ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2008
ตอบ: 892
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 01:00
เห็นคนบ่นกัน อ่ะ JH 14 กับ 10 นาที เพลินๆ
aric_reds พิมพ์ว่า:
เวลาเล่นบอล แล้วเจอทีมตรงข้าม มีนักเตะแบบนี้ จะรู้สึกเหมือทีมนู้นมีคนมากกว่าอ่ะ คือเป็นคนที่ฟิต และมีความเข้าใจทางแทคติคสูง เข้าซ้อนคนอื่นทันตลอด เวลาจะพาบอลหนี แล้วโดนมันตัดได้ มันออกตัวทันทีอีก ต้องไปวิ่งไล่มันแทน  

จริง น่ารำคาญชิบเวลาเจอคนแบบนี้ในฝั่งตรงข้าม แต่เวลามันอยู่ทีมเรา เหมือนมันแบกเกมส์รับอะ ฮาๆๆๆๆ เราบุกเพลินๆเลย หลังปล่อยมันได้เลยเก็บกินหมด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 124
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 09:08
ถูกแบนแล้ว
[RE: เห็นคนบ่นกัน อ่ะ JH 14 กับ 10 นาที เพลินๆ]
เซียวเหล่งนึ่ง พิมพ์ว่า:
CASAG พิมพ์ว่า:
nutsoy8za พิมพ์ว่า:
สำหรับผมตอนนี้ box2box อันดับ1ของโลกเลยนะ ขอย้ำว่า คหสต เห็นต่างไม่ว่ากัน แต่ผมมองว่าฟอร์มคนอื่น เทียบไม่ได้เลย กับเฮนโด้ตอนนี้  

มองว่าเก่งกว่าโมดริชอีกเหรอ กลางคนเดียวของมาดริดที่ฟอร์มไม่ตกในปีนี้อะนะ ฟอร์มที่ทำให้โมดริชได้บังลงดอร์ เฮนโด้เก่งกว่าอีกเหรอ  
อันนั้น สำหรับคุณ แต่สำหรับผม เฮนเดอร์สันไงครับ โมดริช ฟอมดีปีที่แล้ว ไม่เกี่ยวไรกับปีนี้นะ  

ฟอร์มปีนี้ก็ไม่ต่างกับปีที่แล้วนิ ฟอร์มโมดริชไม่ล่วงเลย ไปดูสถิติมา ไม่เห็นมีอะไรที่เฮนโด้เยอะกว่าโมชเลย ทั้งรับและรุก อ๋อเจอแล้ว เคลียบอลได้มากกว่าหน่อย เกมรับพอๆกันแต่เกมรุกโมดริชกดซะจมเลย  

เขาก็บอกว่า ความเห็นส่วนตัว  

ก็เห็นเค้าพิมมาว่า ฟอร์มคนอื่นเทียบไม่ได้เลย เราก็เลยแย้งว่าโมดริชไง ไปดูสถิติเอาซิ แต่ถ้ายังยืนยันว่าความเห็นส่วนตัวก็พอเข้าใจ ซาร่าห์=เมสซี่ ปีก่อน กระทู้VVDปีนี้ ลากมาเฮนโด้เก่งกว่าโมดริช อืม...OK  

เหมือนคุณโง่อ่ะ คุณอ่านภาษาไทยออกมั้ย
เขาหมายถึงปีนี้ กระทู้นี้ ชั่วโมงนี้ จบมั้ย อืมม
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7470
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 11:48
[RE: เห็นคนบ่นกัน อ่ะ JH 14 กับ 10 นาที เพลินๆ]
คือ ความเก่ง เฮนโด้ มันมีนะ การเลี้ยง การเปิดบอล แต่ด้วยความเป็น กัปตัน มันเลยเล่นแล้วดูเกร็งมาก กลัวความผิดพลาดจนกลายเป็น ไม่กล้าเล่น แต่ก็เป็นคนที่เล่นได้ ปลอดภัยสุดแล้วในทีม ถ้าให้เป็น MC เต็มๆ มันจะเก่งกว่านี้อีก คล้ายกับการเล่นช่วงปลายฤดูกาลที่ดันขึ้นมาสูงขึ้น อันนี้เล่นโดดเด่นเลย
แต่ก็เหมือนเดิม ติดอย่างเดียวเล่นบอลไม่ฉลาดเลย ออกแนวเล่นโง่ๆด้วยซ้ำ เพราะว่าเฮนโด้มันเกร็งเกินไปนี่แหละ

คหสต นะครับ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2971
โพสเมื่อ: Wed Jun 12, 2019 21:04
Tee Thekop พิมพ์ว่า:
CASAG พิมพ์ว่า:
สำหรับผมตอนนี้ box2box อันดับ1ของโลกเลยนะ ขอย้ำว่า คหสต เห็นต่างไม่ว่ากัน แต่ผมมองว่าฟอร์มคนอื่น เทียบไม่ได้เลย กับเฮนโด้ตอนนี้  

มองว่าเก่งกว่าโมดริชอีกเหรอ กลางคนเดียวของมาดริดที่ฟอร์มไม่ตกในปีนี้อะนะ ฟอร์มที่ทำให้โมดริชได้บังลงดอร์ เฮนโด้เก่งกว่าอีกเหรอ  
อันนั้น สำหรับคุณ แต่สำหรับผม เฮนเดอร์สันไงครับ โมดริช ฟอมดีปีที่แล้ว ไม่เกี่ยวไรกับปีนี้นะ  

ฟอร์มปีนี้ก็ไม่ต่างกับปีที่แล้วนิ ฟอร์มโมดริชไม่ล่วงเลย ไปดูสถิติมา ไม่เห็นมีอะไรที่เฮนโด้เยอะกว่าโมชเลย ทั้งรับและรุก อ๋อเจอแล้ว เคลียบอลได้มากกว่าหน่อย เกมรับพอๆกันแต่เกมรุกโมดริชกดซะจมเลย  

เขาก็บอกว่า ความเห็นส่วนตัว  

ก็เห็นเค้าพิมมาว่า ฟอร์มคนอื่นเทียบไม่ได้เลย เราก็เลยแย้งว่าโมดริชไง ไปดูสถิติเอาซิ แต่ถ้ายังยืนยันว่าความเห็นส่วนตัวก็พอเข้าใจ ซาร่าห์=เมสซี่ ปีก่อน กระทู้VVDปีนี้ ลากมาเฮนโด้เก่งกว่าโมดริช อืม...OK  

เหมือนคุณโง่อ่ะ คุณอ่านภาษาไทยออกมั้ย
เขาหมายถึงปีนี้ กระทู้นี้ ชั่วโมงนี้ จบมั้ย อืมม  

ไม่รู้ใครโง่กว่ากัน อ่านไทยแปลไทยอีกกี่รอบ เราก็หมายถึงปีนี้ไง ใครจะหมายถึงปีก่อน แต่คงเป็นปกติของแฟนบอลบางทีมนั้นแหละ 555+
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel