ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Nov 2014
ตอบ: 847
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 05:10
[Man U] ข่าวยามเช้ามืด
วันนี้ไม่รู้เป็นอะไร นั่งเฝ้าข่าวไปทำงานไป ตอนเย็นๆค่ำๆเงียบกริ๊บ ข่าวมาโผล่เอาเช้ามืดซะงั้น

ไรโอล่าพยายามผลักดันให้ เดอ ลิกต์ ย้ายไปเเมนยู โดยมีป๋าช่วยดันสองคนคือ น้าซาร์ กับ ดาลี่ บลินด์

เเมนยูเสนอค่าตัว เดอ ลิกต์ ไปที่ 70 ล้านปอนด์ เเละค่าเหนื่อย 350,000 ปอนด์ต่อสัปดาห์ตามข้อเรียกร้องของไรโอล่า ทำให้ตอนนี้เเมนยูก้าวขึ้นมาเป็นตัวเต็งที่จะได้ตัว เดอ ลิกต์

ปล. ถึงจะอยากได้ เดอ ลิกต์ ขนาดไหน เเต่ทำไมผมรู้สึกว่าเอ็ดเริ่มตกหลุมพรางของไรโอล่าอีกเเล้วก็ไม่รู้

ลูกากูต้องการย้ายไปเซเรีย อา โดยมีอันโตนิโอ คอนเต้ให้ความสนใจอยู่ ข่าวเดิมๆวนไปมาไม่มีอะไร

คลิปของ เดอ ลิกต์ เมื่อปีที่เเล้ว(2018) บอกว่าไม่มีตัวเลือกเป็นพิเศษถ้าไปเล่นลีกอื่น เเต่ถ้าเลือกได้ก็อยากมาพรีเมียร์ลีกเพราะเป็นลีกที่มีบรรยากาศยิ่งใหญ่ที่สุด

เเมนยูเริ่มหาหัวหน้านักกายภาพบำบัดใหม่ก่อนจะเข้าช่วงปรีซีซั่น
.........................................................................................................................................................................................................

เห็นมีคนโวยวายเยอะ อย่าลืมว่าเป็นเเค่ข่าวนะครับ ยังไม่เกิดขึ้นจริง เเละอย่างที่รู้กัน ข่าวมักจะชอบตีไข่ใส่สีเพื่อให้ข่าวน่าสนใจ ไม่มีข่าวไหนถูกต้อง 100 % หรอกนะครับ

เลยเอาคู่มือข่าวซื้อขายมาเเปะไว้ ผมไม่อยากไปตั้งกระทู้ใหม่ มาเติมในนี้เอาละกัน

ขอบคุณคลิปด้วยครับที่ชี้ทาง

ความน่าเชื่อถือก็ไล่จาก tier 0(น่าเชื่อถือมากสุด) ไปจนถึง tier 5(น่าเชื่อถือน้อยสุด)
แก้ไขล่าสุดโดย MagneticCompass เมื่อ Sun May 26, 2019 13:37, ทั้งหมด 2 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวซัลโวยุโรป
Status: GG WP
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4987
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 06:01
Top Comment [RE: [Man U] ข่าวยามเช้ามืด]
พวกคุณอ่านข่าว อยู่นะครับ มันไม่ได้เป็นเรื่องจริงนะครับ จะด่าอะไร กลับมาอ่านข้อความที่ตัวเองพิมพ์ๆกันด้วยนะ เสพสื่อก็มีสติกันหน่อยครับ เป็นห่วงนะครับ ไม่ใช่อยากจะพิมอะไรก็อยากพิม เหมือนหาที่ระบาย
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38651
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 05:13
[RE: [Man U] ข่าวยามเช้ามืด]
เด็ก 19 ค่าเหนื่อย 350000 ยอมจ้าา แมนยูเอาไปเถอะ

ต่อสัญญา 2 รอบไม่ทะลุล้านเลยเหรอ

แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Sun May 26, 2019 05:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16511
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 05:13
ตอนแรกคิดว่าไปบาซ่าชัวร์ แต่ตอนนี้เริ่มมีหวังนิดๆแล้วนะ

อย่าหลอกกันนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 5274
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 05:16
เล่นดีก็รอไปบาซ่าอัพค่าเหนื่อย ตามนิสัยเอเยนต์

เล่นไม่ดีก็รวยขี้แตก แมนยูแจกตังค์ต่อเนื่อง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31920
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 05:29

ไปบาร์ซ่า
0
0
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2971
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 05:32
ให้ 350000 นี่ไม่เข็ดจากอเล็กซิสจริงๆ ไปให้เดดีกว่ามั้ย เคสแบบนี้ผมว่าเล่นดีเสมอตัวเล่นแย่นี่บรรลัย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: 웃♥유
เข้าร่วม: 26 May 2006
ตอบ: 6767
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 05:33
ค่าเหนื่อยกระฉูด ไรโอล่า แก้มฉีกเลย
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: นาจัง-ซึกกี้-ยูริ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 17860
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 05:41
350000 ไอปัญญาอ่อน บ้าป่าวฟะ เอ็ดมันเอ็ดจริงๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2323
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 05:51
ทำไมผมรู้สึกสมน้ำหน้าทีมตัวเองวะ ได้มาอาจจะดีก็จริงเเต่เขาก็อยู่กะเราไม่นาน นักเตะมันก็มองเป็นเเค่ทางผ่าน(ถ้าเจอเเบบนี้ไม่เอาดีกว่า) เเต่ให้ค่าเหนื่อยเเบบเหมือนพวกคนดูไม่มีความคิด การไตร่ตรอง ให้เเบบฟาดหัวแบบนี้ไม่ชอบเลยวะ เเม่งระเบิดเวลาดีๆนี่เอง ทีมกุสงสัยจะล่มจม ดูเเล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย ONCEMANUTD เมื่อ Sun May 26, 2019 05:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Status: GG WP
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4987
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 06:01
พวกคุณอ่านข่าว อยู่นะครับ มันไม่ได้เป็นเรื่องจริงนะครับ จะด่าอะไร กลับมาอ่านข้อความที่ตัวเองพิมพ์ๆกันด้วยนะ เสพสื่อก็มีสติกันหน่อยครับ เป็นห่วงนะครับ ไม่ใช่อยากจะพิมอะไรก็อยากพิม เหมือนหาที่ระบาย
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 3548
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 06:19
บอกกูเถอะ พิมพ์ว่า:

ผมไม่กล้าไปด่าเค้าแบบนี้นะ เอ็ดควายมั่ง โง่บ้าง. เพราะผมทำไม่ได้แบบเค้า เราไม่ได้ไปอยุ่ตรงนั้นทำตรงนั้น อีกอย่างอย่างที่ท่านบอก มันแค่ข่าว ยังไม่ได้ย้ายจริง
5
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1832
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 06:36
ยังยืนยันคำเดิมว่าเซ็นเตอร์แบ็คอยากได้ คูลิบาลี่ คนเดียวเท่านั้น อันนี้คือเห็นเลยว่าเก่งจริง

ส่วน มัตไทจ์ เดอ ลิกต์ มาจากแรงอวยซะเยอะ เหมือนนักเตะในสังกัด มิโน่ ไรโอล่า คนอื่น ๆ เลย พอเวลาจะย้ายทีมข่าวจะออกมาเยอะเป็นพิเศษ ซึ่งรูปแบบของโมเดลนี้ก็ต้องมีคนออกมาพูดว่าเก่งนั่นนู่นนี่เยอะแยะมากมาย เหมือนเป็นเกมของ ไรโอล่า ที่ว่าให้เครือข่ายตัวเองไปปล่อยข่าวกับนักข่าวกับสื่อ ข่าวจริงข่าวปลอมไม่สำคัญ สำคัญแค่ว่าเนื้อหาข่าวนั้นจะต้องช่วยเพิ่มมูลค่าและความได้เปรียบในการต่อรองของตนมากน้อยแค่ไหนเท่านั้น บางทีมบางสโมสรไม่เกี่ยวหรอกแต่ถูกจับโยงมาเป็นเครื่องมือในการเรียกราคาสร้างมูลค่าให้นักเตะตัวเองเฉย ๆ สื่อก็ชอบอยู่แล้วรีบตะครุบเลยเพราะว่ามีข่าวให้เล่นมีข่าวให้เขียนจากปากคนใกล้ตัวคนใกล้ชิดของวงในให้เองทำไมจะไม่เอามาเขียนล่ะ แล้วให้สื่อโหมกระพือข่าวเยอะ ๆ ให้เล่นข่าวนักเตะคนนี้กับหลาย ๆ ทีมนะ เพิ่มมูลค่า แล้วก็ไปสัมภาษณ์คนนั้นคนนี้ว่านักเตะคนนี้มันเจ๋งยังไง คุณเคยเจอมั้ยนักเตะที่เล่นได้อย่างนี้ เพื่อให้นักเตะอยู่ในกระแสตลอดอยู่บนหน้าสื่อทุกวันทุกฉบับ เพิ่มให้ราคาแรงไปอีก แต่พอผ่านตลาดนั้นไป ถ้าไม่ถูกซื้อหรือไม่ได้ย้ายไปทีมไหนก็แทบไม่มีอะไร ข่าวก็จะค่อย ๆ หายไป

ที่สำคัญไม่ได้สบประมาทเจ้าหนู เดอ ลิกต์ คนที่ใคร ๆ ต่างก็พากัน ชื่นชมยกย่องนะ ฝีเท้าก็โอเคมีแวว ผิดพลาดน้อย แต่ดูเองไม่ได้ขนาดนั้น "เขาว่ากันว่ากันว่าดี" ทั้งนั้น ดูจริง ๆ ก็ยังไม่ได้ว้าว..โอ้โหอะไรขนาดที่จะต้อง ประเคนค่าเหนื่อยค่าตัวขนาดนี้

กองหลังที่เล่นแล้วทำให้ผมรู้สึกว้าว...! ดูแล้วรู้สึกว่าเป็นปรากฏการณ์ มีแค่ คูลิบาลี่ เท่านั้น(อีกคน เอริค ไบญี่) คนนี้ถ้าผมมีอำนาจตัดสินใจ ถ้ามันเป็นเงินผมเอง 150 ล้าน ผมก็จ่าย และพร้อมเอาตำแหน่งตัวเองประกันต่อการตัดสินใจครั้งนี้ด้วย เพราะมั่นใจว่าเจ็บแต่จบชัวร์ ผมมั่นใจใน คูลิบาลี่ ขนาดนั้นเลยแหละ เพราะดูสเต็ปการเล่น การอ่านเกม การเล่นกับบอล การควบคุมลูกฟุตบอล ความเร็ว ความแข็งแกร่ง เทคนิคต่าง ๆ เหล่านี้ ดูแล้วมันของจริงไง ไม่ได้มีดีแค่เข้าแท็คเคิ้ลกับการอ่านเกมเหมือนกองหลังคนอื่น ๆ ซึ่งคนอื่นไม่ได้ผิดนะกองหลังทั่วไปก็ควรมีสกิลพื้นฐานในสิ่งนั้นอยู่แล้ว แต่คูลิบาลี่มันต่างออกไปจากคนอื่นไง

ผมถึงบอกว่าดู คูลิบาลี่ เล่นแล้วรู้สึกว่า นี่แหละ..ปรากฏการณ์
8
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15050
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 07:03
ขายตัวที่ไม่ใช้ออกไปก่อนเลย ลดค่าเหนื่อยในทีมลงก่อน
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15247
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 07:25
แล้วสัญญาใจที่ให้กันละ น้องลิท เอ๊ย
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20280
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2019 07:26
สุดยอดได้เยอะกว่ารุ่นพี่ทีมชาติอย่าง VVD อีกนะนั่น ไรโอล่าคงวางแผนมาละอีก 2-3 ปีก็ยุขึ้นค่าเหนื่อยไม่ขึ้นก็รอปี 3-4 ย้ายกินค่านายหน้า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel