ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
BALLON D'OR
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7683
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 08:55
[RE: แมนยูซื้อตัวแบบนี้ผมว่าโอเครเลยนะ]
ซื้อถูกซื้อแพง ซื้อจากทีมเล็ก แมนยูซื้อใครก็ผิดหมดอยู่แล้ว

แต่ข่าวซื้อขายสนุกดี
ซื้อๆไปเถอะมันคือความสุขของแฟนบอล
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 10602
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 09:04
ถูกแบนแล้ว
แมนยูซื้อตัวแบบนี้ผมว่าโอเครเลยนะ
อย่าเอาโด้มาเปรียบเลยครับ ตอนนั้นเล่นเอาแบคแมนยูหัวหมุนหยุดไม่ได้เนวิลถึงขนาดบอกป๋าให้ และตอนนั้นซื้อมาราคาที่แพงเลยนะสิบสองล้านถ้าจำไม่ผิด และที่สำคัญอายุแค่ 18 ปีเองครับ และมีแววเก่งด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14904
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 09:06
[RE: แมนยูซื้อตัวแบบนี้ผมว่าโอเครเลยนะ]
เพลย์เซฟดี
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15716
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 09:07
ถ้าโค้ชกับแมวมองตาถึงมันก็ดีครับ

ถ้าตาไม่ถึงก็จะเป็นแบบหงส์ช่วงหว่านแห

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20344
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 09:12
แมนยูซื้อตัวแบบนี้ผมว่าโอเครเลยนะ
เหมือนจะเน้นไปที่ HG player
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: การเมืองกับแมนยูไม่รู้อะไรเน่ากว่ากัน
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 09:19
555+ เอามาเทียบป๋าอีก สมัยนั้นทีมที่โดดเด่นมีกี่ทีมเอง ตอนนี้ทีมอื่นไปไหนแล้ว ปั้นๆๆๆๆ ปั้นไปอีกสิบปีอะค้าบบบ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4993
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 09:27
โอเคไหมไม่รู้ แต่ซื้อตัวโคตรช้าเลย นี่กลางเดือนมิ.ย.แระ เพิ่งได้เจมส์มาตัวเดียว
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9557
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 09:36
[RE]แมนยูซื้อตัวแบบนี้ผมว่าโอเครเลยนะ
สมัยนี้มันไม่เหมือนสมัยก่อนแล้ว ดอร์ทมุนเคยบอกจะไม่มีทางปล่อยนักเตะราคาถูกๆแบบโรซิคกี้แล้ว เดี๋ยวนี้ทีมต่างๆขายให้ทีมใหญ่แพงมาก โก่งไปโก่งมา

ค่าลิขสิทธิ์พรีเมีย 100 ล้าน และทุกสโมสรมีเศรษฐีถือครองหมด แมนยูจะซื้อแบบคาริคจากสเปอร์ส ยอร์คจากวิลล่าในยุคนี้ยากมากๆ ต้องซื้อระดับแชมเปี้ยนชิพมาปั้น แบบแมดดิสันที่เลสเตอร์ซื้อ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39922
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 09:45
เหนือสิ่งอื่นใด แต่ก่อนมีป๋า

แต่ตอนนี้ไม่ใช่นะครับ

1
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 773
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 09:47
ยุคนี้จะเลียนแบบสไตล์ป๋าไม่ได้หรอก

เพราะทีมอื่นเค้าทุ่มทั้งนั้น แถมทีมเค้าตอนนี้อยู่ตัวแล้ว นักเตะปรับตัวได้แล้ว

ของเราเกินครึ่งคือนักเตะหมุนเวียนฟอร์มไม่คงเส้น

เอาเกรดบีมาอีก โอกาสที่จะตามทีมอื่นทันคงยากส์

โซลชาปีนร้ไม่ทุ่มปีหน้าก็ต้องทุ่ม เพราะไม่อย่างนั้นปีที่ 3 คงได้หาคนใหม่อีก เผลอๆ จะอยู่ไม่ครบ 3 ปี

สมัยป๋าทุ่มสถิติสโมสรตลอดนะ อย่างริโอ รูนี่ คันโตน่า ยอร์ค โคล ซื้อมาแพงๆนะ อย่างน้อยๆ ตัวหลักๆ เกรด เอ เสมอ โดยเฉพาะศูนย์หน้า ยิ่งโคลนี้สากเรียกพ่อเลย แรกๆ แต่ป๋าก็เลยลงตลอด
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 12813
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 09:50
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
ต่างตรงยุคป๋ามีผู้เล่นแกนหลัก เกินครึ่งทีมอยู่แล้วอะสิ  

แต่แกนหลัก ป๋าเราก็ สถิติของเกาะอังกฤษนะ 5555

อย่างกองหน้า กับ หลัง

กลางโชคดี แกถูกแจ็คพอต 5555
แก้ไขล่าสุดโดย T e r n G เมื่อ Sun Jun 16, 2019 09:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
#ThankyouSirAlex
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2013
ตอบ: 637
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 10:23
ผมเห็นต่างนะ ผมว่าไม่มีตัวซีเนียร์เก่งๆ ถ้าซื้อแบบนี้มันไม่ดีขั้นมากหรอก ตัวที่เก่งสุดในทีมอย่างป็อกบายังแบกทีมไม่ได้ แล้วก็เห็นอยู่ว่าป็อกบามันต้องการผู้เล่นระดับใกล้เคียงกันมาเล่นด้วย อย่างน้อยถ้าหน้ามีพวกซีเนียร์แบบสลาตัน แรชมันคงไม่เสียคนขนาดนี้ หรือถ้าหลังมีระดับเฟอดินาน สักคน เด มันก็คงไม่หมดความมั่นใจแบบนี้ ผมว่าแมรยูต้องซื้อสตาร์มาอีกแต่ต้องเลือกให้ถูกคนอะ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 6947
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 10:39
ผมว่าถ้า United จะยึดสไตล์การซื้อขายแบบยุคป๋าก็ต้องยึดให้สุด เพราะสถานะการซื้อขายมันเปลี่ยนไปตั้งแต่ปีสุดท้ายที่ป๋าคุมทีม ซึ่งก็คือปีแรกที่ Woodward เข้ามาทำหน้าที่ รูปแบบการดีลมันเปลี่ยนไป ผมว่าเวลานี้ถ้าจะมองว่าทีมซื้อ-ขายนักเตะในเชิงปั้นทีมจากดาวรุ่ง หรือสตาร์ระดับกลางๆ เอามาจับเจียรไน แล้วกลายเป็นของดีเนี่ย เวลานี้ผมนึกออกอยู่ 3 ทีม
1. Atletico Madrid
2. Juventus
3. Dortmund

ถ้าจะปั้นเกรด B แล้วรอดูว่าเป็นเกรด A ได้จริงหรือไม่ มันต้องมีที่ให้ลงสนาม ไม่ใช่ซื้อมาเรื่อยๆ ของเก่าดีไม่ดีก็ไม่ทิ้ง แบบนี้ไปไม่รอดซักทีมเห็นมาเยอะแล้ว ถ้าไปย้อนดู 3 ทีมที่ผมว่าข้างบนนั้นเถอะ การที่เขาจะซื้อผู้เล่นมาลองปั้นซักคนมันต้องเกิดจากว่าทีมเสียหรือทำท่าจะเสียสตาร์ในตำแหน่งนั้นออกจากทีม แต่ของ United นี่ไม่รู้สิ

1. ปีที่แล้วให้ตายก็จะเอา McGuire หรือ Alderweireld ให้ได้ แต่ DC ภายในทีมก็กองกันอยู่ 5-6 คนไม่ขายซักคน
2. MC เยอะจนจะขี่คอกันอยู่แล้ว ก็ยังไปไฟต์เอา Fred มาเพิ่มอีก สุดท้ายก็ไม่เห็นได้อะไรเลย เก่งก็ไม่เก่ง

...เอาเถอะ เห็น OGS เริ่มทำงาน ผมว่าค่อยๆ ดูไปก่อนดีกว่า เคยทำงานร่วมกับ Sir มา คงได้วิชามาบ้างแหละ ได้เลือกนักเตะเอง ก็อาจจะดีก็ได้

0
0
อำนาจ ความเชื่อ ความรัก คือ 3 สิ่งที่ตรรกะมนุษย์ไม่สามารถอธิบายได้ ดังนั้นอย่าถามว่าทำไมกับเรื่องพวกนี้
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 10:43
ซื้อตัวโนเนมอะ มันไม่มีใครสงสัยอะไรหรอก
ไอที่สงสัยอะ อยู่ที่โค้ชนู้น ถามถ้าเป๊ป คล็อป ซิเมโอเน่ พอช
อะไรพวกนี้ซื้อตัวโนเนมมา คนส่วนมากคงคิดว่าปั้นได้แน่
แต่นี่โอเล่..... ไม่ได้จะดูถูก แต่แกเก่งขนาดนั้นหรอเอาจริงๆ
คุมคาร์ดิฟ มีงบเยอะกว่าทีมท้ายตารางยังไปไม่รอดเลย....
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หวิ่งๆ หวั่งๆ
เข้าร่วม: 19 Dec 2009
ตอบ: 6400
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 10:50
Jayseter พิมพ์ว่า:
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
ต่างตรงยุคป๋ามีผู้เล่นแกนหลัก เกินครึ่งทีมอยู่แล้วอะสิ  

จริงครับยุคนี้ไม่มีเลยสักคน กองหน้า! กองกลาง! กองหลัง! ประตู!
ขนาดเดยังคุยเรื่องสัญญาไม่ลงตัว ป๊อกก็จะย้าย
ลูกากู แรชฟอร์ด ลินการ์ด มากซิยาล อเล็กซิส ... ตัวรุกพึ่งพาใครได้มั่ง

"เราจะโตไปด้วยกัน"
ปานสโลแกนขายตรง
0
0

ฝากชองฟังเพลงสบายๆด้วยครับผม https://www.youtube.com/embed/GbPsvOqrT08
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel