ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช T-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 7794
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 12:03
[RE: BREAKING!!ทรูวิชั่นส์คว้าลิขสิทธิ์ พรีเมียร์ลีกต่อเนื่องอีก3 ฤดูกาล]
petenaja พิมพ์ว่า:
แล้วใช้ทรูอยู่ แต่สมัครดูบอลเพิ่มช่อง บีอินมา ต้อง ทำไงต่อไปอะ  

ผมว่าต้องรอดูว่า ทรู กับ บีอิน จะคุยกันยังไง

เพราะว่าถึงทรูจะเอาพรีเมียร์ไปลงช่องตัวเอง

แต่ลีกใหญ่อย่าง ลาลีกา และ กัลโช่ ฤดูกาลที่แล้วก็อยู่ในบีอิน

หวังว่าจะยังได้ดูครบครับ ขอให้คุยกันลงตัว

แก้ไขล่าสุดโดย AMI N เมื่อ Wed Jun 12, 2019 12:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 1063
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 12:31
[RE]BREAKING!!ทรูวิชั่นส์คว้าลิขสิทธิ์ พรีเมียร์ลีกต่อเนื่องอีก3 ฤดูกาล
UCLด้วยสิพี่ เบื่อดูในเวปปปแล้ววว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6139
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 12:50
[RE: BREAKING!!ทรูวิชั่นส์คว้าลิขสิทธิ์ พรีเมียร์ลีกต่อเนื่องอีก3 ฤดูกาล]
sukiojenny พิมพ์ว่า:
ถ้ามีโปรเน็ตมือถือพ่วงดูบอล จะดีมากๆเลย  

ทรูมีให้อยู่แล้วนะฮะ ผ่านแอพทรูไอดี ตอนดูจะมีเน็ตให้ฟรี 2GB เลย
แต่ผมก็ไม่เคยกดรับอ่ะนะ เพราะปกติก็ใช้ไม่เคยจะหมด
0
0
Nb5
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2006
ตอบ: 5278
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 12:55
ขอรายการ chang heart of goal กลับมาด้วยได้ไหม ป๋อง แจ็คเล็ก ต้นหอม
ต้นหอมสมัยนั้น สุดของยุคคนนึง ขาวจั๊วนุ่งสั้นหวอจะหลุดตลอด ฮ่า
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 16309
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 13:03
เยี่ยมทรูไอดีผมยังดูฟรีได้ถึงมีนาคม 62
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
ตอบ: 54838
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 13:14
Jbavok พิมพ์ว่า:
sukiojenny พิมพ์ว่า:
ถ้ามีโปรเน็ตมือถือพ่วงดูบอล จะดีมากๆเลย  

ทรูมีให้อยู่แล้วนะฮะ ผ่านแอพทรูไอดี ตอนดูจะมีเน็ตให้ฟรี 2GB เลย
แต่ผมก็ไม่เคยกดรับอ่ะนะ เพราะปกติก็ใช้ไม่เคยจะหมด  

ขอบคุณครับ เดี๋ยวต้องศึกษารายละเอียดอีกที ตอนนี้ผมใช้ทรูเติมเงินอยู่

เพิ่งลองโหลดแอปมาใช้อาทิตย์ก่อนเอง เห็นใช้ทรูพ้อยท์ปลดล็อกช่องที่ล็อกอยู่ได้ด้วย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 2194
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 03:56
maigift01 พิมพ์ว่า:
sitea พิมพ์ว่า:
ถ้าทรูไอดีเอา fox มาลงด้วยได้ ผมเลือกติดทรูไอดีดีกว่า

ตอนนี้เพิ่งเปลี่ยนหัวจานเป็นยูนิเวอร์ซัล โดนไป 700 บาทเนตๆเลย  

Fox อยู่กับ ais ผมว่า ais ไม่ยอมปล่อยแน่เพราะถ้าปล่อย ais play ก็ไม่มีอะไรมาขายแล้ว  

true ก็มี fox sport ครับ แต่มีแค่ทีวีไม่มีออนไลน์ครับ แต่ผมว่า ais วันละ 5 บาทยังไงก็คุ้มกว่า hd 3 ช่อง (ของ true hd ช่องเดียว แถมต้องเป็น gold package เดือนละ 1500)
0
0
รับถ่ายภาพทุกและวิดีโอทุกโอกาส : https://www.facebook.com/TePictures

Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 04:01
BLKVKK พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ซื้อต่อมาจากบีอินสินะ งี้ถ้าจะดูสเปนด้วยทำไงหว่า? ปกติดูสเปนเป็นหลักด้วยสิ  

ก็ดูที่ช่อง bein เหมือนเดิมครับ ถ้าดูออนไลน์ก็ bein sport connect เหมือนเดิม ราคาลดแล้วเหลือ 89/เดือน 799/ปีครับ แต่ถ้าดูผ่าน true ก็ต้องรอดูว่า true จะหาทางลงให้ช่อง bein ยังไง
1
0
รับถ่ายภาพทุกและวิดีโอทุกโอกาส : https://www.facebook.com/TePictures

Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 04:04
petenaja พิมพ์ว่า:
แล้วใช้ทรูอยู่ แต่สมัครดูบอลเพิ่มช่อง บีอินมา ต้อง ทำไงต่อไปอะ  

ถ้าดูแต่พรีเมียร์ลีกก็ยกเลิกไปครับ แต่ได้ข่าวมา 2-3 วันก่อนว่าแพ็คเกตนี้เติมเงินไม่ได้แล้วนะครับ น่าจะถูกยกเลิกไปแล้ว รอติดตามแพ็คเกตใหม่ต่อไปครับ
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 04:13
AMI N พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ซื้อต่อมาจากบีอินสินะ งี้ถ้าจะดูสเปนด้วยทำไงหว่า? ปกติดูสเปนเป็นหลักด้วยสิ  

เดวใกล้ๆน่าจะบอกครับว่าได้ลีกไหนบ้าง

ส่วนตัวก็อยากให้ 5 ลีกใหญ่อยู่ครบนะ

จริงๆถ้า true vision ก็ครบครับ แต่แพ็คเกตดูครบ 5 ลีก ราคาเท่าไหร่ไม่ทราบ ชัวร์ๆก็ platinum ดูได้หมดแน่นอน (แหงล่ะแพ็คเกตสูงสุด) แต่ราคา 2,000 คนไทยทั่วไปคงจ่ายยากหน่อย ก็รอติดตามว่า true จะออกแพ็คเกตอะไร ยังไงบ้าง

พรีเมียร์ลีก - ช่องใหม่ที่จะเปิด 6 ช่อง
ลาลีกา กัลโช่ ลีกเอิง - bein sports (ตอนนี้ดูได้ทุกช่องต้อง platinum ถ้าแพ็คเกตอื่นดูได้แค่ bein 4 ส่วน supper soccer เห็นว่าเติมเงินไม่ได้แล้ว น่าจะยกเลิก ก็รอดูวา true จะเอายังไงกับช่อง bein ต่อไป)
บุนเดส - fox sport (แพ็คเกต gold , platinum ไม่มีออนไลน์ใน true id ออนไลน์มีใน ais play)

แต่ถ้าออนไลน์ไ
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status: KK United
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1577
โพสเมื่อ: Thu Jun 13, 2019 10:14
materazzii พิมพ์ว่า:

ก็ดูที่ช่อง bein เหมือนเดิมครับ ถ้าดูออนไลน์ก็ bein sport connect เหมือนเดิม ราคาลดแล้วเหลือ 89/เดือน 799/ปีครับ แต่ถ้าดูผ่าน true ก็ต้องรอดูว่า true จะหาทางลงให้ช่อง bein ยังไง  

สอบถามอีกเรื่องครับคือปีนี้ผมก็คงดูผ่าน Bein(ลาลีก้า) แต่ก็อยากดูอังกฤษด้วย แต่ที่บ้านผมไม่ได้ติดทรู ไม่ได้ใช้โทรศัพท์เครือข่ายทรู ผมจะสามารถดูผ่านแอพทรูอะไรได้เปล่าอ่ะครับ? แยกไปทรูแล้วไม่ได้ใช้ทรูเป็นหลักด้วย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 14, 2019 04:05
materazzii พิมพ์ว่า:

สอบถามอีกเรื่องครับคือปีนี้ผมก็คงดูผ่าน Bein(ลาลีก้า) แต่ก็อยากดูอังกฤษด้วย แต่ที่บ้านผมไม่ได้ติดทรู ไม่ได้ใช้โทรศัพท์เครือข่ายทรู ผมจะสามารถดูผ่านแอพทรูอะไรได้เปล่าอ่ะครับ? แยกไปทรูแล้วไม่ได้ใช้ทรูเป็นหลักด้วย  

ไม่ชัวร์นะครับ แต่เท่าที่ทราบแอพ true id สมัครได้โดยใช้เบอร์เครือข่ายอะไรก็ได้ กับ ตอนจ่ายเงินจ่ายผ่านบัตรได้ คิดว่าดูได้เพราะขั้นตอนสมัครกับจ่ายเงินไม่จำเป็นต้องใช้ซิม true เลย แต่ผมไม่เคยลองนะ ปกติซื้อซิม true เซเว่นมา แล้วก็ดูฟรีตลอด ไม่เคยจ่ายเงิน อันนี้ต้องลองดูเองครับ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel