ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 10775
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 16:18
มาดูน่องของ KD กันชัดๆ
ปีหน้าสะพานเก็บเคดีไว้รักษาตัวก่อนไหม แล้วต่อเคลย์ยาวๆโดยปีหน้ารับน้อยๆก่อน แล้วอีกสี่ห้าปีที่เหลือค่อยรับเต็ม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4429
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 16:32
[RE: มาดูน่องของ KD กันชัดๆ]
ก็เป็นที่อาการบาดเจ็บเก่าด้วยนะผมว่า สภาพปกติมันใช้แรงที่น่องผ่อนช่วย
แต่พอน่องมันไม่ปกติเอ็นร้อยหวายเลยรับภาระแทนน่องที่ไม่สมบูรณ์อ่ะ

เห็นละคิดถึงโคบี้ก่อนเลย โคบี้ตอนกลับมาเลี้ยงลุยไม่เหมือนเดิมนะดูถือบอลนานกว่าเดิม เรียกสกรีนบ่อยด้วย
ปกติสร้างจังหวะแปปๆแกลุยได้แล้ว แต่หลังเจ็บคือถือบอลสร้างจังหวะนานบางทีเรียกสกรีนยังไม่ผ่าน
อาจจะเพราะอายุด้วยนะโคบี้เจ็บคือ34แก่แล้ว เคดี30ยังได้อยู่ แต่KDแกสายชู้ตไกลคงไม่กระทบมาก ขอให้หายไวๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2008
ตอบ: 1518
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 02:55
Luxxx พิมพ์ว่า:
ก็เป็นที่อาการบาดเจ็บเก่าด้วยนะผมว่า สภาพปกติมันใช้แรงที่น่องผ่อนช่วย
แต่พอน่องมันไม่ปกติเอ็นร้อยหวายเลยรับภาระแทนน่องที่ไม่สมบูรณ์อ่ะ

เห็นละคิดถึงโคบี้ก่อนเลย โคบี้ตอนกลับมาเลี้ยงลุยไม่เหมือนเดิมนะดูถือบอลนานกว่าเดิม เรียกสกรีนบ่อยด้วย
ปกติสร้างจังหวะแปปๆแกลุยได้แล้ว แต่หลังเจ็บคือถือบอลสร้างจังหวะนานบางทีเรียกสกรีนยังไม่ผ่าน
อาจจะเพราะอายุด้วยนะโคบี้เจ็บคือ34แก่แล้ว เคดี30ยังได้อยู่ แต่KDแกสายชู้ตไกลคงไม่กระทบมาก ขอให้หายไวๆ  

นั่นซิผมก็ว่ามันน่าจะมีผลจากการที่เจ็บเก่าอยู่แล้ว แล้วทีมแพทย์ให้ผ่านความฟิตมาเล่นได้ยังไง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4429
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 04:24
nerazzuri24 พิมพ์ว่า:
Luxxx พิมพ์ว่า:

นั่นซิผมก็ว่ามันน่าจะมีผลจากการที่เจ็บเก่าอยู่แล้ว แล้วทีมแพทย์ให้ผ่านความฟิตมาเล่นได้ยังไง  

น่อง เอ็นร้อยหวาย ฝ่าเท้าเป็นส่วนต่อเนื่องกันครับถ้าน่องไม่สมบูรณ์มันจะเป็นภาระต่อ2อย่างนี้ก่อนเลย

เรื่องการทดสอบแค่ประกันในจุดๆนึงเท่านั้นครับ เหมือนเทสว่าสามารถใช้งานกล้ามเนื้อระดับ100%นานต่อเนื่องกันได้มั๊ย
กรณีKDคือเร่งฟื้นฟูประคบน้ำแข็งแทบตลอดเวลาเพื่อให้ผ่านการเทสแต่มันยังต้องติดตามอาการกันต่อในการแข่งจริง

เพราะลงสนามมันอาจจะต้องใช้พลังระดับ150%ในช่วงสั้นๆแต่บ่อยๆอย่างการกระโดดการครอสลูกการสปริ้นท์การปะทะ
ที่แปลกคือKDแกลงครึ่งแรกแทบไม่พักแกลงเล่นไป12นาทีจาก14นาที แทบไม่มีเวลาให้ฟื้นฟูกล้ามเนื้อสำหรับคนพึ่งหายเจ็บมาใหม่ๆ
อย่างคัสซินค่อยๆฟื้นฟูกลับมาเกมแรกทั้งเกมได้ลง20นาทีและลงต่อกันไม่นานมาก แต่ตามสถานการณ์ก็พอเข้าใจได้ว่าทำไมเข็นลง
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20938
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 07:18
bbliv24 พิมพ์ว่า:
สงสัยนิดนึง อาการบาดเจ็บแบบนี้เหมือนพวกนักบอลปะ ที่ลักษณะคล้ายๆวิ่งแล้วกล้ามเนื้อกระตุกงี้

คือปกติพวกนักบอลทำไมดูละการพักฟื้นมันดูเร็วกว่าอะ เจ็บประมาณนี้ 7-8 เดือนเลยหรอ

อันนี้สงสัยจริงๆ คือตัวใหญ่แล้วฟื้นตัวช้างี้ปะ หรือว่าอาการแบบนี้ไม่ค่อยมีใครเป็นกันแล้วมันแรงจริงๆ  

ถ้าเอ็นร้อยหวายฮีกขาด พักเหมือนกันแหละครับ NBA กับ บอลลีคดังๆ การแพท์ผมว่าพอๆกันนะ

ยกตัวอย่สงเลยละกัน Odoi กับ Loftus Cheek ของเชลซี พักเป็นปีครับ กับ อาการบาดเจ็บนี้ครับผม

อย่าง ชีค มีกำหนดการแน่นอนแล้วจะใช้เวลารักษา 280 วันประมาณนร้ แบ็คแฮมเคยเจ็บตรงนี้เหมือนกัน ใช้เวลา 180 วันครับ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถ้าเธอพบกับรักใหม่..ดวงใจของฉันปวดร้าว
เข้าร่วม: 25 Jun 2007
ตอบ: 8532
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 09:58
HelloWorld!!! พิมพ์ว่า:
bbliv24 พิมพ์ว่า:
สงสัยนิดนึง อาการบาดเจ็บแบบนี้เหมือนพวกนักบอลปะ ที่ลักษณะคล้ายๆวิ่งแล้วกล้ามเนื้อกระตุกงี้

คือปกติพวกนักบอลทำไมดูละการพักฟื้นมันดูเร็วกว่าอะ เจ็บประมาณนี้ 7-8 เดือนเลยหรอ

อันนี้สงสัยจริงๆ คือตัวใหญ่แล้วฟื้นตัวช้างี้ปะ หรือว่าอาการแบบนี้ไม่ค่อยมีใครเป็นกันแล้วมันแรงจริงๆ  

เราไม่ค่อยเห็นนักบอลเอ็นร้อยหวายพังมากเท่าบาสนะผมว่า(หรือผมไม่ค่อยได้ติดตาม) บาสมันต้องกระโดด มันใช้กล้ามเนื้อน่องโดยตรงมากกว่า

แต่โดยรวมอาการมันไม่เหมือนกล้ามเนื้อกระตุก(ที่จริงกล้ามเนื้อกระตุกนี่ก็มีหลายแบบอีก)ครับ

อันนี้เป็นที่เอ็นร้อยหวายเลย คืออาการพวกนี้เกิดจากกล้ามเนื้อน่องกระชากแรงเกินไป (ซึ่งผมว่าเกิดเพราะอาการเจ็บของเคดีเองยังไม่หายสนิทนั่นแหละ) เอาจริงกล้ามเนื้อน่องที่เห็นเล็กๆนี่ถือว่ากำลังเยอะมากๆนะ

ลองคิดสภาพเหมือนยางเหนียวๆยืนหยุ่นได้จำกัด โดนกระชากเกินความสามารถของมัน มันอาจจะปริ หรือขาด เค้าว่ากันว่าตัวผู้เล่นอาจจะได้ยินเสียงตอนมันขาดด้วยซ้ำ แบบเดียวกับพวกเอ็นไขว้ขาด

ส่วนการพักฟื้นอะครับ ถ้าเป็นนักกีฬาระดับทอปเวลาไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ถ้ารุนแรงระดับเดียวกันนะ พวกนี้ใช้ร่างกายเกินกว่าคนปกติมาก  

เสียดังเฟวี้ยะเลยท่าน
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 9022
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 14:19
มาดูน่องของ KD กันชัดๆ
ล่าสุดผ่าตัดเอ็นร้อยหวายแล้ว กับหมอคนเดียวกับที่ผ่าให้โคบี้

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 5024
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 19:03
เสียดายนักบาสเก่งๆต้องมาเจ็บยาว
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16575
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 07:06
tee_ko พิมพ์ว่า:
ผมเคย เอ็นร้อยหวายขาด พักรักษาตัวเป็นปีเลยอะครับ

ท่านเป็นไรขาดครับ
0
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 238
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 16:24
ผีซ่ามาแว้ว พิมพ์ว่า:
ผมเคย เอ็นร้อยหวายขาด พักรักษาตัวเป็นปีเลยอะครับ

เล่นแบดมินตันครับ วิ่งไปรับลูกแล้วก็ล้มลงไปเลย
ได้ยินเสียง ดัง ผึ่งในหู เลยอะครับ
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16575
โพสเมื่อ: Sat Jun 15, 2019 17:06

เล่นแบดมินตันครับ วิ่งไปรับลูกแล้วก็ล้มลงไปเลย
ได้ยินเสียง ดัง ผึ่งในหู เลยอะครับ  

ตอนนั้นรู้สึกยังไงครับ ลุกได้ไหม
0
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 238
โพสเมื่อ: Sun Jun 16, 2019 09:25

ตอนนั้นรู้สึกยังไงครับ ลุกได้ไหม  

ตอนแรก ไม่รู้ว่าหนักถึงกับเอ็นร้อยหวายขาดอะครับ
เดินกะเผลก ๆ จนไปหาหมออะครับ ถึงได้รู้ว่า เป็นหนักถึงกับเอ็นร้อยหวายขาด
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel