ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: ***
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 2769
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 10:36
เรื่องโนวัค ยอโควิช
คิดยังไงกับหมอนี่ครับ ผมว่าเป็นนักเทนนิสที่อาภัพนะ
เรื่องฝีมือสำหรับผมมองว่าเก่งไม่แพ้นาดาลหรือเฟด ถ้าลงลึกถึงรายละเอียดมันอาจจะเก่งสุดด้วยซ้ำเพราะเล่นได้ทั้งเกมรุกแบบเฟดหรือรับเหนียวแบบนาดาล
H2Hก็เหนือกว่าทั้งคู่
แต่เวลาคนพูดถึงจะมีแต่เฟด vs นาดาล เหตุผลนี้แหละผมเลยสงสารมันจนกลายเป็นชอบเลย 5555
ลองแลกเปลี่ยนความเห็นกันดูครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 2653
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 10:48
[RE: เรื่องโนวัค ยอโควิช]
SSxSS พิมพ์ว่า:
คิดยังไงกับหมอนี่ครับ ผมว่าเป็นนักเทนนิสที่อาภัพนะ
เรื่องฝีมือสำหรับผมมองว่าเก่งไม่แพ้นาดาลหรือเฟด ถ้าลงลึกถึงรายละเอียดมันอาจจะเก่งสุดด้วยซ้ำเพราะเล่นได้ทั้งเกมรุกแบบเฟดหรือรับเหนียวแบบนาดาล
H2Hก็เหนือกว่าทั้งคู่
แต่เวลาคนพูดถึงจะมีแต่เฟด vs นาดาล เหตุผลนี้แหละผมเลยสงสารมันจนกลายเป็นชอบเลย 5555
ลองแลกเปลี่ยนความเห็นกันดูครับ  

เก่งครับ สามคนผมให้เท่ากัน ผลัดกันแพ้ชนะ
หรืออาจะเพราะตอนโนวัคยังไม่จุติ ตอนยุอันดับสาม ตอนนั้นแพ้นาดาล เฟดรวดหรือ เปล่า
แต่พอจุติก็ระดับเดียวกันเลยครับ
6
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7778
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 10:49
ช่วงพีคนี่เว่อวังสุดแล้วผมว่าโนวัคอะ ตีชนะได้หมดแหละเฟ็ด นาดาล
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26582
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 10:52
Nany_Amino พิมพ์ว่า:
ช่วงพีคนี่เว่อวังสุดแล้วผมว่าโนวัคอะ ตีชนะได้หมดแหละเฟ็ด นาดาล  

ช่วงนี้แกหมดยังอะครับเพราะก่อนหน้านี้พักยาวเลยนิแต่จำได้ช่วงพีคนี้โคตรโหดเลยหลังจุติแล้วอะ
1
0

โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 10:53
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:

ช่วงนี้แกหมดยังอะครับเพราะก่อนหน้านี้พักยาวเลยนิแต่จำได้ช่วงพีคนี้โคตรโหดเลยหลังจุติแล้วอะ  
3แกรนสแลมก่อนหน้าโนวัคเก็บเรียบครับ นอกจากคอร์ทดินผมว่าเดี๋ยวก็มีอีก ยังไม่หมดหรอก
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7778
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 11:00

ยังนะครับ AO 2019 แกก็พึ่งได้ น่าจะมีช่วงหายไป 2 ปี ช่วง 2016-2017 ช่วงนั้นน่าจะเจ็บ หมดไฟด้วยส่วนหนึ่ง

แต่ช่วงโหดสุดๆ นี่ช่วง 2014-2015 โหดจริงๆ แบบเว่อวังที่ผมว่าแหละ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 3864
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 11:02
ผมว่าแกมาช้ากว่า เฟด กับ นาดาลอะ เวลาคนชอบหรือเชียร์ใครแล้ว คงจะเปลี่ยนใจยาก

เว้นแต่เชียร์รองลงมางี้ เอาจริงๆผมก็ชอบแกนะ ฮาๆดี แต่บทจะหลุดก็หลุดเฉยก็มี

สมมุติถ้าแกมาก่อนทั้ง 2 คนที่ว่าแฟนคลับเยอะกว่านี้แน่ๆ แหละ

ละอีกอย่างมันเหมือนกับว่า เฟด กับ นาดาล เก่งมาไล่เลี่ยกันแข่งกันมาตลอด

ได้แกรนแสลมใกล้กันอีก เลยดูมันมี story ที่ดูน่าสนใจกว่าอะมั่ง
6
0
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 11:10

ยังนะครับ AO 2019 แกก็พึ่งได้ น่าจะมีช่วงหายไป 2 ปี ช่วง 2016-2017 ช่วงนั้นน่าจะเจ็บ หมดไฟด้วยส่วนหนึ่ง

แต่ช่วงโหดสุดๆ นี่ช่วง 2014-2015 โหดจริงๆ แบบเว่อวังที่ผมว่าแหละ  
เสียดายแทน2ปีที่หายไป 8GS เฟดกับนาดาลแบ่งกันเนียนๆเลย ทั้งๆที่ปี2015นี่โนวัคแทบการันตีแชมป์ทุกรายการที่ลง ตอนนั้น GS ก็ไล่มาติดๆแล้ว
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26582
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 11:11
bbliv24 พิมพ์ว่า:
ผมว่าแกมาช้ากว่า เฟด กับ นาดาลอะ เวลาคนชอบหรือเชียร์ใครแล้ว คงจะเปลี่ยนใจยาก

เว้นแต่เชียร์รองลงมางี้ เอาจริงๆผมก็ชอบแกนะ ฮาๆดี แต่บทจะหลุดก็หลุดเฉยก็มี

สมมุติถ้าแกมาก่อนทั้ง 2 คนที่ว่าแฟนคลับเยอะกว่านี้แน่ๆ แหละ

ละอีกอย่างมันเหมือนกับว่า เฟด กับ นาดาล เก่งมาไล่เลี่ยกันแข่งกันมาตลอด

ได้แกรนแสลมใกล้กันอีก เลยดูมันมี story ที่ดูน่าสนใจกว่าอะมั่ง  

พูดอีกก็ถูกอีกเมื่อก่อนผมอ่านข่าวเทนนิสก็มีแต่ เฟด นาดาล ตลอดมีสอดแทรกมาแค่ไม่กี่คนแล้วอยู่ดีๆชายที่ชื่อโนวัคก็โผล่มาน่ะ
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: พี่รักน้องนะ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13562
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 11:16
ผมเชียร์มาตั้งแต่ยุคแรกๆ
ที่คนไม่ค่อยชอบกันช่วงแรกๆ แกสร้าง first impression ให้คนดูไว้ไม่ได้ครับ คือมีฝีมือ แต่ท่าทางในคอร์ทไม่ดีจริงๆ ขี้บ่น บ่นนู่นนี่ไปหมด อีกอย่างคือใจไม่สู้ ไม่เหมือนตอนนี้เลย แต่ก่อนเจอสภาพอากาศ เจอเกมยาวๆ ใจแกไปละ ทั้งใจไม่ได้ ความฟิตไม่ดี แล้วยังชอบบ่น คนเลยไม่ชอบครับ
พอมาหลังๆ เก่งขึ้นจริง ได้รับคำชมเยอะ แต่ first impression ของคนดู สำคัญครับ แฟนๆเลยน้อย บวกกับคนเปลี่ยนใจจาก นาดาล กับเฟดยาก นั่นแหละเป็นเหตุสำคัญ
พูดถึงความเก่ง ผมว่าคนนี้เก่งสุดในโลกละ แต่จะให้ถูกพูดถึงเยอะๆกว่านี้ คงต้องรอแซงแกรนด์สแลม 20 สมัยของเฟดให้ได้แหละ ถ้าท้ายที่สุดแล้วไม่ได้ ก็นั่นแหละ คนก็จะยังมีแค่ Fed กับ Nadal ในใจ
เดาเล่นๆ สุดท้ายแล้วสถิติแกรนด์สแลมจะเป็น
1.Novak (ตอนนี้ 15 กลับมาพีคอีกครั้ง ยังมีเวลาเก็บถ้วยอีกพอสมควร)
2.Nadal (ตอนนี้ 18 ถ้าไม่เจ็บไม่ป่วย การันตี French open ปีละ 1 ถ้าพีคจัดๆ รายการอื่นยังพอได้)
3.Federer (ตอนนี้ 20 ยังเก่งอยู่ แต่ผมว่ามากสุดได้เพิ่มอาจจะ 2-3 ถ้วย ไม่รู้จะเลิกตอนไหนด้วย)
แต่อาจจะหยุดเท่านี้ทั้งหมดก็ได้ ใครจะรู้
แก้ไขล่าสุดโดย Σ NOVAK- เมื่อ Thu Jun 13, 2019 11:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
9
0
❤ONCE x TWICE❤MORE and MORE.❤

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 1911
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 11:42
ตอนเป็นมือ3 ยังไงก็ไม่ข้าม เฟดกับนาดาล สักที เจอกันส่วนใหญ่จะแพ้2คนนี้ เลยดูดรอปๆๆ

ไป แต่ตอนที่ขึ้นมาครองโลก น่าจะเพราะเปลี่ยนโค้ชมั้ง เลยเสิร์ฟดีขึ้น ก็ตบ2คนนั้นสบายเหมือนกัน

แต่คนส่วนใหญ่จำภาพ ตอนเป็นมือ3มายาวนานซะมากกว่า
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ONE FEATHERWEIGHT MUAY THAI CHAMPIONS OF THE WORLD
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2004
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 13:13
โนวัคเก่ง และเก่งมานานแล้ว แต่เพราะเก่งหลังสุดเลยถูกพูดถึงน้อยกว่า ก่อนหน้ามีแค่เฟด VS นาดาล โนวัคในช่วงที่เฟดพีคและขับเคี่ยวกับนาดาล โนวัคสู้สองคนนั้นไม่ได้ มาเก่งเอาช่วงหลัง เลยกลายเป็นภาพจำของหลายๆ คนไปแล้ว ทั้งที่ตอนโนวัคพีคๆ ทั้งเฟดและนาดาลก็สู้แกไม่ได้เลยเหมือนกัน เรียกได้ว่าเทพเจ้าเลยช่วงนั้น แกกวาดเรียบหมด

ส่วนแกรนด์แสลมได้มา 15 รายการก็ถือว่าไม่น้อยเลย มีโอกาสแซงเฟดได้ เพราะเฟด 37 แล้ว ส่วนกับนาดาลคงต้องวัดกันเอา
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 5830
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 14:11
โนเล่แกอ่อนกว่านาดาลปีเดียวเอง แต่นาดาลมันเทพคอร์ทดินมาตั้งแต่เทิร์นโปร ภาพเลยตัดมานาดาลคู่ตี่กับเฟดมาตลอด
พอโนเล่ 24-25 เริ่มจุติ สองคนแรกก็เก็บสแลมกันไปไกลละ แต่ก็ไล่มาได้ใกล้มากละ ล่าสุดก็กดมา 3 สแลมติดก่อนนาดาลจะได้ french อีกรอบ
ถ้าแกไม่หมด passion ไปก่อนแบบ 2 ปีก่อนหรือไม่มีเทพจุติคนใหม่มาวัดกับโนเล่ได้นี่มีสิทธิแซงแกรนสแลมเฟดกับนาดาลได้เลย
แก้ไขล่าสุดโดย puccitm เมื่อ Thu Jun 13, 2019 14:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ⚽️Arsenal❤
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 941
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 14:16
ผมเป็นคนนึงที่ได้ยินชื่อFederer Nadalมานานมาก จนพอมาสนใจเทนนิสจริงๆคือยุคที่โนวัคnumber1แล้ว ซึ่งตอนนั้นชิงกับMurrayบ่อยมาก และเป็นยุคที่Federer Nadalเจ็บพร้อมกัน ก็เลยทำให้ผมชื่นชอบNovak,Andyมากกว่า

ถ้าถามเรื่องTop3(Andy=เบอร์4) ผมว่าเก่งทุกคน แต่ละคนมีเสน่ห์ของตัวเองที่คนอื่นในกีฬาชนิดนี้ไม่สามารถก้าวมาถึงขั้นนี้ได้ ผมว่า
-Federer บุคลิกnice เป็นคนพรสวรรค์สูงมาก เสิร์ฟโหดสุดในสามคนนี้ มีลูกเล่นในการตีเยอะมาก
-Nadal เทพเจ้าcortดิน ซึ่งผมเชื่อว่าNadalไม่ยอมหยุดตัวเองที่เลข12แน่(สำหรับFrench open) เป็นคนที่วิ่งเป็นม้า โฟร์แฮนด์สปินโหดมากๆ
-Djokovic เนื่องจากไม่รู้ว่าตอนแรกเป็นคนยังไง แต่เริ่มดูตอนเทพแล้ว ผมทึ่งในนักเทนนิสคนนี้มาก ตีอึด ตีเว่อ คู่แข่งตบไม่ได้ เหนียวโคตรๆๆๆ

ส่วนตอนนี้ถ้าถามว่าหมดสามคนนี้ใครจะเป็นtopของโลก ผมขอเดาเป็น
1.Stefanos Tsitsipas(20ปี) คนนี้มีพัฒนาการแบบก้าวกระโดดมากในเรื่องฝืมือ จิตใจก็แข็งแกร่งมากๆ สามารถตีลูกในแต้มสำคัญ/กดดันได้ดี
2.Alexander Zverev(22ปี) คนนี้ชื่อเสียงโด่งดังมานานว่าอนาคตเป็นมือ1 ความสามารถเก่งจริง ข้อเสียคือตัวสูงขึ้นจากปีที่แล้วทำให้วิ่งช้าลง แต่เป็นคนที่ไม่เคยทำผลงานได้ดีในgrand slamสักรายการ ผมจึงให้Stefanosเหนือกว่าในด้านจิตใจ
3.Alex de Minaur(20ปี) คนนี้ตีเหนียวมาก สไตล์คล้ายโนวัค มักทำผลงานได้ดีในhard court
-สำหรับShapovalov,Tiafoe ผมว่าอาจจะโหด แต่มาช้าแบบDjokovicหรืออาจจะไม่มาเลย
-สำหรับThiemคงทำได้แค่ในclay courtซึ่งกว่าจะได้แชมป์คงต้องหมดยุคNadalไปก่อน ผมเลยมองว่าคนนี้ดวงอาภัพมากๆ
-สำหรับWawrinka,Nishikori,Cilic อีกไม่นานคงหมดยุคไปเช่นกัน
3
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Sky is the limit.
เข้าร่วม: 19 Jan 2009
ตอบ: 7867
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 14:21
ถ้าไม่เจ็บน่าจะ hot แบบต่อเนื่องไปไกลเลยนะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel