ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 6310
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 11:45
[RE: เอ็ดกำลังไปซื้อขายหรือไปพักร้อนอีกหรอครับ]
ไม่แปลกหรอก ยิ่งสมัยเฟอร์กี้นี่ ซื้อช่วงวันก่อนตลาดปิดตลอด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
imp
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 11:55
[RE: เอ็ดกำลังไปซื้อขายหรือไปพักร้อนอีกหรอครับ]
Teddybrownbag พิมพ์ว่า:
imp พิมพ์ว่า:
ตลาดจะปิดแล้ว....  

ผมกลัวมันเงียบแบบคราวที่แล้วอีกสิ เดือนสุดท้ายมันแบบไม่มีอะไรเลย

มันมาแบบนี้เลย ลือเยอะๆ 5555  

ผมมองว่ามันเป็นเรื่องปกติสำหรับการดีลธุรกิจของยูไนเต็ดนะครับ....

....จะซื้อเร็วๆง่ายๆ ก็ต้องซื้อตัวแบบล่าสุดนี่แหละครับ โนเนม ไม่ได้อยู่ในกระแส

แต่ถ้าจะซื้อตัวมายกระดับทีม รายละเอียดมันคงเยอะมากๆ....ไม่รวมวิธีการคำนวนจุดคุ้มทุนในด้านอื่นๆอีก

จะเทียบซิตี้คงจะไม่ได้....อันนั้นทีมเงินถุงเงินถัง ไม่ต้องกังวลเรื่องจุดคุ้มทุนเท่าไหร่  

เดี๋ยวนะ เพราะซิตี้ไม่คิดถึงจุดคุ้มทุน คุณคิดว่าเค้าโง่ขนาดนั้นเลยหรอ

เค้ากำลังกำไรจากความประสบความสำเร็จทางด้านฟุตบอล ฐานแฟนบอลมากขึ้น

ผมว่ามันตรงกันข้ามกับที่คุณบอกว่าเค้าไม่คิดถึงจุดคุ้มทุนนะ

เอ่อะะะ

ผมว่าคุณเข้าใจอะไรผิดนะ.....ไม่มีสักคำที่ผมบอกว่าใครโง่

กรณีที่ผมบอกว่าซิตี้ไม่ได้มองถึงจุดคุ้มทุนเพราะ ซิตี้ไม่สนใจเรื่องนอกสนามหรือการตลาด...

....ซิตี้มีแหล่งเงินทุนของตัวเองแบบชัดเจน ผิดกับนโยบายของยูไนเต็ดที่นักเตะต้องหาเงินได้รอบด้าน

อย่าลืมว่าซิตี้มาจากทีมระดับไหน....สิ่งที่เขาต้องการคือทำอย่างไรก็ได้ให้ทีมอยู่แถวหน้าให้เร็วที่สุด

โมเดลนี้คุ้นๆไหมว่าเอามาจากใคร???.....นี่เป็นเหตุผลที่ซิตี้ใช้เงินฟาดเล่นๆระดับ 40-50 ล้านโดยไม่แคร์สื่อ ไม่ดีก็ขายทิ้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9013
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 11:58

ผมกลัวมันเงียบแบบคราวที่แล้วอีกสิ เดือนสุดท้ายมันแบบไม่มีอะไรเลย

ผมมองว่ามันเป็นเรื่องปกติสำหรับการดีลธุรกิจของยูไนเต็ดนะครับ....

....จะซื้อเร็วๆง่ายๆ ก็ต้องซื้อตัวแบบล่าสุดนี่แหละครับ โนเนม ไม่ได้อยู่ในกระแส

แต่ถ้าจะซื้อตัวมายกระดับทีม รายละเอียดมันคงเยอะมากๆ....ไม่รวมวิธีการคำนวนจุดคุ้มทุนในด้านอื่นๆอีก

จะเทียบซิตี้คงจะไม่ได้....อันนั้นทีมเงินถุงเงินถัง ไม่ต้องกังวลเรื่องจุดคุ้มทุนเท่าไหร่  

เดี๋ยวนะ เพราะซิตี้ไม่คิดถึงจุดคุ้มทุน คุณคิดว่าเค้าโง่ขนาดนั้นเลยหรอ

เค้ากำลังกำไรจากความประสบความสำเร็จทางด้านฟุตบอล ฐานแฟนบอลมากขึ้น

ผมว่ามันตรงกันข้ามกับที่คุณบอกว่าเค้าไม่คิดถึงจุดคุ้มทุนนะ

เอ่อะะะ

ผมว่าคุณเข้าใจอะไรผิดนะ.....ไม่มีสักคำที่ผมบอกว่าใครโง่

กรณีที่ผมบอกว่าซิตี้ไม่ได้มองถึงจุดคุ้มทุนเพราะ ซิตี้ไม่สนใจเรื่องนอกสนามหรือการตลาด...

....ซิตี้มีแหล่งเงินทุนของตัวเองแบบชัดเจน ผิดกับนโยบายของยูไนเต็ดที่นักเตะต้องหาเงินได้รอบด้าน

อย่าลืมว่าซิตี้มาจากทีมระดับไหน....สิ่งที่เขาต้องการคือทำอย่างไรก็ได้ให้ทีมอยู่แถวหน้าให้เร็วที่สุด

โมเดลนี้คุ้นๆไหมว่าเอามาจากใคร???.....นี่เป็นเหตุผลที่ซิตี้ใช้เงินฟาดเล่นๆระดับ 40-50 ล้านโดยไม่แคร์สื่อ ไม่ดีก็ขายทิ้ง  

คุณรู้ได้ไงว่าเค้าไม่สนใจเรื่องการตลาด

คุณเข้าใจคำว่าการตลาดดีพอรึยัง ในธุรกิจที่เป็นฟุตบอล 555

ผมถามว่าการที่ผลงานแย่ลง แล้วฐานแฟนบอลเบื่อหน่าย ที่จะสนับสนุนทีม

นี่คือการตลาดที่ดีป่ะ เอาแค่นี้ก่อน 5555

พูดมาได้ ซิตี้ไม่สนใจการตลาด
แก้ไขล่าสุดโดย Teddybrownbag เมื่อ Wed Jun 12, 2019 11:59, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 3228
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 12:27
หัวร้อนกันง่ายจริงๆแฟนผี ทีมผมยังไม่ได้ใครมาซักคนยังเฉยๆเลย ขนาดปีที่แล้วได้แค่ลีกนะ ตลาดเพิ่งจะเปิดเองจะรีบร้อนไปไหน นักเตะบางคนเพิ่งจบจากทีมชาติจะรีบร้อนอะไรชนาดนั้น
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17570
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 12:51
เอ็ดกำลังไปซื้อขายหรือไปพักร้อนอีกหรอครับ
ยังไม่เห็นทีมหัวตารางในพรีเมียร์ได้ใครเลยสักคน รีบกันจัง ไม่ใช่ซื้อข้างแกงจะได้เดินไปสั่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: No pain No gain
เข้าร่วม: 22 May 2009
ตอบ: 6273
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 13:07
หลายทีมรู้ว่าปีนี้แมนยูต้องการซื้อผู้เล่นใหม่ ก็ต้องดึงเชิงบ้างเพื่อเรียกค่าตัวให้ได้สูงสุด แล้วยิ่งกับทีมแมนยูยังไงก็ต้องเรียกเยอะไว้ก่อน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เนย มีแต่เนยเต็มไปหมด
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 3296
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 13:20
จะขายเนี่ย มีคนขอซื้อจริงจังบ้างหรือยัง หรือว่ามีแต่ข่าวลือ

จะซื้อเนี่ย มันก็เพิ่งได้มาตัวนึงไม่ใช่เหรอ

แล้วตลาดกว่าจะปิด เหมือนจะสิงหาโน่นเลยนะ ที่สำคัญ ตอนนี้มีดีลไหนที่เป็นข่าวใหญ่โตแล้วบ้างครับ??????? ทีมอื่นยังแทบไม่ขยับเลยนะ มีดีลระดับที่โลกฮือฮาแล้วหรอครับ หรือผมตกข่าวไป ที่ออกมาจากสื่อมีแต่ข่าวลือโน่นนี่ทั้งนั้น จะด่าเอ็ด ก็ด่าให้มันถูกเรื่องถูกเวลาหน่อย จะด่าเรื่องนี้ก็รอเวลาปิดตลาดแล้วค่อยด่าก็ได้ เพราะถึงตอนนั้นถ้าทีมยังไม่ได้นักเตะเพิ่มเลย มันก็สมควรโดนด่า แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้...
0
0
imp
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 13:40

เอ่อะะะ

คุณรู้ได้ไงว่าเค้าไม่สนใจเรื่องการตลาด

คุณเข้าใจคำว่าการตลาดดีพอรึยัง ในธุรกิจที่เป็นฟุตบอล 555

ผมถามว่าการที่ผลงานแย่ลง แล้วฐานแฟนบอลเบื่อหน่าย ที่จะสนับสนุนทีม

นี่คือการตลาดที่ดีป่ะ เอาแค่นี้ก่อน 5555

พูดมาได้ ซิตี้ไม่สนใจการตลาด  

ผมว่าคุณคุยแบบจับประเด็นไม่เป็นหรือไม่ก็มีปัญหาในการถกในประเด็นครับ....

....ถ้าถามหมูตอบหมาแบบคุณ ผมขอจบการสนทนาไว้เท่านี้ครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 5392
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 14:18
ปัญหาของแมนยูช่วง 5-6 ปีหลัง คือซื้อแพง จนตอนนี้ทุกทีมในโลกเค้ารู้กันหมดแล้วว่าถ้าแมนยูมาซื้อ ต้องบวกกำไรเพิ่มอีก 50%

ที่กลายเป็นแบบนี้ก็ต้องโทษเอ็ดนั่นแหละ เจรจาซื้อนักเตะได้หมูมาก เจอโก่งก็ซื้อแบบไม่มีเชิงเลย

เทียบกับซิตี้ เรตราคาชัดเจน ปีนี้เราซื้อนักเตะแพงสุดเท่านี้นะ ถ้าโก่งราคาก็ไปซื้อตัวอื่นเลย พอทำแบบนี้สะสมทุกตลาด ก็ไม่เจอโก่งราคาอีกละ สบายตัว
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
ไอดีเก่าโดนลบ
Status: AVATAR สวย ๆ WM ตามลบหมด เซ็ง
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12284
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 15:54
ขี้โม้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel