ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: สวัสดีครับทุกคน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 555
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 09:24
[RE: วอลเล่ย์บอลสาวไทย เก่งขึ้นปะครับ]
AMI N พิมพ์ว่า:

ผมว่าเหมือนเดิม

เจอเกาหลี, ญี่ปุ่นแม็ตซ์สำคัญๆก็แพ้ตลอด

ต้องรอรุ่นใหม่ขึ้นมา  

ครับผม ชุดนี้นี่ยืนมานานละ รุ่นใหม่มา คงสอดแทรกเข้ามาทีละคนสองคน แต่ก็หวังว่าจะรักษามาตรฐานได้ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 09:25
[RE: วอลเล่ย์บอลสาวไทย เก่งขึ้นปะครับ]
kittygz พิมพ์ว่า:
โค้ชคนนี้ถือว่าเก่งไหม  

อันนี้ผมไม่ทราบครับ แต่หน้าแก่ดูเครียดๆ ฮ่าๆ
0
0
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 09:27
Lady Maria พิมพ์ว่า:
4-5 ปีมานี้ไม่ได้เก่งขึ้นหรอกครับ ทรงๆ สิ่งที่มันจะทำให้ไปต่อได้สำหรับชาติเราคือส่วนสูงเท่านั้น ลองมีคนสูง185+ในทีมสัก6คนก็ยกระดับทีมได้มากกว่านี้แล้ว ไทยระดับโลก แต่อยู่ท้ายๆของระดับ พอเจอเลเวลเดียวกันหรือเก่งกว่า มันก็เลยค่อนไปทางแพ้ซะมากกว่าชนะ

จริงๆเกรดรองยุโรปก็ถือว่าดีกว่าหรือสูสีกับไทยนะ ต้องเล่นในเอเชียเท่านั้นถึงจะเป็นหัวแถว ไทย/ญี่ปุ่น/เกาหลี พลิกชนะได้หมดแล้วแต่ฟอร์มวันนั้น จีนไม่ขอพูดถึง สูงแบบยุโรป ไม่มีทางชนะได้สักเซ็ต  

นั่นสิครับ พอเจอสูงๆ และความสามารถดี เรานี่แพ้ขาดเลย ไม่เห็นหนทางชนะเลย คงต้องหานักกีฬาที่สูงกว่านี้หน่อยอย่างที่ท่านว่าเลยครับ น่าจะยกระดับได้พอสมควร
0
0
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 09:29
pordna พิมพ์ว่า:
ผมก็เพิ่งได้มาดูหลังจากไม่ได้ตามนาน ดูแล้วไทยก็ยังใช้ชุดเดิมๆอยู่นะครับ น้องชัชชุอรกับอีกคน ที่ไม่คุ้นคือตัวเซตกับน้องตัวสูงๆที่ลงมาตอนท้าย ส่วนญี่ปุ่นนี่มีแค่น้องที่หน้าเหมือนโอซิลที่ใส่แว่น นอกนั้นแทบไม่เคยเห็นเลย

ปล.เดี๋ยวนี้วอลเล่สนุกมากเพลงเร้าตลอดมี เอฟเฟค(บล๊อค กับตบแรงๆ) ความเร็วลูกเสิร์ฟ ลูกตบ สนุกมากๆ ทีมอื่นๆ แม้กระทั่งพวกทีมงานที่นั่งโต๊ะยังเต้นกันเลย แปลกใจที่มีคนมาแซะนักกีฬา  

ครับผม ผมว่าสนุกดีนะ ดูละเพลิน เต้น เอฟเฟ็คไรงี้ แต่สำหรับบางคนเขาอาจจะซีเรียสกับการดูกีฬาครับท่าน ฮ่าๆ
0
0
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 09:31
bbbank พิมพ์ว่า:
ผมว่าแย่ลง

ทั้งโค้ช ที่จัดตัวไม่ดี เปลี่ยนตัวก้ไม่ดี เล่นดีเปลี่ยนออกเล่นกระจอกเปลี่ยนเข้า แผนก็ไม่หลากหลาย

ส่วนตัวนักกีฬาเองก็เหมือนผ่านจุดสูงสุดไปแล้วหลายคน ความฟิต พละกำลัง หดหายไปมาก อาจะเป็นเพราะแผนการเก็บตัว รวมทั้งตอนเล่นสโมสรอาชีพ

ดาวรุ่งก็ยังมาไม่สุดตามไม่ทัน เล่นดีเป็นบางจังหวะ แต่โดยรวมยังแทนรุ่นเก่าไม่ได้

ถ้าเป็นแบบนี้ อีก 3 ปี ลำบากเลย จะตกลงมากเลยนะ ตัวเก่าเลิกเล่น ตัวใหม่เล่นได้ไม่เท่าตัวเก่า

ต้องหาโค้ชดีๆมาฝึกแล้วล่ะ  

ครับท่าน ก็ต้องดูต้องเชียร์กันต่อไปครับผม
1
0
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 09:33
เฮียกระทิง พิมพ์ว่า:
ผมตามดูมาตลอดนะบอกเลยว่าตกลงไปมาก คือพวกรุ่นพี่ก็อายุไม่ใช่น้อยๆ แล้วแต่ก็ต้องติดทีมชาติอยู่เพราะดาวรุ่งชุดใหญ่เล่นผีเข้าผีออกมาก บทจะดีคือดี บทจะห่วยนี่คือทำแต้มเสียรัวๆ แล้วปัจจุบันการรับบอลแรกนี่เข้าขั้นห่วยแตกมาก ส่วนโค้ชเท่าที่ดูคือเหมือนตัดสินใจไม่ค่อยดีเรื่องการแก้เกมและแผนการเล่น ที่หนักเลยคือการจัดตัวผู้เล่นเข้าใจว่าอยากใช้ชุดผสมรุ่นพี่กับดาวรุ่งแต่ชุดผสมที่ว่าเนี่ยมันไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่ มักจะชอบแย่งกันรับบอลบ่อยมากจนทำให้เสียแต้ม  

ครับผม แต่ยอมรับจริงๆ ที่พวกรุ่นใหม่ยังแทนรุ่นพี่ไม่ได้ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องวอลเลย์เท่าไหร่
แต่รู้สึกว่า รุ่นใหม่ๆ ตัวหลัก ยังไม่ดีตัวเด่นๆ เลยครับ แต่ก็จะเอาใจช่วยต่อไปครับผม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel