไปพวก Zoom Fly หรือ Vaporfly 4% เท่าไหร่ พวกนี้มันเหมาะกับนักวิ่งที่แข็งแรงแล้วมากกว่า

ถ้าเท้าแบน
Winflo 5
Structure 21
สองรุ่นนี้ผมไม่มีข้อมูลเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6563
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 21:15
[RE: รองเท้าวิ่งNikeต้องรุ่นไหนครับตอนนี้]
ช่วงนี้ super sport ไนกี้ลด 40% อยู่ครับ

0
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 09:36
ท่านควรให้ข้อมูลเพิ่มเติมให้ครบถ้วนครับจะได้แนะนำได้ถูก ต้องการซื้อไปวิ่งระยะเท่าไร ความเร็วที่ใช้ Pace ไหน ต้องการซัปพอท หรือ ทำความเร็ว เท้าของท่านเป็นลักษณะไหน เทาแบน ปกติ หน้าเท้ากว้างมั้ย น้ำหนักมากมั้ย ถึงจะแนะนำรองเท้าที่เหมาะกับท่าน
รองเท้าวิ่งมันออกแบบต่างๆกันไปตามการใช้งานครับ ถ้าบอกว่าตัว 4% ทอปสุดหรือ Next% ที่พี่ตูนใส่ตอนนี้คือสุด อาจจะไม่เหมาะกับมือใหม่ เพิ่งร่วมวิ่ง หรือคนที่ต้องการรองเท้าแนว Support ก็ได้ครับ

ปล. รองเท้าวิ่งทุกคู่ไม่ได้เหมาะกับคนทุกคน หารองเท้าที่เข้ากับท่านให้เจอแล้วจะสนุกกับการวิ่งครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1194
โพสเมื่อ: Mon Jun 17, 2019 12:51
ตามที่ท่าน Kylo Ren บอกด้านบนเลยครับ

จากประสบการณ์จริงที่ผมใช้วิ่งและออกกำลังกายทั่วไป
Pegasus 35: ใส่ซ้อมดีมาก ครบเครื่อง พื้นทนมาก ตอนนี้พึ่งมีตัวใหม่ออกมา
Pegasus 36 น่าใช้มากๆสำหรับการออกกำลังกายทั่วไป
Pegasus Turbo: เป็นเหมือน Pegasus 35 ที่อัพเกรดขึ้นมา
ทำความเร็วดีกว่าชัดเจน วัสดุและด้านอื่นก็ดีกว่าทุกอย่าง แต่ราคาก็สูงขึ้น
ข่าวว่ากันว่ากำลังออกตัวใหม่ ตอนนี้ลดราคากันอยู่ครับ
Epic React Flyknit 2: นุ่ม เด้ง ใส่วิ่งเบาๆ ใส่เดิน ใส่เที่ยวสบายมากๆ
กลายเป็นรองเท้าผ้าใบติดตัวผมเลย เพราะใช้งานได้หลากหลาย
แต่ไม่กล้าเอาไปวิ่งเอาท์ดอร์ เพราะพื้นทนสู้ Pegasus ไม่ได้ มันไม่มียางรองด้านล่างครับ
Odysee React (ตัวเก่า): คล้าย Epic React มากๆ แค่หน้าเท้ากว้างกว่า
ตอนนี้มีตัวใหม่ Odysee React Flyknit 2 ออกมาคู่กับ Epic แล้วเหมือนกัน

โดยส่วนตัว ผมเอาไว้ใส่วิ่งหรือออกกำลังกายทั่วไป ไม่ได้ใช้วิ่งทำความเร็วหรือลงมาราธอน
ผมเลยไม่ได้สนใจพวกตระกูล Zoom Fly หรือ Vapor Fly 4% ที่ฮิตกันในหมู่นักวิ่งเท่าไร
ถ้าใช้งานแบบผม แนะนำพวกตระกูล Zoom Pegasus กับ React ครับ[/b]
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel