ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ใจเป็นเช่นไร การกระทำและคำพูดจะเป็นเช่นนั้น
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Nov 2006
ตอบ: 3423
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 09:17
[RE: ผีได้ละอีกหนึ่ง...]
Spoil
RederPool พิมพ์ว่า:
ผมว่าการได้บิ๊กเนมไม่ใช่ทางออก สำหรับทีมแมนยูนะ เพราะได้มาหลายคนแล้วแต่ก็ไม่ดีขึ้น
ผมว่าการได้คนที่เหมาะกับแทคติกของโคชมากกว่า ลองมองคลอป ตอนจัด มาเน่ ซาล่า
หรือฟานได ตอนนั้นแต่ละคนเป็นแค่ระดับ BถึงB+ ไม่ใช่บิ๊กเนม แต่พอมาเล่นเข้าขา เข้าแผน
มันเลยกลายเป็นเกรด S ต่อให้ได้อาซา แต่เล่นบอลโยนมันก็ไม่เปรี้ยง ผมว่าแบบนี้ละครับ
แดเนียล เจม ไม่แพงมาก แต่ดูมีเพรชชั่นแนวแมนยูเลย ผมว่าตัวนี้ไม่มีเสียดายเล่นห่วย
ก็ราคาไม่แพง แต่ถ้าเล่นแจ่มก็คุ้มกันเลย แต่เท่าที่ดุน่าจะเข้ากับจุดอ่อนแมนยูตอนนี้ ที่เล่น
แบบดาราไม่มีตัววิ่งๆแบบนี้ เดาว่าต้องหากองหน้าตัวเข้าฮอส อีกตัว แนวรุดฟาน ประมาณ
หาช่องดี ยิงคม มาแทนลูกากู ผมว่าเกมรุกอะพอไปได้เพราะทั้งแรช มาเที่ยว ป๊อกอะ เก่งมากๆ
อยู่แล้ว

ปัญหาหนักของแมนยูที่แก้ยากผมว่าคือกองหลัง เพราะตัวเก่ง ไบยี่ ลินเดอเลิฟ
เจ็บบ่อยเกิน ทำให้ฟอร์มไม่เปรี้ยง เหมือน โกเมสเลย ถ้าลอง ลินเดอยืนคู่ไบยี่ได้สัก 15-20
เกมติดๆผมว่าเกมรับจะดีขึ้น แต่ดูแล้วไงๆก็ต้องบวกเซ็นเตอร์ ท๊อปๆอีกสัก 1 แมคไกวนี่ถือว่า
เป้นบิ๊กดีลได้นะครับเพราะราคา+เชื้อชาติ น่าจะ 70+ พอๆหรือมากกว่าฟานไดแน่นอน เงิน
ผมว่าแมนยูจ่ายได้สบายๆ ติดแค่ปัญหาเหมือนเดอลิค คือคุ่แข่ง นี่สิ ถ้าแมนซิจะเอา มันก็นะ
ถ้าแมคไกวเลือกแมนยูจริงนี่ใจล้วนๆ

ส่วนตัวมองว่า แมนยูต้องได้ หลังกลาง 1 แบคขวา 1 ซึ่งน่าจะเป้น AWB แน่ๆ กลางรุกกรณี
ป๊อกย้าย 1 หน้า 1 ไม่รวม เจม ผมว่าฤดูกาลใหม่ได้ลุ้นยาวๆครับ เพราะ เจมกับ AWB ผมว่า
แก้ตรงจุดเลย เอาใจช่วยครับ ทีมผมผ่านมันมาก่อน  

นอกเรื่องนิดนึง
ฟานไดจ์ แมวมองของ ลิเวอร์ กับแมนซิ มองเป็นเกรด S
ท่าน มองเป็นแค่เกรด B เองหรอครับ
ซาลาห์ เป็นนักเตะที่ดีที่สุดของโรม่า 15 ประตู 11 แอสซิส
ท่านมองเป็นเกรด B เองหรอครับ
บางทีเราก็ให้ค่าสิ่งใกล้ตัวน้อยเกินไปนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1690
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 10:01
[RE]ผีได้ละอีกหนึ่ง...
Pique Starix พิมพ์ว่า:
ทำไมโดนเรื้อนละ งง  
เค้าคงนึกได้นักเตะใหม่ เลยเสียอารมณ์นิดหน่อย ขำๆอย่าไปซี 55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2009
ตอบ: 1645
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 10:05
แสงแห่งความหวัง พิมพ์ว่า:
Spoil
ผมว่าการได้บิ๊กเนมไม่ใช่ทางออก สำหรับทีมแมนยูนะ เพราะได้มาหลายคนแล้วแต่ก็ไม่ดีขึ้น
ผมว่าการได้คนที่เหมาะกับแทคติกของโคชมากกว่า ลองมองคลอป ตอนจัด มาเน่ ซาล่า
หรือฟานได ตอนนั้นแต่ละคนเป็นแค่ระดับ BถึงB+ ไม่ใช่บิ๊กเนม แต่พอมาเล่นเข้าขา เข้าแผน
มันเลยกลายเป็นเกรด S ต่อให้ได้อาซา แต่เล่นบอลโยนมันก็ไม่เปรี้ยง ผมว่าแบบนี้ละครับ
แดเนียล เจม ไม่แพงมาก แต่ดูมีเพรชชั่นแนวแมนยูเลย ผมว่าตัวนี้ไม่มีเสียดายเล่นห่วย
ก็ราคาไม่แพง แต่ถ้าเล่นแจ่มก็คุ้มกันเลย แต่เท่าที่ดุน่าจะเข้ากับจุดอ่อนแมนยูตอนนี้ ที่เล่น
แบบดาราไม่มีตัววิ่งๆแบบนี้ เดาว่าต้องหากองหน้าตัวเข้าฮอส อีกตัว แนวรุดฟาน ประมาณ
หาช่องดี ยิงคม มาแทนลูกากู ผมว่าเกมรุกอะพอไปได้เพราะทั้งแรช มาเที่ยว ป๊อกอะ เก่งมากๆ
อยู่แล้ว

ปัญหาหนักของแมนยูที่แก้ยากผมว่าคือกองหลัง เพราะตัวเก่ง ไบยี่ ลินเดอเลิฟ
เจ็บบ่อยเกิน ทำให้ฟอร์มไม่เปรี้ยง เหมือน โกเมสเลย ถ้าลอง ลินเดอยืนคู่ไบยี่ได้สัก 15-20
เกมติดๆผมว่าเกมรับจะดีขึ้น แต่ดูแล้วไงๆก็ต้องบวกเซ็นเตอร์ ท๊อปๆอีกสัก 1 แมคไกวนี่ถือว่า
เป้นบิ๊กดีลได้นะครับเพราะราคา+เชื้อชาติ น่าจะ 70+ พอๆหรือมากกว่าฟานไดแน่นอน เงิน
ผมว่าแมนยูจ่ายได้สบายๆ ติดแค่ปัญหาเหมือนเดอลิค คือคุ่แข่ง นี่สิ ถ้าแมนซิจะเอา มันก็นะ
ถ้าแมคไกวเลือกแมนยูจริงนี่ใจล้วนๆ

ส่วนตัวมองว่า แมนยูต้องได้ หลังกลาง 1 แบคขวา 1 ซึ่งน่าจะเป้น AWB แน่ๆ กลางรุกกรณี
ป๊อกย้าย 1 หน้า 1 ไม่รวม เจม ผมว่าฤดูกาลใหม่ได้ลุ้นยาวๆครับ เพราะ เจมกับ AWB ผมว่า
แก้ตรงจุดเลย เอาใจช่วยครับ ทีมผมผ่านมันมาก่อน  

ฟานไดจ์ แมวมองของ ลิเวอร์ กับแมนซิ มองเป็นเกรด S
ท่าน มองเป็นแค่เกรด B เองหรอครับ
ซาลาห์ เป็นนักเตะที่ดีที่สุดของโรม่า 15 ประตู 11 แอสซิส
บางทีเราก็ให้ค่าสิ่งใกล้ตัวน้อยเกินไปนะ  

ผมว่าคุณเข้าใจผมผิดนะ ผมหมายความว่าก่อนหน้าที่จะย้าย
ซาล่า ถูกมองว่าเคยล้มเหลวกับเชลซี มาก่อน และตอนย้ายก็ไม่เคย
มีข่าวว่าทีมอื่นมาแย่งเลย ราคาก็แค่ 40 ล้าน แฟนหงส์บางคนยังไม่อยากได้ด้วยซ้ำ
ผมเลยมองว่าคนอื่นมองซาล่าตอนนั่นเป็นแค่เกรด Bถึง B+ ไม่งั้น
ราคา 40 ล้านเ เกรด S บาซ่า มาดริด มาเอาไปละครับ

เช่นเดียวกับฟานได ที่หลายคนมองว่าเก่งฤดูกาลเดียว กับเซา ราคา 70 ล้าน
ซื้อมาได้ยังไง ตอนนั้นหลายคนก็คงมองว่าเป็นนักเตะแค่ระดับ B+ เพราะยังไม่เคย
ได้แชม ทั้งระดับสโมสรและระดับชาติ

จนทั้งคู่มาผลงานดีที่ลิเวอร์พูล ถึงจะเริ่มได้รับการยอมรับ ผมไม่เข้าใจว่าการสื่อสารของ
ผมมันผิดตรงไหน ผมไม่เคย ให้ค่าหงส์น้อยไปหรอกครับ ไม่ว่าใครมาก็เชียรทั้งนั้น
แค่อยากพยายามสื่อว่าการซื้อตัวไม่จำเป็นต้องเป็นบิ๊กเนม แค่ซื้อตัวที่เหมาะสมกับแผน
ของทีมก็พอ แล้วเชื่อใจนักเตะกับโคช ผลงานจะค่อยๆดีขึ้นเอง ไม่ใช่ว่าผมดิสเครดิต
นักเตะทีมตัวเอง เฮ้อ
แก้ไขล่าสุดโดย RederPool เมื่อ Fri Jun 14, 2019 10:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 10:21
carloskop พิมพ์ว่า:
แฟนผีช่วงนี้เหมือนอัดอั้นอะ ผมก็ตามดูทุกกระทู้เลย อยากรู้ว่าจะได้บิ๊กเนมเป็นใคร  

เหมือนคนขี้ไม่ออกเลยครับ แต่ผมก็รำคาญเหมือนกันนะกระทู้แบบ Click Base
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 2569
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 10:54
แสงแห่งความหวัง พิมพ์ว่า:
Spoil
อยู่แล้ว

ผมว่าคุณเข้าใจผมผิดนะ ผมหมายความว่าก่อนหน้าที่จะย้าย
ซาล่า ถูกมองว่าเคยล้มเหลวกับเชลซี มาก่อน และตอนย้ายก็ไม่เคย
มีข่าวว่าทีมอื่นมาแย่งเลย ราคาก็แค่ 40 ล้าน แฟนหงส์บางคนยังไม่อยากได้ด้วยซ้ำ
ผมเลยมองว่าคนอื่นมองซาล่าตอนนั่นเป็นแค่เกรด Bถึง B+ ไม่งั้น
ราคา 40 ล้านเ เกรด S บาซ่า มาดริด มาเอาไปละครับ

เช่นเดียวกับฟานได ที่หลายคนมองว่าเก่งฤดูกาลเดียว กับเซา ราคา 70 ล้าน
ซื้อมาได้ยังไง ตอนนั้นหลายคนก็คงมองว่าเป็นนักเตะแค่ระดับ B+ เพราะยังไม่เคย
ได้แชม ทั้งระดับสโมสรและระดับชาติ

จนทั้งคู่มาผลงานดีที่ลิเวอร์พูล ถึงจะเริ่มได้รับการยอมรับ ผมไม่เข้าใจว่าการสื่อสารของ
ผมมันผิดตรงไหน ผมไม่เคย ให้ค่าหงส์น้อยไปหรอกครับ ไม่ว่าใครมาก็เชียรทั้งนั้น
แค่อยากพยายามสื่อว่าการซื้อตัวไม่จำเป็นต้องเป็นบิ๊กเนม แค่ซื้อตัวที่เหมาะสมกับแผน
ของทีมก็พอ แล้วเชื่อใจนักเตะกับโคช ผลงานจะค่อยๆดีขึ้นเอง ไม่ใช่ว่าผมดิสเครดิต
นักเตะทีมตัวเอง เฮ้อ  

ตามนี้หล่ะครับ ส่วนก่อนย้ายมาผมก็มองว่าฟาน ไดค์กับซาล่าห์แค่ระดับ B+ นั่นแหล่ะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 32028
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 11:16
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:
ข่าวดีเลย

แมวมองปัจจุบันไม่ได้เรื่องซื้อแต่ละตัว เปิดยูทูปเอาก็ได้มั้ง  

Marcel Bout หัวหน้าแมวมอง

ใน reddit เริ่มด่าคนนี้กันเยอะ เพราะเหมือนจะเป็นคนที่แนะนำให้เอ๊ดปฏิเสธดีลเดอลิกเดอยอง
0
0
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2011
ตอบ: 2203
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 13:11
carloskop พิมพ์ว่า:
แฟนผีช่วงนี้เหมือนอัดอั้นอะ ผมก็ตามดูทุกกระทู้เลย อยากรู้ว่าจะได้บิ๊กเนมเป็นใคร  

อย่าหวังกับบิ๊กเนมครับ
ผมหวังว่าโซลชาจะเดินตามแนวคล็อปป์คัรบ คือซื้อนักเตะที่ไม่ดังมาปั้น หรือซือ้พวกที่ดังระดับท้องถิน ไม่ใช่ระดับโลกมา สไตล์นี้คล็อปป์ถนัดมากนะ
อลิซอน ฟานไดจ์ ซาล่าห์ มาเน่ใครคิดว่ามาแล้วจะปังขนาดนี้
คือซื้อได้ไม่แพงมากอย่างซาล่าห์ มาเน่ หรือไม่ก็แพงแต่โคตรคุ้มอย่างอลิซอน ฟานไดจ์

การซื้อตัวมันต้องแนวนี้ ซื้อและใช้งานอย่างชาญฉลาด แต่ที่สำคัญคือเวลา แต่ผมไม่ค่อยห่วงบอร์ดผีเท่าไหร่ ยังไงก็ให้เวลาโซลชาอยู่แล้ว เพราะบอร์ดผีมันงก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel