ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: เราต้องผ่านมันไปให้ได้
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5944
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 10:11
[RE: TS M ขอคำแนะนำ [เผื่อเป็นไกด์ให้คนที่เล่นดินกับน้ำ]]
Zantos_Jr พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

ขอถามแยกประเด็นหน่อยครับ
ผมเล่น ไฟ int เวล 59 อัพ ปัญญา นำ เลือด 40 ไว 5x กำลังรออัพสกิลไฟกวาด
ใช้ ขุนเป็น ฮองตง จุติ / กับมี หม่าต้าย จุติ ที่ยังไม่ได้เวล อีกตัว
ตอนนี้ บอทไปเรื่อยๆ ไม่รู้อนาคตตัวเองต้องไปเน้นอะไร ผมควรเอาไงต่อดี

กุยแกเลยครับ ถ้าได้พวกโจโฉ ลิโป้ ก็end game ได้เลย ขุนไฟมีให้เลือกใช้เพียบ หรือถ้าไม่อยากอัพไว ก็เจียงจี้ แต่สกิลจิตเดี่ยว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status: เราต้องผ่านมันไปให้ได้
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 10:16
[RE: TS M ขอคำแนะนำ [เผื่อเป็นไกด์ให้คนที่เล่นดินกับน้ำ]]
สายลมขย่มศีลธรรม พิมพ์ว่า:
JokeyPIMP พิมพ์ว่า:
ตัวดิน+หยางซิ่วผมว่าโอเคละครับแบกตัวน้ำซัพสบายละ ขุนก็มีกวาด ผมว่าครบเครื่องละ พออิ้นครบ 183 ก็เด้งรอบละ15 ประหยัดค่ายาให้ตัวน้ำละ

ส่วนตัวน้ำซัพ ถ้าตัวดิน ไปยิงมอนน้ำ ก็ใช้นูไฟแปะเอาได้เลยครับ ส่วนขุนพล ส่วนตัวนะ ควรมีขุนกวาดเพิ่มอีก1ตัว ไว้เวลาลงดันไต่หอ จะไปได้ไวครับ แนะนำก็เจียงจี้จุติเลยครับบอทได้กิจกรรมดี
ส่วนขุนหลัก ถ้าเอาตรงสายเลย ก็กำเหลงโจวไท่ครับ ถึกหนาตีแรง ไวปานกลาง ประหยัดค่ายาบอทได้เยอะ  

แนะนำเจียงจี้ และ ขุนตามที่ท่านว่าเลย พวกขุนไฟกวาดโครตมีประโยชน์ เจียงจี้เป็นตัวที่โครตพ่อโครตแม่ครบเครื่องครับ มีธนูไฟ ไฟกวาด และสกิลเดี่ยว ผมว่าดีกว่ากกุยแกซะอีก แถมมีจุติ 2 ด้วย รอจุติได้เลย  

ผมมีทั้งสร้อยกุยแก เจียงจี้ ตอนนี้น้ำเวล 66 อีกเวลเดียวก็จะจับเจียงจี้ได้ละ ใช้ข้าวปั้นจับ ห่างได้ 40เวล ขุนเวลผมคงเจียงจี้แหละ ไม่อยากรอจับกุยแก ส่วนอีกตัวผมคงได้ปั้นซุนอี้ แต่ไม่รุ้ว่ามันไวพอไหม เวลาลงประลอง ต้องหาของไวมาใส่เพิ่ม
0
0

โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 10:20
ตัวดิน+หยางซิ่วผมว่าโอเคละครับแบกตัวน้ำซัพสบายละ ขุนก็มีกวาด ผมว่าครบเครื่องละ พออิ้นครบ 183 ก็เด้งรอบละ15 ประหยัดค่ายาให้ตัวน้ำละ

ส่วนตัวน้ำซัพ ถ้าตัวดิน ไปยิงมอนน้ำ ก็ใช้นูไฟแปะเอาได้เลยครับ ส่วนขุนพล ส่วนตัวนะ ควรมีขุนกวาดเพิ่มอีก1ตัว ไว้เวลาลงดันไต่หอ จะไปได้ไวครับ แนะนำก็เจียงจี้จุติเลยครับบอทได้กิจกรรมดี
ส่วนขุนหลัก ถ้าเอาตรงสายเลย ก็กำเหลงโจวไท่ครับ ถึกหนาตีแรง ไวปานกลาง ประหยัดค่ายาบอทได้เยอะ  

แนะนำเจียงจี้ และ ขุนตามที่ท่านว่าเลย พวกขุนไฟกวาดโครตมีประโยชน์ เจียงจี้เป็นตัวที่โครตพ่อโครตแม่ครบเครื่องครับ มีธนูไฟ ไฟกวาด และสกิลเดี่ยว ผมว่าดีกว่ากกุยแกซะอีก แถมมีจุติ 2 ด้วย รอจุติได้เลย  

ผมเวลาไม่มีเลยโฟกัสเน้นที่บอทเวลก่อนอ่ะครับ ตอนแรกใช้ขุนกันคนละตัวจูล่งบ้างกวนอูบ้าง จัดไวลงยาก ก็เลยลงทุนเริ่มใหม่สุ่มหาสร้อยเจี้ยงจี้ทีเดียวทั้งสามตัวเลยจับบวก5* ใช้บอทได้ยาว
ระหว่างนี้ก็ดองสร้อยขุนตัวอื่นไว้พลาง หลัง120ไปแล้วค่อยมาปั้นตัวหลักแยกอีกที  

โอ้วววว หมดเยอะมั้ยท่าน กว่าจะได้เจียงจี้5*

สุ่มเตารัวๆเลยใช่ไหมครับ
0
0

โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 10:22
Devil Bringer พิมพ์ว่า:
ขอคำแนะนำดัวยครับ

ผมเล่นดินสองตัว ตัวนึงมีจูล่ง ควรใช้ยาวๆเลยไหมหรือหาเพิ่ม

อีกตัวมี ม้าเฉียวกับต่งเจา ผมใช้ต่งเจาเก็บเวลอยู่ แต่ก็ไม่รู้ว่าถ้าไปมอนเวลสูงๆเช่น 70 ต่งเจาจะไหวไหม

หรือ หันมาเก็บเวลกับม้าเฉียวเลยดีไหมครับ

ม้าเฉียวข้อเสียมันคือชอบอัพ sp มันไม่ค่อยเหมาะ น้อยมากจะเจอตัวที่อัพตรงสายคืออัพ ATK เนื่องจากท่านเล่นดิน จูล่งมีตีกระจายไหม ผมจำไม่ได้ พวกขุนลมนี้ไม่ได้ศึกษาเลย ถ้ามีจูล่งใช้ได้ยันเกมปิดครับ ตีกระจาย เป็นสกิลมิสน้อยมาก ทำให้เก็บเวลไว  

จูล่งคือ end game แล้ว มีตีกระจายตั้งแต่ก่อนจุ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4889
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 10:32
LeoNess พิมพ์ว่า:
ผมเล่นดิน+เตียวคับ ทุบเดี่ยวไปเรื่อยๆ สายชิลโนเยา ครับ..  

สายโดดตีผมว่าเพลินๆดี ผมก็ชอบ หามอนซัก 2 ตัวเกิด กำลังดี
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29843
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 10:34
Firegunz พิมพ์ว่า:
LeoNess พิมพ์ว่า:
ผมเล่นดิน+เตียวคับ ทุบเดี่ยวไปเรื่อยๆ สายชิลโนเยา ครับ..  

สายโดดตีผมว่าเพลินๆดี ผมก็ชอบ หามอนซัก 2 ตัวเกิด กำลังดี  

ผมก็โดดตี 2-3 ตัว ไม่ต้องใช้ยาฟ้า โดดได้ทั้งวัน....
แก้ไขล่าสุดโดย LeoNess เมื่อ Mon May 27, 2019 10:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:03
heracoz พิมพ์ว่า:
เลี้ยงขุนมันต้องเลี้ยง2ตัวควบกันไปอยู่แล้ว อย่างวันนี้ไปหอ7ด่านแรกนี่กวาดกันอย่างเดียว พอด่าน8ไม่มีขุนถึกๆมารับตีน ไส้แตก

ตัวน้ำนี่หาขุนใหม่ได้ละ ไซ่เหวินจีถ้าอดทนมันก็ใช้ได้นะ แต่หาขุนที่มีท่ากวาดหมู่ดีกว่า น้ำจับใช้ขุนไรก็ได้ที่เก็บเวลได้อะ ถ้าเล่น2ตัวยิ่งสบาย ผมแนะนำโจโฉจุติตัวที่เก่งสุดในเกม น้ำจับมันไม่ได้ตีหรอก แช่อย่างเดียว พอแช่เสร็จอีกหน้าที่คือคอยโยนหมูหันกะตีนหมีแจกเพื่อน ใช้เทคนิคชุบเต็มหลอด

ถ้ามีแค่นี้ซุนเซ็กมันก็ดีนะ แต่ตัวอื่นดีกว่า มันอัพปัญญาเยอะไป เอาซุนอี้มาช่วยจับดีกว่า รับหน้าที่บัญชาการเกมไปเลย สั่งตี้ว่าให้ตีตัวไหนที่เหลือเราก็จับให้หมด

ดินสายถล่มเวทรึ หยางมันดีถล่มคู่กันด่านแรกๆ แต่ก็ต้องมีขุนถึกๆไว้ใช้ด่านหลังๆเหมือนกันอะ ถ้าเลี้ยงม้าเฉียวก็ต้องหาตัวมาตีคอมโบคู่กันไม่งั้นก็ไม่แรง

ดิน ผมกำลังคิดอยู่ คือตอนแรกก็ตั้งใจว่าจะรีไปสายตี แล้วเลี้ยงม้าเฉียว ไม่ก็โป้

แต่ตอนนี้คงยังไม่รี เอาเวลไวก่อน
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: เลียแล้วล้ม..ลีลาลงลิ้นล้ำเลิศ
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 3515
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:12
ขอคำแนะนำดัวยครับ

ผมเล่นดินสองตัว ตัวนึงมีจูล่ง ควรใช้ยาวๆเลยไหมหรือหาเพิ่ม

อีกตัวมี ม้าเฉียวกับต่งเจา ผมใช้ต่งเจาเก็บเวลอยู่ แต่ก็ไม่รู้ว่าถ้าไปมอนเวลสูงๆเช่น 70 ต่งเจาจะไหวไหม

หรือ หันมาเก็บเวลกับม้าเฉียวเลยดีไหมครับ

ม้าเฉียวข้อเสียมันคือชอบอัพ sp มันไม่ค่อยเหมาะ น้อยมากจะเจอตัวที่อัพตรงสายคืออัพ ATK เนื่องจากท่านเล่นดิน จูล่งมีตีกระจายไหม ผมจำไม่ได้ พวกขุนลมนี้ไม่ได้ศึกษาเลย ถ้ามีจูล่งใช้ได้ยันเกมปิดครับ ตีกระจาย เป็นสกิลมิสน้อยมาก ทำให้เก็บเวลไว  

จูล่ง มีตีกระจายครับ

ดินอีกตัวผมคงต้องหา ขุนที่มีตีกระจาย หรือขอให้หยางชิว ออกมาทีเถอะ 555

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ตงเจาก็ไม่ไก่กานะครับ จุติมามีกระจก หมื่นม้าก็ยังพอไถด่านได้ แถมสเตตัสไม่ได้ขี้เหร่ ในกรณี ไปบอทสี่ตัวตามฟอร์มมอนเกิด

X X X
X

เราก็ใช้มันยิงหินกลิ้งได้ จบมอนในเทรินเดียว
ผมว่ามันก็ใช้ได้หลากหลายนะ
อีกตัวที่แนะนำ ผมไม่แน่ใจว่ามีในแพทซ์นี้มั้ย คือหลูข่า มันมีอิ้น กับตีมาคู่กัน ฟันใต้ดินหวังผลได้แถวยิงรถดีดเก็บเวลได้อีก ค่าไวก็ไม่เยอะมากเหมาะจะหามาใช้เวลครับ
1
0
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:47
นอกเรื่องครับ เกมนี้หาเงินจากไหนครับ นอกจากขายไอ้เตาม่วงๆที่ดรอปๆมา
0
0
Status: เลียแล้วล้ม..ลีลาลงลิ้นล้ำเลิศ
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:52
CzaArmCircle พิมพ์ว่า:

ผมเวลาไม่มีเลยโฟกัสเน้นที่บอทเวลก่อนอ่ะครับ ตอนแรกใช้ขุนกันคนละตัวจูล่งบ้างกวนอูบ้าง จัดไวลงยาก ก็เลยลงทุนเริ่มใหม่สุ่มหาสร้อยเจี้ยงจี้ทีเดียวทั้งสามตัวเลยจับบวก5* ใช้บอทได้ยาว
ระหว่างนี้ก็ดองสร้อยขุนตัวอื่นไว้พลาง หลัง120ไปแล้วค่อยมาปั้นตัวหลักแยกอีกที  

โอ้วววว หมดเยอะมั้ยท่าน กว่าจะได้เจียงจี้5*

สุ่มเตารัวๆเลยใช่ไหมครับ  

ได้ฟรีมาตัวนึงครับ อีกสองตัวสุ่มหาสร้อยม้วน หลายร้อยอยู่เหมือนกันครับ ผมอาศัยโยนข้าวปั้นเอา แล้วเก็บม้วนไว้อัพดาวครับ ระหว่างสุ่มก็ลากสร้อยเก็บไว้ด้วยครับ ม้วนผมมองว่าถ้ายังไม่มีเวลาเวลมันเรายังไม่ต้องรีบลากก็ได้ เก็บเฉพาะตัวที่อัพดาวอย่างเดียว ส่วนซุนอี้ จะหวังผลได้ช่วงแรกครับเพราะอิ้นผู้เล่นยังไม่เยอะทำให้จับติดบ่อย หลังๆจะเริ่มจับยากละครับ ถ้าจะปั้นผมแนะนำให้รอสือกว่างหยวนเลยทีเดียว สายอิ้นแท้อึดไวกำลังดี แถมมีกระบี่น้ำแข็งครับ ใช้ได้หลากหลายเลย
0
0
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 11:59
นอกเรื่องครับ เกมนี้หาเงินจากไหนครับ นอกจากขายไอ้เตาม่วงๆที่ดรอปๆมา  

เควสดันเจี้ยนเดี่ยวครับ อาจได้ไม่เยอะมาก แต่ก็พอซื้อยาบอทประทังไปได้ครับ ในกรณีตี้นูไฟกัน
0
0
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 34000
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 12:08
น้ำซับถ้าอัพdef จะโหดมากๆถึกโลกต้องสยบแต่ข้อเสียคือแพ้สกิลพิษ เพราะเลือดน้อยถึกยังไงก็กันพิษไม่ได้ สายdef จะติดพวกตีสลบยาก สายอิ้นจะติดน้ำแข็งแช่ยาก
เล่นทีเอสถ้าจะเอาจริงๆต้องรุ้จักกดป้องกันด้วยไม่ใช่แค่โจมตีต้องอ่านว่าเค้าจะทำอะไรกับเราถ้าเรากดกันถูกตัวฝา่ายตรงข้ามนี่หงายท้องเลย กันถูกธาตุโดนแค่1 หรือการอ่านว่าอีกฝ่ายจะทำอะไร เราใช้วิธีการชุบรอหรือสลายรอก็ยังได้ ตัวไวๆไม่ต้องแคร์ว่าจะตายไหมขอแค่ออกไปกักตัวสำคัญของเค้าได้ตายก้ชั่งมันเอาตัวที่ไวช้าที่สุดชุบรอเลย การเรียงไวนี่แหละสำคัญที่สุด เราต้องเรียงไวแต่ละตัวให้ได้ลำดับตามสูตรเช่นตัวดาเมจช้ากว่าตัวซัพพอร์ทแบบ สลายม่านแล้วเอาขุนออกไปตี คือถ้าอีกฝั่งม่านมาก็สลายแล้วได้ตีเลยถ้าัมนไม่ม่านก็ชั่ง แต่ต้องไม่ให้มีใครมาคั่นกั้นกลางระหว่างเราแรกๆอาจจจะยังไม่ลงตัวเล่นไปสักพักเราจะรุ้ว่าไอ้คนที่เราเจอมันชอบทำอะไรยังไงแล้วที่เหลือก็ไปวัดกันที่การแก้เกมส์หน้างานบางคนไม่สนใจsp ก็แพ้ได้ ts spหมดนี่นรกเลยยิ่งถ้าเสนาตายด้วยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย pockyza เมื่อ Mon May 27, 2019 12:10, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13268
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 12:47
pockyza พิมพ์ว่า:
น้ำซับถ้าอัพdef จะโหดมากๆถึกโลกต้องสยบแต่ข้อเสียคือแพ้สกิลพิษ เพราะเลือดน้อยถึกยังไงก็กันพิษไม่ได้ สายdef จะติดพวกตีสลบยาก สายอิ้นจะติดน้ำแข็งแช่ยาก
เล่นทีเอสถ้าจะเอาจริงๆต้องรุ้จักกดป้องกันด้วยไม่ใช่แค่โจมตีต้องอ่านว่าเค้าจะทำอะไรกับเราถ้าเรากดกันถูกตัวฝา่ายตรงข้ามนี่หงายท้องเลย กันถูกธาตุโดนแค่1 หรือการอ่านว่าอีกฝ่ายจะทำอะไร เราใช้วิธีการชุบรอหรือสลายรอก็ยังได้ ตัวไวๆไม่ต้องแคร์ว่าจะตายไหมขอแค่ออกไปกักตัวสำคัญของเค้าได้ตายก้ชั่งมันเอาตัวที่ไวช้าที่สุดชุบรอเลย การเรียงไวนี่แหละสำคัญที่สุด เราต้องเรียงไวแต่ละตัวให้ได้ลำดับตามสูตรเช่นตัวดาเมจช้ากว่าตัวซัพพอร์ทแบบ สลายม่านแล้วเอาขุนออกไปตี คือถ้าอีกฝั่งม่านมาก็สลายแล้วได้ตีเลยถ้าัมนไม่ม่านก็ชั่ง แต่ต้องไม่ให้มีใครมาคั่นกั้นกลางระหว่างเราแรกๆอาจจจะยังไม่ลงตัวเล่นไปสักพักเราจะรุ้ว่าไอ้คนที่เราเจอมันชอบทำอะไรยังไงแล้วที่เหลือก็ไปวัดกันที่การแก้เกมส์หน้างานบางคนไม่สนใจsp ก็แพ้ได้ ts spหมดนี่นรกเลยยิ่งถ้าเสนาตายด้วยนะ  

ตอนแรกที่ผมเล่นเกมนี้ ชอบน้ำถึกมาก และเห็นด้วยนะว่าน้ำถึกคือตีไม่เข้า ไม่ใช่เลือดเยอะ ตอนนั้นผมยัดพ้อยไปที่ HP หมด เลือดเยอะจริง แต่เจอฟันใต้ดินทีเดียวเกือบตาย น้ำบางคนเลือดน้อยกว่าผมเยอะ แต่ฟันแม่มแทบไม่เข้า ขนาดเป็นดิน

ผมเลยคิดว่า TS Online เนี่ยค่าพลังป้องกัน ถือว่าสำคัญมากเลยทีเดียว เกมอื่นส่วนใหญ่ค่าที่คือไร้ประโยชน์มากๆ
0
0
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 34000
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 12:55
pockyza พิมพ์ว่า:

ตอนแรกที่ผมเล่นเกมนี้ ชอบน้ำถึกมาก และเห็นด้วยนะว่าน้ำถึกคือตีไม่เข้า ไม่ใช่เลือดเยอะ ตอนนั้นผมยัดพ้อยไปที่ HP หมด เลือดเยอะจริง แต่เจอฟันใต้ดินทีเดียวเกือบตาย น้ำบางคนเลือดน้อยกว่าผมเยอะ แต่ฟันแม่มแทบไม่เข้า ขนาดเป็นดิน

ผมเลยคิดว่า TS Online เนี่ยค่าพลังป้องกัน ถือว่าสำคัญมากเลยทีเดียว เกมอื่นส่วนใหญ่ค่าที่คือไร้ประโยชน์มากๆ  

มันสำคัญแต่ก็โดนแก้ทางได้เพราะถ้าเลือดน้อยเกินไปไปโดนพวกพิษ หรือต้นไม้จับเด้งเลือดก็สาหัสเอาเรื่อง ยิ่งพวก npc ตามลุยด่านนะเจ็บสุดๆ55
แต่สายอื่นยังไงก็ไม่ควรอัพdef
แก้ไขล่าสุดโดย pockyza เมื่อ Mon May 27, 2019 12:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2019 13:17

เควสดันเจี้ยนเดี่ยวครับ อาจได้ไม่เยอะมาก แต่ก็พอซื้อยาบอทประทังไปได้ครับ ในกรณีตี้นูไฟกัน  

โอ้ พอเปิดภาพรายวันเลยแหะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel