ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Jul 2010
ตอบ: 1287
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 20:27
[RE: 'ซัวเรซ'เผยรับความจริงไม่ได้หลังเหตุกัด'คิเอลลินี่'-นึกว่าต้องรีไทร์แล้ว]
Solorpipe พิมพ์ว่า:
nosten พิมพ์ว่า:
ถ้าตามความรู้สึกผมที่ติดตามดูอยู่ตอนนั้นนะ แล้วก็บวกกับซัวเรสบอกว่าต้องพึ่งนักจิตวิทยานั่นก็สอดคล้องกับที่ผมคิดพอดี

ซัวเรส น่าจะเป็นพวกเกลียดความพ่ายแพ้ ไม่อยากแพ้ ถ้าเป็นเด็ก ๆ ก็คือถ้าต่อยกับเพื่อนแล้วสู้ไม่ได้ ก็คือต้องกัด เพื่อที่จะเอาชนะ

อาจจะเป็นความฝังใจลึก ๆ อะไรบางอย่างที่ทำให้เจ้าตัวต้องแสดงออกมาแบบนั้น และทั้งสองครั้ง เหมือนกับซัวเรส รู้สึกว่าเจอคนที่เอาชนะตัวเองได้จริง รู้สึกว่าแพ้ ก็เลยตอบโต้ออกไปแบบนั้น

เพราะทั้ง 2 ครั้งที่กัด ผมมองว่า อิวาโนวิช กับคิเอลินี่ วันนั้นโคตรเก่งเลย ซัวเรสทำอะไรไม่ได้จริง ๆ

ผมว่าไม่ใช่เกลียดความพ่ายแพ้อะไรนั้นหรอกครับ มันกัดคิเอลเพราะบีบให้สโมสรขาย เด็กหงส์เค้ามองออกกันหมดเรื่องนี้ ถ้าเกลียดความพ่ายแพ้จริงทำไมอยู่กับ บาซ่า มันไม่เคยกัดเลย แพ้หงส์มันก็ไม่เห็นกัด VVD  

ไม่รู้นะครับ แต่ตอนอยู่บาซ่า มันแพ้คนละแบบ กับที่แพ้ คิเอลินี่ อิวาโนวิช
มันไม่ใช่แพ้ที่ผลสกอร์ เพราะตอนอยู่ Liverpool ก็แพ้หลายรอบ การย้ายทีมก็อาจจะมีส่วน

แต่สองนัดนี้คือ ซัวเรส โดนประกบติดมาก ทำอะไรไม่ถนัดเลยจริง ๆ ซึ่งตั้งแต่ไปอยู่บาซ่าก็ไม่เคยเจอประกบแบบนี้มั้งครับ (ผมไม่ได้ดูทุกนัดนะ) เพราบาซ่าก็มี เมสซี่ คนอื่น ๆ อีก แล้วตอนเจอ ฟาน ไดจน์ ลิเวอร์พูลก็ไม่ได้มาร์ค ตัวต่อตัว แถมอายุก็มากขึ้นแล้ว น่าจะควบคุมตัวเองได้ดีขึ้น (และเค้าบอกในข่าวด้วยนะครับ ว่าพบจิตแพทย์แล้ว)

อีกอย่างนึง ลองนึกถึงตอนที่ เสมอ พาเลส สิครับ คนเดียวที่ร้องไห้ ก็คือ ซัวเรส เพราะรู้ว่าโอกาสพลาดแชมป์มีสูงแล้ว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel